Forum Home Your IP: 54.198.41.76

Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Xin cách đánh vọng cổ trên keyboard và sheet các bản cổ nhạc để đàn hát

PTTH
    Trần_Cường's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn Quận 4
    Thanks
    51
    Được THANKS 177 lần

Xin cách đánh vọng cổ trên keyboard và sheet các bản cổ nhạc để đàn hát

Thể loại cổ nhạc cải lương từ lâu đã đi vào lòng người khiến người dân việt trên toàn thế giới đều đam mê và say xưa vì một lý do nào đó không học hết những giai điệu thể điệu phong phú và đa dạng .Mình mở topic này mong anh em cũng như các thầy chuyên về nhạc cổ trên keyboard xin hướng dẩn cách đánh cũng như chia sẽ những bản sheet về vọng cổ ví dụ như phụng hoàng ,văn thiên tường ,nam ai ,khóc hoàng thiên nhiều lắm v.v... những thể loại ấy rất hay phù hợp với cộng đồng người việt ở phương xa với keyboard có thể vừa chơi tân vừa chơi cổ có thể nói là ôn lại những năm xa xứ những kỉ niệm về việt nam quê hương lại trổi dậy trong tim(theo lời tâm sự của 1 người bạn việt đã xứ xin lổi không tiện nói tên )Với lại theo mình thấy thì cải lương hay cổ nhạc miền nam dể đi vào lòng người mà giờ thấy mấy bạn chơi cổ nhạc trên keyboard thích quá ước muốn được đem tiếng đàn tới phục vụ cho cộng đồng mong anh em hay thầy hướng dẩn chia sẻ cho ...trân trọng cảm ơn ............."Mình cũng ở sài gòn có thầy nào dạy về bộ môn này xin cho địa chỉ để được bái sư".......

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thầy này đánh hay quá hihi mấy bạn biết thầy này là ai hông cho mình xin địa chỉ học nhen
    VAE TeamKhông dùng chữ màu mè kích thước to bạn nhé
    Trần Cường
    Mail: cuongprovui@gmail.com
    Nhóm : https://www.facebook.com/groups/ripsamplevip/

Tel: 0907860662

2. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Trần_Cường cho bài viết hữu ích này:

Manager
    DucAnh's Avatar
    Đang ở
    An Giang
    Thanks
    2,401
    Được THANKS 11,126 lần
    Trích dẫn Gửi bởi cuonghaha [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thầy này đánh hay quá hihi mấy bạn biết thầy này là ai hông cho mình xin địa chỉ học nhen
    Ông thầy này ở Lấp Vò - Đồng Tháp tui quen (còn teen lắm) tên NTP sếp của các diễn đàn chuyên về âm nhạc lĩnh vực guitar phím lõm trên keyboard. Bạn tìm đúng thầy rồi đó. Sếp vianhem.com luôn. Tui đang bái ông này làm sư phụ nhưng nghe thiên hạ "đồi thổn" ổng không nhận tui làm đệ tử....haizzzz
    Midi@: Cả hai ông đều kiu nhau = Thầy, có ai chịu làm trò đâu.

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới DucAnh cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,028 lần
    Ôi, thầy đánh hay quá đi mất, kiểu này nếu có dịp được gặp mặt trực tiếp nhất định phải bái sư (thầy hok chịu cũng mặc kệ thầy), nãy giờ nghe phê quá
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

6. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

NTP

Đại Học
    Tiểu Bảo's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    320
    Được THANKS 752 lần
    Nhìn là bít anh NTP rùi! Anh làm style cũng tuyệt cú mèo!

8. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tiểu Bảo cho bài viết hữu ích này:

NTP

PTTH
    Trần_Cường's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn Quận 4
    Thanks
    51
    Được THANKS 177 lần
    Tiếc thật phải chi thầy ở trên đây thì lại nhà học vài đường kiếm múa chơi ....................híc híc mình ở xì gòn mà đi xuống dưới ở học thứ nhất không biết có nhận không thứ 2 là gia đình hok cho đi xa đau lòng quá ..........thất vọng thiệt giờ muốn học thể loại cải lương mà hông biết phải bắt nguồn từ đâu ........trên đây thấy mấy quán có người đàn ghi ta phím lõm hay lắm nhưng chưa thấy ai chơi cải lương trên keyboard .Hôm bữa đám tang gần nhà thấy có keyboard đánh cổ chạy lại coi thì là chơi USB híc híc đau lòng quá ........muốn chơi người thật việc thật giờ giống như mò kim đáy biển á ......Chẳng biết sao để lĩnh hội được lĩnh vực này nữa buồn quá ..................Ai biết ở xì gòn có chổ nào hzem chỉ mình để mình đi học ................
    VAE TeamKhông dùng chữ màu mè kích thước to bạn nhé
    Trần Cường
    Mail: cuongprovui@gmail.com
    Nhóm : https://www.facebook.com/groups/ripsamplevip/

Tel: 0907860662

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Trần_Cường cho bài viết hữu ích này:

THCS hieu_gaonam's Avatar
    Đang ở
    vĩnh long
    Thanks
    16
    Được THANKS 6 lần
    đúng là cao thủ chơi giữ quá..thâm phục