Forum Home Your IP: 54.92.175.204

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345
Kết quả 41 đến 50 của 50

Chủ đề: Chuyện đi chơi đàn của anh em

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,911
    Được THANKS 13,327 lần

Chuyện đi chơi đàn của anh em

Lâu lắm rồi, mình đi bắt lợn ở Đồng nai cho anh Cư (anh này ở Hố nai, chắc dongiangsinh và các anh em ở Đồng nai thì biết), hôm đó, ngày tốt, lợn đông, thiếu người, thành thử ban nhạc chỉ có 1 người chính, còn 3 tay kia là cho có đủ người theo hợp đồng thôi, chứ chẳng biết gì. Hôm đó mình vác theo cây Roland JV 80, chạy đến gần giáo xứ Tiên chu thì gặp anh Cư, trao đổi vội vàng, chỉ chỗ cho mình đến nơi, xong là mỗi người 1 nẻo. Đến nơi thì chả thấy MC lẫn ca sĩ nào, gọi Cư thì được biết ca sĩ rất thiếu, MC cũng vậy, chút mới tới, mãi đến khi làm lễ xong, sắp vào tiệc cũng chả có ma nào, lại gọi hỏi thì Cư điều đến cho 1 em, bảo là em này hát karaoke tốt lắm. Thôi thì có còn hơn không. Em này tướng cao ráo, mặt xinh, quần áo chải chuốt, ra vẻ chuyên nghiệp lắm, giới thiệu ca khúc xong, mình intro, xong intro thấy em không hát, mình intro lại, vẫn không hát, mình lại intro, đến lần thứ 4 thì bắt đầu bực, đến lần thứ 5 thì hết chịu nổi, mình quát lên "vô đi", em tần ngần 1 lúc rồi bỏ micro xuống đi vô sau sân khấu, báo hại một mình mình phải độc tấu (mấy ông kia là cascadeur, 1 nốt bẻ đôi không biết), mà mình lại đang cầm JV 80, không có style, chỉ có voice thôi. Bây giờ nghĩ lại thì cười, lúc đó thì mệt mỏi vô cùng.

Đại Học
    thanhnam_gv's Avatar
    Đang ở
    Nam Đinh
    Thanks
    2,529
    Được THANKS 1,640 lần
    Mình thì cũng có một kỷ niệm nho nhỏ về chuyện “gõ phím” như sau: Hồi năm 2005 hay 2006 gì đó, Bộ Giáo dục cấp phát cho các trường Trung học Cơ sở mỗi trường 1 cây organ hiệu Casio CTK-571, từ thủa bé tới … lúc đó, mình mới được tự mình gỡ thùng giấy và nhấc cây đàn ra. Nói nhỏ với thầy hiệu trưởng “em mượn mang về nhà tập nhé?” Khoái quá! Vì được đánh đàn organ thật chứ không phải là vừa thổi vừa gõ cái Melodion nữa.Tập đàn mà không có ai dạy bảo;Tập đàn mà không có mạng Internet để học hỏi;Tập đàn mà không có tài liệu hướng dẫn;….tập các ca khúc mà đi chụp ảnh đám cưới hay thấy người ta hát. Tập các bài mà Hội nghị người ta hay dùng. Tập các bài mà mình đã nghe, biết và thích. Vừa tập vừa hát theo, rồi nghe băng đài để tập, xem bài đó con trai hát giọng nào, con gái hát giọng nào?
    Ặc, vì không được học hành cơ bản nên cứ cộng trừ tone cho nhanh.
    Ấy vậy mà sau 2 tháng tập đàn, em đã có người gọi đi đánh phục vụ Lễ Khánh thành Nhà văn hoá xóm cơ đấy. Sung sướng! Vì tiền công được 120k! Cứ ôm em Casio được hơn 1 năm thì các anh bạn đi bắt lợn biết đến và gọi đi theo cùng. Lúc đó mình được làm quen với các loại đàn khác ngon hơn “đàn của mình” hi hi. …
    Ngoảnh đi ngoảnh lại, vậy là kể từ tháng 8-2007 mua S900 đến bây giờ. Mình vẫn mãi còn nhớ cái cảm giác được “gõ phím” đàn organ thật. Hôm nay đến trường, lôi cây đàn cũ ra và vẫn thấy nó còn rất đáng yêu.
    Đàn này không có “pen”
    Vẫn còn dùng tốt.

(chia sẻ với mọi người tâm trạng cảm xúc của mình)
    Cám ơn mọi người đã đọc những dòng tâm sự của mình!
    Chúc [you] có những giây phút thật ý nghĩa cùng Vianhem.com!

3. 17 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thanhnam_gv cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    thanhnam_gv's Avatar
    Đang ở
    Nam Đinh
    Thanks
    2,529
    Được THANKS 1,640 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Oldman [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Lâu lắm rồi, mình đi bắt lợn ở Đồng nai cho anh Cư (anh này ở Hố nai, chắc dongiangsinh và các anh em ở Đồng nai thì biết), hôm đó, ngày tốt, lợn đông, thiếu người, thành thử ban nhạc chỉ có 1 người chính, còn 3 tay kia là cho có đủ người theo hợp đồng thôi, chứ chẳng biết gì. Hôm đó mình vác theo cây Roland JV 80, chạy đến gần giáo xứ Tiên chu thì gặp anh Cư, trao đổi vội vàng, chỉ chỗ cho mình đến nơi, xong là mỗi người 1 nẻo. Đến nơi thì chả thấy MC lẫn ca sĩ nào, gọi Cư thì được biết ca sĩ rất thiếu, MC cũng vậy, chút mới tới, mãi đến khi làm lễ xong, sắp vào tiệc cũng chả có ma nào, lại gọi hỏi thì Cư điều đến cho 1 em, bảo là em này hát karaoke tốt lắm. Thôi thì có còn hơn không. Em này tướng cao ráo, mặt xinh, quần áo chải chuốt, ra vẻ chuyên nghiệp lắm, giới thiệu ca khúc xong, mình intro, xong intro thấy em không hát, mình intro lại, vẫn không hát, mình lại intro, đến lần thứ 4 thì bắt đầu bực, đến lần thứ 5 thì hết chịu nổi, mình quát lên "vô đi", em tần ngần 1 lúc rồi bỏ micro xuống đi vô sau sân khấu, báo hại một mình mình phải độc tấu (mấy ông kia là cascadeur, 1 nốt bẻ đôi không biết), mà mình lại đang cầm JV 80, không có style, chỉ có voice thôi. Bây giờ nghĩ lại thì cười, lúc đó thì mệt mỏi vô cùng.

Mình xin góp một chuyện về chủ đề này.
    ở khu vực mình, có một anh bạn chơi organ tàm tạm nhưng lại là bá chủ trong một khu vực. Anh ta bao toàn bộ đám cưới từ cây tăm, bàn ghế, bát đĩa, phông buồm cho đến …. ban nhạc, thợ quay Video.
    Có lần “bọn trẻ” nó lên bảo: “anh ơi, đánh cho em bài …” (bài này nhân vật chính không biết)
    - (trả lời): Mày hát bài khác đi, bài đó nghe không bốc. Hát bài Lời tỏ tình “rễ” thương đi.
    - Bài đó em không thích.
    - Mày hát bài đó đi, mày có hát không? Tao gọi thằng khác lên hát bây giờ.
    - Vâng, để em hát bài Lời tỏ tình “rễ” thương.
    He he.

5. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thanhnam_gv cho bài viết hữu ích này:

Thủy Tinh Manager
    NTP's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    11,980
    Được THANKS 14,322 lần
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnam_gv [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình thì cũng có một kỷ niệm nho nhỏ về chuyện “gõ phím” như sau: Hồi năm 2005 hay 2006 gì đó, Bộ Giáo dục cấp phát cho các trường Trung học Cơ sở mỗi trường 1 cây organ hiệu Casio CTK-571, từ thủa bé tới … lúc đó, mình mới được tự mình gỡ thùng giấy và nhấc cây đàn ra. Nói nhỏ với thầy hiệu trưởng “em mượn mang về nhà tập nhé?” Khoái quá! Vì được đánh đàn organ thật chứ không phải là vừa thổi vừa gõ cái Melodion nữa.Tập đàn mà không có ai dạy bảo;Tập đàn mà không có mạng Internet để học hỏi;Tập đàn mà không có tài liệu hướng dẫn;….tập các ca khúc mà đi chụp ảnh đám cưới hay thấy người ta hát. Tập các bài mà Hội nghị người ta hay dùng. Tập các bài mà mình đã nghe, biết và thích. Vừa tập vừa hát theo, rồi nghe băng đài để tập, xem bài đó con trai hát giọng nào, con gái hát giọng nào? .......!
    Trường hợp của bác này... nghe qua sao thấy giống em đến 99.9% vậy trời ?
    Nguyễn Triệu Phong_ Đt : 0939 845 008
    Mail : ntpkeyboards910@gmail.com
    "Âm nhạc khiến con người theo hướng thiện"

7. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NTP cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    ha noi
    Thanks
    208
    Được THANKS 104 lần
    Bác nhầm rồi, tiệc nhóm họ đông vui thật, nhưng nhiều tay không quen biết cũng đến ăn nhậu, hát hò, nhảy nhót rồi oánh lộn, rất phức tạp.
    VAE TeamNên quote một chút xíu để biết bạn đang trả lời bài viết nào

9. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới langdu69 cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    thanhnam_gv's Avatar
    Đang ở
    Nam Đinh
    Thanks
    2,529
    Được THANKS 1,640 lần
    Trích dẫn Gửi bởi NTP [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trường hợp của bác này... nghe qua sao thấy giống em đến 99.9% vậy trời ?
    Giống đến 99,9% thì ngon rồi. Nhưng còn cái 0,1% khác nhau đó thì chắc là sẽ rất nhiều chuyện đó nha. Cám ơn thành viên Thủy Tinh Manager!

11. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thanhnam_gv cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    298
    Được THANKS 45 lần
    Hôm bữa đi dự đám cưới, thấy tay chơi nhạc kia trông khá chuyên nghiệp, nhưng suy nghĩ kỹ thì anh ta hay hơn mình ở chỗ anh ấy sử dụng cây Yamaha quá "xịn" đàn cho máy con lợn ca toàn sử dụng trong USB chỉ ngồi "nhấn, nhấn" hợp âm là xong...chẳng thấy có gì gọi là ....pro cả. Qua chuyện này mình nhận thấy rằng, muốn kiếm cơm bằng nghề này thì phải "tậu" cho được con dàn phải xịn hoặc ít nhất cũng sử dụng được ổ đĩa hay USB thì mới gọi là, chứ còn không thì phải là tay chơi đàn loại cừ nếu không thì trình độ cũng phải cỡ mấy bác trên diễn đàn này mới được....tiếc rằng mình còn yếu quá....

VAE Team: Đăng bài đúng Topic bạn nhé! Đã chuyển bài của bạn vào đây.

13. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thehungytdp cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Vinh
    Thanks
    44
    Được THANKS 14 lần
    Em mới tham gia diễn đàn có gì mọi người giúp em với. Thanks

Vui buồn chuyện bắt lợn có gì anh em chia se với

15. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hungtc cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    tp.hcm
    Thanks
    52
    Được THANKS 9 lần
    Mình lập topic này để anh em cùng chia sẽ những tình huống éo le đã gặp khi đi bắt lợn .. Có thể nhờ vậy mà lớp anh em đi sau còn biết mà phòng tránh

đây là 1 số tình huống mình đã gặp . Vì mình làm ở 1 quán nên đa phần khách quen nhiều , nhắm mắt cũng chơi được nên chỉ gặp 1 vài tình huống thôi .

- lợn bảo đàn bài mười năm tình cũ ,, intro đúng ngọt luôn xong lợn vào mười năm yêu em , cũng may là mười năm yêu em tông Abm nên chênh lệch có nữa cung .

- Nhóc đàn cho anh khổ vì yêu nàng remix

- đàn bài thương nhau lý tơ hồng vì hơi mệt mệt nên cho máy intro luôn, tay phải hút thuốc tí ,, thằng lợn bảo ... đệt thằng này cho máy đàn anh đết hát .. nói xong bỏ đi xuống ngồi la làng thằng này cho máy đàn thì hát làm chó gì .. hic làm quê muốn khóc luôn ..

PTTH

Đang ở
    đồng hới quảng bình
    Thanks
    74
    Được THANKS 19 lần
    Em thì nhẹ thôi, gặp một em xinh tươi chân dài như mẫu, lên ghé tai anh vô C Disco nhé. Mình hỏi bài gì, em bảo cứ hát khắc biết. mình chơi một đoạn về C nhấn Intro, em vào ngay bài Đời tôi cô đơn. theo kiểu nhạc vàng. Nhạc công choáng váng, cả 2 họ mắt tròn mắt dẹt.

Tiểu học
    Đang ở
    Tagnameinox2
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    · [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] làm từ: inox, nhôm, đồng, 0938.152.401 decal, nhựa, mica, ABS… Telephone: (08) 6.2738.401

· Ăn mòn thẻ tên, thẻ biểu tượng, huy hiệu, biểu trưng.

· [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

· Logo nón, logo ba lô, logo túi xách, logo quần áo, logo dày dép các loại.

· Phôi inox dung khắc Laser, phôi dập các loại, thẻ tag các loại.

· Bán máy ăn mòn inox, máy bắn chữ, máy ăn mòn điện, máy khắc điện.

· Chuyển giao công nghệ, dạy nghề, về lĩnh vực làm bảng hiệu, ăn mòn, bảng công ty.

· Tem nhãn gia dụng, bàn ghế, tủ, nội thất.

· Nhãn mác kỳ tự serial.

· Nhãn quần áo, ba lô túi xách.

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Email: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Một số video clip sản phẩm do xưởng gia công:

Tem thẻ inox cấm đóng, cấm mở: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Tem tủ điện, tem nhãn thiết bị máy: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Tem máy: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Tem mô tơ, tem động cơ: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Tem tủ hạ thế: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]là một trong những công ty uy tín chuyên sản xuất và cung cấp các sản phẩm tem nhãn mác. Tem inox Trúc My là xưởng sản xuất in tem inox,mác inox, tem nhôm giá rẻ các loại với nguyên vật liệu loại 1, chất lượng bền đẹp theo thời gian. Bạn có thể lấy tem trong thời gian cực ngắn, không mất nhiều thời gian chờ đợi lâu như các xưởng in tem mác khác tại HCM.

Khi khách hàng không có sẵn file thiết kế tem nhãn mác inox , công ty còn hỗ trợ thiết kế tem theo yêu cầu. Không những thế còn tư vấn và hướng dẫn khách hàng lựa chọn dịch vụ in tem giá rẻ nhất mà chất lượng và màu sắc vẫn được đảm bảo.

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] đơn vị cung cấp sản phẩm tem mác máy , tem - mác inox ... Số 1 tại Việt Nam !

Tại đây bạn sẽ được hướng dẫn kỹ lưỡng về thiết kế mẫu tem, lựa chọn vật liệu thích hợp nhất với mỗi mẫu sản phẩm, cùng với giá thành hợp lý nhất. Những chiếc tem nhãn mác kim loại, Tem inox Trúc My sang trọng chuyên nghiệp, góp phần tạo nên sự hoàn hảo cho sản phẩm công ty của bạn.

Tem inox Trúc My chuyên sản xuất, in ấn, thiết kế tem nhãn mác nhôm, tem nhãn dập nổi, biển công ty, mác inox, mác da…với đủ mọi loại chất liệu:kim loại, da, vải, giấy, decan…

Tem inox giá rẻ Trúc My . (08) 6.2738.401 - Hotline: 0938.152.401 - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Tem nhãn inox, nhãn inox, nhan inox, tem inox, inox tem, tagname inox, tagname, name tag inox, name inox tag, tem nhãn kim loại, nhãn kim loại, kim loại nhãn,

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345