Forum Home Your IP: 54.196.31.117

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 56

Chủ đề: Plants vs Zombies Game Nhỏ Mà Cực Hay

Trung cấp
    lazycattom's Avatar
    Đang ở
    Long Khánh _ Đồng Nai
    Thanks
    1,333
    Được THANKS 863 lần

Plants vs Zombies Game Nhỏ Mà Cực Hay

Nội dung : Trồng hoa để lấy vàng mua những loại hoa phù hợp để tiêu diệt lũ ma quỷ, ngăn cho chúng ko vào đc trong nhà.Các bạn sẽ phải chơi qua mấy vòng để có tiền mua thêm slop để có thể sử dụng nhiều loại hoa và vũ khí thích hợp, và để Trồng vườn hoa của mình ( sau khi vòng 1 mới có thể trồng vườn hoa )

Cách chơi : Trồng hoa Hướng Dương để thu tiền mua những loại Hoa khác, sau mỗi màn mở đầu ta sẽ có đc nhưng loại hoa có công dụng khác nhau, các bạn phải sử dụng hợp lý những loại hoa sao cho phù hợp với mỗi màn chơi trong suốt quá trình của game.

Sẽ phải cần rất nhiều tiền để trồng cây cổ thụ (cây cổ thụ này mình chưa biết nó lớn cỡ nào mới hết ) vì vậy các bạn phải chăm bón cho vườn hoa mình thật tốt để có thể thu đc thật nhiều tiền.
    Có một màn tổng hợp mà chưa bao giờ mình thắng đc, ai thắng đc thì nhớ cho biết với nhé.:i:
    Game này mình thường chơi khi cần giết thời gian,cách chơi đơn giản nhưng không kém phần hớp dẫn và các bạn sẽ cần khá nhiều thời gian để khám phá hết những Bí Mật của nó đấy.

Cài đặt : cài game xong copy cái file hình bông hoa paste nó vào thư mục cài đặt là xong, khi mở game sẽ có 1 thông báo, nhưng cứ ok ko việc gì phải lo lắng.
    Dung lượng chỉ có 27MB.Nhưng hình ảnh rất đẹp.1 trong những Mini game hay nhất của PopCap

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

2. 22 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lazycattom cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    lazycattom's Avatar
    Đang ở
    Long Khánh _ Đồng Nai
    Thanks
    1,333
    Được THANKS 863 lần
    Nào ngờ Anh HamVui cũng pro game kinh .154 quá kinh ấy chứ .lâu lâu rồi ko chơi giờ thấy lại giền rồi .T_2 làm cuộc bước phá lên kỉ lục tiếp luôn đi .
    Mà ai có cái game mini nào hay cỡ vầy trở lên hok nhỉ .. mấy game lớn tốn thời gian quá .

4. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lazycattom cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Được mấy hôm nghỉ tết bỏ trò này ra chơi lại đua với Tai rồ, kết quả là chơi Surival đến màn 154 và trồng cây cổ thụ cao 250 fit rùi. Các bác thử đua xem sao
    Huhuhu, em chơi mới đến màn 20 là đã chịu hết nổi mất con khủng long mắt đỏ rồi , từ giờ cạch game
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

6. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    Vuti84's Avatar
    Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    1,127
    Được THANKS 1,830 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Tyros_2 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chắc hẳn ko ai có thể bỏ qua trò Game này đc. Chơi đơn giản nhưng mà hay. Đã có bản 2. Cơ bản nó giống bản 1 thôi. Khác có tý tẹo ko đáng kể nên T2 ko up lên đây.
    Nói là đơn giản nhưng cũng chẳng dễ chút nào.
    Đây là mẹo nhỏ để anh em khi chơi đỡ gặp khó khăn hơn. Nhìn hình ảnh là sẽ hiểu vấn đề liền.
    Không ổn đâu T2 ơi, sắp xếp kiểu này chỉ đánh được những con ma bình thường thôi, nếu là con ma bay bằng bong bóng thì không đánh được, hoặc con ma mắt đỏ to đùng, nó nện 1 phát là toi củ tỏi ngay.
    Trò này Vuti trồng cây hơn 1000 feet rồi, chẳng có gì khác, chẳng qua mình trồng cây cao nó sẽ cho mình mấy câu thần chú vui vui thôi: thần chú làm cho ma đeo kính, ma nhảy múa,....
    Riêng phần Suvival Endless chủ yếu mình biết sài mấy khẩu Canon (quả bắp) bắn cho đều là qua thôi (Vuti đánh bằng 10 canon), được hơn 100 plag, tiếc rằng cấu hình máy tính cùi quá, đánh nó cứ giật giật nên không chơi nữa.
    "Cảm ơn rượu đã cho ta trẻ lại
    70 xuân vẫn được gọi bằng thằng"

Liêm Korg Pa600 - 090.585.2357

THCS
    Đang ở
    Thiên Đường
    Thanks
    3
    Được THANKS 18 lần
    Game này nhìn tếu quá. Chơi cũng vui. Chơi xong nghe bài hát hay lắm

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,137
    Được THANKS 24,353 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Vuti84 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Riêng phần Suvival Endless chủ yếu mình biết sài mấy khẩu Canon (quả bắp) bắn cho đều là qua thôi (Vuti đánh bằng 10 canon), được hơn 100 plag, tiếc rằng cấu hình máy tính cùi quá, đánh nó cứ giật giật nên không chơi nữa.
    Chơi màn này nhất định phải dùng canon rồi bác vuti à, nhưng thằng này có nhược điểm là ko có bảo vệ và rất chậm, do đó lơ là một chút là bị mấy con nhẩy sào hoặc bọn ma chui dưới đất lên thịt ngay, mà chỉ cần mất một vài canon là sẽ đổ vỡ dây chuyền vì ko có thời gian để bắn. Trò này chơi trên máy cấu hình yếu dễ hơn nhiều vì nó giật và chậm nên mình có thời gian chọn điểm bắn chính xác, chơi vậy mình chơi mãi ko hề chết , máy mạnh tụi nó ra ầm ầm, mất thằng cười cá heo, nhẩy sào nhẩy như cào cào sơ suất chút xíu là toi với nó ngay. Ko hiểu bác sao có thể chơi được 10 canon, mình chỉ dùng 8 canon vì dùng hơn ko thể chống đỡ nổi bọn cưỡi cá heo với mấy con quỉ con nó nhẩy qua hàng phòng ngự phá tan ngay, ko thể bảo vệ nổi.

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    Vuti84's Avatar
    Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    1,127
    Được THANKS 1,830 lần
    Với 10 canon thì chỉ chơi cho qua plag thôi, không kịp lượm tiền. Nếu muốn có tiền thì chơi 8 canon + 01 thanh nam châm hút tiền, phần còn lại dưới nước bố trí 01 lá che tụi nhảy dù từ trên xuống và 02 cây hoa để sản xuất mặt trời. Nói chung phải bắn thật chính xác và đều tay, nếu không chỉ cần mất 01 canon là yếu đi liền.
    "Cảm ơn rượu đã cho ta trẻ lại
    70 xuân vẫn được gọi bằng thằng"

Liêm Korg Pa600 - 090.585.2357

12. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Vuti84 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,176 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Vuti84 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Không ổn đâu T2 ơi, sắp xếp kiểu này chỉ đánh được những con ma bình thường thôi, nếu là con ma bay bằng bong bóng thì không đánh được, hoặc con ma mắt đỏ to đùng, nó nện 1 phát là toi củ tỏi ngay.
    Trò này Vuti trồng cây hơn 1000 feet rồi, chẳng có gì khác, chẳng qua mình trồng cây cao nó sẽ cho mình mấy câu thần chú vui vui thôi: thần chú làm cho ma đeo kính, ma nhảy múa,....
    Xem lại đi. Các hình ảnh mình tung lên chủ yếu là giúp các bạn kiếm tiền chứ ko phải giúp các bạn qua vòng Sunival.
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

14. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    Rock_bau's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,648
    Được THANKS 2,245 lần
    Hô hô bạn đánh sau mỗi màn thì nó đều thêm cho mình một vũ khí để tiêu diệt con ma mới xuất hiện màn sau .Nếu xuất hiện con có bong bay bay trên không bạn phải mua cái hình như cái vòi nước ấy cái đấy bắn bóng bay mà.Còn con mà mà mắt đỏ phun ra quả cầu lửa ấy thì bạn phải dùng quả cầu bằng tuyết (Vì nước với lửa kị nhau mà).Cứ chơi đi nhé chúc vui vẻ .

16. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Rock_bau cho bài viết hữu ích này:

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,114
    Được THANKS 10,924 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Rock_bau [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Hô hô bạn đánh sau mỗi màn thì nó đều thêm cho mình một vũ khí để tiêu diệt con ma mới xuất hiện màn sau .Nếu xuất hiện con có bong bay bay trên không bạn phải mua cái hình như cái vòi nước ấy cái đấy bắn bóng bay mà.Còn con mà mà mắt đỏ phun ra quả cầu lửa ấy thì bạn phải dùng quả cầu bằng tuyết (Vì nước với lửa kị nhau mà).Cứ chơi đi nhé chúc vui vẻ .
    Mình hiếm khi chơi game lắm mà cũng bị trò này lôi cuốn rồi đây.
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Những chi tiết mới trong bản Plants vs. Zombies (Game of the year Edition)

1.2:

Màn hình chính

Chức năng "phần thưởng"

Tạo một "Zombatar" riêng (Zombie + avatar = Zombatar )

Thay đổi hình dạng của 2 zombie

* Link Download :
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Pass: diendan.goonline.vn
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

19. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối