Forum Home Your IP: 54.159.91.117

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23

Chủ đề: Bức Xúc về nhà mạng VNPT. Cực kì bức xúc

Cao Học

Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    594
    Được THANKS 662 lần

Bức Xúc về nhà mạng VNPT. Cực kì bức xúc

Hôm nay thật sự em rất bức xúc về cách làm ăn và phục vụ của bọn VNPT. Anh em nào cùng cảnh ngộ thì vào chia sẽ nhé.
    Tình hình em đang xài gói cước 270k/tháng hình như là gói easy 4 m thì phải.
    Sau 1 thời gian không đụng đến vì mắc đi học, nên đem máy xuống nhà ông anh xài mạng ké cùng gói 270/tháng, và xài 2 máy, mà tốc độ download 500> 600kb/s.
    Khi dọn về đây gắn cái thằng VNPT, thật sự bực bội chỉ muốn gọi điện lên chửi 1 trận cho đã, rồi cắt luôn khỏi xài (CHUÁ GHÉT BỌN VNPT)
    Tình trang như sau :
    1 : Vào các trang như Vianhem.com và các trang mua bán ....... Báo liên kết không được ấn f5 cũng vậy, phải đợi 5 phút sau, quay lại mới được
    2 : Tải Gmail phải nói là siêu rùa, hơn cả chữ rùa bò, như bại liệt
    3 : Load coi phim trên Youtube.com được 2 3 giây là ngừng, ấn f5 thì mất kết nối với link VIDEO luôn
    4 : Tải link torrent chỉ tầm 100kb/, Hiếm lắm thì được 200kb/s. IDM thì tầm 150>300kb/s tuỳ lúc. Có lúc đứng yên không download được luôn
    Câu cuối cùng mà em muốn nói : VNPT --------------------> QUÁ TÔI VÀ QUÁ TỒI. Cùng 1 gói cước mà FPT đập vào mặt thằng VNPT này. FPT xài 2 máy như tốc độ vẫn 400kb/s > 500kb/s còn VNPT 1 máy mà tốc độ tối đa chỉ là 200kb/s. Tôi nói thật với bọn VNPT nhé, Nếu cảm thấy đáp ứng nhu cầu cho khách hàng thì tiếp tục làm, không thì tuyên bố phá sản đi, chứ đưng gieo rắc những bực mình cho người khác nhé. Từ xưa đến giờ bọn VNPT xách dép cho thằng FPT thôi. Chỉ xách dép. Trưa nóng nực mà gặp cái kiểu này. Không khác gì. Chỉ muốn đập luôn cái dàn máy vi tính. MẠNG ADSL GÌ MÀ CÒN TỒI HƠN MANG DIEN THOAI NỮA. MẠNG ĐIỆN THOẠI COI YOUTUBE.COM CÒN NHANH HƠN MẠNG CUẢ BỌN VNPT NÀY NỮA

Anh em nào trong diễn đàn có bức xúc hay có cách gì cải thiện tốc độ thì giúp em nhé. Thanks anh em nhiều lắm. Và khuyên rằng nếu ai chưa xai phải thằng VNPT này, thì đừng bao giờ đăng ký nhé. Không thì nữa khóc nữa cười đấy.

2. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới mrhaodj444 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Tui chuyển FPT lâu rồi,vì quá ngán thắng VNPT,không chịu nâng cấp mà cứ đòi ôm đống sắt vụn cũ kỹ mà in ra tiền thì sai lầm,thằng vnpt giờ mất quá nhiều khách hàng rồi,họ chuyển mạng nhiều lắm

Đao Phủ

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    hoangphi30's Avatar
    Đang ở
    Xuân Lộc City
    Thanks
    3,641
    Được THANKS 5,780 lần
    Chỗ mình cũng đang dùng VNPT , dowload 84Mb, upload 75Mb , xem phim hd ầm ầm đấy chứ, muốn chuyển FPT thử xem sao nhưng vùng minh chưa có hạ tầng
    ROLAND GW8 + KORG PA600
    Yahoo: echboy1985@yahoo.com

6. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoangphi30 cho bài viết hữu ích này:

Cao Học

Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    594
    Được THANKS 662 lần
    Em xin cám ơn các anh em cùng cảnh ngộ đã vào đây góp ý, có vài lần em gọi điện lên tổng đài, gọi chục lần thì chỉ có 1 lần nghe hồi âm, mấy lần kia (Hiện điện thoại riêng đang bận xin quý khách vui lòng chờ kiếp sau gặp lại), Bưc bội muốn điên người, thử hỏi chỉ có 1 máy xài mà chậm như vậy, câu 2 máy chắc em khỏi làm ăn gì luôn quá. Tháng trả tiền đều đều cho bọn VNPT mà chất lượng chả ra gì. Coi youtube.com thì ÔI TRỜI ƠI 144p mà tải còn không nổi thì lấy gì FULL và với chả HD. Coi Hd thì chắc đầu thai thêm 1 kiếp nữa mới coi được. Từ xưa tới giờ bọn VNPT quá tồi tề, nghe danh đã lâu là trùm rớt mạng, giờ hết rớt mạng thì bị hết vấn đề này đến vấn đề nọ, giống như chọc điên người tiêu dùng.

8. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới mrhaodj444 cho bài viết hữu ích này:

Cao Học

Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    594
    Được THANKS 662 lần
    hoangphi30 :Anh Có nhầm không vậy. Cái này hình như là cáp quang rồi còn gì, VNPT mà 84mb chắc em lăn ra cười đến chết quá . 84kb/s thì đúng hơn

VD : [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] Cái này là 50 phút, Coi xong cái này quay lại nhìn đồng hồ, à há mất 2 tiếng cho 1 bộ phim 50 phút
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] coi cái nào cũng bị, 1 2 giây dừng, vui thì nó cho coi được 3 4phút

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới mrhaodj444 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Tyros2013's Avatar
    Đang ở
    Sai Gon
    Thanks
    31
    Được THANKS 253 lần
    Em xác nhận vấn đề này. Đang dùng VNPT muốn điên tiết với chúng nó. Đúng là khổ cái chung cư em ở chúng nó lại độc quyền chứ không em chuyển từ lâu lắc rồi. Vãi VNPT!!!

12. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros2013 cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    Bangviet1982's Avatar
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    5,188
    Được THANKS 2,219 lần
    Mình thì xài cả 2 thằng này luôn! VNPT (Ở đơn vị), FPT (Ở nhà), gói cước 240k/tháng, IDM max = 700kb/s.
    Vấn đề bạn gặp phải của thằng VNPT cũng giống mình ban đầu, Ức chế quá thế là về lắp thêm thằng FPT ở nhà! Tưởng ok ai ngờ thằng FPT còn tệ hơn, cứ 5p lại đứt mạng! Điên quá gọi luôn cho 2 thằng trưởng phòng của nó, Mấy hôm sau thấy nó đến đổi cáp thay modem > thế là ok! Hóa ra nguyên nhân là do cap.
    Đây là lỗi thường gặp của nó vì quá trình kéo cap nó làm dây hở khiến cáp bị "Xuyên Âm". Lỗi này do mấy thăng kỹ thuật chứ không phải lỗi của trạm cung cấp đâu bạn ạ!

14. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Bangviet1982 cho bài viết hữu ích này:

Cao Học

Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    594
    Được THANKS 662 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Bangviet1982 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình thì xài cả 2 thằng này luôn! VNPT (Ở đơn vị), FPT (Ở nhà), gói cước 240k/tháng, IDM max = 700kb/s.
    Vấn đề bạn gặp phải của thằng VNPT cũng giống mình ban đầu, Ức chế quá thế là về lắp thêm thằng FPT ở nhà! Tưởng ok ai ngờ thằng FPT còn tệ hơn, cứ 5p lại đứt mạng! Điên quá gọi luôn cho 2 thằng trưởng phòng của nó, Mấy hôm sau thấy nó đến đổi cáp thay modem > thế là ok! Hóa ra nguyên nhân là do cap.
    Đây là lỗi thường gặp của nó vì quá trình kéo cap nó làm dây hở khiến cáp bị "Xuyên Âm". Lỗi này do mấy thăng kỹ thuật chứ không phải lỗi của trạm cung cấp đâu bạn ạ!

Em thấy lên google FPT và VIETTEL ít bị phàn nàn hơn, tất nhiên là nhà mạng nào cũng vậy, nhưng thằng VNPT là nổi tiếng từ xưa tới giờ là rất LÌ, Hồi trước ông Cậu em có câu mạng VNPT qua đường dây điện thoại, gặp trục trặc rồi kêu nó xuống fix, fix đã đời xong 3 4 ngày lại bị tiếp. Tới giờ tận tay sử dụng, mới biết sự nổi tiếng của nó như thế nào. Điên tiết cả người lên

Nhà ông anh xài FPT 3 năm rồi, chưa bao giờ kêu nó xuống fix, vì tình trạng mạng rất ổn định, Để modem 24/24 cả 1 năm rồi cũng chưa cháy

16. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới mrhaodj444 cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    jacksamset's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    274
    Được THANKS 193 lần
    Mình nghĩ tùy từng vùng thôi.Chỗ mình vnpt cũng chăm sóc khách hàng đường truyền luôn tốt mà.Mình hay chơi game trên garena trước dùng fpt thì toàn bị chặn mạng và giật lag.H Mình chuyển sang dùng vnpt thì không thấy hiện tượng này nữa.
    ÂM NHẠC + RƯỢU = NGHỆ THUẬT NỖI ĐAU BẤT TẬN
    MỜI MỌI NGƯỜI GHÉ THĂM >>>>> https://soundcloud.com/vu-cong-nghia-1

18. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới jacksamset cho bài viết hữu ích này:

Cao Học

Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    594
    Được THANKS 662 lần
    Em ở trong TPHCM nè, Em cũng không biết sao, nhưng thấy VNPT giờ là bó tay hết thuốc rồi. em hiện ở quận 12. Câu xài cũng được 1 năm, nhưng xài chỉ có 4 tháng. Vì mắc đi học, nên để không ở nhà, Mỗi tháng trả đủ tiền cho bọn nó mà làm ăn thấy nản quá. Hồi trước em thấy có 1 quán net, câu 2 line, 1 là FPT 2 là VNPT. Em thắc mắc hỏi, thì họ trả lời. Fpt là sử dụng chính còn VNPT để phòng khi Fpt rớt mạng mà thôi, nghe nói vậy thì em cũng đoán được 1 phần về nó rồi. Sau này ông chú không biết quốc thằng VNPT này vào. Giờ ngồi cắn lưỡi. Lúc đầu mới câu thì cũng ok lắm được 1 2 tháng, cảm thấy bắt đâu bực mình, nhất là coi Video trên trang YOUTUBE.COM, Hiện tại em vừa bị rớt mạng 2 lần. Thiệt tức trào máu

Nghiên Cứu Sinh
    hoangphi30's Avatar
    Đang ở
    Xuân Lộc City
    Thanks
    3,641
    Được THANKS 5,780 lần
    Trích dẫn Gửi bởi mrhaodj444 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    hoangphi30 :Anh Có nhầm không vậy. Cái này hình như là cáp quang rồi còn gì, VNPT mà 84mb chắc em lăn ra cười đến chết quá . 84kb/s thì đúng hơn

VD : [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] Cái này là 50 phút, Coi xong cái này quay lại nhìn đồng hồ, à há mất 2 tiếng cho 1 bộ phim 50 phút
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] coi cái nào cũng bị, 1 2 giây dừng, vui thì nó cho coi được 3 4phút
    Thì cáp quang chứ cáp gì nữa cụ......
    Rất hài lòng VNPT ở chỗ dowload, upload (10Gb game dow 10 phút là xong), nhưng server game thì cùi bắp quá....chơi lag như điên...
    ROLAND GW8 + KORG PA600
    Yahoo: echboy1985@yahoo.com

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối