Forum Home Your IP: 54.224.60.122

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22

Chủ đề: Người yêu lại ghen mình. . . với cái máy tính !

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần

Người yêu lại ghen mình. . . với cái máy tính !

" - Anh cứ ở đó với cái máy tính của anh đi, tui chịu hết nổi rồi . . ."
    " - Anh theo tui làm gì . . . .anh quay về với cái máy tính của anh đi. . ."

Điệp khúc ấy hôm nay lại vang lên. Nàng bỏ đi rồi, chắc sẽ giận vài hôm . . .
    Có ai trong các bác giống em không ạ ? Nàng đến định đi chơi, có khách thu đột xuất, bảo đợi 1 tí. . .mà khách củ chuối. . . thu 2 tiếng rồi chưa xong bài. Nàng bỏ về, chạy theo sau bảo đợi thêm lát nữa, nhưng k chịu. . .vì cũng nhiều lần rồi.
    Híc. . .Có ai yêu máy tính và mấy cái vụ nhạc nhẽo này hơn người yêu không ạ ?
    Thỉnh thoảng đang định đi chơi, có khách làm việc trực tuyến, lại bảo đợi anh tí. . .rồi lại thế ?
    Mà đúng là em rất yêu cái "góc khuất" ấy. Đi học, đi làm hay đi đâu về là lao vào bật cái máy tính ngay. Đi đâu xa 1 hôm trở lên là cứ ngay ngáy, nhớ cái máy tính. . . .
    ngồi với người yêu hay với bạn bè lâu là khó chịu, nhưng cứ ngồi cái "góc khuất" ấy là cả ngày cả đêm cũng được.......

2. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tranlamstudio cho bài viết hữu ích này:

Manager
    DucAnh's Avatar
    Đang ở
    An Giang
    Thanks
    2,401
    Được THANKS 11,126 lần
    Tôi và Vợ tôi thì rất yêu cái máy tính của mình, vợ tôi yêu cái PC của tôi từ lúc hai người chưa cưới cơ. Bây giờ cũng thế, không thấy tôi ngồi máy tính là vợ nhắc ngay, như nhắc trẻ học bài, máy hư chậm sửa là hối kêu thợ sửa liên tục, đổ cà phê hay tàn thuốc lá lên nắp CPU là chết ngay, toàn ca khúc không nhạc đệm vang lên, đêm nào mà chui vào mùng sớm là: "Giời ạ, sao giờ này lại ngủ rồi, không làm à ?". Cũng đúng thôi, cuộc sống gia đình tôi bây giờ nó cứ dồn vào con PC tội nghiệp hiện nay (Hơn 5 năm còng lưng, chưa kể nhiều con đã...vĩnh viễn ra đi), nó phải cùng tôi nuôi: 2 gái, 1 trai và thêm anh Sacombank nữa nên tôi sẽ tặng nó một cành hoa hồng khi nó...Game Over... Đấy ! Các bạn thử nghĩ xem, tôi có hạnh phúc hơn các bạn không ? Ôi cuộc đời đáng sống biết bao ! Toàn màu hồng và mùi...polyme.
    Nếu có tấm bia cho PC, tôi sẽ khắc vào đó dòng chữ: "PC ! vật trung thành nhất của đời tôi".
    Kakakakake, yêu cầu trước khi kết thúc:

Cấm ông NTP copy bài này lên facbook của ông, vì vợ tui cũng thường xem...facbook. Nếu vợ tôi biết thì chính ông NTP là người đã hại tôi !!!!!

4. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới DucAnh cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Chỉ người yêu mới ghen với PC thôi, vợ thì cũng đi làm cả ngày, chồng ngồi vào PC thì có tiền cơ mà, còn hơn đi nhậu 2 3 tăng ở ngoài.
    Vợ không thể thay thế cho PC, PC có cả bàn phím, (vợ chỉ có vài núm vặn thôi)

6. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần
    Trích dẫn Gửi bởi DucAnh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tôi và Vợ tôi thì rất yêu cái máy tính của mình, vợ tôi yêu cái PC của tôi từ lúc hai người chưa cưới cơ. Bây giờ cũng thế, không thấy tôi ngồi máy tính là vợ nhắc ngay, như nhắc trẻ học bài, máy hư chậm sửa là hối kêu thợ sửa liên tục, đổ cà phê hay tàn thuốc lá lên nắp CPU là chết ngay, toàn ca khúc không nhạc đệm vang lên, đêm nào mà chui vào mùng sớm là: "Giời ạ, sao giờ này lại ngủ rồi, không làm à ?". Cũng đúng thôi, cuộc sống gia đình tôi bây giờ nó cứ dồn vào con PC tội nghiệp hiện nay (Hơn 5 năm còng lưng, chưa kể nhiều con đã...vĩnh viễn ra đi), nó phải cùng tôi nuôi: 2 gái, 1 trai và thêm anh Sacombank nữa nên tôi sẽ tặng nó một cành hoa hồng khi nó...Game Over... Đấy ! Các bạn thử nghĩ xem, tôi có hạnh phúc hơn các bạn không ? Ôi cuộc đời đáng sống biết bao ! Toàn màu hồng và mùi...polyme.
    Nếu có tấm bia cho PC, tôi sẽ khắc vào đó dòng chữ: "PC ! vật trung thành nhất của đời tôi".
    Kakakakake, yêu cầu trước khi kết thúc:

Cấm ông NTP copy bài này lên facbook của ông, vì vợ tui cũng thường xem...facbook. Nếu vợ tôi biết thì chính ông NTP là người đã hại tôi !!!!!
    Vợ thầy Đông đọc mấy dòng này thì hạnh phúc phải biết. Ước gì cô bồ của mình cũng đọc được (mà phải vô tình cơ). Mình mà bảo đọc, nó lại bảo anh "làm thế để biện minh ah?"

8. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tranlamstudio cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    nghesybuon's Avatar
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    214
    Được THANKS 483 lần
    Có ghen ms có yêu Bác à. Bác chiều người yêu một tí,, đôi lúc công việc nhìu quá mà tập trung time vô cái máy tính cũng bị xì trét...đi chơi vs người yêu tí về có khi làm việc lại năng suất hơn chăng....
    Yahoo: crz.muzik
    Tell: 0906712707

10. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới nghesybuon cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    le duy's Avatar
    Đang ở
    tuyen quang
    Thanks
    2,473
    Được THANKS 669 lần
    Vợ mình thì nói từ mai anh mang chăn chiếu sang phòng PC mà ngủ luôn đi, thế là mình sương rên, tưởng được thoải mái yên tâm với e PC nào ngờ chưa được một ngày thằng con trai 2 tuổi mang một rổ đồ chơi sang phòng PC đổ rào 1 cái thế là phòng pC thành phòng chơi lí tưởng của trẻ em, nhưng có phải nguyên chơi đồ chơi nó còn tranh cả máy tính xem cổ tích tấm cám nữa chứ...

12. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới le duy cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần
    Híc. . .Lần này em nó giận lâu quá . Mấy hôm rồi vẫn chưa chịu nói chuyện. . . .căng thẳng rồi

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,176 lần
    Dạ... kính thưa với anh-chị-em trong 4rum ah. Cũng chỉ vì cái PC mà time vừa qua T2 chết dở với nó vì vợ ghen đó. Bản chất T2 thế nào cả nhà cũng đã hiểu phần nào. Nên người ra đi chính là T2. T2 đã phải dạt nhà trọn 9 đêm_10 ngày và cũng chỉ mới về nhà đc có 2 hôm nay thôi. Ko tin các bác vào facebook của T2 thì sẽ rõ & thấu hiểu. Đơn giản T2 & vợ dùng chung 1 PC + Nick, Gmail... mà.

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

15. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tranlamstudio [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Híc. . .Lần này em nó giận lâu quá . Mấy hôm rồi vẫn chưa chịu nói chuyện. . . .căng thẳng rồi
    Giận vì chuyện Pc thì giải tán luôn đê,bác ngồi Pc làm nhạc kiếm tiền sao bác phải sợ thế,có oánh bài đâu mà sợ.quan điểm em chưa là vợ thì giải tán quốc hội
    Ducanh : Vợ thầy như vậy là chuẩn không cần chỉnh rồi sao thầy cứ kêu với em là : "cứ ngồi máy tính vợ lại bắt nghỉ"

Đao Phủ

17. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    thanhnam_gv's Avatar
    Đang ở
    Nam Đinh
    Thanks
    2,603
    Được THANKS 1,642 lần
    Trích dẫn Gửi bởi VuongMinh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Giận vì chuyện Pc ....
    Ducanh : .... "cứ ngồi máy tính vợ lại bắt nghỉ"
    Giận vì cứ ngồi máy tính lúc 1-2g sáng thì bắt nghỉ là đúng. Vợ giữ sức khoẻ cho chồng mà, thức khuya đâu có tốt.
    Còn lúc 1-2g sáng gọi chồng ''ý ý'' thì là ''đo'' sức khỏe của chồng đó mà. (may mà lúc đó các con đã ngủ, không thì: "con biết rồi nhá, cho con 10 ngàn không là con mách")
    Chúc [you] có những giây phút thật ý nghĩa cùng Vianhem.com!

Trung cấp

Đang ở
    Vinh Long
    Thanks
    389
    Được THANKS 507 lần
    Điện thoại - PC - Laptop - Tablet là người bạn thân thiết của mình, suổt ngày cứ chúi mặt vào đấy, nhém mấy lần bị vợ bỏ đi vế quê rồi, nên bây giờ giảm lại không dám chơi nhiều nữa, còn riêng bác thì làm nhạc mà công việc quan trọng sao người yêu ghen thế kia.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối