Forum Home Your IP: 54.156.85.167

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21

Chủ đề: PDF to music Pro - Phần mềm chuyển pdf sang midi

PTTH

Đang ở
    Cao Lãnh
    Thanks
    910
    Được THANKS 437 lần

PDF to music Pro - Phần mềm chuyển pdf sang midi

ACE nào có cho em xin. Em đang xài PDF to music Pro. Nhưng không dịch giọng được.

2. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới doanhdoanh cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    TpHCM
    Thanks
    584
    Được THANKS 605 lần
    Trích dẫn Gửi bởi anmango35 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình nghe nói có software chơi nhạc từ dạng PDF. Anh chị em nào biết về cái này vui lòng post lên cho mình hiểu đi.

Cám ơn nhiều lắm.
    Chào bạn!

Bạn có thể tìm trên mạng soft Photoscore của hãng Sibelius hay là soft này PDFtomusic Pro của hãng [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] nhé. Mến

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tuanpham cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    kingandmick's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    220
    Được THANKS 153 lần
    Trích dẫn Gửi bởi anmango35 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình nghe nói có software chơi nhạc từ dạng PDF. Anh chị em nào biết về cái này vui lòng post lên cho mình hiểu đi.

Cám ơn nhiều lắm.
    Bạn có thể tìm lại trong diễn đàn của mình.
    Tuy nhiên, ae nào post bài này rồi thông cảm nhé!
    Mình xin được giới thiệu thêm về phần mềm này một tí để ae nào mới gia nhập diễn đàn có thể rõ hơn. Rất hay đấy nhé!
    Phần mềm PDF to Music có thể đọc các file nhạc ở dạng PDF.
    Nó có thể xướng âm theo các nốt nhạc cả về cao độ lẫn trường độ.
    Đối với các bản nhạc có lời nó hát theo lời, tuy nhiên hát bằng tiếng Anh, nên các bản nhạc Việt, nó hát như người bị ngọng.

Điều thú vị là nó có thể xuất ra file WAV hoặc MIDI. Từ đó, ta có thể open hay import vào phần mềm chép nhạc FINALE dễ dàng, để mà DỊCH GIỌNG.

Finale không hổ trợ đọc PDF, nhưng đọc được các file MIDI, file XLM.

Đối với bản PDF to Music chưa crack, không hổ trợ xuất ra file midi. Tuy nhiên ta có thể xuất ra file XLM, file này thì Finale lại đọc được, do đó việc dịch giọng cũng vẫn sẽ được. Dấu xuất ra XLM nằm góc phải trên.

Tuy nhiên nó có 1 lỗi là : các lyric (lời nhạc) của XLM thường bị trôi xuống dòng dưới và thỉnh thoảng có 2 chữ dính vào nhau. Điều này cũng hơi phiền toái khi dùng nó để dịch giọng. Khắc phục lỗi này bằng cách copy lyric ra word, xoá lyric trong Finale đi, sửa các mũi tên định dòng lyric, rối chép lyric từ word vào lại finale.
    Phần mềm này tiết kiệm thời gian chép lại nốt nhạc từ file pdf vào phần mềm chép nhạc để dịch sang giọng phù hợp cho kèn
    Bây giờ là phần hướng dẫn cài đặt và sử dụng

1.1. Cài đặt PDF to Music Pro

Đầu tiên click vào biểu tượng PDF to Music Pro.setup. sau đó thực hiện thao tác theo các bước như các hình sau:

Bước cuối copy file PDFToMusic Pro.exe trong thu mục crak vào ổ C/ program/PDFtoMusic Pro → pate → click biểu tượng và nhập seris như hình (ha….) sau đó bấm ok/yes để kết thúc quy trình cài đặt

1.2. Hướng dẫn sử dụng

- Click vào biểu tượng icon của chương trình trên dektop.

- Vào file → open file pdf → tư đây ta có thể chỉnh sửa hoặc phát play bản nhạc. (bản nhạc pdf phải tương đối nét và sạch sẽ thì chương trình mới đọc được âm thanh.

- Để thay đổi giá trị trường độ nốt nhạc click chuột phải trực tiếp vào nốt nhạc chương trình sẽ hiện các icon giá trị nốt nhạc để thay đổi.

- Muốn thay đổi âm sắc, nhạc cụ diễn tấu bản nhạc vào correction → Instrumments

- Để xuất file thành định dạng khác như: Audio. Midi.,. vào file → Export

Bài này mình có tham khảo thêm một số ý trong bài của bác hqmusic trên [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Link cho phần mềm này ở đây:
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    LET'S SHARE - TO BE SHARED

6. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới kingandmick cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    0
    Bạn cho password của file giải nén. Thanks

8. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hdjack cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    kingandmick's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    220
    Được THANKS 153 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hdjack [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn cho password của file giải nén. Thanks
    Bạn thông cảm nhé!
    Pass là tên nick của mình đấy.
    Xin lỗi vì đây là file cũ của mình đã up lên mạng nên có pass đấy nhé.

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới kingandmick cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    9
    Được THANKS 0 lần

PDFtoMusic Pro 1.5.0

Có ai có phần mềm PDFtoMusic Pro 1.5.0 và key không cho e xin với!!! Tks nhiều ạ

Tiểu học
    Đang ở
    khanh
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    cho xin cái Code đi anh bạn ơi..

Tiểu học
    Đang ở
    Hàng xóm nhà Mozart
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Ai đọc được cái mã cho e nhìn ké với.........

Trung cấp

Đang ở
    halongQN
    Thanks
    827
    Được THANKS 135 lần
    Trích dẫn Gửi bởi kingandmick [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn có thể tìm lại trong diễn đàn của mình.
    Tuy nhiên, ae nào post bài này rồi thông cảm nhé!
    Mình xin được giới thiệu thêm về phần mềm này một tí để ae nào mới gia nhập diễn đàn có thể rõ hơn. Rất hay đấy nhé!
    Phần mềm PDF to Music có thể đọc các file nhạc ở dạng PDF.
    Nó có thể xướng âm theo các nốt nhạc cả về cao độ lẫn trường độ.
    Đối với các bản nhạc có lời nó hát theo lời, tuy nhiên hát bằng tiếng Anh, nên các bản nhạc Việt, nó hát như người bị ngọng.

Điều thú vị là nó có thể xuất ra file WAV hoặc MIDI. Từ đó, ta có thể open hay import vào phần mềm chép nhạc FINALE dễ dàng, để mà DỊCH GIỌNG.

Finale không hổ trợ đọc PDF, nhưng đọc được các file MIDI, file XLM.

Đối với bản PDF to Music chưa crack, không hổ trợ xuất ra file midi. Tuy nhiên ta có thể xuất ra file XLM, file này thì Finale lại đọc được, do đó việc dịch giọng cũng vẫn sẽ được. Dấu xuất ra XLM nằm góc phải trên.

Tuy nhiên nó có 1 lỗi là : các lyric (lời nhạc) của XLM thường bị trôi xuống dòng dưới và thỉnh thoảng có 2 chữ dính vào nhau. Điều này cũng hơi phiền toái khi dùng nó để dịch giọng. Khắc phục lỗi này bằng cách copy lyric ra word, xoá lyric trong Finale đi, sửa các mũi tên định dòng lyric, rối chép lyric từ word vào lại finale.
    Phần mềm này tiết kiệm thời gian chép lại nốt nhạc từ file pdf vào phần mềm chép nhạc để dịch sang giọng phù hợp cho kèn
    Bây giờ là phần hướng dẫn cài đặt và sử dụng

1.1. Cài đặt PDF to Music Pro

Đầu tiên click vào biểu tượng PDF to Music Pro.setup. sau đó thực hiện thao tác theo các bước như các hình sau:

Bước cuối copy file PDFToMusic Pro.exe trong thu mục crak vào ổ C/ program/PDFtoMusic Pro → pate → click biểu tượng và nhập seris như hình (ha….) sau đó bấm ok/yes để kết thúc quy trình cài đặt

1.2. Hướng dẫn sử dụng

- Click vào biểu tượng icon của chương trình trên dektop.

- Vào file → open file pdf → tư đây ta có thể chỉnh sửa hoặc phát play bản nhạc. (bản nhạc pdf phải tương đối nét và sạch sẽ thì chương trình mới đọc được âm thanh.

- Để thay đổi giá trị trường độ nốt nhạc click chuột phải trực tiếp vào nốt nhạc chương trình sẽ hiện các icon giá trị nốt nhạc để thay đổi.

- Muốn thay đổi âm sắc, nhạc cụ diễn tấu bản nhạc vào correction → Instrumments

- Để xuất file thành định dạng khác như: Audio. Midi.,. vào file → Export

Bài này mình có tham khảo thêm một số ý trong bài của bác hqmusic trên [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Link cho phần mềm này ở đây:
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Không thấy link nữa rồi bác ơi , cho em xin lại với

PTTH
    kingandmick's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    220
    Được THANKS 153 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tienocganhl [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Không thấy link nữa rồi bác ơi , cho em xin lại với
    LINH PHẦN MỀM ĐÂY NÈ: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

16. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới kingandmick cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    vn
    Thanks
    9
    Được THANKS 0 lần
    bạn ơi cho mình xin link tải [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    cảm ơn bạn nhìu

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối