Forum Home Your IP: 54.196.5.6

Trang 1 của 6 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 53

Chủ đề: Đổi tiếng (revoice) và chỉnh âm lượng (volume)... cho song midi trên đàn

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần

Đổi tiếng (revoice) và chỉnh âm lượng (volume)... cho song midi trên đàn

Hieunguyen có hỏi mình và mình đã hướng dẫn trên Chat room. Nay viết lại cho anh em nào cần thì cứ theo hướng dẫn này làm nhé.(Trên đàn 2100) Đầu tiên load bài song đó rồi ấn MIXING CONSOLE 3 lần, trên trang VOL/VOICE giữa màn hình hiện ra biểu tượng tiếng nhạc cụ của 8 track cần đổi tiếng track nào bạn ấn vào nút trên của track đó nó sẽ hiện ra trang có tiếng hiện tại, muốn đổi tiếng hiện tại bạn nhấn vào những nút ở phần voice trên đàn và chọn tiếng bình thường theo ý mình. Nếu bạn muốn đổi tiếng phần sty thì bạn nhấn nút MIXING CONSOLE lần nữa track 9-16 hiện ra bạn có thể thay đổi theo ý muốn nhưng bạn ko nên thay đổi track 9 và 10 hoặc track nào có biểu tượng Drums hoặc bộ gõ phụ. Khi đã như ý rồi bạn ấn EXIT thoát khỏi MIXING, tiếp theo ấn DIGITAL RECORDING --->SONG CREATOR --->NEXT 1 lần đến thẻ CHAN NEL ấn nút B 4 lần đến chữ SE UP, trong khung SELEC bạn để ý xem ô vuông VOICE đã có dấu tích chưa nếu chưa thì tích vào (Theo mặc định thì tất cả 6 ô chức năng đều có dấu tích), xong bạn ấn nút D (EXECUTE) chờ một lát SAVE là xong. Chúc bạn thành công ! ./.

Kyorgan

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

2. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Mình xin bổ sung thêm cho phần chỉnh sửa song. bạn nào muốn tăng hay giảm tốc độ (tempo) thì selech bài song đó, sau đó chọn 1 track (nhấn chane) nào mà (off-ko ghi giai điệu) (trên đàn 2100 và các đan khác có chức năng tương tự) bạn nhấn nút "REC"và nhấn kèm track đó, sau đó bạn chỉnh DÂTENTRY sao cho tóc độ vừa với bạn chọn, bạn nhấn play đợi nghe hết bài sau đó save bạn đã có 1 bài song với tempo khác, cách 2 có thể vào phần SONGCRACKTOR.

4. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,748 lần

Đổi tiếng (revoice) và chỉnh âm lượng (volume)... cho song midi trên đàn

Mình có câu hỏi thế này,anh em nào biết giúp với,mình muốn chỉnh sửa 1 bài song nào đó,(ví dụ muốn trống to lên thì sửa thế nào) đã thử làmrồi nhưng cứ lưu vào xong thoát ra bấm lại file đó để chạy thì nó lại về hiện trạng ban đâu như lúc chưa chỉnh là sao ?xin ý kiến các bác

Đao Phủ

6. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,157 lần
    Bạn quên bấm Escure rồi. Với các đàn 740 trở xuống thì cứ Edit và Save vào là OK nhưng với những đàn từ 2000 trở lên thì phải thêm 1 bước nữa mới đc.
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

8. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,703 lần
    Chắc bố Tùng nó chỉnh ở Mixing consol rồi không vào digi rec--song để xác nhận = setup trước khi save lại rùi.

10. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,748 lần
    Trích dẫn Gửi bởi midi2657 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chắc bố Tùng nó chỉnh ở Mixing consol rồi không vào digi rec--song để xác nhận = setup trước khi save lại rùi.
    Bác midi2657 viết ra từng bước ra để em nhìn đó em chỉnh đi chứ nói như vậy em cũng khó hiểu lắm,bác tông cảm món nay em hơi dốt

Đao Phủ

12. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuongminh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    mình có câu hỏi thế này,anh em nào biết giúp với,mình muốn chỉnh sửa 1 bài song nào đó,(ví dụ muốn trống to lên thì sửa thế nào) đã thử làmrồi nhưng cứ lưu vào xong thoát ra bấm lại file đó để chạy thì nó lại về hiện trạng ban đâu như lúc chưa chỉnh là sao ?xin ý kiến các bác
    (Trên đàn 2100) Đầu tiên load bài song đó rồi ấn MIXING CONSOLE 3 lần, trên thẻ VOL/VOICE giữa màn hình hiện ra biểu tượng tiếng nhạc cụ của 8 track cần đổi tiếng track nào bạn ấn vào nút trên của track đó nó sẽ hiện ra trang có tiếng hiện tại, muốn đổi tiếng hiện tại bạn nhấn vào những nút ở phần voice trên đàn và chọn tiếng bình thường theo ý mình. Nếu muốn tăng volume các track thì ấn các các nút +1 ->+8. Tiếp theo nhấn nút MIXING CONSOLE lần nữa track 9-16 hiện ra bạn có thể thay đổi tiếng theo ý muốn hoặc tăng giảm Volume. Khi đã như ý rồi bạn ấn EXIT thoát khỏi MIXING, tiếp theo ấn DIGITAL RECORDING --->SONG CREATOR --->NEXT 1 lần đến thẻ CHAN NEL ấn nút B 4 lần đến chữ SE UP, trong khung SELEC bạn để ý xem ô vuông VOICE đã có dấu tích chưa nếu chưa thì tích vào (Theo mặc định thì tất cả 6 ô chức năng đều có dấu tích), xong bạn ấn nút D (EXECUTE) chờ một lát SAVE là xong. Chúc bạn thành công ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

14. 15 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,748 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Kyorgan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    (Trên đàn 2100) Đầu tiên load bài song đó rồi ấn MIXING CONSOLE 3 lần, trên trang VOL/VOICE giữa màn hình hiện ra biểu tượng tiếng nhạc cụ của 8 track cần đổi tiếng track nào bạn ấn vào nút trên của track đó nó sẽ hiện ra trang có tiếng hiện tại, muốn đổi tiếng hiện tại bạn nhấn vào những nút ở phần voice trên đàn và chọn tiếng bình thường theo ý mình. Nếu bạn muốn đổi tiếng phần sty thì bạn nhấn nút MIXING CONSOLE lần nữa track 9-16 hiện ra bạn có thể thay đổi theo ý muốn nhưng bạn ko nên thay đổi track 9 và 10 hoặc track nào có biểu tượng Drums hoặc bộ gõ phụ. Khi đã như ý rồi bạn ấn EXIT thoát khỏi MIXING, tiếp theo ấn DIGITAL RECORDING --->SONG CREATOR --->NEXT 1 lần đến thẻ CHAN NEL ấn nút B 4 lần đến chữ SE UP, trong khung SELEC bạn để ý xem ô vuông VOICE đã có dấu tích chưa nếu chưa thì tích vào (Theo mặc định thì tất cả 6 ô chức năng đều có dấu tích), xong bạn ấn nút D (EXECUTE) chờ một lát SAVE là xong. Chúc bạn thành công
    Cảm ơn đai ca Kỳ,em có lạc toppic đâu đại ca

Đao Phủ

16. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Hải Phòng
    Thanks
    201
    Được THANKS 40 lần
    các anh ơi...em làm 1 số song bài hát.nhưng khi em đưa ra đĩa thi nó lại mất 1 số trak..e ko hiểu thế nào nuũa...mong các anh giúp đỡ..và 1 điều nũa là.em muốn điều chỉnh tranpot.nhưng khi cho ra đĩa cd nó lại vẫn giữ nghuyeen tranpot mà mình làm ban đầu.hic...các anh giúp em với
    Nơi nào tiếng nói bất lực thì ở đó xuất hiện một thứ ngôn ngữ mới, đó chính là: ÂM NHẠC

18. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới phuong_piano212 cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,028 lần
    Trích dẫn Gửi bởi phuong_piano212 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    các anh ơi...em làm 1 số song bài hát.nhưng khi em đưa ra đĩa thi nó lại mất 1 số trak..e ko hiểu thế nào nuũa...mong các anh giúp đỡ..và 1 điều nũa là.em muốn điều chỉnh tranpot.nhưng khi cho ra đĩa cd nó lại vẫn giữ nghuyeen tranpot mà mình làm ban đầu.hic...các anh giúp em với
    1- Đăng bài nhầm topic rồi đấy bạn thân mến ạ!!!
    2- Đưa ra đĩa là thế nào? Mất một số track là thế nào?
    3- Transport rồi xuất ra CD như thế nào?

Nơi nào tiếng nói bất lục thì ở đó xuâìt hiện một thú ngôn ngũ mới,đó chính là : ÂM NHẠC
    4- Vấn đề này hơi tế nhị chút nhưng bạn có thể sửa lại chữ ký được không, không lẽ viết Tiếng Việt chuẩn với bạn lại khó khăn đến thế sao?
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

20. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 6 12345 ... CuốiCuối