Forum Home Your IP: 54.81.197.24

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14

Chủ đề: Cho em hỏi về reverb

Cao Đẳng
    koolpianist's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    546
    Được THANKS 702 lần

Cho em hỏi về reverb

Trước đây em có đọc 1 số bài viết về send reverb thì được biết mọi người hay dùng 2 plugins chính là Lexicon pantheon II tạo chiều sâu và ARTS Acoustic reverb để tạo chiều rộng. Trong khi đó em thấy các plug ins này đã quá lâu rồi, và càng ngày càng có các plugins mới hơn, vậy không biết làm thế nào để phân biệt được reverb nào tạo chiều sâu và reverb nào tạo chiều rộng, tụi nó có kí hiệu gì đặc biệt để nhận biết không .

2. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới koolpianist cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    1
    bạn có thể đọc thêm để hiểu rõ hơn chức năng của các thông số,mình nhớ có một địa chỉ tên là tapchimix.com .Viết bằng tiếng việt nên cũng dễ hiểu

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới minsun cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    Dương Cool's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng
    Thanks
    234
    Được THANKS 136 lần
    Em thấy bác chủ thớt bên trên dông dài quá, em đi thẳng vào vấn đề dư lày (hỏi cho tất cả anh em NewBie luôn) : theo kinh nghiệm của các bác, thì các Plugin mới hiện nay chuyên về Reverb ấy (trừ Acoustic với Lexi) thì thằng nào các bác thấy hay nhất, vượt trội nhất thì chia sẻ a e với

!

Trung cấp

Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    8
    Được THANKS 173 lần
    Plugin mất tiền hay là plugin không mất tiền, bạn sẽ bỏ ra bao nhiêu tiền để có cái reverb hay đó. Và reverb thế nào là hay, cứ dùng thành thạo mấy cái reverb trong bộ wave đi rồi khi nào lỗ tai tốt hơn thì tìm kiếm thêm vẻb khác. Còn muốn hay và có những project sẵn thì cứ bỏ tiền ra là có đồ hay.

7. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới sound cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    nghe an
    Thanks
    705
    Được THANKS 16 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Midi2657 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nếu có đi nữa cũng khó xài, tất cả các tracks bạn cho reverb đều sẽ cùng sâu và rộng như nhau, sẽ chen lấn nhau trong cùng 1 không gian.
    Tập thu âm đc mấy năm nay, mày mò học hỏi ko biết là bao, giờ đọc được những vấn đề các bác bàn luận em thấy mình đc mở mang nhiều lắm. Đặc biệt vấn đề bác MIDI 2657 nói "" nó rất tất hữu ích cho chúng ta khi thu tốp ca. Cảm ơn các bác nhiều nhiều lắm!!! !!!!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12