Forum Home Your IP: 54.81.197.24

Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Chân đỡ điện thoại dùng để quay video

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần

Chân đỡ điện thoại dùng để quay video

Mọi khi vẫn phải kê kê, chèn chèn cái điện thoại để có được 1 góc quay video rất chi là vất vả. Bực quá chiều nay nhân được nghỉ ngày 20/11 em ngồi 1h đồng hồ cưa, đục làm cái chân đỡ cái điện thoại của em để quay video khi cần thiết, ko phải cầm hay kê , tìm vị trí để kê nữa.
    Nhược điểm- bằng gỗ, ko sơn gì hết nên hơi mất thẩm mĩ, nhưng tính làm nhanh để dùng nên em chỉ bào nhẵn thôi.
    - Góc nâng , hạ ít vì tận dụng cái trục có sẵn
    - Máy dt khác ko biết thế nào vì em làm cho máy của em thui
    Ưu điểm- Đỡ được ít xiền
    - Có thể quay theo ý muốn sang 2 bên thoải mái ko cần phải nhấc chân.
    - Có thể đặt cao, thấp tuỳ ý vì có rất nhiều lỗ định vị

Ảnh minh hoạ.

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] by [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ], on Flickr

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] by [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ], on Flickr

2. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Tuankiet's Avatar
    Đang ở
    Cuchi
    Thanks
    491
    Được THANKS 385 lần
    Trời kểu này chất rớt dt đó bạn, sao bạn không làm cái tăng đưa ở trên chỗ đặt dt luôn, để có chỗ bám chất hơn cho dt. Lỡ như bị rớt thì trời ơi đi bao nhiêu show mới đũ tiền mua lại.

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tuankiet cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    thitayson's Avatar
    Đang ở
    binh dinh
    Thanks
    753
    Được THANKS 322 lần
    Cái này to mà kg thẩm mĩ lắm ,bạn mua loại chân máy ảnh đa năng loại nhỏ xíu như chân chim, về độ thêm chút xíu là sử dụng cho điện thoại ngon lành ,gía chưa tới 100 ngàn.

6. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thitayson cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    thank các bác đã góp ý, cũng chỉ là chế, độ, tận dụng vì.... không muốn mất tiền nên mới làm thôi. Rơi điện thoại thì có khả năng rơi , nhưng chỉ rơi khi bi ai đó va vào thôi, còn cái này mình thiết kế để mình mình sử dụng khi quay hay làm cái gì đó chứ vác đi đâu đâu mà lo rơi. Còn nếu mua cái chân như Thitayson nói thì mình ko đăng lên đây vì hàng mua có phải mình làm ra đâu.