Forum Home Your IP: 54.224.83.221

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: "Cc:" và "Bcc:" nghĩa là gì?

Tiểu học
    Đang ở
    viet nam
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần

"Cc:" và "Bcc:" nghĩa là gì?

"Cc:" và "Bcc:" trong lúc soạn mail nghĩa là gì vậy các bác?

Cowboy's Avatar
    Đang ở
    ViAnhEm.com
    Thanks
    1,198
    Được THANKS 3,438 lần
    Cc: là từ viết tắt của "carbon copy", có nghĩa là bản sao. Bất cứ ai có trong danh sách Cc: cũng sẽ nhận được thư bạn gửi. Tất cả những người nhận thư có thể thấy tên những nhận trong dòng Cc:.
    Bcc: là từ viết tắt của "blind carbon copy", có nghĩa là bản sao ẩn. Tính năng này tương tự như Cc:, chỉ khác là những người nhận Bcc: bị ẩn đối với tất cả những người nhận khác của thư (kể cả những người nhận Bcc: khác). Ví dụ: nếu bạn gửi một thư Đến: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] và Bcc: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ], thì anh1234 sẽ thấy mình là người nhận duy nhất của thư đó. Trái lại, hoa5678 có thể biết được bạn đã gửi thư Đến: anh1234, và gửi bản sao ẩn cho. Để thêm địa chỉ vào trường Bcc:, nhấp đường dẫn "Hiển thị BCC" ở bên phải dòng "Đến:".
    Lưu ý: Để gửi thư, bạn phải điền ít nhất tên một người nhận trong dòng "Đến:". Nếu bạn để trống dòng này, thông báo lỗi sẽ xuất hiện khi bạn nhấp gửi thư.

3. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Cowboy cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,460 lần
    Bổ sung thêm cho rõ: từ "carbon copy" xuất phát từ thời chưa có e-mail để chỉ bản copy kê qua giấy than (giấy carbon) khi đánh máy hoặc viết

5. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này: