Forum Home Your IP: 54.162.128.159

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 36

Chủ đề: ROLAND JUNO-Di: "Sát thủ" của XP-30

PTTH

Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    60
    Được THANKS 686 lần

ROLAND JUNO-Di: "Sát thủ" của XP-30

So sánh roland Juno-Di với XP-30

Trung cấp
    van_luc_1993's Avatar
    Đang ở
    VIET NAM
    Thanks
    218
    Được THANKS 682 lần
    Cây này có bác nào dùng chưa cho ý kiến đi nào
    No singer

3. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới van_luc_1993 cho bài viết hữu ích này:

~~> [RoYa]-Domino <~~ MarieDominique's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Vậy anh PhamQuangVan cho em hỏi một chút là: Sát thủ của XP30 có gắn board mở rộng SRX được giống XP30 không ạ? Nếu không thì sát thủ này có vẻ hơi ... yếu đấy nhỉ?

Yamaha Upright UX 3115281 - NIPPON GAKKI, LTD - Japan.

Roland GW-8 Workstation A

5. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    60
    Được THANKS 686 lần
    Trích dẫn Gửi bởi MarieDominique [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Vậy anh PhamQuangVan cho em hỏi một chút là: Sát thủ của XP30 có gắn board mở rộng SRX được giống XP30 không ạ? Nếu không thì sát thủ này có vẻ hơi ... yếu đấy nhỉ?
    Trước tiên cho đính chính: Board cho XP-30 là JV Board nha bạn, Board SRX chỉ sử dụng được cho các dòng từ Fantom Xa, Fantom S, Fantom X....

Bạn hiểu nhầm 2 chữ "sát thủ" mình dùng rồi bạn thân mến ơi. Ở đây mình nói giá rẻ hơn mà tính năng tương đương, công nghệ mới hơn, bàn phím ngon hơn, nhiều tiện ích hơn.... Chứ nếu muốn so sánh kiểu chặt chém thì XP-30 đã xách dép cho Fantom-Xa không kịp rồi, giá Fantom-Xa cũng đâu có cao đúng không bạn. Bạn cũng thừa hiểu câu "tiền nào của nấy mà", nếu gắn board cho XP-30 thì giá sẽ lên bao nhiêu? Khi đó phải so với dòng có tầm tiền tương đương chứ bạn.

7. 14 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới phamquangvan cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    thitayson's Avatar
    Đang ở
    binh dinh
    Thanks
    753
    Được THANKS 322 lần
    Sao anh Văn kg đưa demo bộ tiếng lên đây để mọi người nghe xem ? nếu với giá tiền đó mà công nghệ mới hơn ,tiện ích hơn ,bộ tiếng tương đương xp30 thì xẽ đắt hàng đây .Riêng em mặt dù đã có xp30 và gw8 nhưng sẵn sàng mua thên Di nếu bộ tiếng nó tương đương xp30 .Anh cứ đưa demo lên cho mọi người nghe với .

9. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thitayson cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    robung's Avatar
    Đang ở
    Miền Trung yêu thương
    Thanks
    36
    Được THANKS 165 lần
    Mình có vài ý kiến thế này:
    -Sound: Tiếng XP-30 dày hơn (4layer), tiếng làm lại nghe rất ổn.Nếu gắn được board Asia thì tuyệt vì một số âm sắc của board này vẫn ăn đứt board SRX Wolrd Music đời sau.
    -Design: Mỏng, nhẹ nhưng rất chắc chắn.
    -Bàn phím: Cái này mí em như Ju D, Di, G, G, Stagei.. đều không có cửa với XP30 (Steel, Aftertouch)
    -Controller: Như nhau (cái D-beam chủ yếu để "phùa" thui)
    -Linh tinh khác: Nơi SX (Japan-China) nguồn điện trực tiếp an tâm hơn, bán lại ít mất giá (hồi mình mua new năm 2003 ~15Tr bi giờ vẫn thế)
    ....anh em ý kiến thêm
    Independence Pro with Engine 2!

11. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới robung cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    XP 30 và Juno thuộc 2 phân khúc khác nhau, không so sánh được.

Model XP 30 là một trong những model cao cấp nhất của Roland cách nay khoảng 12 năm, bao gồm các model XP 30, XP 60, XP 80, trước đó là XP 50, tính ra, nó tương đương với Fantom, còn Juno thì có thể so với RS serie hoặc XP 10.

13. 15 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Oldman cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Ở đây ý khác, một cây mới khui thùng mà có giá rẻ hơn 1 cây SX cả chục năm trước, có nghĩa là nó thấp cơ hơn. Nhưng với 12tr mà có thể khuấy động sàn nhạc không thua gì XP-30 thì cũng đáng cho nhạc công chơi Band quan tâm đến.

15. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Banned
    Đang ở
    Nghĩa Hưng - Nam Định
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Bác này quảng cáo ảo quá đi, hai con phân khúc hoàn toàn khác nhau, XP30 vẫn là lựa chọn rất tốt cho một cây đàn câm chuyên nghiệp

Tiểu học
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    3
    Được THANKS 10 lần
    Tôi vẫn mê tiếng xp30 nó thật cơ bản có thể vì mình thích các loai pop_rock 80',90'

18. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới easy play cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối