Forum Home Your IP: 54.158.248.112

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16

Chủ đề: [Tư Vấn] Luyện cảm âm

Đại Học
    Tĩnh Lặng's Avatar
    Đang ở
    Mộ Đức - Quảng Ngãi
    Thanks
    2,123
    Được THANKS 982 lần

[Tư Vấn] Luyện cảm âm

Tình hình là cháu có thèn hàng xóm nhỏ hơn 1 tuổi , nó là theo học ông kia một năm rồi , nhưng kết quả là không ra gì , nó vẫn chưa bik cảm âm được , mới đánh được sơ mí bài , chưa chuyển hợp âm được luôn , bi h nó quyết định sang em bái thầy , em thì trình độ cũng không có gì mới mẻ , nhưng em thấy cũng tội cho nó , quá nên cũng nhận chỉ cho nó , Nên em quyết định lên đây nhờ các bác cho cháu ít ý kiến, phương pháp để cháu chỉ cho nó

2. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tĩnh Lặng cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Tancasmen's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    Thanks
    485
    Được THANKS 620 lần
    Riêng bản thân tôi. Nếu nói để thành công trong việc cảm âm thì yếu tố quan trọng nhất vẫn là va chạm thực tế. Có va chạm bạn mới bik mình sai chỗ nào, cảm âm sao cho đúng song việc biết được "một tí" lý thuyết về âm nhạc thì vẫn hơn.

Vài dòng chia sẻ cùng bạn !

4. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tancasmen cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    SaiGon
    Thanks
    42
    Được THANKS 226 lần
    Để tập nghe âm thanh, bạn nên download EarMaster Pro
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Đây chỉ là trial versions (xài thử) trong 7 ngày,

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới deepsea48 cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    KENNYS-VŨ's Avatar
    Đang ở
    Thới Tam Thôn.Hóc môn.TP.HCM
    Thanks
    348
    Được THANKS 1,096 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Tancasmen [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Riêng bản thân tôi. Nếu nói để thành công trong việc cảm âm thì yếu tố quan trọng nhất vẫn là va chạm thực tế. Có va chạm bạn mới bik mình sai chỗ nào, cảm âm sao cho đúng song việc biết được "một tí" lý thuyết về âm nhạc thì vẫn hơn.

Vài dòng chia sẻ cùng bạn !
    Mình đồng ý với bạn 100% luôn ,muốn cảm âm tốt là phải ra chinh chiến mới được.
    ::KEYBOARD:::KENNYS-VŨ:::
    ***0915.155.833***

[U]
    :::ghitavu_2013@yahoo.com:::
    [/U

PTTH
    smallsand's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    286
    Được THANKS 335 lần
    Đây là bản EarMaster pro 6 không cần cài đặt. Anh em nào ngồi rảnh rỗi ở cơ quan thì xin mời nhé!
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

9. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới smallsand cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    an phú - an giang
    Thanks
    853
    Được THANKS 621 lần
    Thật ra cảm âm cũng cần có ít năng khiếu. Nhưng dù học nhạc theo kiểu nào đi chăng nữa thì cũng phải biết vài kiến thức về nhạc lí.
    Trước tiên cú bắt nó luyện ngón theo hợp âm vòng quãng 4 đi lên theo giọng La thứ (mẫu dệm bạn tự sáng tác cho nó). cách này bạn phải nhớ là cho nó đánh theo thể đảo để giữ ngón. Một thời gian nó sẽ tự cảm nhận được sự khác biệt của hợp âm. Còn khi ra chiến trường không cần phải bở hượp âm sao cho hay mà cứ đến nốt nào thì bỏ hợp âm đó vào đầu ô nhịp. Xông pha trận mạc một thời gian là nó tự rút ra kinh nghiệm thôi.
    Cái quan trọng nữa nó phải học được tinh vừa Gan mà vừa Lỳ nữa, bởi vì không gan thì không dám ra trận, mà khi ra trận mấy lần đầu thất bại nghe người ta chưởi cũng phải chịu ngồi lì đó mà nghe.
    Chúc bạn huấn luyện thành công.

11. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới nguyenductho cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    KENNYS-VŨ's Avatar
    Đang ở
    Thới Tam Thôn.Hóc môn.TP.HCM
    Thanks
    348
    Được THANKS 1,096 lần
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenductho [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thật ra cảm âm cũng cần có ít năng khiếu. Nhưng dù học nhạc theo kiểu nào đi chăng nữa thì cũng phải biết vài kiến thức về nhạc lí.
    Trước tiên cú bắt nó luyện ngón theo hợp âm vòng quãng 4 đi lên theo giọng La thứ (mẫu dệm bạn tự sáng tác cho nó). cách này bạn phải nhớ là cho nó đánh theo thể đảo để giữ ngón. Một thời gian nó sẽ tự cảm nhận được sự khác biệt của hợp âm. Còn khi ra chiến trường không cần phải bở hượp âm sao cho hay mà cứ đến nốt nào thì bỏ hợp âm đó vào đầu ô nhịp. Xông pha trận mạc một thời gian là nó tự rút ra kinh nghiệm thôi.
    Cái quan trọng nữa nó phải học được tinh vừa Gan mà vừa Lỳ nữa, bởi vì không gan thì không dám ra trận, mà khi ra trận mấy lần đầu thất bại nghe người ta chưởi cũng phải chịu ngồi lì đó mà nghe.
    Chúc bạn huấn luyện thành công.
    Cảm âm theo cách bạn đã góp ý cũng nhiều ae sử dụng lắm...Cũng là 1 trong những cách cảm âm...
    ::KEYBOARD:::KENNYS-VŨ:::
    ***0915.155.833***

[U]
    :::ghitavu_2013@yahoo.com:::
    [/U

13. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới KENNYS-VŨ cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12