Forum Home Your IP: 54.92.153.90

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 53

Chủ đề: Đổi tiếng (revoice) và chỉnh âm lượng (volume)... cho song midi trên đàn

Cao Đẳng

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    4,007
    Được THANKS 1,198 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Kyorgan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    (Trên đàn 2100) Đầu tiên load bài song đó rồi ấn MIXING CONSOLE 3 lần, trên trang VOL/VOICE giữa màn hình hiện ra biểu tượng tiếng nhạc cụ của 8 track cần đổi tiếng track nào bạn ấn vào nút trên của track đó nó sẽ hiện ra trang có tiếng hiện tại, muốn đổi tiếng hiện tại bạn nhấn vào những nút ở phần voice trên đàn và chọn tiếng bình thường theo ý mình. Nếu bạn muốn đổi tiếng phần sty thì bạn nhấn nút MIXING CONSOLE lần nữa track 9-16 hiện ra bạn có thể thay đổi theo ý muốn nhưng bạn ko nên thay đổi track 9 và 10 hoặc track nào có biểu tượng Drums hoặc bộ gõ phụ. Khi đã như ý rồi bạn ấn EXIT thoát khỏi MIXING, tiếp theo ấn DIGITAL RECORDING --->SONG CREATOR --->NEXT 1 lần đến thẻ CHAN NEL ấn nút B 4 lần đến chữ SE UP, trong khung SELEC bạn để ý xem ô vuông VOICE đã có dấu tích chưa nếu chưa thì tích vào (Theo mặc định thì tất cả 6 ô chức năng đều có dấu tích), xong bạn ấn nút D (EXECUTE) chờ một lát SAVE là xong. Chúc bạn thành công

Mà bạn đang đi lạc topic đó, chắc phải chuyển bài ra chỗ khác
    EM có làm giống hệt các bước mà bác Kyorgan hướng dẫn ở trên, ở đàn S900 nhưng kết quả lại không được có phải ở đàn S900 thì việc đổi tiếng cho bài song khác 2100 không bac KY??? mong bác chỉ dùm em với nhé:a:
    YAMAHA S910

2. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới YeunhacNB cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi yeunhacnb [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    EM có làm giống hệt các bước mà bác Kyorgan hướng dẫn ở trên, ở đàn S900 nhưng kết quả lại không được có phải ở đàn S900 thì việc đổi tiếng cho bài song khác 2100 không bac KY??? mong bác chỉ dùm em với nhé:a:
    Không khác đâu, về cơ bản vẫn như vậy thôi, có điều khi bạn load song vào bộ nhớ rồi, thì vào thằng song recorder, vào thẻ channel, xuống chỗ setup, rồi bấm mixing console cân chỉnh tiếng như bình thường, sau khi ok bấm exit 1 lần rồi bấm execute, sau đó thì save lại.
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

4. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Bachkhoa09's Avatar
    Đang ở
    Suối Nghệ - Châu Đức - Bà Rịa Vũng Tàu
    Thanks
    10,379
    Được THANKS 10,950 lần
    Không biết có lạc đề không nếu có thì mong Amin thông cảm nha.
    Các bác mở Song ra nghe có khi nào cấy thêm cả Style vào không?.VD như bài Lý Đêm Trăng khi phát ta mở thêm Style Cha cha cộng vào nghe rất hay đàn sẽ tự động báo Fill khi chuyển qua Main khác . Các bác làm thử đi nghe khác liền hà.!

6. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Bachkhoa09 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Với điều kiện ta thâu Song Seq với Sty và làm bằng "Đàn Yamaha" PSR 1000 trở lên thì nó sẻ được như bạn nói,có điều mở thêm Sty thì 2 track Drum hoặc Bass cùng chạy thì mần răng mà nghe hỉ?
    Đàn Ya có đến hai loại Song DEMO,một là 16 Track midi bình thường.Hai là các track chạy đồng thời với Sty.Cách làm này ta chọn STY xong vào Digi rec--Song --next--(trang 3-4 gì quên rồi,đang xa vợ mà,bạn nào biết bổ sung dùm mình với).Soạn sẳn các đoạn bằng cách đánh chữ như làm Lyric vậy.Ví dụ:MainA--C----Am----Dm----G...v..v.
    Cách này mất công nhưng độ chuẩn thì tuyệt chính xác.Trong khi Play ta có thể Stop Sty để các track solo chạy no-Chord.
    Các bạn thử tham khảo các bài Demo Sty có sẳn trong đàn.
    Bài này với bài của BK09 lạc đề chắc luôn rồi,nếu thấy bàn luận rôm rả chú Thương chuyển dùm sang mục khác nha!

8. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuongminh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    cảm ơn đai ca Kỳ,em có lạc toppic đâu đại ca
    Woooo !! Sorry "đệ" nhé. Bài đấy là viết ở bên VKB trả lời cho một người khác lâu lắm rồi. Khi chuyển về sơ suất không để ý, chứ không phải nói đệ đâu, kẻo hiểu lầm nhau thì chán chết. Đệ là người duy nhất trên Forum offline, có tình cảm đặc biệt với nhau nên không bao giờ "đại ka" lại nói "đệ" như vậy ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

10. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    hoangviet85's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    74
    Được THANKS 301 lần

Cho mình hỏi cách làm tăng âm lượng gốc của song midi trên đàn yamaha?

Đỗ Hoàng Việt
    Thành phố Hưng Yên

12. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoangviet85 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,176 lần
    Lại là ông này hỏi... Hỏi gì mà toàn những câu oái oăm thế. Chẳng nhẽ chỉnh Volume Song lên 127 vẫn chưa đủ sao? Vậy là loa phò roài.
    Nếu chỉnh Volume tổng mà vẫn ko đủ vậy chỉ còn cách duy nhất nữa là vào Rec Song chỉnh Volume lên hết cỡ là 127 rồi save lại. Cảm thấy chưa an tâm nữa thì vô nốt cái EQ chỉnh 5 cột như sau : 12 _ 12 - 12 - 12 _ 12.
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

14. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    Ối anh ơi! Thế người ta căn chỉnh volume của từng track bằng 0 à?
    Có lẽ cách duy nhất tăng volume tổng ở Balance lên thôi, còn chỉnh trong REC song thì phải chỉnh giống nhau. VD: Track1 tăng lên 10, thì tất cả đều thế, nghe mới được.

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

16. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoangviet85 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tăng âm lượng gốc là như thế nào? đẩy volume các track lên 127 hết? để nguyên song midi vặn hết cỡ loa đàn? Để nguyên song midi để nguyên loa đàn vặn hết cỡ ampli có được không?
    Câu hỏi của bạn hơi tiết kiệm chữ đấy, tớ nghĩ là với một giáo viên thì nên diễn đạt vấn đề bạn cần quan tâm một cách rõ ràng hơn nữa, chứ không phải một câu hỏi cụt lủn như thế đâu.
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

18. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Có trường hợp cưng đàn,sợ hỏng phím đàn nên thâu Midi quá nương tay,các track có Velociti thấp,có nâng volume lên 127 vẩn nghe nhỏ xíu.
    Mình làm bằng cách mở File Midi vào Sonax,chọn từng track rồi mở lệnh ScaleVelociti,chỉnh Begin=110,End=110,tích chọn Percentages rồi Ok,làm vài lần cho đến khi vừa ý.
    Thao tác tương tự với các track còn lại(track nào nghe vừa thì thôi).
    Nếu tất cả các track đều nhỏ thì Contrl+A rồi thao tác như trên.
    Cũng có khi Velociti chuẩn rồi nhưng bị khóa Expression thì cho Expresion lên 127 tất cả các track.
    Hướng dẩn vầy rồi mà vẩn không được thì gửi File midi lên đây mình chỉnh giúp bạn.

20. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối