Forum Home Your IP: 54.80.103.120

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 37

Chủ đề: Hỏi về tự học thanh nhạc

THCS
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    14
    Được THANKS 14 lần

Hỏi về tự học thanh nhạc

Xin chào tất cả các anh chị đã đang từng yêu âm nhạc.

Em tên Tâm. Ở TPHCM. Đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn trên mạng.Nhưng khi vào đâu em rất thích 4rum này. Vì có nhiều cái rất hay, mới lạ đáng để tìm hiểu và học hỏi. Nhất là các anh chị trong đây. Qua các chủ đề em thấy các anh chị rất nhiệt tình, vui tính. Nên hnay em viết chủ đề này là trc để làm quen với tất cả mọi người trong 4rum
    Sau là nhờ các anh chị giúp đỡ cho em út ạ.

Em rất thích hát và mong muốn dc làm 1 ca sĩ, nhưng chưa có điều kiện để dc đi học. Các anh chị có thể nào dạy , hướng dẫn cho em các bước để trở thành 1 ca sĩ. Em dg tập luyện thanh theo CD Anh Bằng. Vậy bây giờ mình cần luyện những gì nữa ạ. Em nghe nói cần luyện:Kỹ thuật mở âm vực, cách luyến láy, cách xử lý ca khúc, dàn dựng ca khúc...

Mong các anh chị nghiên cứu và hướng dẫn giúp em nhé. Mong nhận dc hồi âm ò các anh chị

2. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới luckystar_lovely2009 cho bài viết hữu ích này:

Sơn Tinh Manager
    HoangNguyenCD's Avatar
    Đang ở
    Đarsal-Đam Rông-Lâm Đồng
    Thanks
    21,645
    Được THANKS 9,867 lần
    Trích dẫn Gửi bởi luckystar_lovely2009 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Xin chào tất cả các anh chị đã đang từng yêu âm nhạc.

Em tên Tâm. Ở TPHCM. Đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn trên mạng.Nhưng khi vào đâu em rất thích 4rum này. Vì có nhiều cái rất hay, mới lạ đáng để tìm hiểu và học hỏi. Nhất là các anh chị trong đây. Qua các chủ đề em thấy các anh chị rất nhiệt tình, vui tính. Nên hnay em viết chủ đề này là trc để làm quen với tất cả mọi người trong 4rum
    Sau là nhờ các anh chị giúp đỡ cho em út ạ.

Em rất thích hát và mong muốn dc làm 1 ca sĩ, nhưng chưa có điều kiện để dc đi học. Các anh chị có thể nào dạy , hướng dẫn cho em các bước để trở thành 1 ca sĩ. Em dg tập luyện thanh theo CD Anh Bằng. Vậy bây giờ mình cần luyện những gì nữa ạ. Em nghe nói cần luyện:Kỹ thuật mở âm vực, cách luyến láy, cách xử lý ca khúc, dàn dựng ca khúc...

Mong các anh chị nghiên cứu và hướng dẫn giúp em nhé. Mong nhận dc hồi âm ò các anh chị
    Theo Mình nghĩ như thế này để trở thành một ca sĩ thì ngoài đam mê bạn phải có năng khiếu và chất giọng ( Cái này ông trời cho mỗi người nhiều ít khác nhau) sau đó mới tính tới chuyện nỗ lực tập luyện. Vậy thì mình có ý kiến thế này: chủ topic thử thu âm một vài bài rồi poss lên cho anh em nghe vì mình biết khả năng nghe của anh em trên 4rum này là rất tốt. Sau khi nghe rồi anh em sẽ có ý kiến với bạn chính xác hơn cũng như giới thiệu cho bạn một số thầy cô giáo giúp bạn ( không nhất thiết phải đi học vì thầy cô chỉ hướng dẫn bạn học theo giáo trình một cách dễ hiểu )
    Bạn nhìn trên avata của mình đó mình đã từng học thanh nhạc do NSUT Tuấn Phong dạy nhưng rồi mình cũng phải chuyển qua học keyboard đấy thôi ( Ông trời cho mình cái năng khiếu thanh nhạc hơi ít ) chúc bạn vui và sớm thành công với mong ước của mình.
    Ban Nhạc Hoàng Nguyên- Đạr Sal- Đam Rông- Lâm Đồng
    0919706096-0974714001

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoangNguyenCD cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    ( không nhất thiết phải đi học vì thầy cô chỉ hướng dẫn bạn học theo giáo trình một cách dễ hiểu )
    Cái này bác nên xem lại, bác nói thế vậy thì bác đi học làm gì? Sao không ở nhà thình thoảng đi hỏi người này người kia... để về sau bác có được như bây giờ không. Đúng là các cụ nói không có vứt đi câu nào, em xin nói lại: "Không thầy đố mày làm nên". Như bác nói thì thầy giáo, cô giáo trên thế giới này nghĩ hưu tất luôn thôi, 20-30 cũng nghĩ hưu vì không có học sinh, vì học sinh đều giỏi rồi nên chỉ cần ở nhà tham khảo sách giáo khoa.

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

6. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

Sơn Tinh Manager
    HoangNguyenCD's Avatar
    Đang ở
    Đarsal-Đam Rông-Lâm Đồng
    Thanks
    21,645
    Được THANKS 9,867 lần
    Trích dẫn Gửi bởi _Điệp_ [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cái này bác nên xem lại, bác nói thế vậy thì bác đi học làm gì? Sao không ở nhà thình thoảng đi hỏi người này người kia... để về sau bác có được như bây giờ không. Đúng là các cụ nói không có vứt đi câu nào, em xin nói lại: "Không thầy đố mày làm nên". Như bác nói thì thầy giáo, cô giáo trên thế giới này nghĩ hưu tất luôn thôi, 20-30 cũng nghĩ hưu vì không có học sinh, vì học sinh đều giỏi rồi nên chỉ cần ở nhà tham khảo sách giáo khoa.
    Hôm nay online thấy bạn _Điệp_ viết rất nhiều bài trong một ngày mình rất khâm phục bạn tuy nhiên không biết topic này bạn đã đọc kỹ chưa mà bạn lại hỏi mình như vậy. Bản thân mình là một nhạc công và cũng là một nhà giáo vì thế không lẽ gì mà mình không hiểu :
    "Không thầy đố mày làm nên"
    tuy nhiên bạn đã hơi quá khi nói:
    Như bác nói thì thầy giáo, cô giáo trên thế giới này nghĩ hưu tất luôn thôi, 20-30 cũng nghĩ hưu vì không có học sinh, vì học sinh đều giỏi rồi nên chỉ cần ở nhà tham khảo sách giáo khoa.
    vì bạn chưa đọc kỹ phần trả lời của mình. Bạn nghe anh Kyorgan nói nè:
    Bạn Luckystar...Đã nói là không có điều kiện để đi học được nên nhờ các bác trong VAE...Nếu khuyên bạn ấy tìm thầy học thì vô cùng đơn giản nhưng thành comment không như mong muốn của chủ topic
    Vì vậy mình mong bạn nên đọc thật kỹ nội dung rồi ta tranh luận tiếp nha. Thân ái.
    Ban Nhạc Hoàng Nguyên- Đạr Sal- Đam Rông- Lâm Đồng
    0919706096-0974714001

8. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoangNguyenCD cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    Bác hoangnguyencd thông cảm cho em nhé! vì thấy bác nói không nhất thiết phải đi học nên em mới nói thế, có lẽ đã phạm húy! Thôi em xin lỗi bác vì hơi quá lời. :a:

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---

.................................................. ..................................

10. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

Banned
    Đang ở
    quy nhon
    Thanks
    1

Giúp em về thanh nhạc..!

Em có thể hát được và có thể luyến nhưng không điều chỉnh được giọng luyến của mình như ca sỷ...mấy anh chỉ em kinh nghiệm với thanks:i:

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    Trích dẫn Gửi bởi jenory [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Em có thể hát được và có thể luyến nhưng không điều chỉnh được giọng luyến của mình như ca sỷ...mấy anh chỉ em kinh nghiệm với thanks:i:
    Bạn hỏi khó quá, đa số anh em ở đây chuyên về khí nhạc hơn thanh nhạc. Trong diễn đàn đã có người post tài liệu về thanh nhạc, bạn tìm và tự nghiên cứu nhé. Nếu muốn như ca sĩ, phải học đàng hoàng, không tự phát được đâu. Anh em có thể hướng dẫn bạn cách xử lý bài hát để biểu diễn truyền cảm hơn, nhưng để luyến láy thì thuộc về kỹ thuật thanh nhạc rồi.

13. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Oldman cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    Trích dẫn Gửi bởi jenory [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn sẽ làm được như ca sĩ nếu bạn có năng khiếu như họ + sự luyện tập như họ.

Kết quả đạt được chỉ có thể 1: Bạn hát hay như họ. 2. Bạn hát hay hơn họ.

THCS
    Đang ở
    Vietnam
    Thanks
    2
    Được THANKS 10 lần
    Mình nghĩ để tự học thanh nhạc cần qua quá trình như sau: học nhạc lý căn bản -> tìm tài liệu thanh nhạc -> luyện công -> (sau một thời gian đạt được 1 thành tựu nào đó) -> tìm đến nơi đào tạo ca sĩ nếu muốn trở thành ca sĩ. Mà thường bây giờ thấy mấy chỗ mở ra để đào tạo ca sĩ cũng không hiếm đâu ^_^

PTTH
    chukimson's Avatar
    Đang ở
    TP Hải Dương,Hiện tại đang ở Trường Trinh Hà Nội
    Thanks
    150
    Được THANKS 669 lần
    Nếu các bạn muốn học tốt thanh nhạc thì vẫn phải có 1 người thầy dìu dắt bạn, còn tự học chỉ là khi mình đã có phương pháp, đã hiểu về âm thanh v.v.v thì mới tự áp dụng từ cái mình đã học thôi. chứ bảo tự dưng tự tập mà thành ca sĩ được thì thiên bẩm quá.
    SOUND & LIGHT KIM SƠN MEDIA
    số 8 Ngõ 39/21 Hào Nam, Đống Đa, Hà Nội
    ĐT: 0977046363 mail: hdckson@gmail.com

PTTH

Đang ở
    TH
    Thanks
    53
    Được THANKS 58 lần
    Mình có tải chưng trình luyện thanh trên mạng về liệu tập theo có hiệu quả gì không nhỉ
    VAE TeamBạn nhớ viết hoa đầu câu ( VAE Team đã sửa) Và bài viết của bạn nên rõ ràng và nhớ bấm nút Thank nếu bạn thấy bài hữu ích

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối