Forum Home Your IP: 54.81.105.205

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 50

Chủ đề: Chuyện đi chơi đàn của anh em

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần

Chuyện đi chơi đàn của anh em

Lâu lắm rồi, mình đi bắt lợn ở Đồng nai cho anh Cư (anh này ở Hố nai, chắc dongiangsinh và các anh em ở Đồng nai thì biết), hôm đó, ngày tốt, lợn đông, thiếu người, thành thử ban nhạc chỉ có 1 người chính, còn 3 tay kia là cho có đủ người theo hợp đồng thôi, chứ chẳng biết gì. Hôm đó mình vác theo cây Roland JV 80, chạy đến gần giáo xứ Tiên chu thì gặp anh Cư, trao đổi vội vàng, chỉ chỗ cho mình đến nơi, xong là mỗi người 1 nẻo. Đến nơi thì chả thấy MC lẫn ca sĩ nào, gọi Cư thì được biết ca sĩ rất thiếu, MC cũng vậy, chút mới tới, mãi đến khi làm lễ xong, sắp vào tiệc cũng chả có ma nào, lại gọi hỏi thì Cư điều đến cho 1 em, bảo là em này hát karaoke tốt lắm. Thôi thì có còn hơn không. Em này tướng cao ráo, mặt xinh, quần áo chải chuốt, ra vẻ chuyên nghiệp lắm, giới thiệu ca khúc xong, mình intro, xong intro thấy em không hát, mình intro lại, vẫn không hát, mình lại intro, đến lần thứ 4 thì bắt đầu bực, đến lần thứ 5 thì hết chịu nổi, mình quát lên "vô đi", em tần ngần 1 lúc rồi bỏ micro xuống đi vô sau sân khấu, báo hại một mình mình phải độc tấu (mấy ông kia là cascadeur, 1 nốt bẻ đôi không biết), mà mình lại đang cầm JV 80, không có style, chỉ có voice thôi. Bây giờ nghĩ lại thì cười, lúc đó thì mệt mỏi vô cùng.

THCS
    Đang ở
    hai phong
    Thanks
    463
    Được THANKS 74 lần
    em biết chứ bác điệp ơi
    một câu chuyện nũă có thật luôn
    chuyện cũng đã lâu nhưng hôm nay mới kể
    thắng bạn em đi bắt lợn ỏ làng bên , ngày ấy anh ấy chơi con psr 530 củng oai rồi
    tối hôm đoá một tối định mệnh làng bên phong chào văn nghệ rất hăng , chúng thi nhau lên hát , ban em bắt con dc con không . nhưng dc thì iót ít sểnh thì nhiiêù , sau cùng tiiếng kết thúc chương trình văn nghệ của anh Mc cũng vang lên làm bạn em sướng , thôi thu đàn nhanh rùi chuồn về nhanh chóng để lấy lại tinh thần mai chiến đấu , nào ngờ ra đến cổng lũ lơn nó đã ủn ỉn chờ sẵn một tên đứng ra chặn đường chỉ vào mặt nói người đi dc đàn ở lại , thế là cả bộn nhao vào làm cái ùm một cái cây 530 xuống ao Từ đấy mất tăm không đi bắt lơn nữa

3. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới khong_dau_hp cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Trích dẫn Gửi bởi khong_dau_hp [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    em biết chứ bác điệp ơi
    một câu chuyện nũă có thật luôn
    chuyện cũng đã lâu nhưng hôm nay mới kể
    thắng bạn em đi bắt lợn ỏ làng bên , ngày ấy anh ấy chơi con psr 530 củng oai rồi
    tối hôm đoá một tối định mệnh làng bên phong chào văn nghệ rất hăng , chúng thi nhau lên hát , ban em bắt con dc con không . nhưng dc thì iót ít sểnh thì nhiiêù , sau cùng tiiếng kết thúc chương trình văn nghệ của anh Mc cũng vang lên làm bạn em sướng , thôi thu đàn nhanh rùi chuồn về nhanh chóng để lấy lại tinh thần mai chiến đấu , nào ngờ ra đến cổng lũ lơn nó đã ủn ỉn chờ sẵn một tên đứng ra chặn đường chỉ vào mặt nói người đi dc đàn ở lại , thế là cả bộn nhao vào làm cái ùm một cái cây 530 xuống ao Từ đấy mất tăm không đi bắt lơn nữa
    Sao dân ở đâu mà ác ôn dứ vậy? ở ngoài mình hầu như hông có chuyện này đâu.

5. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hai phong
    Thanks
    463
    Được THANKS 74 lần
    vĩnh bảo , hải phòng bác sonson ơi

7. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới khong_dau_hp cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    zzkiuzz's Avatar
    Đang ở
    Nha tui
    Thanks
    114
    Được THANKS 167 lần
    Đọc mà em thấy buồn cười quá
    Em chưa gặp cú này bao giờ. Chỉ có chận đường hỏi tại sao không chơi thêm cho họ hát, mà lại bỏ về khi "tiệc chưa tàn"
    Đúng là chuyện đời =]]

9. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới zzkiuzz cho bài viết hữu ích này:

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,114
    Được THANKS 10,924 lần
    Trích dẫn Gửi bởi zzkiuzz [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Đọc mà em thấy buồn cười quá
    Em chưa gặp cú này bao giờ. Chỉ có chận đường hỏi tại sao không chơi thêm cho họ hát, mà lại bỏ về khi "tiệc chưa tàn"
    Đúng là chuyện đời =]]
    Mình thì cũng đã gặp lợn điên rùi.Lên sân khấu quậy,phá tung cả phông chữ,cầm đũa gõ đàn của mình nữa
    (mà điều đó thì mình không bao giờ cho phép).Thế là mình gọi bảo vệ của K.Sạn vô tiễn con lợn điên ấy ra ngoài và cho một trận nhớ đời.Có lẽ con lợn đó ko bao giờ dám làm như vậy nữa.
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

11. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyTien cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,686
    Được THANKS 12,444 lần
    Các bạn nghe câu (khách nói) này chưa? bầu show kêu mình đàn nhóm họ (ơ trong Nam hay có phong tục này) hợp đồng với chủ nhà làm từ 20h đến 24h. đến 24h chủ thì muốn nghỉ để ngày mai còn đãi khách. nhưng có 2 đứa nói với mình: phải đàn đến 3h sáng,nếu ko thì: 1 là mình đánh đàn - 2 là nó đánh mình. các bạn lựa điều nào (cách đây 2 năm)
    0944.999160 - 01999.557.559 - 01999.88.90.90

13. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoaiPhuong_kb63 cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    zzkiuzz's Avatar
    Đang ở
    Nha tui
    Thanks
    114
    Được THANKS 167 lần
    Nghe rồi nghe rồi
    Em cũng oải cái này lắm. May mà những lúc đó đều tai qua nạn khỏi
    Haizzz

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoaiphuong_kb63 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bạn nghe câu (khách nói) này chưa? bầu show kêu mình đàn nhóm họ (ơ trong Nam hay có phong tục này) hợp đồng với chủ nhà làm từ 20h đến 24h. đến 24h chủ thì muốn nghỉ để ngày mai còn đãi khách. nhưng có 2 đứa nói với mình: phải đàn đến 3h sáng,nếu ko thì: 1 là mình đánh đàn - 2 là nó đánh mình. các bạn lựa điều nào (cách đây 2 năm)
    Kiểu bày cảu bác quả là trường hợp hi hữu vì nếu con lợn nào nói được như thế này thì phải là con lợn xỉn ko tỉnh mà ko tỉnh thì cũng chỉ hát được 1 lúc thôi ko hát nhiều được đâu, tron trường hợp gặp kiểu này ta nên đàn cho nó thêm 1 lúc nữa(vì có phải lúc nào cũng gặp loại vô thức này đâu, nên giữ lành bản thân hiii), oánh thật to vào, chủ nhà (mấy ông bà già)ko ngủ được sẽ chạy ra và gào lên (ở ngoài em thì gào từ 10h30) chúng mày có nghỉ ko thì bảo....thế là xong các bác ah, có cớ nghỉ rồi.

16. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Trong Nam tiệc nhóm họ ở thôn quê như anh HoaiPhuong nói gọi là Show nhổ lông dịt (Vịt)
    Show này ăn nhậu nhiều,thâu đêm và rất vui,khách chủ yếu là bà con lối xóm nên ít ai quậy phá.

18. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,176 lần
    Sáng nay T2 có 1 xô . Vác đàn đi từ 6h30 mà mãi 8h mới làm. Đang ngồi hút thuốc thì có 1 ô tô Hà Nội về. Thấy 1 ông vác đàn xuống xe. Ông này oánh 2100 , tay nghề rất vững.
    Ông nay săm soi con đàn của T2 ác do đó nghĩ T2 chơi cũng ngon. Ai dè...
    Chương trình văn nghệ đầu giờ thì ông đó oánh đàn. Thấy T2 ngồi chơi nên có mấy quả hòa thanh sai toán loạn. . Cuối cùng thì cũng đến lân T2 chơi đàn. Bài đầu tiên T2 (click play) : Đoàn quân Việt Nam đi, chung lòng cứu quôc........ (mở bài *wav có lời).
    Sau đó là họp , thình thoảng có các tiết mục xen kẽ. T2 vẫn ngồi chơi. Hắn có hỏi T2 có phải chơi bài gì nữa ko? Trả lời : Còn 1 bài hoành tráng để kết thúc chương trình .
    T2 mỏ ác : Bài này em làm trên VSTi. Hòa âm - phối khí công phu lắm. Hắn có vẻ nề. Đến 11h T2 bắt đầu ngồi vào đàn rồi lại Click play : Như có Bác hồ trong ngày vui đại thắng ( Down trên Google đương nhiên là bài có lời rồi). Haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa . Hắn chán hẳn. Buồn thất vọng.

Thôi chết lại lắm mồm rồi. Vào vấn đề chính nhé. Chả là hôm nay thấy ông chơi 2100 có cái style bài "Sao anh & sao em" hay quá. Soul Balllad có tiếng snare cao và mềm. Rất nét (chắc chỉnh Bend). Intro dạo = Voice Live Oboe. Vậy anh em nào có style này cho T2 xin nhé. Thanks...!
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

20. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối