Forum Home Your IP: 54.81.105.205

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 50

Chủ đề: Chuyện đi chơi đàn của anh em

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần

Chuyện đi chơi đàn của anh em

Lâu lắm rồi, mình đi bắt lợn ở Đồng nai cho anh Cư (anh này ở Hố nai, chắc dongiangsinh và các anh em ở Đồng nai thì biết), hôm đó, ngày tốt, lợn đông, thiếu người, thành thử ban nhạc chỉ có 1 người chính, còn 3 tay kia là cho có đủ người theo hợp đồng thôi, chứ chẳng biết gì. Hôm đó mình vác theo cây Roland JV 80, chạy đến gần giáo xứ Tiên chu thì gặp anh Cư, trao đổi vội vàng, chỉ chỗ cho mình đến nơi, xong là mỗi người 1 nẻo. Đến nơi thì chả thấy MC lẫn ca sĩ nào, gọi Cư thì được biết ca sĩ rất thiếu, MC cũng vậy, chút mới tới, mãi đến khi làm lễ xong, sắp vào tiệc cũng chả có ma nào, lại gọi hỏi thì Cư điều đến cho 1 em, bảo là em này hát karaoke tốt lắm. Thôi thì có còn hơn không. Em này tướng cao ráo, mặt xinh, quần áo chải chuốt, ra vẻ chuyên nghiệp lắm, giới thiệu ca khúc xong, mình intro, xong intro thấy em không hát, mình intro lại, vẫn không hát, mình lại intro, đến lần thứ 4 thì bắt đầu bực, đến lần thứ 5 thì hết chịu nổi, mình quát lên "vô đi", em tần ngần 1 lúc rồi bỏ micro xuống đi vô sau sân khấu, báo hại một mình mình phải độc tấu (mấy ông kia là cascadeur, 1 nốt bẻ đôi không biết), mà mình lại đang cầm JV 80, không có style, chỉ có voice thôi. Bây giờ nghĩ lại thì cười, lúc đó thì mệt mỏi vô cùng.

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    kinh quá chuyện của các bác cứ như chém chuối ấy nhỉ, chém tới 26 nhát mà vẫn sống. Ỏ trong Nam đúng là kinh hơn ngoài bắc nhiều, dễ cũng dễ hơn mà khó cũng khó hơn hiiii

3. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Sơn Tinh Manager
    HoangNguyenCD's Avatar
    Đang ở
    Đarsal-Đam Rông-Lâm Đồng
    Thanks
    21,645
    Được THANKS 9,867 lần
    Em thì sống ở Tây Nguyên vùng này là vùng của dân tứ phương mà dường đến nhà đám thì toàn đi qua những bãi caffe, bãi dâu, bãi chè và đường đất đỏ dốc cao lại vòng vèo nên rất khó tìm vì vậy mới có chuyện này: Có một ông bầu gọi mình đi làm mình gọi điện hỏi chỗ nào ông bầu chỉ là " mày vô ngay con dốc Tức sau đó rẽ phải đi khoảng 3km nữa tới cái cổng văn hóa thôn thì xả dốc một tý là tới" mình lờ mờ nhớ ra mình bảo là " À có phải gần cái chỗ mà hôm thằng kia lấy cái chai đập vào đầu anh nó không?" Ông bầu bảo ' không phải đi xuống một tý nữa gần cái chỗ mà thằng kia nó đập vỡ cái chai rồi đâm vào bụng ông say mà bị chết ấy!":c: Vãi chưởng chưa chuyện này thường xuyên ở chỗ em mà có bác nào thích xem mời vô Lâm Đồng bắt lợn nè!!!
    Ban Nhạc Hoàng Nguyên- Đạr Sal- Đam Rông- Lâm Đồng
    0919706096-0974714001

5. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoangNguyenCD cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Chém nhau trên diển đàn này vui và lành hơn các bạn hỉ?
    Mình cũng có một lần chơi nhạc cafe quán 86 ở Vũng tàu,khách đang hát thì có 2 tên cầm mã tấu dài gần 1 m đuổi nhau chạy ngang sân khấu,lạ cái là ông khách đang hát vẩn cứ hát,vừa hát vừa chỉ tay vào mặt thằng cầm dao,thằng cầm dao quay lại đi về.

7. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Thủy Tinh Manager
    NTP's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    11,974
    Được THANKS 14,331 lần
    Vậy là anh có dịp đàn cho "Đại ka" hát rồi đóa
    Nguyễn Triệu Phong_ Đt : 0939 845 008
    Mail : ntpkeyboards910@gmail.com
    "Âm nhạc khiến con người theo hướng thiện"

9. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NTP cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Cái chuyện đưa cùi trỏ vào mặt nhau với lại "toát " dao, kiếm chém nhau là bình thường đã đi "bắt lợn" thì không tránh được đâu. Nguyên nhân hay xảy ra như vậy là hai người là "kẻ thù" của nhau(đơn giản ganh nhau gái gú chẳng hạn) nhưng lại cùng chung một người bạn. Khi có ngày vui anh bạn này vô tình mời cả hai nhưng lại không biết đã "rước họa" trong ngày vui... Cũng có khi trước khi uống rượU họ là bạn của nhau đấy chỉ vì một câu nói cho là "kích đểu", hoặc từ chối rượu không khéo bị cho là khinh nhau.... Có khi họ uống với mình rất nhiệt tình. Nhưng khi "đủ liều" họ lại khác....
    Rất may trong chúng ta chưa ai bi chém nhầm nhưng đổ bia, rượu vào đàn thì chắc có. Còn nửa tháng là vào "đại dịch". Nghĩ lại thấy "ớn". Sau "đại dịch" ai lành lặn, đàn đóm hok sao mới biết :a: ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

11. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    Khiếp mấy bác kể chuyện đi show sợ quá. Em mới gặp vụ hai thằng giành nhau hát thằng kia cầm cái Mic không dây rộng thẳng mồm tay kia :c:
    Thằng kia tức quá lấy chai rượu đập bể định phi vào đâm nhưng mọi người ở đó can lại, rổi abc,abc,abc... 1 lúc 2 thằng đuổi nhau, thằng bị ăn Mic cầm 1 con dao bầu đuổi-->>> :i: Nhưng không tìm được thì phải.
    Em quay ra đóng đàn về luôn, $ thì để đấy đã lấy sau. Kết thúc trận chiến tay kia khâu 3 mũi ở trên môi, đàn em dính máu.

Lần sau nếu gặp chuyện tương tự anh em ta nên chuồn êm để tránh mất mát, thiệt mình!

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

13. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    QuangTeonghesi's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng
    Thanks
    2,573
    Được THANKS 1,312 lần
    tôi nhớ có lần đi chơi band đám cưới. thiếu tay bass đành gọi tay đạp xích lô vào chơi hộ . đang chơi ông ta bảo từ từ để chú chuyển sang tay kia đánh cho đỡ mỏi . ông ta quả là cao hân đấy. còn có lần mìn chơi một key . hôm đó phải chạy 2 xô liền . thế mà bọn lợn nó cứ hát rồi nhảy mãi không thôi. mình dòi về thì nó bảo thằng nào bỏ về thì cho cả đàn và người xuông sông . ui trời ơi . đáy mới là lợn rừng đáy
    TỔ TIÊN TA ĐÃ SINH RA RƯỢU
    Con cháu thảo hiền mặc sức say

15. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới QuangTeonghesi cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    haiphong
    Thanks
    142
    Được THANKS 34 lần
    chào anh em diễn đàn>tớ thì đơn giản hơn mấy anh em,không bị sao hết nhưng chú bên cạnh tớ thổi kèn thì bị một phen bã bời,
    band tớ đánh đám cưới ở quê,An lão,band là một lũ lôm nhôm vì chưa tập với nhau bao giờ,đến nhà chú rể thấy mười mấy thành choai choai tóc xanh đỏ ngồi trên bờ tường mặt cô hồn, cả band đã sởn tóc gáy rồi,tớ thây kệ cứ lắp đàn...lắp xong thì một chú tiến tới,nồng nặc mùi rượu..nó bảo là chơi thử xem tay nghề thế nào>>>????? cả nhóm nhìn nhau rồi thống nhất chơi mấy bài bốc bốc,,,,:"may mà tớ thuộc"tưởng là bọn này hài lòng,,,,thế mà sau khi anh đánh trống :chèng : cái cuối,nó gọi cả bọn vào,,,hóa ra tớ mới biết bọn này toàn thằng đầu gấu,,,,hic,:c:có thằng nó cầm con dao bóng loáng,nó tiến tới anh thổi kèn tóc dài,,,nó bảo thằng này tóc giống tao nếu mà mày thổi hay thì tao không cắt tóc,mày mà ngừng thổi tao cắt tóc,,,,chú thổi kèn mặt tái như,,,,,cả nhóm chết lặng định gọi chú rể cứu,,,thì không thấy đâu...chú thổi kèn định cự nự thì thằng kia nó chém phập xuống mặt bàn rồi bảo THỔI..
    thế là phải đưa lên mồm rồi thổi ,,,,anh em có tin không,thổi liền một lèo 15p không nghỉ,,,,,mặt xanh như đ,,nhái,,,,cả nhóm lạnh hết cả người,,,,,sau khi đám cưới xong thì chúng nó bảo là đánh không hay,,,,phạt tiền......
    may mà bố chú rể ra can,,,cả bọn đủn xe xích lô lên đến bờ đê mới biết mình thoát,,,,,,,cơm chưa ăn,,,,,tiền chưa lấy,,,,,chú thổi kèn mê sảng,,,,,cả nhóm chào nhau,,,mình về nhà đềm toát cả mồ hôi,,,,đến bây giờ không bao giờ mình về chỗ đó đánh đàn nữa,,,,,,,hic......nghề nhạc công sao mà sóng gió anh em nhẩy.

17. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới nhatngo80 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    Trích dẫn Gửi bởi nhatngo80 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    chào anh em diễn đàn>tớ thì đơn giản hơn mấy anh em,không bị sao hết nhưng chú bên cạnh tớ thổi kèn thì bị một phen bã bời,
    band tớ đánh đám cưới ở quê,An lão,band là một lũ lôm nhôm vì chưa tập với nhau bao giờ,đến nhà chú rể thấy mười mấy thành choai choai tóc xanh đỏ ngồi trên bờ tường mặt cô hồn, cả band đã sởn tóc gáy rồi,tớ thây kệ cứ lắp đàn...lắp xong thì một chú tiến tới,nồng nặc mùi rượu..nó bảo là chơi thử xem tay nghề thế nào>>>????? cả nhóm nhìn nhau rồi thống nhất chơi mấy bài bốc bốc,,,,:"may mà tớ thuộc"tưởng là bọn này hài lòng,,,,thế mà sau khi anh đánh trống :chèng : cái cuối,nó gọi cả bọn vào,,,hóa ra tớ mới biết bọn này toàn thằng đầu gấu,,,,hic,:c:có thằng nó cầm con dao bóng loáng,nó tiến tới anh thổi kèn tóc dài,,,nó bảo thằng này tóc giống tao nếu mà mày thổi hay thì tao không cắt tóc,mày mà ngừng thổi tao cắt tóc,,,,chú thổi kèn mặt tái như,,,,,cả nhóm chết lặng định gọi chú rể cứu,,,thì không thấy đâu...chú thổi kèn định cự nự thì thằng kia nó chém phập xuống mặt bàn rồi bảo THỔI..
    thế là phải đưa lên mồm rồi thổi ,,,,anh em có tin không,thổi liền một lèo 15p không nghỉ,,,,,mặt xanh như đ,,nhái,,,,cả nhóm lạnh hết cả người,,,,,sau khi đám cưới xong thì chúng nó bảo là đánh không hay,,,,phạt tiền......
    may mà bố chú rể ra can,,,cả bọn đủn xe xích lô lên đến bờ đê mới biết mình thoát,,,,,,,cơm chưa ăn,,,,,tiền chưa lấy,,,,,chú thổi kèn mê sảng,,,,,cả nhóm chào nhau,,,mình về nhà đềm toát cả mồ hôi,,,,đến bây giờ không bao giờ mình về chỗ đó đánh đàn nữa,,,,,,,hic......nghề nhạc công sao mà sóng gió anh em nhẩy.
    Xin chia buồn cùng bác, mình may mắn chưa gặp trường hợp nào như bác. Mong bác lần sau may mắn hơn, cũng như toàn thể anh em đừng rơi vào trường hợp này.

19. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Oldman cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Trích dẫn Gửi bởi nhatngo80 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tớ cũng đi làm nhiều chỗ rồi nhưng phải công nhận ngoài bắc mình lành lắm. cũng gặp đầu gấu rồi nhưng đầu gấu thì nó hok mấy khi nghe nhạc mình chơi đâu toàn đời đĩa nhạc sàn để nhảy thôi=====thoát nợ.

21. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối