Forum Home Your IP: 54.92.174.226

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16

Chủ đề: Lỡ mua casio có học đệm hát được không?

THCS
    Đang ở
    an giang
    Thanks
    0
    Được THANKS 3 lần

Lỡ mua casio có học đệm hát được không?

Chào anh em, hồi trước em học piano lúc đó chưa biết gì hết thầy tư vấn mua cây Casio CTk5000 tập, em tập được 2 năm mấy, giờ đã đóng tiền học đệm hát organ rồi nhưng mới tá hỏa là bạn em nói Casio không làm show được, nhưng em không biết là dùng để học đệm hát được hay không?
    em nghĩ sau này có điều kiện thì mua con khác nhưng bây giờ đã lỡ đóng tiền, lỡ mua đàn rồi.
    Mong anh em tư vấn giúp em. Em cám ơn nhiều lắm.

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,703 lần
    Tiêu đề chỉ hỏi Casio có Học Đệm Hát được không?
    Câu trả lời là ok. Còn chuyện đi Show diễn với Casio (hàng gia đình giá rẻ) thì không đấu với Ya được.

3. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Tchaikoply's Avatar
    Đang ở
    VN
    Thanks
    258
    Được THANKS 1,147 lần
    Không có gì là không thể, đàn hay chỉ cần 1 -2 tiếng hay là lên sân khấu biểu diễn được rồi. 910 hay tyros chưa chắc được lên sân khấu lớn chuyên nghiệp đâu nhé. ( vào Youtube sẽ có 1 trời Clip 910 & Tyros như bạn dẫn chứng chứ sao không có???} 1 số ví dụ cho những đứa(xin lỗi bạn VIP ) dám bảo casio không đệm hát, chơi chuyên nghiệp được sáng mắt ra (mấy ngôi sao này thừa sức mua yamaha đó nhé ) toàn đang diễn live trên sân khấu với korg và yamaha đấy nhẻ
    Ở đây đâu có ai chê CASIO đâu bạn, Anh em chỉ tập trung vào vấn đề giúp giải toả những ưu tư của chủ Topic khi muốn đầu tư 1 cây đàn để học tập và chạy Show kiếm tiền như phần đông các Anh Em đồng nghiệp, hiện tại và...ở VN !
    Như bạn nói,Chơi cả Band và bài bản định trước thì 1 cây Keyboard chỉ cần 5, 3 Âm sắc thích hợp là tham gia được rồi, nhiều cây đời thấp hơn ở mấy cái Clip trên vẫn đánh tốt thôi khi vào tay các Cao thủ đó, Khác xa với cái cảnh của Anh Em mình, đơn thân độc mã cõng Keyboard đi chiến đấu kiếm tiền, một mình thay cho cả dàn nhạc ! Nếu mấy cây hiện giờ giá trị chỉ 5, 7 triệu đó mà đáp ứng được công việc của mình, thì mấy anh rứt ruột bỏ ra từ 20 đến cả trăm chai để mua đàn đi làm, hoá ra là những thằng ngu cả sao ???
    TB: Có lẽ bạn cũng là 1 Keyboardist, thực tình thì bạn đang đi làm bằng đàn đời nào thế ?

5. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tchaikoply cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    S_III's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    2,710
    Được THANKS 3,789 lần
    Hồi 2005 mình có chơi em CTK 631 cả năm trời vẫn đắt sô.
    Có tiền thì đi xe hơi uống bia ôm - Không có tiền thì đi xe ôm uống bia hơi.

7. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới S_III cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    lazycattom's Avatar
    Đang ở
    Long Khánh _ Đồng Nai
    Thanks
    1,333
    Được THANKS 863 lần
    Đàn nào cũng được . quan trọng khả năng và trình của bạn tới đâu . Nhưng xác định đi làm show và nếu hướng tới đi 1 mình ( One band ) thì ráng tậu 1 em ya từ tầm 2100 trở lên . Còn đánh full band thì ráng kiếm con XP30 trở lên .
    Nhưng dĩ nhiên nên đầu tư và "Cây Trình " là ưu tiên số 1

9. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lazycattom cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    pianominhthanh's Avatar
    Đang ở
    Hồ chí minh
    Thanks
    12
    Được THANKS 99 lần
    Trích dẫn Gửi bởi cuibaphailua [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chào anh em, hồi trước em học piano lúc đó chưa biết gì hết thầy tư vấn mua cây Casio CTk5000 tập, em tập được 2 năm mấy, giờ đã đóng tiền học đệm hát organ rồi nhưng mới tá hỏa là bạn em nói Casio không làm show được, nhưng em không biết là dùng để học đệm hát được hay không?
    em nghĩ sau này có điều kiện thì mua con khác nhưng bây giờ đã lỡ đóng tiền, lỡ mua đàn rồi.
    Mong anh em tư vấn giúp em. Em cám ơn nhiều lắm.
    Anh em tư vấn và mổ xẻ sâu sẽ làm em nó thêm rối! Hiện tại em nó chỉ hỏi là con CTK5000 có đệm hát được hay không< trả lời là dc! Và do em nó còn hết hồn khi nhìn cái cây CTK-5000 tưởng không đệm được nên trình độ để đánh show hay nâng cấp đàn còn xa, nên cứ cho em nó học tập trước rồi quyết định đầu tư sau!

Lần sau khi học xong, trước khi mua đàn, em nhớ lên hỏi nữa cho anh em bàn tán rồi quyết định nhé! Chúc cuibaphailua học giỏi sớm thành nghề!

11. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới pianominhthanh cho bài viết hữu ích này:

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,362
    Được THANKS 13,020 lần
    Trích dẫn Gửi bởi pianominhthanh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh em tư vấn và mổ xẻ sâu sẽ làm em nó thêm rối! Hiện tại em nó chỉ hỏi là con CTK5000 có đệm hát được hay không< trả lời là dc! Và do em nó còn hết hồn khi nhìn cái cây CTK-5000 tưởng không đệm được nên trình độ để đánh show hay nâng cấp đàn còn xa, nên cứ cho em nó học tập trước rồi quyết định đầu tư sau!

Lần sau khi học xong, trước khi mua đàn, em nhớ lên hỏi nữa cho anh em bàn tán rồi quyết định nhé! Chúc cuibaphailua học giỏi sớm thành nghề!
    Bài viết chốt bài thật chuẩn xác cho thắc mắc của cuibaphailua! chúc bạn học tập tốt và sớm thành nghề,
    https://tanthinhmusic.com
    tanthinhmusic@gmail.com

13. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TanThinhMusic cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12