Forum Home Your IP: 54.162.15.31

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Chủ đề: Tổng hợp hãng Antarestech

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,145
    Được THANKS 24,397 lần

Tổng hợp hãng Antarestech

Phần mềm hiẹu chỉnh cao độ của vocal Antares Auto-Tune đã quen thuộc với rất nhiều bác làm nhạc trên máy tính! Giới thiệu với các bác phiên bản mới nhất đã được crack của VST này

Antares Auto-Tune Evo VST v6.09

Link download:

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,145
    Được THANKS 24,397 lần
    Các bác hay thu âm chắc sẽ rất quen thuộc với VST hiệu chỉnh giọng hát khi bị "phô" Auto-tune. Giới thiệu với các bác một VST cũng của hãng này cũng dựa trên nguyên tắc của uato-tune nhưng chuyên dùng để tạo các bè vocal từ giọng hát chính trong thời gian thực theo hoà âm mà mình định trước ( tính năng Harmony này trên các con đàn Yamaha đời mới cũng có) với chất lượng khá là tốt và có nhiều mục chỉnh cho các bè. Giới thiệu với các phiên bản mới nhất, thích hợp với Vista!
    DEMO:
    Phần Vocal original:
    Sau khi đã hiệu chỉnh bằng Antares Harmony:

Antares Harmony Engine Evo VST RTAS PC v3.00 (41,5Mb)

Link download:

3. 29 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,145
    Được THANKS 24,397 lần
    Ai đã từng thu âm đều hiểu được tầm quan trọng của micro, vì đây chính là phần cứng quyết định chính đến chất lượng của bản thu. Trong những studio lớn họ dùng những con micro có giá từ vài nghìn đô đến cả chục nghìn. Như mấy anh em bắt lợn nhà mình chắc chỉ dám nhìn mà rỏ rãi thôi , tuy nhiên đẻ cho những phòng thu nhỏ có thể bằng chị bằng em hãng Antares đã sản xuất , ra modul giả lập các micro xịn như hình dưới
    Nhưng đối với anh em ta cái này chắc vẫn ngoài tầm với. May mà hãng này còn có phiên bản phần mềm của modul này mà các bác haker đã bẻ khóa hộ cho anh em ta xài chùa :c: . Cần inset vào đường input và sau đó mở VST chọn trong đó model micro nào mà bạn thích
    Antares microphone modeler 1.32 DX (7.27Mb)
    Link download:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,145
    Được THANKS 24,397 lần
    Tín hiệu từ micro trước khi vô đầu thu cần được kích tạm thời lên và những thiết bị để làm việc đó đó gọi là preamply, chất lượng trung thực của âm thanh cũng phụ thuộc rất nhiều vào các preamly này. Ở các phòng thu lớn họ dùng các preamly dùng bóng đèn, những cái này rất đắt nhưng cho tiếng ấm và dày. VST sau cũng của hãng Antares dùng để giả lập các hiệu ứng của preamply dùng bóng. Cần inset vào đường input của phần mềm thu âm
    Antares Tube VST DX 1.0.2 (4.21Mb)

Link Download:

hoặc
    hoặc

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,145
    Được THANKS 24,397 lần
    Đang nói về các công cụ tạo bè cho vocal tự động. Cần nhắc tới sản phẩm Harmony rất nổi tiếng của hãng Antares. Đây là bản mới nên có rất nhiều công cụ và được Air bẻ khóa chạy rất ổn định
    DEMO

Antares AVOX Evo VST RTAS v3.0.2 (16.7Mb)
    Bản này chứa 10 công cụ tào bè các loại sau
    Harmony Engine
    AVOX ARTICULATOR
    AVOX ASPIRE
    AVOX CHOIR
    AVOX DUO
    AVOX MUTATOR
    AVOX PUNCH
    AVOX SYBIL
    AVOX THROAT
    AVOX WARM

Link download:

Video hướng dẫn

7. 23 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,145
    Được THANKS 24,397 lần

Cách tạo bè bằng các plugin làm bè tự động nói chung mà ko bị ngang

Tất nhiên là ta có thể tạo được bè từ giọng hat vocal chính.
    Để tạo bè bằng các VSTi Harmony kiểu như Enchoir hoặc Antares Harmony theo đúng hợp âmcủa bài chứ ko theo quãng cố định (Hunghunghung82 cần chú ý, cậu làm bè ngang phè là do bè tự động theo quãng chứ ko theo hợp âm) cần làm như sau trong Sonar
    1-Cần phải vô bảng tính năng của VST đánh dấu ở mục Configure as synth và biến nó thành nhạc cụ ảo để có thể đièu khiển nó từ bàn phím như ảnh dưới
    2-Ở track vocal cần nhấn chuột phải vô bảng FX và add thêm VSTi tạo bè như Enchoir hoặd Harmony như một nhạc cụ ảo theo hình dưới
    3-Lập một track midi và chọn đường output midi là VSTi mà ta vừa add ở bước 2.
    4-Ghi trên track midi vừa lập hợp âm ở những đoạn cần hát bè như hình dưới. Chú ý những đoạn ko có hát bè ko cần ghi hợp âm
    5-Mở VSti ra nghe bè và chỉnh các bè cho đúng ý đồ. Chú ý nếu dùng Antares Harmony cần chuyển sang chế độ Chord via MIDI như hình dưới.

Nếu làm đúng và chỉnh chuẩn bè nghe khá là hay và ko ngang như các video demo ở trên
    Cái này để làm bè nhanh ăn xổi. Nếu làm cẩn thận tốt nhất vẽ bằng tay như tôi đã nói ở trên!!!!

9. 19 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Mykinyeu's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,604
    Được THANKS 10,233 lần
    Plugin chỉnh sửa cao độ của hãng Antares
    Antares Autotune
    toàn tập!(83.2Mb)

Link download:

11. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Mykinyeu cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Quaiy's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    12,870
    Được THANKS 20,328 lần
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]Có ai post cái này chưa nhỉ: Autotune Evo VST.RTAS.v6.0.9.PROPER-AiR
    Link : [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Pass: vstclub.com

VAE TeamCái này có rồi đó bạn
    Hoà âm phối khí - Beat/Playback

13. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Quaiy cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Vietnam
    Thanks
    157
    Được THANKS 1,313 lần
    Autotune v 1.0

pass: vianhem
    Mai Tiểu Minh:
    yahoo: tm4ever2006

Em không biết thì chỉ em, sao lại cười em. Người gì mà ích kỹ.

15. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới mymeocon cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,145
    Được THANKS 24,397 lần
    Anh Hamvui có thể hướng dẫn giúp em và các bạn trên Nuendo/Cubase theo cách này được không?
    Trên Cubase và Nuendo làm cũng như nhau theo hình dưới:

Chú ý để bè tự động hay nên copy track vocal sang một track khác, cho volunme nhỏ đi và inset VST Harmony lên track này, cho các hiệu ứng cần thiết vô. Trên Menu điều khiển của VST Harmony chỉnh các thanh ghạt (volume các bè ở các quãng khác nhau) cho tối ưu. Có thể dùng các preset có sẵn của Harmony như duet, cool chor v.v.v.v. nhiều lắm nhưng nhớ sau khi chọn Preset xong phải chỉnh về chế độ Chord via MIDI trên VST Harmony như hình trên . Chọn preset bằng cách nhấn vào hình hộp vuông ở khe Inset chỗ mà ta đã add VST Harmony . Điều nữa, bè chỉ có ở những đoạn ta đã ghi hợp âm lên track midi, những đoạn ko có hợp âm thì sẽ ko có bè, do đó chỉ cần ghi hợp âm ở những đoạn cần bè

Cách làm này cũng dùng cho những VST tạo bè tự động khác như Enchoir đã post trong topic này!!!

17. 20 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối