Forum Home Your IP: 54.196.42.146

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18

Chủ đề: Buồn & ức chế mà phải ngậm ngùi..!

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,176 lần

Buồn & ức chế mà phải ngậm ngùi..!

Có ông nhạc sĩ vườn ở thành phố Hải Dương thuê T2 sửa bản nhạc, chép Encore & hòa âm-phối khí. Bản thân T2 nghĩ mình làm bài này cũng không tồi thế nhưng ko đúng gu của ông ấy hay sao ? hoặc ko gặp thời _ gặp thế ??? Rõ nản.
    Mời anh-chị-em trong 4rum thưởng thức bản phối của T2.

Bản T2 phối :

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Còn đây là bản người khác phối và T2 vẫn là người thu âm. Đều là 1 người thể hiện mà ca sĩ cũng chả muốn hát với bản phối lại này. Nên bài này hát ko có cảm xúc chút nào. Ấy thế mà cái ông nhạc sĩ vườn kia lại gật đầu thích, tấm tắc khen hay.
    Xin chia sẻ nỗi buồn này với [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Bản người khác phối :

Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

Cao Đẳng
    koolpianist's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    546
    Được THANKS 702 lần
    Hôm nay cũng gặp trường hợp tương tự ảnh Tyros, 1 ông bác đến nhờ phối mấy bài nhạc vàng, dù không khoái thể loại sên này lắm nhưng vẫn cố gắng làm mất cả buổi tối, lúc xong thì anh em nhận xét là cũng được. hôm sau gửi bài cho ông ấy rồi ông ấy chê lấy chê để rồi kiếm chỗ khác phối

3. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới koolpianist cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    439
    Được THANKS 110 lần
    Bài của anh hay mà,nhưng ở đời nó thế đấy,ức chế nhưng vẫn cố mà nuốt.

5. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới DLmusic cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    donkihote's Avatar
    Đang ở
    vĩnh long
    Thanks
    1,191
    Được THANKS 814 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Tyros_2 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Có ông nhạc sĩ vườn ở thành phố Hải Dương thuê T2 sửa bản nhạc, chép Encore & hòa âm-phối khí. Bản thân T2 nghĩ mình làm bài này cũng không tồi thế nhưng ko đúng gu của ông ấy hay sao ? hoặc ko gặp thời _ gặp thế ??? Rõ nản.
    Mời anh-chị-em trong 4rum thưởng thức bản phối của T2.

Bản T2 phối :

Còn đây là bản người khác phối và T2 vẫn là người thu âm. Đều là 1 người thể hiện mà ca sĩ cũng chả muốn hát với bản phối lại này. Nên bài này hát ko có cảm xúc chút nào. Ấy thế mà cái ông nhạc sĩ vườn kia lại gật đầu thích, tấm tắc khen hay.
    Xin chia sẻ nỗi buồn này với [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Bản người khác phối :

Vừa qua làm nhạc cho hội thi Tiếng hát sư phạm cấp Huyện mình cũng bị 1 bài như thế : Bài Nổi buồn mẹ tôi theo phong cách Cẩm Ly , Khi hòa âm cho kết đoạn a2 từ V trở xuống I thì nó nói hát không được . chê mình làm không hay . nó chạy đi kêu người khác làm cũng không được thế là trở lại năn nỉ mình chỗ đó đàn thêm giai điệu theo cho nó biết đường hát ( như Karaoke vậy ) nghe xong muốn chửi vào mặt nó hết sức . nhưng vì tiền mua gạo cho con ,nên phải bấm bụng làm hỏng chính bài của mình luôn.Hic
    SAMPLE 970-770-950 Link giao lưu
    TK AGRIBANK : 7305205015578
    dangkhoa130@gmail.com 0
    984794396

7. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới donkihote cho bài viết hữu ích này:

Manager
    DucAnh's Avatar
    Đang ở
    An Giang
    Thanks
    2,401
    Được THANKS 11,126 lần
    Trích dẫn Gửi bởi donkihote [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Vừa qua làm nhạc cho hội thi Tiếng hát sư phạm cấp Huyện mình cũng bị 1 bài như thế : Bài Nổi buồn mẹ tôi theo phong cách Cẩm Ly , Khi hòa âm cho kết đoạn a2 từ V trở xuống I thì nó nói hát không được . chê mình làm không hay . nó chạy đi kêu người khác làm cũng không được thế là trở lại năn nỉ mình chỗ đó đàn thêm giai điệu theo cho nó biết đường hát ( như Karaoke vậy ) nghe xong muốn chửi vào mặt nó hết sức . nhưng vì tiền mua gạo cho con ,nên phải bấm bụng làm hỏng chính bài của mình luôn.Hic
    Heeee, thì cứ làm lại nhưng báo với khách là mỗi nốt = 100k không làm thì thôi. Chửi làm gì, loại này chửi cho nó tốt lên à ? Không thể rồi nên cứ 100k/1 nốt thẳng tiến thôi !

9. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới DucAnh cho bài viết hữu ích này:

♪♪♠♣♦♥♪♪ AnhTuan's Avatar
    Đang ở
    Đồi Bất Tử, hành tinh Hòa Bình
    Thanks
    4,826
    Được THANKS 8,528 lần
    Trích dẫn Gửi bởi DucAnh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Heeee, thì cứ làm lại nhưng báo với khách là mỗi nốt = 100k không làm thì thôi. Chửi làm gì, loại này chửi cho nó tốt lên à ? Không thể rồi nên cứ 100k/1 nốt thẳng tiến thôi !
    Chính xác luôn
    Em mới bị hôm rồi...có thằng mua beat cũ e bán cho, xong nó gọi tru tréo....anh ơi beat thế này sao mà hát...a làm ăn kiểu này sao.
    Em hỏi beat thế nào, tui cho ông nghe demo trước khi lấy mà! Nó bảo sao ko có đánh cái lời hát theo
    Thật tình lúc đó e cười sặc luôn, sau đó phải rec cái melody lại cho nó và ko quên dặn nó 1 câu: lần sau ông đi mua beat ở bất kỳ đâu cũng nhớ kèm theo 1 câu là em mua beat có melody nghe thật rõ nhé
    Và cũng ko quên ai hỏi mua beat thì hãy hỏi người ta beat có melody ko? kẻo chuốc cái ức mấy tay cùi mía này lắm.

0919097207

11. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới AnhTuan cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    ha noi
    Thanks
    1,047
    Được THANKS 41 lần
    Những thằng như thế anh phải nói rõ là " beat có chơi giai điệu theo giống như đĩa karaoke không " thì nó mới biết,nói là beat
    " có melody không " có khi nó chẳng hiểu gì đâu,lại khổ mình thôi.

13. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoanhac25 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Quaiy's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    12,868
    Được THANKS 20,323 lần
    Phần đông bây giờ mấy ca sĩ vườn đi hát karaoke là hát theo chữ chạy trên màn hình chứ không quan tâm đến phần nhạc nền. Mà có ai đó muốn quan tâm cũng khó mà nghe cho rõ được, bởi các phòng karaoke thường xoay volume bass và treble lên tối đa, còn giải trung bị đè hết còn chổ để đè nên chỉ nghe được toàn âm thanh của súng pháo binh và tiếng mài dao mà thôi! Nên thường họ dể gặp trục trặc khi nghe beat để hát, nhất là mấy vị ca sĩ không thể cảm âm được.
    Hoà âm phối khí - Beat/Playback

15. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Quaiy cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    242
    Được THANKS 338 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Tyros_2 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bản T2 phối :

Bản người khác phối :

Bạn phối và mix hay lắm, chia buồn cùng bạn

17. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lamkeyboard cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12