Forum Home Your IP: 54.196.73.22

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 50

Chủ đề: Chuyện đi chơi đàn của anh em

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần

Chuyện đi chơi đàn của anh em

Lâu lắm rồi, mình đi bắt lợn ở Đồng nai cho anh Cư (anh này ở Hố nai, chắc dongiangsinh và các anh em ở Đồng nai thì biết), hôm đó, ngày tốt, lợn đông, thiếu người, thành thử ban nhạc chỉ có 1 người chính, còn 3 tay kia là cho có đủ người theo hợp đồng thôi, chứ chẳng biết gì. Hôm đó mình vác theo cây Roland JV 80, chạy đến gần giáo xứ Tiên chu thì gặp anh Cư, trao đổi vội vàng, chỉ chỗ cho mình đến nơi, xong là mỗi người 1 nẻo. Đến nơi thì chả thấy MC lẫn ca sĩ nào, gọi Cư thì được biết ca sĩ rất thiếu, MC cũng vậy, chút mới tới, mãi đến khi làm lễ xong, sắp vào tiệc cũng chả có ma nào, lại gọi hỏi thì Cư điều đến cho 1 em, bảo là em này hát karaoke tốt lắm. Thôi thì có còn hơn không. Em này tướng cao ráo, mặt xinh, quần áo chải chuốt, ra vẻ chuyên nghiệp lắm, giới thiệu ca khúc xong, mình intro, xong intro thấy em không hát, mình intro lại, vẫn không hát, mình lại intro, đến lần thứ 4 thì bắt đầu bực, đến lần thứ 5 thì hết chịu nổi, mình quát lên "vô đi", em tần ngần 1 lúc rồi bỏ micro xuống đi vô sau sân khấu, báo hại một mình mình phải độc tấu (mấy ông kia là cascadeur, 1 nốt bẻ đôi không biết), mà mình lại đang cầm JV 80, không có style, chỉ có voice thôi. Bây giờ nghĩ lại thì cười, lúc đó thì mệt mỏi vô cùng.

THCS
    Đang ở
    haiphong
    Thanks
    142
    Được THANKS 34 lần
    tiện thể tớ khoe luôn kỷ niệm không bao giở có thể quên được,hic,tớ là giáo viên cấp 1 ở Hải phòng, trường lê hồng phong,mới tuần trước thôi,trường làm cái chương trình mẫu toàn quận,sếp tớ có giọng khỏe và mới chuyển về trường này nên muốn khoe tớ với các cụ ở phòng giáo dục( sĩ thế<<>>??).anh em biết không chưa bao giờ tớ nhục như vụ này,hi:i:số là tối hôm trước 2 vợ chồng tớ bất đồng nên cãi nhau,vợ tớ nó bảo là đừng đi đánh nhạc tối nữa ở nhà mà bế con!!!tớ bảo là nhận xô rồi không bỏ được,,,,nó bảo con đang ốm!! :l:thế là 2 đứa cãi nhau đến 1 h sáng,,,,tớ điên lắm ,đầu óc căng như dây đàn,,,thế rồi sáng hôm sau,,,quan khách đủ cả,,,hiệu trưởng cười tươi,,,nói to tướng,,,nghiêm,,,,chào cờ chào,,,,,học sinh hát,,,tớ đánh ,,,,,xong,,,,,,ĐỘI CA,,,,,,tớ đánh,,,kết liên lại thanh niên chúng ta cùng nhau đi lên,,,,,hiệu trưởng hát to tướng theo,,,???????? đươc một đoạn quay sang nhìn tớ,,,tớ nhìn ,,,,,lên trời,,,,,,
    quan khách câm lăng,,,,,,,,học sinh>>>???????? KHÔNG MỘT AI DÁM CƯỜI<<<<<tớ choáng váng,,,bị chửi cả một buổi,,,,,,
    thề không bào giờ cãi nhau với vợ trước khi đi diễn,,sợ lắm rồi:i:

3. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới nhatngo80 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    Trích dẫn Gửi bởi nhatngo80 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    tiện thể tớ khoe luôn kỷ niệm không bao giở có thể quên được,hic,tớ là giáo viên cấp 1 ở Hải phòng, trường lê hồng phong,mới tuần trước thôi,trường làm cái chương trình mẫu toàn quận,sếp tớ có giọng khỏe và mới chuyển về trường này nên muốn khoe tớ với các cụ ở phòng giáo dục( sĩ thế<<>>??).anh em biết không chưa bao giờ tớ nhục như vụ này,hi:i:số là tối hôm trước 2 vợ chồng tớ bất đồng nên cãi nhau,vợ tớ nó bảo là đừng đi đánh nhạc tối nữa ở nhà mà bế con!!!tớ bảo là nhận xô rồi không bỏ được,,,,nó bảo con đang ốm!! :l:thế là 2 đứa cãi nhau đến 1 h sáng,,,,tớ điên lắm ,đầu óc căng như dây đàn,,,thế rồi sáng hôm sau,,,quan khách đủ cả,,,hiệu trưởng cười tươi,,,nói to tướng,,,nghiêm,,,,chào cờ chào,,,,,học sinh hát,,,tớ đánh ,,,,,xong,,,,,,ĐỘI CA,,,,,,tớ đánh,,,kết liên lại thanh niên chúng ta cùng nhau đi lên,,,,,hiệu trưởng hát to tướng theo,,,???????? đươc một đoạn quay sang nhìn tớ,,,tớ nhìn ,,,,,lên trời,,,,,,
    quan khách câm lăng,,,,,,,,học sinh>>>???????? KHÔNG MỘT AI DÁM CƯỜI<<<<<tớ choáng váng,,,bị chửi cả một buổi,,,,,,
    thề không bào giờ cãi nhau với vợ trước khi đi diễn,,sợ lắm rồi:i:
    Thế chú này có biết câu "thuận vợ, thuận chồng tát bể Đông cũng cạn" chưa ? Thế mà bể Đông có bao giờ cạn đâu, chứng tỏ có cặp vợ chồng nào thuận đâu. Không cãi nhau với vợ mới là chuyện lạ. Tập biến đau thương thành hành động thôi.

5. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Oldman cho bài viết hữu ích này:

ĐIỆN TỬ ANH QUÂN quanorgan1986's Avatar
    Đang ở
    hà tĩnh
    Thanks
    3,989
    Được THANKS 3,002 lần
    Trích dẫn Gửi bởi nhatngo80 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    chào anh em diễn đàn>tớ thì đơn giản hơn mấy anh em,không bị sao hết nhưng chú bên cạnh tớ thổi kèn thì bị một phen bã bời,
    band tớ đánh đám cưới ở quê,An lão,band là một lũ lôm nhôm vì chưa tập với nhau bao giờ,đến nhà chú rể thấy mười mấy thành choai choai tóc xanh đỏ ngồi trên bờ tường mặt cô hồn, cả band đã sởn tóc gáy rồi,tớ thây kệ cứ lắp đàn...lắp xong thì một chú tiến tới,nồng nặc mùi rượu..nó bảo là chơi thử xem tay nghề thế nào>>>????? cả nhóm nhìn nhau rồi thống nhất chơi mấy bài bốc bốc,,,,:"may mà tớ thuộc"tưởng là bọn này hài lòng,,,,thế mà sau khi anh đánh trống :chèng : cái cuối,nó gọi cả bọn vào,,,hóa ra tớ mới biết bọn này toàn thằng đầu gấu,,,,hic,:c:có thằng nó cầm con dao bóng loáng,nó tiến tới anh thổi kèn tóc dài,,,nó bảo thằng này tóc giống tao nếu mà mày thổi hay thì tao không cắt tóc,mày mà ngừng thổi tao cắt tóc,,,,chú thổi kèn mặt tái như,,,,,cả nhóm chết lặng định gọi chú rể cứu,,,thì không thấy đâu...chú thổi kèn định cự nự thì thằng kia nó chém phập xuống mặt bàn rồi bảo THỔI..
    thế là phải đưa lên mồm rồi thổi ,,,,anh em có tin không,thổi liền một lèo 15p không nghỉ,,,,,mặt xanh như đ,,nhái,,,,cả nhóm lạnh hết cả người,,,,,sau khi đám cưới xong thì chúng nó bảo là đánh không hay,,,,phạt tiền......
    may mà bố chú rể ra can,,,cả bọn đủn xe xích lô lên đến bờ đê mới biết mình thoát,,,,,,,cơm chưa ăn,,,,,tiền chưa lấy,,,,,chú thổi kèn mê sảng,,,,,cả nhóm chào nhau,,,mình về nhà đềm toát cả mồ hôi,,,,đến bây giờ không bao giờ mình về chỗ đó đánh đàn nữa,,,,,,,hic......nghề nhạc công sao mà sóng gió anh em nhẩy.
    xin chia buồn với bác,em chưa gặp trường hợp này.chắc bác phải để râu ria dài vào.....bọn nó sợ ko dám quậy nữa.

Trích dẫn Gửi bởi Midi2657 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chém nhau trên diển đàn này vui và lành hơn các bạn hỉ?
    Mình cũng có một lần chơi nhạc cafe quán 86 ở Vũng tàu,khách đang hát thì có 2 tên cầm mã tấu dài gần 1 m đuổi nhau chạy ngang sân khấu,lạ cái là ông khách đang hát vẩn cứ hát,vừa hát vừa chỉ tay vào mặt thằng cầm dao,thằng cầm dao quay lại đi về.
    sorry bác nhé.chuyện này giống bịa quá bác ơi.đúng ra có lẽ là thằng cầm dao chỉ tay vào mặt ông đang hát rồi ông ấy ra về.
    ĐIỆN TỬ ANH QUÂN
    09843 555 72

Yahoo:quanorgan1986

7. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới quanorgan1986 cho bài viết hữu ích này:

Sơn Tinh Manager
    HoangNguyenCD's Avatar
    Đang ở
    Đarsal-Đam Rông-Lâm Đồng
    Thanks
    21,645
    Được THANKS 9,867 lần
    sorry bác nhé.chuyện này giống bịa quá bác ơi.đúng ra có lẽ là thằng cầm dao chỉ tay vào mặt ông đang hát rồi ông ấy ra về.
    Tớ thay mặt bác Hoài( Midi2657) đính chính chuyện này. Kỷ niệm đi bắt lợn là có vô vàn. Tớ nghĩ rằng ông đang hát ít nhất cũng là một người có số tức là có tiếng nói hoặc là cha chú gì đó của thằng cầm dao. Cậu nghĩ đi nếu cháu cậu cậu có la được nó không? Còn nếu muốn bịa thì bịa thế nào chẳng được anh em mình còn trẻ đã biết bịa chứ bác Hoài mà bịa thì anh em mình sẽ thua xa!:c:
    Bạn mới qua VAE đúng không Bên VKB nick của bạn là Quanvietkey?:b:
    Ban Nhạc Hoàng Nguyên- Đạr Sal- Đam Rông- Lâm Đồng
    0919706096-0974714001

9. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoangNguyenCD cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,703 lần
    Nếu mình bịa thì sẻ vui hơn thế này nhiều,nhưng chuyện này thật 100%.
    Mình có làm ở Cafe Cát Phượng trên Đồng nai ,không ngờ khách ở đây toàn dân đâm chém ,nhìn họ hiền và thân thiện thế mà trong quán lúc có người xỉn phá,hơn nửa quán đứng lên làm tên xỉn luồn ngỏ sau chạy mất dép.

11. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Thủy Tinh Manager
    NTP's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    11,973
    Được THANKS 14,332 lần
    Hơn nữa khách trong quán đứng lên,là vì những người ấy định dzọt ra khỏi quán,,,,không muốn bị liên lụy ý mà =)
    Nguyễn Triệu Phong_ Đt : 0939 845 008
    Mail : ntpkeyboards910@gmail.com
    "Âm nhạc khiến con người theo hướng thiện"

13. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NTP cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,748 lần
    Trích dẫn Gửi bởi _Điệp_ [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Khiếp mấy bác kể chuyện đi show sợ quá. Em mới gặp vụ hai thằng giành nhau hát thằng kia cầm cái Mic không dây rộng thẳng mồm tay kia :c:
    Thằng kia tức quá lấy chai rượu đập bể định phi vào đâm nhưng mọi người ở đó can lại, rổi abc,abc,abc... 1 lúc 2 thằng đuổi nhau, thằng bị ăn Mic cầm 1 con dao bầu đuổi-->>> :i: Nhưng không tìm được thì phải.
    Em quay ra đóng đàn về luôn, $ thì để đấy đã lấy sau. Kết thúc trận chiến tay kia khâu 3 mũi ở trên môi, đàn em dính máu.

Lần sau nếu gặp chuyện tương tự anh em ta nên chuồn êm để tránh mất mát, thiệt mình!
    @điệp thảo nào chú em bán đàn ,vì đàn đã dình máu người :g:
    @
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    mấy ông đầu gấu thật k bao giờ có chuyện bắt nạt người ta quá vậy,đấy chỉ là hành vi của mấy thằng đầu gấu kiểu Hạ Lưu thôi,to mồm nhưng k dám làm gì đâu,có khi mình rắn cậu cậu lại thôi ấy mà,ở chỗ mình k bao giờ có chuyện đó

Đao Phủ

15. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hai phong
    Thanks
    463
    Được THANKS 74 lần
    thấy các pác kể chuyện bắt lợn rôm quá em xin góp một tình huống nhé :n:
    một hôm em đi bắt lợn hôm doá chẳng hiểu thế nào bắt toàn lợn lành , thấy mừng trong lòng , bỗng nhiên niềm vui chua dứt anh MC rới thiệu một giộng hát từ họ nhà gái , anh nói một giọng hát trẻ đầy triển vọng . anh đạt rất nhiều huy trương vàng bạc của các cuộc thi văn nghệ . thấy thế nghi thầm trong bụng như vậy chăc ngon ăn . ca sĩ lên một tang dài những câu vă hoa ( ở em như vậy gọi là phó chủ hôn) nói xong anh quay lại , anh bảo anh ơi choi co em bài " không bao giờ anh bó tay " bài này kẻ ra cũng ko khó nhung phải có style vall pop mà em lại ko có , em rở mấy chiêu quen thuộc khuyên ca sĩ đỏi bài vvvvvvvvvvv...
    ca sĩ chả lời em chỉ thuộc có mỗi bài này thôi .. nó lại nói tiếp anh đi làm mà ko biết đánh à . lóng mặt em chỉ vào mặt nó bảo có mày ko biết hát di hát lại biết có một bài xuống ngồi nghe chúng nó hát . chuyện có thật đấy các pác ạ nhưng nghĩ lại mình cũng quá lời nhưng lúc ấy buực quá ( mới lại cậy làng minh thôi chứ ở xa em cũng chả dám đâu :f: )

17. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới khong_dau_hp cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,856 lần
    Trời ! Bác này máu quá
    Ở chỗ khác thì bác sẽ có 2 kết quả:
    1- nhà chủ trả bớt $.
    2- chúng nó quây lại bác ăn no.... ăn gì không biết

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

19. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

Sơn Tinh Manager
    HoangNguyenCD's Avatar
    Đang ở
    Đarsal-Đam Rông-Lâm Đồng
    Thanks
    21,645
    Được THANKS 9,867 lần
    Trích dẫn Gửi bởi khong_dau_hp [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    thấy các pác kể chuyện bắt lợn rôm quá em xin góp một tình huống nhé :n:
    một hôm em đi bắt lợn hôm doá chẳng hiểu thế nào bắt toàn lợn lành , thấy mừng trong lòng , bỗng nhiên niềm vui chua dứt anh MC rới thiệu một giộng hát từ họ nhà gái , anh nói một giọng hát trẻ đầy triển vọng . anh đạt rất nhiều huy trương vàng bạc của các cuộc thi văn nghệ . thấy thế nghi thầm trong bụng như vậy chăc ngon ăn . ca sĩ lên một tang dài những câu vă hoa ( ở em như vậy gọi là phó chủ hôn) nói xong anh quay lại , anh bảo anh ơi choi co em bài " không bao giờ anh bó tay " bài này kẻ ra cũng ko khó nhung phải có style vall pop mà em lại ko có , em rở mấy chiêu quen thuộc khuyên ca sĩ đỏi bài vvvvvvvvvvv...
    ca sĩ chả lời em chỉ thuộc có mỗi bài này thôi .. nó lại nói tiếp anh đi làm mà ko biết đánh à . lóng mặt em chỉ vào mặt nó bảo có mày ko biết hát di hát lại biết có một bài xuống ngồi nghe chúng nó hát . chuyện có thật đấy các pác ạ nhưng nghĩ lại mình cũng quá lời nhưng lúc ấy buực quá ( mới lại cậy làng minh thôi chứ ở xa em cũng chả dám đâu :f: )
    Liều mạng thật:a: mình làm gần nhà thì mình cũng không vậy đâu vì lúc lợn hát hầu như say và gần say( 99% ) có bực thì cũng bảo " Chú nghỉ làm với anh ly cho mấy đứa em nó hát" chứ xử lí như you thì có lẽ về tới nhà vợ không nhận ra kể cả gần nhà ( Trừ phi cái làng you 2/3 là anh em con cháu you) Thật đấy đó là kinh nghiệm.
    Ban Nhạc Hoàng Nguyên- Đạr Sal- Đam Rông- Lâm Đồng
    0919706096-0974714001

21. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoangNguyenCD cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối