Forum Home Your IP: 54.158.52.166

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Chủ đề: Người yêu lại ghen mình. . . với cái máy tính !

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần

Người yêu lại ghen mình. . . với cái máy tính !

" - Anh cứ ở đó với cái máy tính của anh đi, tui chịu hết nổi rồi . . ."
    " - Anh theo tui làm gì . . . .anh quay về với cái máy tính của anh đi. . ."

Điệp khúc ấy hôm nay lại vang lên. Nàng bỏ đi rồi, chắc sẽ giận vài hôm . . .
    Có ai trong các bác giống em không ạ ? Nàng đến định đi chơi, có khách thu đột xuất, bảo đợi 1 tí. . .mà khách củ chuối. . . thu 2 tiếng rồi chưa xong bài. Nàng bỏ về, chạy theo sau bảo đợi thêm lát nữa, nhưng k chịu. . .vì cũng nhiều lần rồi.
    Híc. . .Có ai yêu máy tính và mấy cái vụ nhạc nhẽo này hơn người yêu không ạ ?
    Thỉnh thoảng đang định đi chơi, có khách làm việc trực tuyến, lại bảo đợi anh tí. . .rồi lại thế ?
    Mà đúng là em rất yêu cái "góc khuất" ấy. Đi học, đi làm hay đi đâu về là lao vào bật cái máy tính ngay. Đi đâu xa 1 hôm trở lên là cứ ngay ngáy, nhớ cái máy tính. . . .
    ngồi với người yêu hay với bạn bè lâu là khó chịu, nhưng cứ ngồi cái "góc khuất" ấy là cả ngày cả đêm cũng được.......

2. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tranlamstudio cho bài viết hữu ích này:

Sơn Tinh Manager
    HoangNguyenCD's Avatar
    Đang ở
    Đarsal-Đam Rông-Lâm Đồng
    Thanks
    21,645
    Được THANKS 9,867 lần
    Zời ạ không yêu cái đó thì lấy cài gì để mà mang người yêu đi chơi?
    Hoàng Anh có một câu bất hủ" Anh quen nó ( Máy Tính, thuốc lá, rượu bia..) trước khi quen em. mà anh lại là người chung thủy!
    vậy đó!
    Ban Nhạc Hoàng Nguyên- Đạr Sal- Đam Rông- Lâm Đồng
    0919706096-0974714001

4. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoangNguyenCD cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    Thành phố hồ chí minh
    Thanks
    0
    Bác bảo vợ bác là anh sẽ dừng việc làm việc (kiếm tiền) bằng máy tính, em bù cho anh số tiền đó nhé

6. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới dinhvien cho bài viết hữu ích này:

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,363
    Được THANKS 13,020 lần
    Tín hiệu tốt của một Tình yêu đẹp là khi người ta biết thông cảm và trân trọng nhau trong những ngóc ngách của tâm hồn và cá tính bao gồm: sở thích, thói quen, công việc, năng khiếu v.v.... Nếu mình đã khéo léo trong cách ứng xử với người yêu khi mình gặp những sự khó trong công việc hoặc những lý do khách quan nào đó thì dù thế nào người ấy cũng không thể giận trách ta được, nếu giận thì cho giận luôn.... Nếu là bạn gái mình thì chắc cô bạn này chưa hợp gu
    https://tanthinhmusic.com
    tanthinhmusic@gmail.com

8. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TanThinhMusic cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    thanhnam_gv's Avatar
    Đang ở
    Nam Đinh
    Thanks
    2,603
    Được THANKS 1,642 lần
    Vợ mình ghen với cái máy tính. Vì vợ mình tưởng mình có bồ bịch gì đó, thấy mình ngồi online lại nói "Trót hò hẹn rồi hả. Không vào mạng là không chịu được hả?"
    Có lần mình chát Yahoo với Mr TheThuongNT. Vợ mình nói "em Thương nào kia đấy? Giải thích mãi mới yên.
    Híc! Nói chung là ai cũng có niềm đam mê. Chúng ta nên làm thế nào để lòng tin cho chị em, chị em tin tưởng mình thì mình mới yên tâm làm việc được. Chứ còn ngồi máy tính làm việc mà cứ phải nghe những chuối âm thanh ''ít bass, dư treble'', có nhiều đoạn lệch tone nữa... thì khó chịu lắm.
    Mình mong nhiều tâm sự chia sẻ của các thành viên!
    Sửa bài viết: Chủ đề này có vẻ sôi động đấy các bác nhỉ? Sẽ có nhiều tình huống riêng tư được chia sẻ.
    Những ai giống hoàn cảnh của em, bị vợ cự nự với cái máy tính thì nói giống em nè: "anh vào mạng để nghe ca khúc mới, phải nghe nhiều thì đi show mình mới không bị ngỡ ngàng khi gặp ca khúc mới, thì mới đệm được giớ. Em cứ đi ngủ trước đi, rồi anh ... truy lĩnh"
    Chúc [you] có những giây phút thật ý nghĩa cùng Vianhem.com!

10. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thanhnam_gv cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần
    Em đã chia sẻ tâm sự rồi, cũng có cảm thông rồi, nhưng nhiều lần quá, nó cứ cộng vô. Cũng có hôm nàng thỏ thẻ bên tai "anh ah, em ước sao em và cái máy tính của anh đổi vị trí cho nhau" . . .thật lòng là mình cũng thương cô ấy khi điệp khúc đợi chờ ấy cứ lặp lại hoài

12. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tranlamstudio cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,463 lần
    Gấu nhà còn ghen nữa là người yêu. Đến nỗi bây giờ tôi còn có "tối hậu thư" anh không được rủ rê con cái tham gia ngồi vào cái máy tính bất kể là gì, mà tụi nhóc bây giờ thầy toàn bắt phải nhận bài tập và làm việc nhóm trên máy tính . Con cái học không làm bài cũng "tại ngồi máy tính lắm vào", con cái không ăn uống thì "thành con nghiện rồi không có không chịu được", nó ngủ dậy trễ, không thích đi chơi với bố mẹ... => tại máy tính hết, hay "tôi mà đi vắng thì mấy bố con sướng nhé tha hồ ngồi...". Trời ạ chẳng khác gì nói tại biết đọc mà tụi nó xem sách đồi trụy, tại có ti vi mà mấy ông xem phim "x"...

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

14. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,029 lần
    Bài này đăng thì ối ông giật mình
    Tuy nhiên đã là vợ của người làm trong nghề nghệ thuật thì người phụ nữ phải thông cảm và hiểu cho đặc thù công việc của chồng mới được
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

16. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    AH_Studio's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    1,319
    Được THANKS 5,051 lần
    ...KKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK))))))))))))) Bà xã tôi nói, ông bà nhà tôi nói : Người yêu tôi là cái phòng thu âm với mấy cây đàn của nó...Ôm riết cả ngày...
    ...ÂM NHẠC LÀ NHỮNG GÌ SỐNG TRONG TÔI...

18. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới AH_Studio cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Uí dời !! 100 bà sư tử hay La sát thì có đến 98 -> 99 bà như vậy (Có một số rất ít đồng cảm). Các bà (hoặc là sư tử la sát tương lai) ấy không thích nghe đàn đóm hay thu âm, nhẽo gì đâu, chỉ quan tâm mình kiếm được bao nhiêu $ thôi. Còn ta phải để ý khen những món đồ các bà ấy mới mua, ăn cơm đúng bữa nếu không đi làm hặc đi show, mua thuốc mem đầy đủ, đánh cảm, cạo gió mỗi khi các bà nhức đầu sổ mũi.

Khi các bả đi ngủ thì đừng ngồi cố thêm, nếu có đang làm dở việc thì phải báo cáo bao nhiêu phút nữa sẽ ngủ. Tháng 3 ngày 8 hoặc những ngày có liên quan đến PN thì tối thiểu cũng phải có một lời chúc hoặc một món quà gì đó, tối thiểu cũng phải 1 bông hoa hồng cắm lọ. Cố gắng "trả bài" đầy đủ thì sẽ ổn. Nếu sao nhãng thì có khi nghe "hát solo" không nhạc đệm cả đêm không thể ngủ được

- Cái chuyện này là vấn nạn chung, cứ chấp nhận "sống chung với lũ" thôi./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

20. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối