Forum Home Your IP: 54.198.23.251

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Tự chế kệ nhiều tầng đa năng

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,463 lần

Tự chế kệ nhiều tầng đa năng

Thấy mọi người dạo này chế nhiều quá nổi máu lên chơi 1 cái bàn 3 tầng (muốn thêm tầng nữa cũng được, để đồ âm thanh lại cho gọn, dễ chơi) show cho mọi người xem chơi mất 400k mua vật tư và 1/2 ngày chủ nhật ngồi nghĩ chế tác. Đặc biệt khi cần có thể chỉnh lại (lắp thêm tầng, thay đổi kích thước...)
    Máy ảnh cho mượn nên phải chụp bằng điện thoại simachao hình chụp xấu mọi người xem đỡ nhé

2. 18 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    bibibi's Avatar
    Đang ở
    Bình Phước
    Thanks
    15,047
    Được THANKS 4,161 lần
    Theo Bi thì anh làm cho đẹp.ko phù hợp với lối phối nhạc.vì quá cao.cho dù chơi cây dưới cùng thì cái màn hình chắc phải bắc thang lên nhìn
    Nhận Hòa Âm Conver tất cả thể loại nhạc
    YH: minhlipro_2010
    DĐ: 0988609550

4. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới bibibi cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,463 lần
    Kệ này anh làm chủ yếu là để chơi nhạc (soạn nhạc chỉ cần 1 key là được rồi), phía trên anh chỉ để cái máy laptop khi ghi âm chỉ cần đứng lên bấm nút xong chơi chứ không có mục đích soạn, tuy nhiên vẫn có thể điều chỉnh lại được nếu muốn anh có thể bắt giá treo màn hình LCD bên cạnh xoay theo mọi góc (kể cả xoay 90 độ như tờ giấy A4 cho dễ nhìn ai đã từng soạn nhạc với màn hình xoay đứng chưa nhỉ hay lắm đó) hình dáng này chỉ là 1 ý tưởng phù hợp nhất với điều kiện hiên tại cái hay của kệ này là có thể tuỳ biến, điều chỉnh lại, thêm bớt khi cần thiết , ví dụ cái giá để key board trên cùng không để nghiêng (để nhìn bàn phím, bàn mixer cho tiện) mà để thắng xích xuống và giá để loa nâng lên thì có thể để màn hình LCD 42" cũng được , khi mua key lớn hơn như key 76, 88, có thể dời chân trái ra mở rộng, các lỗ có thể bắt module bảng giá treo sheet nhạc, màn hình LCD) .......

6. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    Tiểu Bảo's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    320
    Được THANKS 752 lần
    Em thấy anh mần không khoa học lắm. Nếu có cả dàn loa, cả máy tính thì anh nên ngồi bằng ghế xoay và lắp đặt một đàn ở bên phải hoặc trái. Loa không nên để gần màn hình máy tính như vậy...Nói chung là không đệp lắm.

8. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tiểu Bảo cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,463 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Tiểu Bảo [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Em thấy anh mần không khoa học lắm. Nếu có cả dàn loa, cả máy tính thì anh nên ngồi bằng ghế xoay và lắp đặt một đàn ở bên phải hoặc trái. Loa không nên để gần màn hình máy tính như vậy...Nói chung là không đệp lắm.
    Đúng là với người làm nhạc chủ yếu thì không khoa học lắm, nhưng anh tự chơi là chủ yếu còn làm nhạc là phụ, còn khi cần như anh đã nói ở trên anh có thể chơi màn hình đến 42", màn hình xoay 90 độ..... Loa không để gần máy tính vì sợ ảnh hưởng của từ là màn hình CRT còn LCD thì vô tư (có điều nếu để thường xuyên thì nên treo chứ không để (cái màn hình phía trên anh chụp máy xấu quá nên không rõ chứ nó là laptop để ghi âm tạm thôi chứ không để luôn, anh dùng sound card rời ở dưới bên tay trái. Chân này không đẹp lắm vì nó có 400k à nhưng tiện và khả năng tuỳ biến cao, ngày mai nếu muốn anh có thể lắp nó lại khác đí

10. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    duyvuthanh's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    1,956
    Được THANKS 2,496 lần
    Bổ sung thêm 4 cái bánh xe bác à...đẹp trời mình đẩy luôn ra giữa sân chơi cho thích
    Two wrongs don't make a right, but two Wrights once made an airplane.

HP: 0966.878.253
    Email: dantungprinting@gmail.com

12. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới duyvuthanh cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    tra vinh
    Thanks
    22
    Được THANKS 15 lần
    Tầng trên của bác em thấy nó bị quằn xuống.

14. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới donhantv cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    So với giá tiền 400k mà mình bỏ ra để được 1 sản phẩm khá nhiều tác dụng như vậy thì quá ok rồi, xấu đẹp chưa cần bán đến, hẵng bàn đến giá trị sử dụng đã. Các bạn thử tính nếu chỉ có 400k bây giờ mà muốn đẹp này đẹp kia thì e rằng quá khó. Chỉ có 1 cái là bác Ruslan nên cho 2 tai 2 bên nó cân nhau thì sẽ hài hoà hơn. (Chắc là ko dc vì phần sắt dài đã hết)

16. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,704 lần
    Nhà có con nít nhỏ chơi đùa thì cẩn thận mấy cái góc sắc cạnh, giàn giá này có thể linh động tùy biến, có thể chất thêm 2 Keyboard nửa mà không cần thay đổi kết cấu nhiều, có điều chất liệu tạo thành hơi bị xí trai, để gần bộ saloon thì chỏi quá.
    Theo ý mình thì chỉ để 2 Key và bớt khoảng cách giữa 2 key xuống 15cm. màn hình cũng thấp xuống, Loa ngang tầm tai là thành chuyên nghiệp ngay.

18. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Quaiy's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    12,870
    Được THANKS 20,328 lần
    Chúc mừng sản phẩm mới. Nhớ đăng ký bản quyền đấy.
    Lắp ráp bằng ốc vít nên sữa lại mấy hồi phải không anh bạn Ruslan!
    Hoà âm phối khí - Beat/Playback

20. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Quaiy cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối