Forum Home Your IP: 54.198.41.76

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: CÒN THIẾU CHUYÊN MỤC NÀY ! Mong Anh Em đóng góp !!!

Trung cấp
    Tchaikoply's Avatar
    Đang ở
    VN
    Thanks
    258
    Được THANKS 1,147 lần

CÒN THIẾU CHUYÊN MỤC NÀY ! Mong Anh Em đóng góp !!!

Hôm qua mình đi phúng điếu đám tang cuả 1 nguời bà con xa. gặp vài ông anh quen trong ban nhạc lễ. Bỏ qua chuyên môn của mấy ổng đi vì chỉ ráp nối để lấp chỗ trống nhu cầu của Địa phương, chứ chơi thì chẳng bài bản và nhiều chỗ sai be bét !
    Vấn đề nêu ra là mấy ổng ......rủ mình tham gia vào hội ! Mình xin phép hoãn binh 1 thời gian (bao lâu khg biết ) vì còn làm việc bên này được thì mắc gì chuyển ngành ?!!! Nhưng mình có hứa sẽ tìm kiếm tài liệu, bài bản để cung cấp cho mấy ổng tập dợt nâng cao tay nghề và ....phục vụ tốt hơn cho vui lòng kẻ ở lân người đi !
    Mình mở Topic này để mong rằng các anh em có những hiểu biết, các tài liệu,clip, băng đĩa, sheet nhạc về thể loại nhạc Đám Tang nói riêng và Nhạc Lễ nói chung, các kiến thức về các nhạc cụ sử dụng trong dàn nhạc lễ..... sẽ cùng đóng góp lên, ngoài vấn đề giúp thêm cho sự học hỏi của Anh Em chúng ta, còn có thể gián tiếp giúp cho nhiều địa phương trong cả nước và cũng là 1 cộng việc góp phần vào việc lưu giữ, phổ biến 1 thể loại Âm nhạc và các nhạc cụ truyền thống.....
    Rất mong dự hưởng ứng của các bạn.
    Mỗi ngày tui chọn một niềm dzui
    Chọn hoài hổng có nên tui vẫn...buồn
    Buồn...Buồn như ly rượu đầy, Không có ai cùng cạn.
    Buồn, không ai cùng cạn, Một mình cũng...hết veo !!!
    .
    .

2. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tchaikoply cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    viet nam
    Thanks
    216
    Được THANKS 91 lần
    Có mấy bản nhạc mà đi đám cưới lẫn đám tang đều nghe đó là bài : Lòng mẹ, Tình cha.
    Sau này có thêm bài Nội tôi, Con yêu.

Tình hình là có thể phát triển bài Chị tôi, Em tôi vào danh sách trên.

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thaycai cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    Hcm
    Thanks
    0
    Kỳ thực câu hỏi của chủ topic là các tài liệu cho nhạc hiếu (nhạc dân tộc), chứ không phải là tìm mấy bài nhạc hiện đại áp dụng vào nhạc hiếu, còn các bài hiện đại vào đám cưới thì có thể kể đến Tìm lại giấc mơ
    Vấn đề này rất rộng, với mỗi vùng miền, với mỗi tôn giáo lại có những cách sử dụng âm nhạc trong tang lễ khác nhau.

6. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kelhoang cho bài viết hữu ích này: