Forum Home Your IP: 54.225.31.188

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Chủ đề: Ức chế vì đôi lúc gặp phải khách "Rẻ rách" . . .

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần

Ức chế vì đôi lúc gặp phải khách "Rẻ rách" . . .

Làm nghề nhạc công đánh show, nhạc công hòa âm phối khí, thu âm, hay làm âm thanh. . .ai cũng từng ít nhất vài lần gặp những khách hàng củ chuối, khó khịu, gây khó dễ, hay bùng show. . .
    Em cùng gặp nhiều rồi, cũng rút kinh nghiệm nhiều . . . nhưng thi thoảng vẫn gặp . . .và ở mức độ phong phú và đa dạng hơn. Có vụ thì buồn chút rồi thôi, có vụ cũng quên ngay . . . đáng gì
    Nhưng gặp phải vụ sau đây, có cụ nào mà không ức thì chắc là chữ "nhẫn" to bằng trời.
    Cách đây it bữa, có thằng em cũng quen biết gọi điện bảo có người kêu phối nhạc, mình ok luôn và nó gọi cho mình.
    Nó kêu là làm gấp, mai lấy, có gì bo thêm . . .mình ok ! (vì nghĩ quen thằng em nên thôi - chứ thông thường, khách lạ là em nhận xiền trước rồi mới làm)
    Từ lúc nhận lời cứ 1 tiếng nó lại gọi điện hỏi tiến độ đến đâu. . .12h đêm nó gọi, 1 h sáng nó gọi. . .gần sáng cũng xong - mình gửi nó - để kịp hôm sau diễn luôn.
    4 - 5 hôm sau k thấy gửi xiền, mình nhắn tin nó hẹn 2 hôm. . .2 hôm k thấy đâu nó lại hẹn (nghĩ nó bận gì đó nên thôi)
    Lần hẹn thứ 3 chẳng thấy đâu, nt không trả lời gọi k nghe máy. . .thôi mất hút con mẹ hàng lươn
    Gọi điện cho thằng em trách nó 2 ba câu - nó nói lại bảo "giới thiệu khách cho anh, anh k cám ơn thì thôi"
    . . .xong ! Lại phải xin lỗi và cám ơn thằng em vì đã giới thiệu khách "sộp".
    Thật ra tiền có thể không làm mình ức chế. . .nhưng nó gọi điện nó giục, nó hành. . .mệt hết người rồi cuối cùng ra thế này. Thật không thể chịu nổi . . Ức mất mấy hôm
    Tưởng nó ở Hà Nội, rảnh thì bố trí gặp mặt luôn, lúc hỏi ra bảo ở tít Văn Chấn (Yên Bái). . .Thôi
    Chả biết gì về nó ngoài cái tên Long và số điện thoại 0987xxxxxx
    Các bác mới vào nghề rút kinh nghiệm cùng, và thấy khách như thế thì tránh xa nhé

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Chữ Nhẫn của bạn cũng có nhưng không nhiều bằng mình , làm nghề đôi lúc chấp nhận tổ trác vài lần, rút kinh nghiệm và vui vẻ làm bài khác còn hơn ngồi đó tự kỷ , mình nói mạnh miệng thế vì mình bị xù vài chục bài rồi, biết nó có thể xù cũng làm vì công việc mà, có người xù rồi không tìm ra đối tác mới, quay lại trả nợ cũ cho mình rồi lại hợp tác tiếp.
    Thôi chia buồn, vài trăm k hoặc 1vài triệu cũng lớn nhưng không quan trọng bằng sức khỏe bản thân đâu, làm Beat tiếp đi nào, vui vẻ vào nhé.

3. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    thanhnt9x's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    87
    Được THANKS 120 lần
    xin chia buồn với bác nhé, cũng là kinh nghiệm để anh em biết mà tránh. cứ phải đặt cọc trước thì mới làm.

5. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thanhnt9x cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    BeatNhacMienPhi's Avatar
    Đang ở
    SaiGon
    Thanks
    238
    Được THANKS 262 lần
    Vụ này em gặp hơi bị nhiều. thông cảm !!!
    VAE TeamNhớ viết hoa đầu câu em nhé
    Huy Cuong - Music Arranger
    Mobie: 0934.033.649
    Email: Cuongbksg@yahoo.com
    Add: 98 HoBieuChanh,PN- Nhạc Cụ Huy Cường
    Chuyên đàn piano cơ, piano điện, guitar, organ... nhập khẩu trực tiếp từ Japan...

7. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới BeatNhacMienPhi cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    AH_Studio's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    1,319
    Được THANKS 5,050 lần
    ...KKKKKKKKKKKKKKKKKKKK))))))))))))))))))))))
    ...Em là em cứ phải ziền trước các cụ ạ...ko tin bố con thằng nào được...e quá kinh nghiệm rồi...Nó có thề độc đi nữa cũng ko tin được...va hoài nên gặp vụ tương tự là e alo cho nó đầy miệng luôn...Cái nghiệp này cũng hơn mệt các cụ ạ...Ức nhất là lúc trong túi ko còn đồng nào, lăn ra làm thành công cốc...
    ...ÂM NHẠC LÀ NHỮNG GÌ SỐNG TRONG TÔI...

9. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới AH_Studio cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Midi2657 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chữ Nhẫn của bạn cũng có nhưng không nhiều bằng mình , làm nghề đôi lúc chấp nhận tổ trác vài lần, rút kinh nghiệm và vui vẻ làm bài khác còn hơn ngồi đó tự kỷ , mình nói mạnh miệng thế vì mình bị xù vài chục bài rồi, biết nó có thể xù cũng làm vì công việc mà, có người xù rồi không tìm ra đối tác mới, quay lại trả nợ cũ cho mình rồi lại hợp tác tiếp.
    Thôi chia buồn, vài trăm k hoặc 1vài triệu cũng lớn nhưng không quan trọng bằng sức khỏe bản thân đâu, làm Beat tiếp đi nào, vui vẻ vào nhé.
    Em bị nhiều rồi bác ạ . . . .nhưng ức là ở chỗ nó hành mình nhiều quá, thức trắng nguyên 1 đêm. . .và thế đó. Em cũng quên rồi, chỉ chia sẻ tâm tư của nghề và chút kinh nghiệm với mọi người thôi

11. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tranlamstudio cho bài viết hữu ích này:

Đại Học

Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    108
    Được THANKS 508 lần
    Mai mốt cứ nhận tiền trước rồi làm cho chắc ăn.............vậy sẽ tốt hơn

13. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới truongquochung1984 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    congkeyboard's Avatar
    Đang ở
    Phan Thiết
    Thanks
    1,496
    Được THANKS 5,420 lần
    Kể ra cũng đau cái đầu...Anh em nên kinh nghiệm chuyện này...Buôn bán trên mạng giờ cũng có nhiều tay lừa đảo lắm...Chú ý chú ý....
    CHUYÊN PHỐI BEAT
    Convert-Phối Mới....Đa thể loại
    LH:Congkeyboard@gmail.com(0909816149-0938126560)

15. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới congkeyboard cho bài viết hữu ích này:

Đại Học

Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    108
    Được THANKS 508 lần
    Chỉ cần từ bây giờ mình cẩn thận hơn......ko nhận trước tiền thì ko làm là được

17. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới truongquochung1984 cho bài viết hữu ích này:

Âm nhạc và đam mê Longnhac8688's Avatar
    Đang ở
    Lào Cai Citi
    Thanks
    1,444
    Được THANKS 3,613 lần
    Bạn ơi! vui vẻ đi không sao đâu, làm nghề này không gặp loại khách " Vip " đó trước thì cũng gặp sau mà. Cái thằng lưu manh đó nó lại trùng tên với mình ... thế mới đau chứ, may là số điện thoại không trùng . Mai mình làm đơn xin đổi tên thôi kakaka... Lần sau nó gọi nhờ làm nhạc, chú cứ nhận rồi cho nó " ăn thịt thỏ " vào phút cuối là xong.
    Đem niềm vui đến với mọi người là đem đến cho chính mình những niềm vui
    Niềm vui của tôi là tất cả mọi người đang ở chung quanh tôi
    -
    CTy TNHH MTV Hải Phượng nhận tổ chức các sự kiện, đạo diễn, sáng tác kịch bản, dàn dựng các chương trình ca - múa - nhạc - Kịch , hòa âm phối khí, thu âm .....
    - CLB Nghệ Thuật Hải Phượng chuyên đào tạo MC, Hát, Múa dân gian cơ bản và nâng cao, khiêu vũ thể thao cho mọi lứa tuổi.....
    - longnhac@gmail.com
    - Phone: 0914640456

19. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Longnhac8688 cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối