Forum Home Your IP: 54.198.3.15

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 36

Chủ đề: ROLAND JUNO-Di: "Sát thủ" của XP-30

PTTH

Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    60
    Được THANKS 686 lần

ROLAND JUNO-Di: "Sát thủ" của XP-30

So sánh roland Juno-Di với XP-30

PTTH
    yhuynie's Avatar
    Đang ở
    lai châu
    Thanks
    177
    Được THANKS 128 lần
    Các bạn xin cho hỏi roland thường dùng tiếng gì để căn đàn bầu vậy ?em tìm mãi trên juno di mà kg biết lấy tiếng nào để căn được tiếng bầu hết,ai biết xin chỉ gìum ,cám ơn nhiều .

PTTH
    McCyan's Avatar
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    125
    Được THANKS 525 lần
    Không biết tiếng juno Di thế nào, còn trên E50 thì mình dùng tiếng pick bass, nhưng phải chỉnh sửa thêm một chút.

4. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới McCyan cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    ninh thuan
    Thanks
    2
    Được THANKS 7 lần
    Tôi thì thích juno-di hơn . khi đi chém lợn thì chắn chắc juno-di co thể làm lễ được . OK

Bạn nên dùng tiếng bass ma loại full .

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vohoa123 cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    47
    Được THANKS 78 lần
    Bác này nói có lý, vì mỗi loại đàn thường phù hợp với từng dòng nhạc khác nhau, mà ở VN mình thì chủ yếu là pop,balat và dân ca, nên xp30 vẫn là number one

8. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tuan_jv80 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    sai gon
    Thanks
    0
    Được THANKS 2 lần
    A e vô chém về juno di và xp30 nửa cho rôm rả nào , đang hóng hớt đây !!!!!!!!

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hieukeyboard10 cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    dvh001's Avatar
    Đang ở
    đợ
    Thanks
    447
    Được THANKS 399 lần
    Em không biết Juno di có là sát thủ của XP30 không nhưng có thể câu "tiền nào của nấy' vẫn đúng trong trường hợp này. Em chưa xài cây Juno DI bao giờ nhưng theo em biết thì cây này dễ dùng cho live performance hơn. Còn về tiếng thì chắc em vẫn phải kết cây XP30 hơn tại em có dùng cây Juno-G qua rồi nhưng không thích gì mấy. Nếu các bác có tiền "quất" cây Roland Jupiter 80 là sẽ có tất cả khà khà... Giá thì quá chua đấy.
    Richard Clayderman đệ tử

12. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới dvh001 cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Hà Nội-Quảng Ninh
    Thanks
    229
    Được THANKS 369 lần
    Không thể đem Juno ra so sánh với XP 30 được!

14. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VietHongStudio cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    sadlooking's Avatar
    Đang ở
    Đoàn ca múa nhạc Ninh Thuận
    Thanks
    46
    Được THANKS 272 lần
    Xp30 vẫn là một huyền thoại mà không thể phá bỏ đc, còn juno hiện tại thì vẫn là một cây đàn dùng cho phân khúc cấp thấp. nếu có tiền thì cũng nên dùng XP30 cũ vẫn hơn. load tiếng nhanh (bộ tiếng thì có sẵn của nhiều anh em nhạc côgn đi trước) bàn phím chắc chắn, vuốt hay đấm còn bảo đảm, đàn mảnh mai và gọn nhẹ. còn lâu mới hư nhé. còn Juno thì những cái đó là yếu điểm.
    [IMG]]

16. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới sadlooking cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    sai gon
    Thanks
    0
    Được THANKS 2 lần
    XP30 đẳng cấp là mãi mãi ( còn thằng juno DI thì làm cho nhân dân thất vọng nhìu lém rồi )

THCS
    Đang ở
    long khánh
    Thanks
    5
    Được THANKS 9 lần
    Em mới tậu cây Roland Juno Di này, bác nào có phần mềm canh chỉnh tiếng cho em nó không ạ, cho em xin với.

thanks

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối