Forum Home Your IP: 54.224.60.122

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Chủ đề: Hỏi về SPD 30

Trung cấp

Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    68
    Được THANKS 108 lần

Hỏi về SPD 30

Các bác thân mến ! cho em hỏi cây SPD30

Các bác thân mến ! cho em hỏi cây SPD30 có rip sẵn như mấy cây trống chọc tay( R8. bOSS dr 770....) khác không ạ! giá của nó bây giờ khoảng bao nhiêu ạ

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Nhắc nhở Đôrêmi:
    - Hỏi câu hỏi cần rõ ràng, không đăng liên tiếp 2 bài viết hỏi về một nội dung

Phrase Loop Function
    The onboard Phrase Loop function lets you instantly create layered loops and phrases. You can record and store 50 phrases internally, with each containing up to three layers. You can also save your phrase data on your USB Memory.
    Không có rip sẵn nhưng có thể tự làm rip.
    Mà đánh trống điện tử dùng rip sẵn làm gì?
    Giá bán tại một số chỗ tầm 15-16 triệu đồng
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

3. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    chonguoitinhxa's Avatar
    Đang ở
    trảng bom
    Thanks
    39
    Được THANKS 130 lần
    A cho e hỏi con này so với spd20 có hơn chỗ nào không vậy, đang tính làm 1 kon nhưng nghe nói spd30 ko phải của japan nên đang lưỡng lự, e chưa sử dụng trống bao h tính làm kon ngồi nghịch tập tành

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Trích dẫn Gửi bởi chonguoitinhxa [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    A cho e hỏi con này so với spd20 có hơn chỗ nào không vậy, đang tính làm 1 kon nhưng nghe nói spd30 ko phải của japan nên đang lưỡng lự, e chưa sử dụng trống bao h tính làm kon ngồi nghịch tập tành
    Trước mình có sử dụng SPD20 1 thời gian (cũng chỉ nghịch thôi) nhưng sau không thích cho lắm (có thể 1 số anh em cho nó là hay nhưng mình thấy nó không được hay, khả năng edit efect hơi hạn hẹp , ít efect) nên mình đã gả em nó sang ngang, sau đó mình cũng đã tậu 1 em Spd30 , tuy được liệt vào hàng "PSR" như của yamaha nhưng em này làm mình khá hài lòng, giao diện dễ nhìn, dễ chỉnh, hiển thị nhiều thông số cần dùng và đặc biệt hơn nữa là bộ tiếng khá hay, tiếng mộc không chưa cần chỉnh đã hay rồi , chỉ cần thêm xíu là hay.

Đây là sound mình quay lại bằng điện thoại cùi , đánh cũng cùi , anh em đừng cười nhé

6. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    binh thuan
    Thanks
    103
    Được THANKS 38 lần
    Bác đánh vậy là quá hay rùi còn gì... sound nghe cũng ổn lắm... hay nhiều so với em rùi bác ơi!... bác có thể chia sẻ sound hay backup lun toàn bộ trống của bác cho tụi em được không?... hy vọng bác hết mình...

Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Trích dẫn Gửi bởi puvip [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bác đánh vậy là quá hay rùi còn gì... sound nghe cũng ổn lắm... hay nhiều so với em rùi bác ơi!... bác có thể chia sẻ sound hay backup lun toàn bộ trống của bác cho tụi em được không?... hy vọng bác hết mình...
    Bạn ơi thực tế thì mình setup mặt pad toàn là copy các mặt pad của preset thôi, cái dance này mình chọn Efec là Compresor, chỉnh các mặt pad volume vừa phải là ok bạn ah, ko cần chỉnh nhiều. Tiếng nó đã có sẵn reverb nên nghe rất mềm.

THCS
    Đang ở
    binh thuan
    Thanks
    103
    Được THANKS 38 lần
    Trích dẫn Gửi bởi SonSon [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn ơi thực tế thì mình setup mặt pad toàn là copy các mặt pad của preset thôi, cái dance này mình chọn Efec là Compresor, chỉnh các mặt pad volume vừa phải là ok bạn ah, ko cần chỉnh nhiều. Tiếng nó đã có sẵn reverb nên nghe rất mềm.
    Tính ra bác cũng dày dặn kinh nghiệm hơn anh em rùi... bác cứ úp lên cho mọi người cùng thử đi... ok?...

Cowboy's Avatar
    Đang ở
    ViAnhEm.com
    Thanks
    1,198
    Được THANKS 3,438 lần
    Nhiều tay trống đánh giá spd 20 và 30 chất tiếng cũng không khác nhau là mấy, bác sonson đầu tư cho bộ trống nhiều pad quá nhỉ, hâm mộ quá, nhưng mà coi chừng cổ tay hơi cứng, đánh lâu sẽ mỏi đó bác
    Cowboy™ Home
    Ai mang con sáo sang sông
    Để cho con sáo mất công...bay dzìa !

11. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Cowboy cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Thực tế ra mà nói SPD20 các tiếng pecusion nó gần gũi với tai nghe của anh em nhạc công hơn SPD30, Spd30 nhiều tiếng pecusion nó hơi lạ tai tuy rằng vẫn là tiếng của nhạc cụ đó. Còn về các tiếng trong bộ Drum set thì nó nhiều hơn Spd20, đa dạng hơn, nhiều hiệu ứng hơn, và đặc biệt mặt pad làm theo phong các "vi drum" (VDrum) - mặt lưới - nên độ nhạy cao, tạo cảm giác thật hơn cho người chơi.
    Cowboy @: Mình cũng là dân Amatuer nên cổ tay cứng nhắc, cũng vì thích đánh trống nên tự nghiên cứu mày mò chẳng theo bài bản nào cả. Mình có 1 bộ trống jazz nên cố set cái Edrum này cho nó có thế tay tương ứng với Adrum , vì thế mới kiếm nhìu nhìu mặt pad

THCS Maximus Nguyen's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh
    Thanks
    2
    Được THANKS 10 lần
    SPD 30 chức năng cũng gần như SPD 20 chỉ được update thêm nhiều sound tiếng mới, được dùng chủ yếu là để jam thêm với Trống jazz khi gặp những bài nhạc điện tử, sài loop với effect nhiều quá. Mấy bác nào chơi percussion thì dùng cái này tiện, thay vì xách nguyên giàn conga bông. Rif sẵn của nó chỉ có vài cái gọi là demo thôi, chứ chức năng chính của nó là để đánh như trống jazz

14. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Maximus Nguyen cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối