Forum Home Your IP: 54.196.73.22

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 23 của 23

Chủ đề: Ức chế vì đôi lúc gặp phải khách "Rẻ rách" . . .

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần

Ức chế vì đôi lúc gặp phải khách "Rẻ rách" . . .

Làm nghề nhạc công đánh show, nhạc công hòa âm phối khí, thu âm, hay làm âm thanh. . .ai cũng từng ít nhất vài lần gặp những khách hàng củ chuối, khó khịu, gây khó dễ, hay bùng show. . .
    Em cùng gặp nhiều rồi, cũng rút kinh nghiệm nhiều . . . nhưng thi thoảng vẫn gặp . . .và ở mức độ phong phú và đa dạng hơn. Có vụ thì buồn chút rồi thôi, có vụ cũng quên ngay . . . đáng gì
    Nhưng gặp phải vụ sau đây, có cụ nào mà không ức thì chắc là chữ "nhẫn" to bằng trời.
    Cách đây it bữa, có thằng em cũng quen biết gọi điện bảo có người kêu phối nhạc, mình ok luôn và nó gọi cho mình.
    Nó kêu là làm gấp, mai lấy, có gì bo thêm . . .mình ok ! (vì nghĩ quen thằng em nên thôi - chứ thông thường, khách lạ là em nhận xiền trước rồi mới làm)
    Từ lúc nhận lời cứ 1 tiếng nó lại gọi điện hỏi tiến độ đến đâu. . .12h đêm nó gọi, 1 h sáng nó gọi. . .gần sáng cũng xong - mình gửi nó - để kịp hôm sau diễn luôn.
    4 - 5 hôm sau k thấy gửi xiền, mình nhắn tin nó hẹn 2 hôm. . .2 hôm k thấy đâu nó lại hẹn (nghĩ nó bận gì đó nên thôi)
    Lần hẹn thứ 3 chẳng thấy đâu, nt không trả lời gọi k nghe máy. . .thôi mất hút con mẹ hàng lươn
    Gọi điện cho thằng em trách nó 2 ba câu - nó nói lại bảo "giới thiệu khách cho anh, anh k cám ơn thì thôi"
    . . .xong ! Lại phải xin lỗi và cám ơn thằng em vì đã giới thiệu khách "sộp".
    Thật ra tiền có thể không làm mình ức chế. . .nhưng nó gọi điện nó giục, nó hành. . .mệt hết người rồi cuối cùng ra thế này. Thật không thể chịu nổi . . Ức mất mấy hôm
    Tưởng nó ở Hà Nội, rảnh thì bố trí gặp mặt luôn, lúc hỏi ra bảo ở tít Văn Chấn (Yên Bái). . .Thôi
    Chả biết gì về nó ngoài cái tên Long và số điện thoại 0987xxxxxx
    Các bác mới vào nghề rút kinh nghiệm cùng, và thấy khách như thế thì tránh xa nhé

PTTH

Đang ở
    TH
    Thanks
    53
    Được THANKS 58 lần
    Thực ra chuyện này đúng là khó tin. Không đáng là bao nhiêu mà làm mất đi bản chất con người. Để mọi người gọi là đủ thứ loại.
    Còn chuyện phối nhạc thì mình nghĩ cũng có người nói rồi đó phối toàn bài nhưng chỉ giao trước nữa bài thôi đừng cho melody để người ta nghe nữa.
    Mình tương lại sẽ nhờ các bạn trên này phối nhiều bài chứ không phải một bài. Nhưng với mình rất rõ ràng, mình phải nghe bản phối trước, không cần full. Để biết bản phối đó có hay or không hay, chứ nói thật mọi người đừng buồn nhiều người mới tập phối nhạc mà bản phối không hay chuyển tiền trưóc rồi thì liệu người ta có chuyển lại hay không?. Đó là cách làm ăn của mình. Với anh em đã tin tưởng làm ăn lâu dài thì khỏi nói. chuyển trước hoặc chuyển sau hàng tháng vẫn ô sờ kê. Có thể cuối tháng chuyển một lần cũng được.
    Nên các anh em cứ làm theo cách nào hợp lý. còn chuyện mất mát như vậy cũng là một bài học cho chúng ta. Tuy nhiên bác bạn hãy nghĩ của đi thay người, coi như người đó lấy đi vận đen đủi của mình, hãy làm nhẹ cái đầu của mình để chuẩn bị cho một sáng tác mới hay một bản phối mới sáng tạo hơn và hay hơn,
    "Hãy bỏ gánh nặng trên vai xuống để đón nhận một tương lại mới" vì khi các bạn bức xúc thì chính bản thân các bạn đang là người chịu đựng vì không có ai biết các bạn đang như thế nào, kể kả kể lừa lọc mình.

3. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới levanquyetth cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    ThuyLeQuang's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    4,669
    Được THANKS 4,567 lần
    Ơ!!!!!! Tưởng Long Lào Cai chứ nhỉ. Hihi Chủ Topic cứ coi đó là gia vị của cuộc sống cho thanh thản. Mình tin là cái ông khách kia phải suy nghĩ về vụ này cả đời. Như vậy thì vài trăm k thấm tháp gì đâu.
    Lê Quang Thụy - Hải Dương Phone: 0983.566.389
    Email: Lequangthuy2412@gmail.com YH: Suotmotdoidihoc_qt@yahoo.com

5. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyLeQuang cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    TpHCM
    Thanks
    185
    Được THANKS 140 lần
    Đúng là đò dẽ rách; lần sau bác chủ nên cẩn thận chút; thời buổi Thạch sanh thì ít Lý Thông thì nhiêu mà

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123