Forum Home Your IP: 54.162.128.159

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27

Chủ đề: Tổng hợp hãng Antarestech

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,137
    Được THANKS 24,353 lần

Tổng hợp hãng Antarestech

Phần mềm hiẹu chỉnh cao độ của vocal Antares Auto-Tune đã quen thuộc với rất nhiều bác làm nhạc trên máy tính! Giới thiệu với các bác phiên bản mới nhất đã được crack của VST này

Antares Auto-Tune Evo VST v6.09

Link download:

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Nghiên Cứu Sinh
    hunghunghung82's Avatar
    Đang ở
    Hà Nam
    Thanks
    5,639
    Được THANKS 3,650 lần
    Có 1 công đoạn mà em cứ loay hoay: đó là em không biết làm cách nào để ghi hợp âm trên track midi, phiền anh chỉ thêm cho em lần nữa với.

3. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hunghunghung82 cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,137
    Được THANKS 24,353 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hunghunghung82 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Có 1 công đoạn mà em cứ loay hoay: đó là em không biết làm cách nào để ghi hợp âm trên track midi, phiền anh chỉ thêm cho em lần nữa với.
    Zời ạ, thế chưa ghi midi trên Cubase lần nào à, nếu đã làm rồi thì ghi cũng như trên các track midi khác thôi vì hợp âm này sẽ điều khiển VST phát cho đúng hoà âm giống như ta đè hợp âm để chơi style trên đàn vậy, nếu ko biết ghi từ bàn phím vô thì mở bảng Score Editor mà ghi hợp âm bằng nốt nhạc vào những đoạn cần chuyển hợp âm. Nếu ko biết nữa thì có lẽ nên xem lại các video dạy cách dùng cubase thôi :

5. 14 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Jekky (J.H Entertainment)'s Avatar
    Đang ở
    tp HCM
    Thanks
    496
    Được THANKS 615 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tất nhiên là ta có thể tạo được bè từ giọng hat vocal chính.
    Để tạo bè bằng các VSTi Harmony kiểu như Enchoir hoặc Antares Harmony theo đúng hợp âmcủa bài chứ ko theo quãng cố định (Hunghunghung82 cần chú ý, cậu làm bè ngang phè là do bè tự động theo quãng chứ ko theo hợp âm) cần làm như sau trong Sonar
    1-Cần phải vô bảng tính năng của VST đánh dấu ở mục Configure as synth và biến nó thành nhạc cụ ảo để có thể đièu khiển nó từ bàn phím như ảnh dưới
    2-Ở track vocal cần nhấn chuột phải vô bảng FX và add thêm VSTi tạo bè như Enchoir hoặd Harmony như một nhạc cụ ảo theo hình dưới
    3-Lập một track midi và chọn đường output midi là VSTi mà ta vừa add ở bước 2.
    4-Ghi trên track midi vừa lập hợp âm ở những đoạn cần hát bè như hình dưới. Chú ý những đoạn ko có hát bè ko cần ghi hợp âm
    5-Mở VSti ra nghe bè và chỉnh các bè cho đúng ý đồ. Chú ý nếu dùng Antares Harmony cần chuyển sang chế độ Chord via MIDI như hình dưới.

Nếu làm đúng và chỉnh chuẩn bè nghe khá là hay và ko ngang như các video demo ở trên
    Cái này để làm bè nhanh ăn xổi. Nếu làm cẩn thận tốt nhất vẽ bằng tay như tôi đã nói ở trên!!!!
    Chú HamVui ơi, thế còn trên Cubase 5 thì sao ạh??? Con tìm hoài mà vẫn không thấy cái nào tương tự như chú nói cả. Nhờ chú hoặc anh em nào rành Cubase chỉ em với. Em cám ơn trước
    Cuộc đời ngắn ngủi lắm, hãy cũng VAE sống hết mình vì âm nhạc nhé!!!

Nhìn lại làm gì cho bước chân kia.... vội vã....

7. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Jekky (J.H Entertainment) cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    ReDFox's Avatar
    Đang ở
    Seattle
    Thanks
    46
    Được THANKS 54 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Phần mềm hiẹu chỉnh cao độ của vocal Antares Auto-Tune đã quen thuộc với rất nhiều bác làm nhạc trên máy tính! Giới thiệu với các bác phiên bản mới nhất đã được crack của VST này

Antares Auto-Tune Evo VST v6.09

Link download:

Có bản dùng trên Mac không vậy bạn?

9. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ReDFox cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    4
    Được THANKS 0 lần
    cám ơn bác mặc dù có 1 số món em phải tra google vì link die ai còn giữ plug in Antares Tube VST DX 1.0.2 cho em xin link nhé...

Trung cấp

Đang ở
    halongQN
    Thanks
    799
    Được THANKS 134 lần

Tạo bè từ 1 bè chính của vocan

Anh Hanvui có thể làm 1 video giúp những người như em cách tạo bè ở Cuba5 đc không ah ?/ em xe qua bài của anh nhưng vẫn chưa làm được , mong a giúp em với ah . Thank a

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,137
    Được THANKS 24,353 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tienocganhl [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh Hanvui có thể làm 1 video giúp những người như em cách tạo bè ở Cuba5 đc không ah ?/ em xe qua bài của anh nhưng vẫn chưa làm được , mong a giúp em với ah . Thank a
    Mình dạo này bận quá ít vào diễn đàn nên nay mới trả lời được
    Làm trong Cubase đơn giản hơn trong Sonar
    Làm theo 3 bước sau
    1-Treo VST harmony vào track voccal định làm bè (vào rãnh Inset)
    2-Tạo một track Midi mới và làm như ảnh

3-Sau khi làm xong cần ghi hợp âm trên track midi những đoạn cần hát bè. Phần mềm sẽ tự bè theo hợp âm. Có thể chỉnh các Slide trong mục
    Input để chỉnh volume các quãng 1-3-5 của bè cho vừa tai và đúng ý đồ

Nói chung cứ vặn vẹo theo ý thích sẽ hiểu ngay thôi

13. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,138
    Được THANKS 406 lần
    Anh HamVui ơi ... anh up dung em Link cua Antares microphone modeler DX (7.27Mb)

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,137
    Được THANKS 24,353 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Phong_Lead [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh HamVui ơi ... anh up dung em Link cua Antares microphone modeler DX (7.27Mb)
    Anh đã sửa lại link ở trang đầu, cái này là DX chứ không phải VST nên nếu dùng Cubase5 thì phải chạy thông qua VST adapter đấy. Trên Sonar, Sony Sound forge thì không cần

16. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,138
    Được THANKS 406 lần
    Em cam ơn Anh .... thế à .. lại phải xem video hưỡng dẫn ... Em thấy cái này hay mà cài vào tim ko thấy đâu

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối