Forum Home Your IP: 54.158.52.166

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Thư viện bass, drum midi

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,463 lần

Thư viện bass, drum midi

Do có anh em yêu cầu thư viện tiết điệu bass, drum tôi xin up cho người cần sử dụng :
    Chú ý : Thư viện này từ nhiều nguồn khác nhau nên sử dụng đúng cách thì mới có hiệu quả
    1) Lọai 1 style chia trên nhiều khuôn nhạc (tất cả các khôn mới phối hợp lại được thành 1 điệu trống, ví dụ 1 khuôn cho kick bas, 1 khuôn cho hihat, 1 khuôn cho srare... lọai này nghe kiểm tra bằng bất cứ phần mêm chơi midi nào)
    2) Lọai nhiều khuôn nhiều style, 1 điệu có cả chục cách đánh, đánh cùng 1 lượt trên nhiều kênh. Phải dùng phần mềm có thể tắt bật từng kênh chọn 1 kênh để nghe tắt hết các kênh kia không thì nghe 1 mớ âm thanh hỗn lọan, ưng tiết điệu nào thì tách nó ra mà dùng. Lọai này có thể dùng vanbasco karaoke nghe kiểm tra solo từng kênh 1
    3) Lọai nhiều style gom vào 1 kênh, chỉ có 1 số phần mềm tách ra được (ví dụ dùng encore để tách ra sau đó nghe từng kênh giống lọai 2 trên , dùng menu window -> staff sheet -> tắt hết các khuôn kia chỉ để lại khuôn cần nghe)
    Tóm lại nếu bạn nghe thấy tiết điệu quá lộn xộn, ồn ào thì phải đưa vào phần mềm tách kênh vì nó gom quá nhiều cách đánh vào cùng 1 file
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] thư viện bass
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] thư viện trống
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] thư viện trống chôm được của bác Ham Vui, xin phép bác đưa lên nhé
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] thư viện trống nice beat khá hay nhưng có rất nhiều tiết điệu phải chịu khó nghe tách nhé

THCS
    Đang ở
    trannhatminh79
    Thanks
    0
    Được THANKS 3 lần
    Cám ơn thông tin hữu ích của bạn
    VAE Team :
    Bạn bấm nút thanks, sẽ hay hơn là nói suông kiểu câu bài nhé !

3. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới trannhatminh79 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    vinh long
    Thanks
    52
    Được THANKS 126 lần
    Hi bác Ruslan, không biết thư viện này bây giờ có update không mong bác chia sẻ nhất là về percussion khoản đó em thấy chua quá