Forum Home Your IP: 54.162.227.37

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Chủ đề: Lỡ mua casio có học đệm hát được không?

THCS
    Đang ở
    an giang
    Thanks
    0
    Được THANKS 3 lần

Lỡ mua casio có học đệm hát được không?

Chào anh em, hồi trước em học piano lúc đó chưa biết gì hết thầy tư vấn mua cây Casio CTk5000 tập, em tập được 2 năm mấy, giờ đã đóng tiền học đệm hát organ rồi nhưng mới tá hỏa là bạn em nói Casio không làm show được, nhưng em không biết là dùng để học đệm hát được hay không?
    em nghĩ sau này có điều kiện thì mua con khác nhưng bây giờ đã lỡ đóng tiền, lỡ mua đàn rồi.
    Mong anh em tư vấn giúp em. Em cám ơn nhiều lắm.

Tiểu học
    Đang ở
    Binh phuoc
    Thanks
    0
    Sao lại không được nhỉ, casio vẫn có thể đệm hát và đi show bình thường

3. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Thanhphuong_89 cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    cam
    Thanks
    0
    Thì cứ học và sử dụng trên cây đàn của mình đi, lúc đó sẽ biết có đi show hay đệm hát được hay không chứ sao

5. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ngoccamtc cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    pianominhthanh's Avatar
    Đang ở
    Hồ chí minh
    Thanks
    12
    Được THANKS 98 lần
    Trích dẫn Gửi bởi cuibaphailua [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chào anh em, hồi trước em học piano lúc đó chưa biết gì hết thầy tư vấn mua cây Casio CTk5000 tập, em tập được 2 năm mấy, giờ đã đóng tiền học đệm hát organ rồi nhưng mới tá hỏa là bạn em nói Casio không làm show được, nhưng em không biết là dùng để học đệm hát được hay không?
    em nghĩ sau này có điều kiện thì mua con khác nhưng bây giờ đã lỡ đóng tiền, lỡ mua đàn rồi.
    Mong anh em tư vấn giúp em. Em cám ơn nhiều lắm.
    Thứ 1: bạn em nói Casio không làm show được chứ không phải không đệm hát được!
    Thứ 2: Casio vẫn đánh show được! còn quy mô thế nào thì tuỳ người đánh giá, cá nhân mình thì em không đánh trên sân khấu lớn được nhưng vẫn có thể làm đám cưới miệt vườn ngon chán!
    Thứ 3: em đã tập được 2 năm và bắt đầu học đệm hát Casio, phần đi đánh show của em cũng còn 1 quãng dài trước mắt! Nên nếu chưa có quyết định gì cụ thể thì chả cần thiết phải đổi đàn hay lo lắng gì nhiều cả! Cứ học trên cây đàn của em, sau 1 thời gian sử dụng em sẽ khám phá và biết giá trị cây đàn mình đi tới đâu! Đừng quá lo lắng cản trở việc học hay đầu tư sớm uổng kinh phí nhé!

7. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới pianominhthanh cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    Casio vẫn học đệm hát được.

Mỗi hãng khi sản xuất đều nhắm đến khách hàng mục tiêu của mình. Casio rẻ hơn Yamaha, khách hàng của họ cũng sẽ chi ít tiền hơn, vậy nên tính năng và chất lượng sẽ kém hơn, bạn thiếu tư vấn ban đầu để xác định mình cần gì để quyết định chính xác. Lần này lỡ rồi, lần sau bạn nên có tư vấn sớm hơn.

9. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Oldman cho bài viết hữu ích này:

THCS Đào Tiến Sơn_HY's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên-Việt Nam
    Thanks
    8
    Được THANKS 53 lần
    Theo tôi nghĩ, đàn Casio chỉ dùng để luyện ngón là tốt thôi chứ để đi đệm cho hát cũng không hay bằng Yamaha được, âm thanh của Yamaha vẫn là hay hơn. Nếu đi Show mà mang cây đàn Casio đi thì ngại lắm, không được chuyên nghiệp cho lắm, kể cả là bạn có đánh đàn giỏi đi chăng nữa.

11. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Đào Tiến Sơn_HY cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Tchaikoply's Avatar
    Đang ở
    VN
    Thanks
    258
    Được THANKS 1,147 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Đào Tiến Sơn_HY [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Theo tôi nghĩ, đàn Casio chỉ dùng để luyện ngón là tốt thôi chứ để đi đệm cho hát cũng không hay bằng Yamaha được, âm thanh của Yamaha vẫn là hay hơn. Nếu đi Show mà mang cây đàn Casio đi thì ngại lắm, không được chuyên nghiệp cho lắm, kể cả là bạn có đánh đàn giỏi đi chăng nữa.
    Với Ya và Ca, trước đây các đời đàn có giá tiền tương đương nhau thì phần Voice của Ya hay hơn, phần Style của Ca thì hình như lại trội hơn Ya. Tuy nhiên, chất lượng âm thanh chung thì Ya vẫn sắc nét hơn Ca.
    Nếu tập chỉ để luyện ngón thì mua lại cây vài ba triệu cũng được, nhưng ở đây bạn đã tập 1 time dài rồi, giờ là lúc chuẫn bị đi làm, Mà làm Keyboard thì lực lượng làm Rip là rất đông và dễ có công việc, do đó giờ là lúc bạn cần để ý đến phần Accomp. tự động ở tay trái. Có 1 số anh em thích dùng những gì nhà sản xuất làm sẵn trong đàn ( style, Voice, Pads.....) nhưng cũng có 1 số anh em cho rằng dữ liệu có sẵn trong đàn không phong phú và chưa đủ đối với nhạc VN, nhất là các Samples cho Dân ca ( cả 3 miền ). Từ đó mới thấy cái lợi của các đời đàn có cổng nạp dữ liệu USB, và trong các Anh em dồng nghiệp, nhiều người sưu tầm hoặc tự làm lấy và đưa lên mạng, lên các 4rums, và các anh em khác lên load về, chọn lựa , edit lại để sử dụng. Các Style, Voice, Pad, Regis, Song, ....trở nên phong phú và đa dạng hơn .
    Theo tôi đoán, những dòng này tôi viết, có lẽ bạn đã đọc rồi, nhưng cũng xin trích dẫn lại ở đậy, hy vọng ít nhất cũng đóng góp chút ý kiến với các bạn đang.....chọn mua đàn học tập và đi làm.
    Các đời đàn của các hãng cạnh tranh nhau, càng đời sau thì càng có chất lượng và hỗ trợ nhiều cho Nhạc công, đương nhiên giá tiền cũng cao hơn. Dù thể lực của bạn tốt, bạn cũng không thể dùng xe đạp để chạy đường dài với cái dream Tàu cà tàng. So sánh tuy khập khiểng nhưng bạn hãy xem sự xôn xao trong các Diễn đàn và các anh em Nhạc công Keyboard VN trong vòng 1 thời gian ngắn gần đây xem, Mới S-7 va S-9 đó, tới S-710 và 910, rồi 750, 950, cộng với các dòng Tyros và giờ là Korg ( chưa nói đến dòng họ Roland đấy nhé ).....Không phải là đua đòi đâu, mà thực sự là 1 nhu cầu đấy bạn. Hiện tại mình đang phải tạm hài lòng với em S-700 chỉ vì chưa có tiền ! Chứ có điều kiện thì mình cũng...lên đời. Chỉ có trong truyện Kiếm hiệp mới có chuyện 1 cao thủ lượm 1 cành cây bên đường và đánh thắng một cao thủ khác sử dụng 1 thanh bảo kiếm !. Tay nghề là quan trọng, nhưng cũng không thể xem thường phương tiện hỗ trợ. Hơn nữa, thế giới đâu chỉ 1 mình ta !

13. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tchaikoply cho bài viết hữu ích này:

THCS Đào Tiến Sơn_HY's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên-Việt Nam
    Thanks
    8
    Được THANKS 53 lần
    Tôi cũng đồng ý với những lời nói của Tchaikoply, nhưng cũng xin nói thêm. Nếu bạn đánh giỏi đàn rồi thì đàn nào cũng đánh hay. Bạn đánh đàn Yamaha PSR550 đã hay rồi, được đánh S910 thì còn hay hơn rất nhiều. Cứ tự ngẫm xem nhé

15. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Đào Tiến Sơn_HY cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    hoangminhtrung's Avatar
    Đang ở
    Thất Sơn
    Thanks
    1,181
    Được THANKS 2,134 lần
    Liên hoan "Tiếng hát truyền hình" năm 2009, sử dụng 3 cây: Korg, PSR 1100 còn bác Đức Anh nhà ta ôm nguyên con WK 1200 đánh bình thường chứ có gì đâu.
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Da: Chính xác, nghe hay nữa là đằng khác...ôi Casio.
    Một đời người - một dòng sông...
    Mấy ai làm kẻ đứng trông bến bờ,
    "Muốn qua sông phải lụy đò"
    Đường đời muôn bước cậy nhờ người đưa ...

17. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoangminhtrung cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,460 lần
    Không có gì là không thể, đàn hay chỉ cần 1 -2 tiếng hay là lên sân khấu biểu diễn được rồi. 910 hay tyros chưa chắc được lên sân khấu lớn chuyên nghiệp đâu nhé.
    1 số ví dụ cho những đứa dám bảo casio không đệm hát, chơi chuyên nghiệp được sáng mắt ra (mấy ngôi sao này thừa sức mua yamaha đó nhé ) toàn đang diễn live trên sân khấu với korg và yamaha đấy nhẻ

Trích dẫn Gửi bởi Đào Tiến Sơn_HY [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tôi cũng đồng ý với những lời nói của Tchaikoply, nhưng cũng xin nói thêm. Nếu bạn đánh giỏi đàn rồi thì đàn nào cũng đánh hay. Bạn đánh đàn Yamaha PSR550 đã hay rồi, được đánh S910 thì còn hay hơn rất nhiều. Cứ tự ngẫm xem nhé
    CHưa chắc đâu nhé, xài PSR 550 lên 910, tyros thì có thể hay hơn (cũng chỉ sau khi tập luyện làm quen vài ba tháng chứ mua về lôi lên sân khấu ngay là vỡ mặt) còn lên MO, motif là hết hay nhé.

19. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối