Forum Home Your IP: 54.225.31.188

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: Họp mặt bình ổn giá bắt lợn tại Nam Định

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần

Họp mặt bình ổn giá bắt lợn tại Nam Định

Không biết các tỉnh các bạn thế nào,hôm qua tại nam định anh em nghệ sĩ chuyên bắt lợn tụ hội gặp mặt để họp và đưa mức giá sàn của dân bắt lợn lên cao,có quy chế đàng hoàng,và tạo thành một hội chống phá giá.cuộc họp diễn ra rất tốt đẹp.Một số bức xúc của anh em làm âm thanh cũng được bàn luận,nâng giá sàn âm thanh và ca sĩ ,đàn organ lên.Các bác ở ácc tỉnh nên học hỏi nam định vấn đề này nhé,có thế mới nâng cao được vị thế anh em mình lên được
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Đao Phủ

2. 28 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    VungTau
    Thanks
    794
    Được THANKS 192 lần
    Vậy thì sau cuộc họp có thống nhất được mức giá không anh? Quyết định cuối cùng giá là bao nhiêu và có hình thức gì đối với người phá giá không anh?Anh có thể cho biết thêm thông tin để anh em các tỉnh khác tham khảo và học hỏi.

4. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MINHKHOI cho bài viết hữu ích này:

Subscriber
    Boycool's Avatar
    Đang ở
    THIÊN ĐÌNH
    Thanks
    1,085
    Được THANKS 2,084 lần
    Ôi giời ! dẹp vụ này đi ông ơi . ở huyện tôi mới năm ngoái cũng họp rồi , nhậu vào thì ok 600k trở lên mới đi , dc 2 tuần qua rằm có thằng hạ xuống 300k thập hơn trước,,, tôi dám chắc sau vụ họp này giá nhạc công khu ông xuống 1 nửa
    ko tin ông hỏi ông doanghitare thì biết
    TRUNG TÂM BẢO HÀNH YAMAHA VIỆT NAM
    32 Bắc Hải , Phường 6, Quận Tân Bình , TP HCM
    Điện thoại: 01686622784- 08.39700641
    stk : agribank chi nhánh thành đô 6223205047373 nguyễn đình năm

6. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Boycool cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Thống nhất trong hội là 400 k một buổi hát đám cưới trong thành phố là giá bèo nhất,âm thanh là một triệu một buổi bèo nhất.hôm qua tụ đủ gân fnhuw hết các nghệ sĩ,tất cả đã ký vào biên bản rồi.ai cố tình phá giá nếu biết báo hội trưởng và có quyết định tẩy chay mọi người không ai gọi việc nữa.Tay hội trưởng là người bầu sô nhiều việc nhất nam định nên yên tâm

Đao Phủ

8. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,114
    Được THANKS 10,924 lần
    Nếu thống nhất được thì rất hay, nhưng làm sao để biết được có người phá giá??? Ở chỗ tôi có người khi mình nhờ làm thì đồi giá rất cao nhưng khi tự nhận show thì lại lấy giá rất bèo...Bó tay luôn.
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

10. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyTien cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Trích dẫn Gửi bởi ThuyTien [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nếu thống nhất được thì rất hay, nhưng làm sao để biết được có người phá giá??? Ở chỗ tôi có người khi mình nhờ làm thì đồi giá rất cao nhưng khi tự nhận show thì lại lấy giá rất bèo...Bó tay luôn.
    Kiểu gì thì cũng phải gọi ca sĩ trong clb đã thành lập anh ạ,người ta muốn nhận bao nhiêu thì không biết nhưng đã trả ca sĩ thì phải đúng giá đã quy định,trước khi nhận làm phải thống nhất giá chúng là bao nhiêu tôi mới đi,vì đây là quy định chung ai cũng thế hết

Đao Phủ

12. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    sound_lines's Avatar
    Đang ở
    nam định
    Thanks
    343
    Được THANKS 831 lần
    Bác ơi, câu lạc bộ có bao nhiêu ca sỹ ah? những ca sỹ đó đều làm trong nhà văn hóa 3/2 hay gồm những ai nữa ah?
    Em ở Xuân Trường em thấy đội ngũ giáo viên âm nhạc cũng đi hát đám nhiều lắm, mà đôi khi công của họ còn cao hơn catse đánh đàn. Vậy, những ca sỹ này không biết có thuộc câu lạc bộ không? Nếu không phải là người trong câu lạc bộ thì có biện pháp nào với họ?
    Bình ổn giá nghe rất hợp lý, rất đúng nhưng theo em làm được trên địa bàn 1 tỉnh như Nam Định ta là rất rất khó đấy.
    Ngay như huyện em chỉ nói về âm thanh và tay đàn thôi, nói xin lỗi các bác có chém cả ngày cũng không hết, thế nhưng không phải ai cũng có điều kiện để sắm một dàn âm thanh ngon để đi làm vì vậy những ông làm âm thanh mà đồ chưa ngon lắm thì có khi chỉ có đám vào những ngày cực đẹp thôi còn lại thì ở nhà xem người khác mang đồ đến sát sân nhà mình làm => vì miếng cơm manh áo nên sẵn sàng phá giá (hạ thấp giá xuống) và ngược lại bác ah?
    Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui...

14. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới sound_lines cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    Pro_Spk's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    2,201
    Được THANKS 4,297 lần
    Vấn đề thống nhất giá không quan trọng bằng việc định giá các cụ ạ.
    Anh ca sĩ này hát không tốt bằng anh ca sĩ kia thì anh ca sĩ kia không thể nhận cát sê bằng anh ca sĩ này được.
    Ông loa máy cũng tương tự.
    Anh nhạc công cũng không thể là ngoại lệ.
    Nhà cháu thiết nghĩ, việc liệt kê đơn giá theo yêu cầu là hợp lý hơn cả.
    Chỉ cần khoảng chục đám là người ta sẽ nhận ra ngay ai đáng giá thế nào.
    Bản thân nhà cháu đi làm cũng tính đơn giá cho từng chi tiết thiết bị, ca sĩ, nhạc công với những mức giá khác nhau theo chất lượng và khả năng.
    Cuối cùng là khách hàng không thể so bì được khi đã nhìn thấy cái list ''đơn giá cho thuê và thanh toán dịch vụ''

16. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Pro_Spk cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hue
    Thanks
    9
    Thực tế thì mức giá đưa ra ở dạng bình ổn như vậy là hợp lý, không phải là cao, giá sàn là như vậy còn thực tế khi nhận việc thì tùy theo quy mô, cấp độ, yêu cầu để chọn người thực hiện cho phù hợp, trả 400 thì chắc chắn không thể có TT. AT về hát được

18. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới huuhieu cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    viet nam
    Thanks
    69
    Được THANKS 83 lần
    Thống nhất được với nhau thi quá tốt, nhưng phải đồng lòng thì mới thành công. ở thái bình cũng đã làm rồi lúc đầu còn chệc choạc nhưng phải một thời gian mói vào ổn định.

20. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vank4thaibinh cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối