Forum Home Your IP: 54.224.11.137

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 53

Chủ đề: Đổi tiếng (revoice) và chỉnh âm lượng (volume)... cho song midi trên đàn

Tiểu học
    Đang ở
    rt
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Cảm ơn các bạn, những bài viết thật nhiều thông tin và cần thiết
    Nói cám ơn suông thì chả hay ho tý nào.
    Hay là đang câu bài ?

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    33
    Được THANKS 188 lần
    Cho em hỏi, mún đổi tiếng của song trong từng thời điểm mình phải sao zạ, ví dụ phút 1 tiếng sáo, phút 2 tiếng tranh, khi em đổi tiếng sáo là toàn bộ midi toàn là tiếng sáo ko à, tk cả nhà

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,703 lần
    Trích dẫn Gửi bởi bengoc [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cho em hỏi, mún đổi tiếng của song trong từng thời điểm mình phải sao zạ, ví dụ phút 1 tiếng sáo, phút 2 tiếng tranh, khi em đổi tiếng sáo là toàn bộ midi toàn là tiếng sáo ko à, tk cả nhà
    Việc này chỉ có thể thực hiện lúc đang thu song Midi, hoặc trên Sonar nếu bạn có sử dụng Vi tính.
    Trên đàn cũng làm được nhưng rắc rối đến nổi mình quên mất rồi, hỏi chú Kỳ xem.

4. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    xuanvu_nhutnhat's Avatar
    Đang ở
    hà nội
    Thanks
    934
    Được THANKS 2,087 lần
    Trích dẫn Gửi bởi bengoc [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cái này bạn vào mục Song Creater(YAMAHA) rồi chọn Step rec rồi chọn Trạck mà bạn muốn đổi Voice ,chọn đến số nhịp bạn muốn đổi voice rồi nhấn luôn vào âm sắc mà bạn muốn đổi thành bên phần "Voice" rồi lại chọn đến nhịp khác làm tướng tự .Cái này là thay đổi giá trị Program trong Track Song midi cách trên là cách làm tắt !
    Đinh Xuân Vũ
    Mail : Xuanvu.nhutnhat@gmail.com
    Rất vui khi được và giao lưu và học hỏi từ mọi người !!!
    Psr 2100 > S900 > Roland E50 > S910 > S550b > Roland Gw8 >S910>Korg PA600 !
    Cung cấp các thiết bị Karaoke, vang số, ship toàn quốc ạ !

6. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới xuanvu_nhutnhat cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Như Xuanvu_nhutnhat hướng dẫn là đúng rồi nhưng để cụ thể hóa những thao tác thì mình bổ sung như sau : "Cái này bạn vào mục Song Creater(YAMAHA) rồi" nhấn NEXT hoặc TAB trên màn hình cho đến khung 1-16. Nhấn nút F có biểu tượng CH..1, để chọn track có tiếng cần đổi theo thời điểm.

Nhấn Play cho bài song và track đó chạy đến thời điểm muốn đổi tiếng thì dừng lại. (Tiếng sẽ đổi sau note bôi đen) Chọn tiếng cần đổi ở nút các voice bên phải đàn rồi lật các page đến tiếng cần đổi thì nhấn chọn như ta chọn tiếng chơi bt. (Nút USE Voi không có tác dụng, tiếng ta chế không đổi được, chỉ đổi được tiếng Preset của đàn thôi).

Nhấn EXIT trở lại khung 1-16, tiếng đã được đổi. Tiếp tục nhấn Play cho track đó chạy đến thời điểm muốn đổi thì nhấn Stop để đổi tiếp ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

8. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    5
    CÁm ơn về bài viết rất hay này

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    10
    Được THANKS 0 lần
    Xin anh có thể chỉ rõ hơn hoặc bằng hình ảnh để anh em trên diễn đàn dể biết

THCS
    Đang ở
    live duff
    Thanks
    0
    Cảm ơn bài hướng dẫn của các bác, đúng là buồn ngủ gặp chiếu manh, đổi voice hoài trong songmidi mà nó không thay đổi

THCS dinhxuangiapx3's Avatar
    Đang ở
    viet nam
    Thanks
    66
    Được THANKS 0 lần
    Các bác cho em hỏi tí ,tại sao cây đàn 910 của em cho sóng MIDI vào không đọc được

THCS dinhxuangiapx3's Avatar
    Đang ở
    viet nam
    Thanks
    66
    Được THANKS 0 lần
    Các bác cho em hỏi tí ,tại sao cây đàn 910 của em cho sóng MIDI vào không đọc được

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối