Forum Home Your IP: 54.225.31.188

Trang 1 của 22 123451121 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 220

Chủ đề: Cùng Master - Cùng học hỏi giao lưu cách mix trên một file vocal đã thu âm

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần

Cùng Master - Cùng học hỏi giao lưu cách mix trên một file vocal đã thu âm

Em đã nghĩ đến khá lâu rồi nhưng cứ ngần ngại. Hôm nay mạn phép đưa ý kiến lên đây, nếu các bác không đồng ý có thể xóa bài viết.
    Mục đích của em là muốn trên 1 track thu ca. Các bác cùng chung tay mix, mỗi người cho 1 sản phẩm khác nhau, sau đó giao lưu cách mix, sử dụng effects gì ? Sử dụng ra sao?. . .
    Mỗi 1 dòng nhạc (nhạc trẻ, nhạc trữ tình, nhạc dân ca,. . .) có thể sử dụng dụng các effects khác nhau, mức độ khác nhau.
    Đầu tiên em xin gửi 1 bài trữ tình - Vocal do chính em hét ( không phải dân thanh nhạc) đang để mộc và đuôi wav. Chính vì không phải dân thanh nhạc nên tạm thời mong các bác bỏ qua yếu tố kỹ thuật hát, chỉ tập chung vào phần mix thôi. Vocal từ Mic NT2A. Sound US 800. (không còn gì thêm )

Vocal: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Beat: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

PTTH
    CHUANLEE's Avatar
    Đang ở
    Japan
    Thanks
    114
    Được THANKS 191 lần
    Ẹc ẹc...bác hát hay quá....
    Em ko có đò chuyên nghiệp nên mạn phép chém Au 3.0 được ko ah?
    Bài này của bác em mix gồm Fx : 1 EQ, 1 Reveb, 1 echo và 1 compressor....(Hết)
    Đừng ném gạch em...em là nghiệp dư mà...

BÁC NGHE THỬ SẢN PHẨM:
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

3. 14 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới CHUANLEE cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Tuyên Quang
    Thanks
    4,602
    Được THANKS 3,477 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tranlamstudio [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Em đã nghĩ đến khá lâu rồi nhưng cứ ngần ngại. Hôm nay mạn phép đưa ý kiến lên đây, nếu các bác không đồng ý có thể xóa bài viết.
    Mục đích của em là muốn trên 1 track thu ca. Các bác cùng chung tay mix, mỗi người cho 1 sản phẩm khác nhau, sau đó giao lưu cách mix, sử dụng effects gì ? Sử dụng ra sao?. . .
    Mỗi 1 dòng nhạc (nhạc trẻ, nhạc trữ tình, nhạc dân ca,. . .) có thể sử dụng dụng các effects khác nhau, mức độ khác nhau.
    Đầu tiên em xin gửi 1 bài trữ tình - Vocal do chính em hét ( không phải dân thanh nhạc) đang để mộc và đuôi wav. Chính vì không phải dân thanh nhạc nên tạm thời mong các bác bỏ qua yếu tố kỹ thuật hát, chỉ tập chung vào phần mix thôi. Vocal từ Mic NT2A. Sound US 800. (không còn gì thêm )

Vocal: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Beat: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    TranlamStudio gửi 2 bản Voll ca mà ko có nhạc nền thì mix dc gi vay ta
    Phối mới, phối lại, cover các thể loại nhạc ...theo yêu cầu.
    Mail:Phongthuanhvan@gmail.com
    DĐ: 0984 961 181
    FB: 0942 961 181

5. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vantq cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần
    Chết thật ! Đã sửa lại link rồi. Nhầm hàng một chút, cả nhà thông cảm

7. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tranlamstudio cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần
    Trích dẫn Gửi bởi CHUANLEE [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ẹc ẹc...bác hát hay quá....
    Em ko có đò chuyên nghiệp nên mạn phép chém Au 3.0 được ko ah?
    Bài này của bác em mix gồm Fx : 1 EQ, 1 Reveb, 1 echo và 1 compressor....(Hết)
    Đừng ném gạch em...em là nghiệp dư mà...

BÁC NGHE THỬ SẢN PHẨM:
    Cám ơn bác CHANLEE đã tâm huyết dành thời gian để mix bài. Đồ nghề của em cũng không có gì ngoài Micro và Sound đâu. Em cũng không có điều kiện để mua phần cứng nào đâu ạ. Bài mix của bác khá cân bằng, tuy nhiên do Com để hơi mạnh tay nên nghe có hơi mất cảm giác tự nhiên. Can thiệp của EQ làm vocal hơi mỏng. Track master bác để effects gì thế ạ ?

9. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tranlamstudio cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    _cogihot_'s Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thanks
    92
    Được THANKS 215 lần
    Em tập mix thôi ạ, có j các bác nghe và nhận xét dùm, em dùng các effect có sẵn của Nuendo 3 thôi ạ, tại dùng mạng chậm nên ngại download hic.

11. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _cogihot_ cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần
    Mời cả nhà nghe qua bản mix của mình:

13. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tranlamstudio cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần
    Bác Master cho vocal và beat quyện hơn vào nhau đi, nghe sẽ khác hơn

15. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tranlamstudio cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    22
    Được THANKS 57 lần
    Góp vui , chưa chỉnh phô nhé , có gì chỉnh sau : [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

17. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới minhkha4030 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    201
    Được THANKS 545 lần
    Hay rồi đấy mời các bác cao thủ khác có sử dụng phần cứng thử một chút xem sao ? Cho mọi người được so sánh ạ

19. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tranlamstudio cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 22 123451121 ... CuốiCuối