Forum Home Your IP: 54.198.41.76

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 56

Chủ đề: Plants vs Zombies Game Nhỏ Mà Cực Hay

Trung cấp
    lazycattom's Avatar
    Đang ở
    Long Khánh _ Đồng Nai
    Thanks
    1,333
    Được THANKS 863 lần

Plants vs Zombies Game Nhỏ Mà Cực Hay

Nội dung : Trồng hoa để lấy vàng mua những loại hoa phù hợp để tiêu diệt lũ ma quỷ, ngăn cho chúng ko vào đc trong nhà.Các bạn sẽ phải chơi qua mấy vòng để có tiền mua thêm slop để có thể sử dụng nhiều loại hoa và vũ khí thích hợp, và để Trồng vườn hoa của mình ( sau khi vòng 1 mới có thể trồng vườn hoa )

Cách chơi : Trồng hoa Hướng Dương để thu tiền mua những loại Hoa khác, sau mỗi màn mở đầu ta sẽ có đc nhưng loại hoa có công dụng khác nhau, các bạn phải sử dụng hợp lý những loại hoa sao cho phù hợp với mỗi màn chơi trong suốt quá trình của game.

Sẽ phải cần rất nhiều tiền để trồng cây cổ thụ (cây cổ thụ này mình chưa biết nó lớn cỡ nào mới hết ) vì vậy các bạn phải chăm bón cho vườn hoa mình thật tốt để có thể thu đc thật nhiều tiền.
    Có một màn tổng hợp mà chưa bao giờ mình thắng đc, ai thắng đc thì nhớ cho biết với nhé.:i:
    Game này mình thường chơi khi cần giết thời gian,cách chơi đơn giản nhưng không kém phần hớp dẫn và các bạn sẽ cần khá nhiều thời gian để khám phá hết những Bí Mật của nó đấy.

Cài đặt : cài game xong copy cái file hình bông hoa paste nó vào thư mục cài đặt là xong, khi mở game sẽ có 1 thông báo, nhưng cứ ok ko việc gì phải lo lắng.
    Dung lượng chỉ có 27MB.Nhưng hình ảnh rất đẹp.1 trong những Mini game hay nhất của PopCap

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

2. 22 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lazycattom cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,157 lần
    Chú ý bàn : Suvival : Endless Bàn này ko thể phá đảo được. Thông thường mỗi bàn chỉ có 6 flags thôi. Ấy vậy mà cái bàn này tôi chơi đến 21 flags rồi và thua te tua. Để mà nói thủ tốt thì chỉ có dưới nước là ngon nhất vì ko có quái vật cấp độ 10*. Chứ trên bờ T2 thủ đủ kiểu mà cũng chỉ chống cự đc đến 21 flags. Bàn này thực ra ko có kết thúc , chỉ là thử thách lòng kiên trì của người chơi mà thôi. Làm mình cụt cả hứng. Mất mấy giờ đồng hồ ngồi hì hục lên kế hoạch vì cứ nghĩ là đến 6 flags là xong. Ặc... Đấy là còn mua đc hết tất cả hàng họ trong Shop rồi đó. Tốn biết bao nhiêu là $ Còn mỗi cái cây to đùng trồng nó ko biết đến bao giờ mới xong. Thôi quay lại công việc làm nhạc đây.

Thankssssssss
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    zzkiuzz's Avatar
    Đang ở
    Nha tui
    Thanks
    114
    Được THANKS 167 lần
    Màn này em ráng lắm đến nước thứ ..36, vậy mà không hết, chả hỉu lun. Mà khó cực, nhưng vui lắm

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,141
    Được THANKS 24,369 lần
    heheh, các bố chơi games nhiều đều hiểu chế độ chơi Surival là chế độ chơi xem ai trụ được lâu nhất, qua được nhiều bàn nhất chứ ko có bàn kết đâu, vậy bàn chuyện phá đảo làm gì cho mất thời gian

7. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Mykinyeu's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,604
    Được THANKS 10,233 lần
    Mình chẳng chơi Game , nhưng cũng down cái Popcap về cho con gái chơi Kim cương!:f:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,157 lần
    Có mấy trò hay và khó nhưng toàn English nên ko chơi đc. Còn lại toàn trò dễ. Thích mỗi cái trò hoa hòe hoa sói.
    Music Arranger :

Trung cấp
    lazycattom's Avatar
    Đang ở
    Long Khánh _ Đồng Nai
    Thanks
    1,333
    Được THANKS 863 lần
    Cái game này còn nhiều cái mình chưa biết nên cứ đc vài mươi bàn là vẹo ..tụi nó tới 150 bàn :
    Plants vs Zombies Survival Endless 146-150
    Vào xem thử rồi lâu lâu vào thử sức đỡ bùn, giải trí tí thôi không lại tốn thời gian chết lun .. :a:

Còn cái cây cổ thụ thì anh em ta nên quên trồng vì nó có đứa trồng tới 5000 feet lận :g:

11. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lazycattom cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,157 lần
    Chắc hẳn ko ai có thể bỏ qua trò Game này đc. Chơi đơn giản nhưng mà hay. Đã có bản 2. Cơ bản nó giống bản 1 thôi. Khác có tý tẹo ko đáng kể nên T2 ko up lên đây.
    Nói là đơn giản nhưng cũng chẳng dễ chút nào.
    Đây là mẹo nhỏ để anh em khi chơi đỡ gặp khó khăn hơn. Nhìn hình ảnh là sẽ hiểu vấn đề liền.
    Music Arranger :

13. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,157 lần
    Ko bõ cái công ngồi cày. Hoàn hảo tới mức ko thể tuyệt hảo được hơn nữa.
    Lục khắp Google ko ai tìm được đáp án mà qua bàn này được cả 2 thứ quan trọng : Money + You Win.
    Chơi thử mà coi. 100 trận 100 thắng. Nếu thua T2 đi đầu xuống đất.
    Music Arranger :

15. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    lazycattom's Avatar
    Đang ở
    Long Khánh _ Đồng Nai
    Thanks
    1,333
    Được THANKS 863 lần
    Đã kiểm tra nhiều lần cái file .Pak kia rồi T_2 ui ..Có lẽ đó là 1 pak của game thì phải .chứ không phải là file nén của cả game .Vì đã dùng rất nhiều chương trình giải nén .pak mà không thấy gì .Nên tạm kết luận nó chỉ là 1 pak trong game mà thôi.

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,141
    Được THANKS 24,369 lần
    Được mấy hôm nghỉ tết bỏ trò này ra chơi lại đua với Tai rồ, kết quả là chơi Surival đến màn 154 và trồng cây cổ thụ cao 250 fit rùi. Các bác thử đua xem sao

18. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối