Forum Home Your IP: 54.234.45.10

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234
Kết quả 31 đến 38 của 38

Chủ đề: Công ty Việt Thương mất lịch sự vô cùng

Cao Học

Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    591
    Được THANKS 661 lần

Công ty Việt Thương mất lịch sự vô cùng

Tình hình Em mua con Drum của akai hàng xách tay. Thiếu Arator 12DC 2A Điện lên hỏi. Thì giá 650k/c. Giá thì trên trời chưa nói đến cách phục vụ khách hàng, mất lịch sự vô đối. Người ta gọi điên đến hỏi, thì nói với cái giọng điệu, ta đây, giống như tôi đi xin cục Arator không bằng. Lần sau gọi điện lên hỏi cái địa chỉ, Gọi lên 2 3 lần không tháy trả lời.

Lần sau gọi lên thì bắt máy và nói 1 câu (có phải hồi nãy hỏi cái Arator phải không.....,
    Mình hỏi : Cho em xin cái địa chỉ.
    Bọn Vietthuong trả lời : 365 Điện Biên Phủ, rồi cúp máy cái rụp. (Trên web thì để là 386 Cách Mạng Tháng Tám). Coi nổi điên không

Bán buôn mà ăn nói...., mà nói cho lịch sự là không có ăn học. Người ta hỏi hàng chứ có phải đi đến xin cái Arator. Anh em nào mà có ý định mua hàng ở đây thì cũng đừng lạ với kiểu ăn nói này nhé. Cũng may là em mua hàng chứ không phải đem bảo hành nhé, nếu mà bảo hành chắc cũng dám nó chửi cho te tua

Nhờ Mod chuyển bài giúp em vì em không biết box vào mục nào, Em cám ơn mod nhiều lắm

2. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới mrhaodj444 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    S_III's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    2,710
    Được THANKS 3,789 lần
    mrhaodj444 à! Nếu em thông báo cho mọi người về thái độ phục vụ của nhân viên Vietthuong là đủ để mọi người cám ơn em rồi.
    Không nên đi quá xa, quá sâu mà ảnh hưởng đến đường làm ăn kinh doanh công ty họ. Nhiều người sẽ nghĩ về em dìm hàng người ta thì em nghĩ sao?
    Có tiền thì đi xe hơi uống bia ôm - Không có tiền thì đi xe ôm uống bia hơi.

4. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới S_III cho bài viết hữu ích này:

Cao Học

Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    591
    Được THANKS 661 lần
    Em biết rồi anh, Nhưng anh kia nói hơi quá, nên em hơi tức nên mới nói vậy, em dìm hàng người ta làm gì em có kinh doanh keyboard đâu

THCS
    Đang ở
    Phan Thiết
    Thanks
    18
    Được THANKS 31 lần
    Trích dẫn Gửi bởi S_III [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    mrhaodj444 à! Nếu em thông báo cho mọi người về thái độ phục vụ của nhân viên Vietthuong là đủ để mọi người cám ơn em rồi.
    Không nên đi quá xa, quá sâu mà ảnh hưởng đến đường làm ăn kinh doanh công ty họ. Nhiều người sẽ nghĩ về em dìm hàng người ta thì em nghĩ sao?
    Chuyện này ko sao, bởi vì đâu phải ai cứ muốn mua ở Việt Thương là phải vào đây tham khảo thông tin.

7. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Linh1987 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    4
    Được THANKS 3 lần
    Việt Thương ra đi vì đây sao?Việt Thương ra đi vì đây sao?

~~> [RoYa]-Domino <~~ MarieDominique's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,039 lần
    Thực ra về vấn đề giao tiếp qua điện thoại thì đúng là nhân viên Việt Thương có kém thật, cái hồi mình gọi điện hỏi dò giá cây GW8 họ cũng nói chuyện hơi "tiết kiệm lời nói". Còn chuyện buôn bán và đón tiếp thì hồi đó mình đi hỏi VT toàn báo hết hàng, trong khi các cửa hàng nhỏ lại luôn dồi dào hàng, giá ở VT luôn đắt, còn các cửa hàng chi nhánh lại rẻ hơn. Mình rút ra một điều chắc là VT họ muốn bảo vệ công việc làm ăn và duy trì mạng lưới các đại lý nhỏ lẻ của họ, nên ở cty mẹ thường ko bán lẻ (trừ khi khách ở xa tới), còn với khách nội thành họ toan báo hết hàng hoặc thét giá cao, để khách ra tìm mua ở các cty chi nhánh của họ. Mình ghé VietThanh, Doremi,.v.v... thậm chí là Đức Thương ở Biên Hoà, các chi nhánh này đều rất niềm nở và lịch sự, khác hẳn lối làm việc ở cty mẹ. Người Việt mình thường có tâm lý mua tận xưởng, rước tận lò. Nên chắc họ dùng phương pháp này để duy trì và phát triển các chi nhánh của họ, cty mẹ chỉ bán sỉ thôi; nghe phong phanh hình như các chi nhánh của VT đa phần cũng là những người thân quen của VT nắm giữ cả, chứ không đơn thuần là đối tác làm ăn bình thường.

Yamaha Upright UX 3115281 - NIPPON GAKKI, LTD - Japan.

Roland GW-8 Workstation A

10. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    0
    Được THANKS 4 lần
    không phải chỉ riêng Việt Thương đâu anh
    còn thêm nhiều chỗ khác nữa

Tiểu học
    Đang ở
    Lam Dong
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Nghe mấy bác nói e sợ wa . Dưới em lam trống Jazz cho lành xai trống điện tiện thiệt nhưng sound ko dc hay bằng jazz.

PTTH

Đang ở
    Bình Định
    Thanks
    166
    Được THANKS 476 lần
    Trích dẫn Gửi bởi mrhaodj444 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tình hình Em mua con Drum của akai hàng xách tay. Thiếu Arator 12DC 2A Điện lên hỏi. Thì giá 650k/c. Giá thì trên trời chưa nói đến cách phục vụ khách hàng, mất lịch sự vô đối. Người ta gọi điên đến hỏi, thì nói với cái giọng điệu, ta đây, giống như tôi đi xin cục Arator không bằng. Lần sau gọi điện lên hỏi cái địa chỉ, Gọi lên 2 3 lần không tháy trả lời.

................................

Nhờ Mod chuyển bài giúp em vì em không biết box vào mục nào, Em cám ơn mod nhiều lắm

Nếu như thế này thì CÔNG TY VIỆT THƯƠNG KHÔNG THỂ NÀO THƯƠNG ĐƯỢC !!!

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234