Forum Home Your IP: 54.225.55.174

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 23 của 23

Chủ đề: Bức Xúc về nhà mạng VNPT. Cực kì bức xúc

Cao Học

Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    594
    Được THANKS 663 lần

Bức Xúc về nhà mạng VNPT. Cực kì bức xúc

Hôm nay thật sự em rất bức xúc về cách làm ăn và phục vụ của bọn VNPT. Anh em nào cùng cảnh ngộ thì vào chia sẽ nhé.
    Tình hình em đang xài gói cước 270k/tháng hình như là gói easy 4 m thì phải.
    Sau 1 thời gian không đụng đến vì mắc đi học, nên đem máy xuống nhà ông anh xài mạng ké cùng gói 270/tháng, và xài 2 máy, mà tốc độ download 500> 600kb/s.
    Khi dọn về đây gắn cái thằng VNPT, thật sự bực bội chỉ muốn gọi điện lên chửi 1 trận cho đã, rồi cắt luôn khỏi xài (CHUÁ GHÉT BỌN VNPT)
    Tình trang như sau :
    1 : Vào các trang như Vianhem.com và các trang mua bán ....... Báo liên kết không được ấn f5 cũng vậy, phải đợi 5 phút sau, quay lại mới được
    2 : Tải Gmail phải nói là siêu rùa, hơn cả chữ rùa bò, như bại liệt
    3 : Load coi phim trên Youtube.com được 2 3 giây là ngừng, ấn f5 thì mất kết nối với link VIDEO luôn
    4 : Tải link torrent chỉ tầm 100kb/, Hiếm lắm thì được 200kb/s. IDM thì tầm 150>300kb/s tuỳ lúc. Có lúc đứng yên không download được luôn
    Câu cuối cùng mà em muốn nói : VNPT --------------------> QUÁ TÔI VÀ QUÁ TỒI. Cùng 1 gói cước mà FPT đập vào mặt thằng VNPT này. FPT xài 2 máy như tốc độ vẫn 400kb/s > 500kb/s còn VNPT 1 máy mà tốc độ tối đa chỉ là 200kb/s. Tôi nói thật với bọn VNPT nhé, Nếu cảm thấy đáp ứng nhu cầu cho khách hàng thì tiếp tục làm, không thì tuyên bố phá sản đi, chứ đưng gieo rắc những bực mình cho người khác nhé. Từ xưa đến giờ bọn VNPT xách dép cho thằng FPT thôi. Chỉ xách dép. Trưa nóng nực mà gặp cái kiểu này. Không khác gì. Chỉ muốn đập luôn cái dàn máy vi tính. MẠNG ADSL GÌ MÀ CÒN TỒI HƠN MANG DIEN THOAI NỮA. MẠNG ĐIỆN THOẠI COI YOUTUBE.COM CÒN NHANH HƠN MẠNG CUẢ BỌN VNPT NÀY NỮA

Anh em nào trong diễn đàn có bức xúc hay có cách gì cải thiện tốc độ thì giúp em nhé. Thanks anh em nhiều lắm. Và khuyên rằng nếu ai chưa xai phải thằng VNPT này, thì đừng bao giờ đăng ký nhé. Không thì nữa khóc nữa cười đấy.

2. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới mrhaodj444 cho bài viết hữu ích này:

Cao Học

Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    594
    Được THANKS 663 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoangphi30 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thì cáp quang chứ cáp gì nữa cụ......
    Rất hài lòng VNPT ở chỗ dowload, upload (10Gb game dow 10 phút là xong), nhưng server game thì cùi bắp quá....chơi lag như điên...

Cáp quang thì em không biết vì chưa xài, nhưng cái cáp thường của nó thì thấy đang rất bực bội, dỡm vô đối. Chơi đột kích thì phải nói 1 máy mà Ping 50 60 . thôi ráng hết năm tiễn em nó ra đi. Bác nào đang xài cáp thường chuyển qua cáp quang hết nha . Tháng làm nhạc trẻ tiền mạng không cũng hộc máu luôn .

THCS
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    28
    Được THANKS 5 lần
    bác ơi cũng tùy từng khu vực thôi bác ạ, nhà em dùng gói 270k của VNPT vẫn dùng bình thường mà ko đến nỗi chậm vậy đâu

Cao Học

Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    594
    Được THANKS 663 lần
    Tình hình sáng nay, lúc 3 h mấy sáng, rớt mạng, hên là đã làm xong việc, tận 4 5 h mới có mạng. Đang tu mà bọn VNPT này cứ chọt tiết người tu hành không nhễ

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123