Forum Home Your IP: 54.80.208.105

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 53

Chủ đề: Đổi tiếng (revoice) và chỉnh âm lượng (volume)... cho song midi trên đàn

PTTH
    ilovebentre's Avatar
    Đang ở
    VN
    Thanks
    1,004
    Được THANKS 747 lần
    Trích dẫn Gửi bởi quanorgan1986 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bác cho em hỏi nếu muốn cắt bớt vài nhịp cho song thì phải làm sao?Ví dụ em có 1 bài midi,ban đầu mở lên nó không phát nhạc mà nó kêu leng keng(tiếng gõ nhịp)khoảng 8 cái sau đó mới chạy nhạc,em muốn cắt bỏ 8 nhịp này thì em phải làm sao trên đàn 2100.
    Những tiếng đó khi phát nó vẫn nhận là những nốt của bài nhạc, muốn xóa nó trước tiên Bạn bấm nút CHANNEL ON/OFF -->BẤM PLAY (để biết nó ở track mấy, khi phát track nào dấu tròn nhỏ sẽ sáng lên). Tiếp tục bấm nút [DIGITAL RECORDDING] chọn "SONG CREATOR" bấm "NEXT" đến trang "1-16" bấm nút [F] tìm đến track của nó và xóa những nốt không cần thiết (ở phần trên của track) --> Save và thoát ra. Tiếp tục vào phần [FUNCTION] chọn [SONG SETTING] --> chọn [QUICK STAR (ON)] Tùy chọn nầy sẽ cho phát liền tất cà các bài có khoảng trống (lặng) ở đầu bài. Thân!

2. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ilovebentre cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,028 lần
    Trích dẫn Gửi bởi ilovebentre [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tiếp tục vào phần [FUNCTION] chọn [SONG SETTING] --> chọn [QUICK STAR (ON)] Tùy chọn nầy sẽ cho phát liền tất cà các bài có khoảng trống (lặng) ở đầu bài. Thân!
    Hay quá, giờ mới biết chiêu này, trước toàn bấm play là nó tự bỏ khoảng lặng ở đầu hóa ra là có thiết lập được, cảm ơn anh yêu bến tre nhé
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

4. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Quãng Ngãi
    Thanks
    60
    Được THANKS 32 lần
    Thanks nặng tay nè......... Nói tóm lại là rất rõ ràng.

VAEThanks nặng tay mà không bấm nút thì nói cũng vô nghĩa thôi bạn à.

THCS
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    5
    Cho em hỏi làm đoạn Break thì vào phần nào?

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,028 lần
    Trích dẫn Gửi bởi nhancom [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cho em hỏi làm đoạn Break thì vào phần nào?
    Vào phần Break chứ vào đâu nữa trời, bấm nút break là được
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

8. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    Hưng yên
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Các bạn ơi cho mình hỏi một câu nhé. Mình có 1 bài song làm Am giờ muốn chuyển lên A#m mà không cần transpost chỉ cần ấn vào song đó là A#m luôn ý thì làm tn? Các bạn có hiểu mình hỏi k ạ?

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi acpro90 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bạn ơi cho mình hỏi một câu nhé. Mình có 1 bài song làm Am giờ muốn chuyển lên A#m mà không cần transpost chỉ cần ấn vào song đó là A#m luôn ý thì làm tn? Các bạn có hiểu mình hỏi k ạ?
    Chỉ cần đọc 50% bài viết của bạn đã biết bạn đang bị vướng mắc gì rồi. Chỉ có điều không hiểu là bạn dùng đàn gì mà thôi. Có thể bạn dùng đàn đời tầm trung trở xuống, hoặc là nếu đàn đời cao thì bạn cũng ít kinh nghiệm về sử dụng và khai thác keyboard. Bạn làm như sau nhé :

Function (nếu dòng Sxxx) -> Digital rec menu (nếu dòng PSR) -> Song Creator -> Tab (Next) -> Ấn nút B 3 lần rồi "vặn núm của các track lên 1 đơn vị (trừ các track drum và bộ gõ phụ) -> Execute -> Save -> OK ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

11. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    68
    Được THANKS 108 lần
    Vay các anh cho em hoi ! mình muồn thay đổi điệu trống thì phải làm như thế nào ạ! em cám ơn!
    VAE TeamViết Tiếng Việt có dấu đầy đủ và bỏ dấu chính xác đi em

THCS
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Đôrêmi [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    mình muồn thay đổi điệu trống thì phải làm như thế nào ạ! em cám ơn!
    Nếu thay đổi voice trống thì làm theo hướng dẫn ở trên, chỉnh trong mixing console rồi save lại, còn muốn thay hẳn thì... thu lại track trống đó chứ còn sao nữa

Đại Học
    xuanvu_nhutnhat's Avatar
    Đang ở
    hà nội
    Thanks
    934
    Được THANKS 2,087 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Gửi bởi quanorgan1986 Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi nếu muốn cắt bớt vài nhịp cho song thì phải làm sao?Ví dụ em có 1 bài midi,ban đầu mở lên nó không phát nhạc mà nó kêu leng keng(tiếng gõ nhịp)khoảng 8 cái sau đó mới chạy nhạc,em muốn cắt bỏ 8 nhịp này thì em phải làm sao trên đàn 2100.
    ilovebentre;53105
    Những tiếng đó khi phát nó vẫn nhận là những nốt của bài nhạc, muốn xóa nó trước tiên Bạn bấm nút CHANNEL ON/OFF -->BẤM PLAY (để biết nó ở track mấy, khi phát track nào dấu tròn nhỏ sẽ sáng lên). Tiếp tục bấm nút [DIGITAL RECORDDING] chọn "SONG CREATOR" bấm "NEXT" đến trang "1-16" bấm nút [F] tìm đến track của nó và xóa những nốt không cần thiết (ở phần trên của track) --> Save và thoát ra. Tiếp tục vào phần [FUNCTION] chọn [SONG SETTING] --> chọn [QUICK STAR (ON)] Tùy chọn nầy sẽ cho phát liền tất cà các bài có khoảng trống (lặng) ở đầu bài. Thân!
    Làm cách trên rất mất thời gian nếu muốn xoá 10 ô nhịp đầu chẳng hạn thì ....Em có cách này nhanh gấp nhiều lần nếu muốn xoá những ô nhịp ở đầu của một bài Son Midi các bác vào [Digital rec menu >Song creater ở ngay tab đầu tiên - Rec mode các bác chọn phần "Rec start" là "punch in at....001" còn bên "Rec end " là "punch in out ...số nhịp cần xoá" sau đó ấn nút Rec rồi ấn Play (phần Song) chờ cho nó chạy hết số nhịp cần xoá là xong .
    Đinh Xuân Vũ
    Mail : Xuanvu.nhutnhat@gmail.com
    Rất vui khi được và giao lưu và học hỏi từ mọi người !!!
    Psr 2100 > S900 > Roland E50 > S910 > S550b > Roland Gw8 >S910>Korg PA600 !
    Cung cấp các thiết bị Karaoke, vang số, ship toàn quốc ạ !

15. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới xuanvu_nhutnhat cho bài viết hữu ích này:

NTP

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối