Forum Home Your IP: 54.166.203.17

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 25 của 25

Chủ đề: Xin tiếng cho korg triton

THCS
    Đang ở
    thành phố Hồ chí minh
    Thanks
    64
    Được THANKS 132 lần

Xin tiếng cho korg triton

chào các bác...e mua lại 1 cây korg triton classic....có bộ tiếng kinh quá....các bác có cho em xin 1 bộ tiếng khác được không...cám ơn nhiều

2. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới korg triton cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    long khánh
    Thanks
    6
    Được THANKS 9 lần
    Bác korg trion ơi bác vui lòng send lại cho mình bộ tiếng của korg x3 nhé mình đang cần nếu có hướng dẫn làm tiếng càng tốt mình mò nó hoài mà không được, lúc thì làm dc tiếng to lúc thì nhỏ xíu pó hand toàn tập.Bác có bộ tiếng sẵn thì cho em xin tham khảo với. Thanks nhìu

VAE TeamViết Thanks nhìu mà bấm thanks ít quá

THCS
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    244
    Được THANKS 242 lần
    Xin chào gia đình, Chuyện là thế này. em đang định mua cay korg triton LE. mà em chưa biết cây này hay hay là dở. chân thành xin hỏi ý kiến gia đình đã có ai sử dụng, hoặc biết về nó thì cho em xin 1 vài nhận xét và tư vấn.

Tiểu học
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    0
    Nếu xài sample cây này live,trước mắt bác phải có Ram.,bèo nhất là 64Mb,và phai có Rom để save sample(không có thì mua để gắn vào)..còn không thì chịu khó xài đỉa mềm vậy,vì chỉ có 1,4mb,nên hơi khó khăn trong việc lưu trử..Làm Live thì cây này 7 bộ preset,4 bộ combi (1 bộ 128 tiếng)

6. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới davidbeckham cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    krong ana
    Thanks
    11
    Được THANKS 3 lần
    Mấy anh sài x6 cho em hỏi. em mới lấy cây x6 có 2 bộ tiếng mỗi bộ có vài tiếng hay. em muốn cop mấy tiếng dồn thành một bộ. vậy phải làm như thế nào ạ. thank

PTTH
    thanhphatnguyen's Avatar
    Đang ở
    viet nam
    Thanks
    621
    Được THANKS 28 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Đàn Triton chỉ có ổ đĩa FDD thôi, do đó các voice và các hiệu chỉnh đều được ghi vào đĩa.
    Để cho các bác muốn cài lại hệ điều hành đàn hoặc khôi phục lại bộ tiếng gốc:

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Cách cài tôi cũng chưa thử cho Triton, nhưng nếu cho các đàn khác của hãng thì cần làm như sau;

Down về giải nén, sẽ ra từng cặp cho riêng từng đĩa mềm
    Ghi tất các thứ trong cặp đó ra đĩa (đừng copy nguyên cả cặp sang mà chỉ copy những gì trong cặp)
    Tắt đàn, đưa đĩa FDD 1 vào ổ đĩa, bật đàn. Đàn sẽ tự phát hiện và hỏi có cài ko. Nhấn đồng ý sau đó xem đòi hỏi đưa lần lượt các đĩa khác theo hướng dẫn trên màn hình

Chú ý khi cài mất điện là toi luôn OS cũ, lại cần cại lại từ đầu. NHớ lưu các dữ liệu bộ tiếng cần thiết trước khi cài
    Chắc cao thủ Vianhem mình rành nhiều dòng đàn nhân tiện e cũng đang ngắm cây korg triton 61key nên cũng muốn tham khảo ý kiến mọi người. e thấy dòng triton nhiều đời quá.... pro, classic, studio, le...... công dụng mỗi dòng khác nhau như thế nào mà phải ra nhiều đời thế?
    e đang phân vân giữa korg krome và korg trito 61key vì giá bán lại tầm 12tr ngang nhau. cây triton thì nặng hơn krome nhiều nhưng được cái bàn phím và chất âm dầy hơn krome theo e biết. còn về tiếng so giữa hai cây đàn thì e tham khảo trên mạng kkhoong thấy clip so sánh nên cũng ko biết thế nào, e chú trọng tới tiếng piano và mấy dàn dây, sax và dance...
    so sánh dòng triton vs trinity chắc triton pro hơn phải không?
    mọi người có thế thêm thông tin giúp em với, em cám ơn nhiều

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123