Forum Home Your IP: 54.81.197.24

Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Hướng dẫn khóa bỏ các dịch vụ "không ưa" cho ĐTDD

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,362
    Được THANKS 13,020 lần

Hướng dẫn khóa bỏ các dịch vụ "không ưa" cho ĐTDD

Cách tắt dịch vụ quảng cáo, tin tức của mạng Viettel

Hỏi:
    "Mình sử dụng mạng viettel cứ mỗi lần 1 phút nó lại hiện lên mấy tin quảng cáo, tin tức hàng ngày. mỗi lần hiện lên như vậy, sáng màn hình lên, hao pin.nên mình nhờ ae giải đáp giúp làm sao để tắt dịch vụ này"
    Trả lời:
    soạn tin HUY gửi 153. không hết không lấy tiền!

....... tiếp tục nào AE .........

2. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TanThinhMusic cho bài viết hữu ích này:

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,362
    Được THANKS 13,020 lần
    Cách Hủy nhạc chờ, Bỏ nhạc chờ, Xóa nhạc chờ các mạng Viettel, Mobi, Vina, Vietnamobile

Bài viết sau sẽ hướng dẫn các bạn cách Hủy nhạc chờ, Bỏ nhạc chờ, Xóa Nhạc chuông chờ của đầy đủ các mạng Viettel, Mobi, Vina, Vietnamobile, Beeline

Viettel
    Để hủy nhạc chờ Viettel, bạn soạn tin: HUY gửi đến 1221
    *** Nên dùng số máy khác gọi lại để kiểm tra và để ý số dư tài khoản trong tháng.

Mobifone
    Cách 1: Gửi tin nhắn
    Soạn tin nhắn TAT gừi đến 9224,
    hoặc OFF gừi đến 9224.

Cách 2: Huỷ đăng ký bằng cách gọi vào hộp thư trả lợi tự động 9224
    Bạn thực hiện cuộc gọi từ máy di động đến số 9224 và làm theo hướng dẫn để tạm dừng sử dụng dịch vụ.

*** Nên dùng số máy khác gọi lại để kiểm tra và để ý số dư tài khoản trong tháng.

Vinaphone
    Để hủy nhạc chờ Vinaphone, bạn soạn tin: HUY gửi đến 9194

Vietnamobile
    Để hủy nhạc chờ Vietnamobile, bạn soạn tin: HUY HR gửi đến 123
    *** Ai dùng mạng này đặc biệt lưu ý kiểm tra kỹ đã Hủy chắc chắn chưa, lâu lâu cũng phải kiểm tra lại có nhạc chờ ko vì mạng này hay chơi trò đểu là tự kích hoạt lại và trừ tiền oan đấy!

Nguồn: dien dan KoQuên.com

4. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TanThinhMusic cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    chilualamhuyhoang's Avatar
    Đang ở
    Phú Thọ
    Thanks
    1,629
    Được THANKS 2,206 lần
    "Mình sử dụng mạng viettel cứ mỗi lần 1 phút nó lại hiện lên mấy tin quảng cáo, tin tức hàng ngày. mỗi lần hiện lên như vậy, sáng màn hình lên, hao pin.nên mình nhờ ae giải đáp giúp làm sao để tắt dịch vụ này"
    Em thường làm như sau: Trong sim điện thoại có phần Super Sim vào đây tìm đến phần LiveInfo tiếp theo là bật tắt dịch vụ. thế là tiết kiệm được pin và không bị làm phiền.
    C. L. L. H. H.
    Mỗi gia đình chỉ có 2 con vợ
    Chồng hạnh phúc

6. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới chilualamhuyhoang cho bài viết hữu ích này:

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,362
    Được THANKS 13,020 lần
    Cách Hủy GPRS, Xóa GPRS, Bỏ GPRS tất cả các mạng Viettel, Mobi, Vina, Vietnamobile

Đăng ký GPRS thì dễ nhưng để Hủy GPRS, Xóa GPRS, Bỏ GPRS, Ko sử dụng GPRS nữa thì ko phải ai cũng biết. Vì thế bài viết này sẽ trích hướng dẫn cách Hủy GPRS từ các nhà mạng để các bạn thực hiện.

Viettel
    Để hủy dịch vụ, khách hàng soạn tin: OFF gửi đến 191

Cách 2: Hủy trực tiếp trên trang web
    Khách hàng có thể click [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]để hủy dịch vụ

Mobifone
    Soạn tin nhắn HUY GPRS gừi đến 994

Cách 2: Hủy trực tiếp trên trang webVào trang chủ của Mobifone [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] > đăng nhập tài khoản số điện thoại > vào cài đặt GPRS > đã cài sẽ có chức năng HỦY GPRS

Vinaphone
    Để hủy dịch vụ khách hàng soạn tin: GPRS OFF gửi đến 333

Vietnamobile
    Soạn tin nhắn HUY GPRS gửi đến 222

Nguồn: dien dan KoQuên.com

8. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TanThinhMusic cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    bui.tuan's Avatar
    Đang ở
    Long thành - Đồng nai
    Thanks
    902
    Được THANKS 1,078 lần
    Lại bàn tới di động rồi, anh Tân chắc bắt đầu đam mê thêm điện thoại.

10. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới bui.tuan cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    bui.tuan's Avatar
    Đang ở
    Long thành - Đồng nai
    Thanks
    902
    Được THANKS 1,078 lần

1900561588-Tổng đài lừa tiền về dịch vụ

Chào anh em!

Hôm nay vấn đề ngoài lề âm nhạc chút, tuy nhiên để tránh bị mất tiền như mình anh em hãy chú ý đến tổng đài uy tính và ngay cả dịch vụ tổng đài mình đang sài trên điện thoại.

Chuyện là như thế này, mình cũng đã nghe qua các tổng đài nhắn tin với cú pháp này kia để lừa tiền người sử dụng. Mình luôn chú ý đến vấn đề đó. Tuy nhiên hôm qua mình cài một javar game trên điện thoại tải từ máy tính, sau khi cài xong thì mở điện thoại lên và click vào biểu tượng, không thấy game hiển thị lên mà có tin nhắn báo từ đầu số 8741, thế là kiểm tra tiền mất 15k, rồi lại mở lần nữa thế là lại một tin nhắn từ 8741 "bạn đã kích hoạt game trên Mobisto thành công" thế là mất 15k nữa. Game thì không chơi được, tiền thì mất, tổng cộng là 30k.
    Tức quá, gọi lên tổng đài thì được tư vấn là từ dịch vụ 8x41 trừ tiền mặc dù không sử dụng dịch vụ, không chơi game. Như thế anh em phải đặc biệt chú ý với mấy tổng đài và game Mobisto khi tải về. Đó là một chiêu lừa tiền.

12. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới bui.tuan cho bài viết hữu ích này:

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,362
    Được THANKS 13,020 lần
    Cách hủy tin nhắn bóng đá từ 5955 của Viettel, áp dụng cho các AE không ưu bóng đá thể thao mà toàn bị khủng bố bằng tin nhắn bóng đá của 5955 trong đó có tôi.

Soạn
    HUY BD C1 gởi tới 5155
    https://tanthinhmusic.com
    tanthinhmusic@gmail.com

14. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TanThinhMusic cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,133
    Được THANKS 24,330 lần
    Trích dẫn Gửi bởi bui.tuan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chào anh em!

Hôm nay vấn đề ngoài lề âm nhạc chút, tuy nhiên để tránh bị mất tiền như mình anh em hãy chú ý đến tổng đài uy tính và ngay cả dịch vụ tổng đài mình đang sài trên điện thoại.

Chuyện là như thế này, mình cũng đã nghe qua các tổng đài nhắn tin với cú pháp này kia để lừa tiền người sử dụng. Mình luôn chú ý đến vấn đề đó. Tuy nhiên hôm qua mình cài một javar game trên điện thoại tải từ máy tính, sau khi cài xong thì mở điện thoại lên và click vào biểu tượng, không thấy game hiển thị lên mà có tin nhắn báo từ đầu số 8741, thế là kiểm tra tiền mất 15k, rồi lại mở lần nữa thế là lại một tin nhắn từ 8741 "bạn đã kích hoạt game trên Mobisto thành công" thế là mất 15k nữa. Game thì không chơi được, tiền thì mất, tổng cộng là 30k.
    Tức quá, gọi lên tổng đài thì được tư vấn là từ dịch vụ 8x41 trừ tiền mặc dù không sử dụng dịch vụ, không chơi game. Như thế anh em phải đặc biệt chú ý với mấy tổng đài và game Mobisto khi tải về. Đó là một chiêu lừa tiền.
    Cái này khá phổ biến ở nước ngoài rồi, ai dùng điện thoại thông minh nên chú ý. Haker đã thấy kiếm tiền trên điện thoại còn nhanh hơn hack PC. Ngoài kiểu mất tiền kể trên đang phổ biến ở VN, ở nước ngoài còn hay có chuyện khi down các nội dung multimedia hay như phim ảnh, nhạc, phần mềm v.v.v... có rất nhiều host đề nghị điền số điện thoại để chứng thực ko phải robot. Sau khi điền xong là bạn đã bị đăng ký vào một dịch vụ trả tiền theo ngày, mỗi ngày bị tổng đài trừ mất 1$ mà ko hề biết. Ngay tổng đài cũng ko có lỗi vì đã ký hợp đồng với bên lừa đảo về dv ko có thật, cứ có người đăng ký dịch vụ là trừ tiền trả và ăn % thôi. Các bác thử nghĩ xem cứ mỗi người bị lừa mất 1$/ngày thì bọn nó kiếm được bao nhiêu. Cách tốt nhất đừng bao giờ điền số đt và ko down nội dung multimedia ở các trang ko đáng tin

16. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này: