Forum Home Your IP: 54.158.52.166

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: TinyPDF - Tạo ra tập tin PDF nhỏ gọn

THCS
    Đang ở
    thanhtienvn1909
    Thanks
    0
    Được THANKS 2 lần

TinyPDF - Tạo ra tập tin PDF nhỏ gọn

TinyPDF sẽ giúp bạn có thể tạo ra tập tin PDF từ bất kỳ định dạng nào có thể in được như văn bản, hình ảnh. phần mềm TinyPDF tạo file PDF miễn phí, nhỏ gọn (chưa tới 1 Mb) có đầy đủ chức năng, dễ sử dụng. Không cần tới phần mềm Adobe Acrobat nặng nề, cũng không phải tốn chi phí cho những phần mềm tạo tập tin PDF có phí.

TinyPDF- Không cần tới phần mềm Adobe Acrobat nặng nề, cũng không phải tốn chi phí cho những phần mềm tạo tập tin PDF có phí. ... Đây là một phần mềm hoàn toàn mới, nhỏ gọn. Sau khi cài đặt TinyPDF vào máy tính sẽ xuất hiện một máy in PDF ảo (không cần tới máy in thật). Để tạo tập tin PDF, bạn chỉ cần chọn chức năng in cho tập tin văn bản hay hình ảnh rồi chọn máy in PDF ảo này, sau đó chọn thư mục để lưu lại.

Thêm tính năng lưu file .pdf vào word 2007

Trong quá trình soạn thảo văn bản đôi khi bạn cần lưu văn bản đó dưới dang .pdf nhằm mục đích bảo mật dữ liệu của mình. Có rất nhiều phần mềm tạo file .pdf miễn phí cũng như là mất phí cho bạn lựa chọn ví dụ như phần mềm TinyPDF mà đã giới thiệu trước đây. Nhưng để thuật tiện cho người sử dụng hôm nay chúng tôi xin chia sẻ với các bạn cách thêm save đinh dạng .pdf vào word 2007 của bạn. Để biết word của bạn đã có tính năng này chưa các bạn click vào biểu tưởng Microsoft trên góc trái của sổ word ở của sổ đổ xuống các bạn chọn Save As nếu thấy có PDF như trong hình thì word của các bạn chưa có tính năng này.

Để bổ sung thêm tính năng lưu file .pdf các bạn tải phần mềm SaveAsPDF về tải tại đây hoặc tại đây và cài đặt như nhưng phần mềm thông thường khác. Sau khi cài đặt thành công mở word vào Save As sẽ thấy thêm tính năng PDF (Như hình).

Khi các bạn muốn lưu file dang .pdf các bạn chỉ cần chọn Save As -> PDF hoặc nhấn vào biểu tượng ổ đĩa (hoặc Ctrl+S) tại Save as type các bạn chọn PDF (*.pdf) là xong.

Tải và cài đặt tại [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

THCS
    Đang ở
    cantho
    Thanks
    0
    Xin hỏi vì sao mình dùng tiny pdf tạo file thì luôn bị báo lỗi phải dùng phần mềm nào tạo file pdf thì mới không bị lỗi chân thành cám ơn

xin các anh em giúp đỡ vì mình đang cần gấp
    VAE Team: Không viết nhiều bài liên tục trong 1 topic nhé !

Tiểu học
    Đang ở
    Viet Nam
    Thanks
    0
    Phần mềm tiny pdf tạo tập tin pdf bằng cách sử dụng lệnh in của window để "in" ra một file pdf, không biết bạn đã gặp lỗi như thế nào?

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thewindus196 cho bài viết hữu ích này: