Forum Home Your IP: 54.166.228.35

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 36

Chủ đề: ROLAND JUNO-Di: "Sát thủ" của XP-30

PTTH

Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    60
    Được THANKS 686 lần

ROLAND JUNO-Di: "Sát thủ" của XP-30

So sánh roland Juno-Di với XP-30

THCS
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    29
    Được THANKS 32 lần
    Không biết âm thanh phát ra có hơn gì con S910 ko vậy

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Nhưng nếu để bán thì Lỗ hơn Xp30 đấy.Còn âm thanh thì hcưa chắc ăn được vì Xp30 nó cũng sài Sampler nên đâu có ngại

Đao Phủ

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

~~> [RoYa]-Domino <~~ MarieDominique's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Trích dẫn Gửi bởi VuongMinh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nhưng nếu để bán thì Lỗ hơn Xp30 đấy.Còn âm thanh thì hcưa chắc ăn được vì Xp30 nó cũng sài Sampler nên đâu có ngại
    Ủa XP-30 load được sampler hồi nào vậy anh VM? :-o Cả 2 con này đều không có khả năng load Sampler, muốn có chức năng này thì phải dùng Juno G, hoặc Fantom trở lên. Juno D-i chỉ có tiếng gốc, cho phép căn chỉnh lại theo ý thích, nhưng không load thêm được tiếng mới vì không có Expansion Board. Còn XP-30, Juno G, Fantom thì có slot cắm cho Expansion Board.

Yamaha Upright UX 3115281 - NIPPON GAKKI, LTD - Japan.

Roland GW-8 Workstation A

6. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    king95's Avatar
    Đang ở
    bmt
    Thanks
    345
    Được THANKS 267 lần
    Ông vuongminh nhầm thôi ông ý tưởng dùng board tiếng là dùng sample

8. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới king95 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Ui nhầm heeeee.Board tiếng chứ

Đao Phủ

10. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    47
    Được THANKS 78 lần
    Dù nói thế nào đi nữa thì xp30 đã đi vào huyền thoại của các nhạc công rồi, :hệ tiếng phong phú, và dầy đặn, lại gắn được boar tiếng, nhỏ gọn,nhẹ,thích hợp , hình thức đẹp >pro

12. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tuan_jv80 cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,460 lần
    Cái cần so sánh nhất thể hiện đẳng cấp của đàn là loại bàn phím thì không nói tới :

14. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    yhuynie's Avatar
    Đang ở
    lai châu
    Thanks
    177
    Được THANKS 128 lần
    Có ai sử dụng juno di xin chỉ cách sử dụng với . em này khó sử dụng quá ,bạn nào đang dùng juno di cho mình xin số dt nhé ,mò mẫn cả tuần rồi mà chưa sài được.

16. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới yhuynie cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    McCyan's Avatar
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    125
    Được THANKS 525 lần
    Trích dẫn Gửi bởi robung [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình có vài ý kiến thế này:
    -Sound: Tiếng XP-30 dày hơn (4layer), tiếng làm lại nghe rất ổn.Nếu gắn được board Asia thì tuyệt vì một số âm sắc của board này vẫn ăn đứt board SRX Wolrd Music đời sau.
    -Design: Mỏng, nhẹ nhưng rất chắc chắn.
    -Bàn phím: Cái này mí em như Ju D, Di, G, G, Stagei.. đều không có cửa với XP30 (Steel, Aftertouch)
    -Controller: Như nhau (cái D-beam chủ yếu để "phùa" thui)
    -Linh tinh khác: Nơi SX (Japan-China) nguồn điện trực tiếp an tâm hơn, bán lại ít mất giá (hồi mình mua new năm 2003 ~15Tr bi giờ vẫn thế)
    ....anh em ý kiến thêm

Vụ 4 layer thì juno Di cũng có. Còn về tiếng trong board Asia thì mấy cây đàn sau này (e50, GW8, juno các đời đều có ở dạng rút gọn (chỉ có vài tiếng thông dụng) - không bàn chất lượng tiếng vì mình hok có điều kiện so sánh trực tiếp ).
    Tuy nhiên nếu một cây Xp30 mà còn hoàn hảo trên 90% thì giá cũng không chỉ là 15, 16tr đâu (có một ông bạn mới tậu một cây gần giống khui thùng với giá cũng gần 1000usd )
    Bộ tiếng của những cây đời mới sau này có tính chất mà các tiếng đời trước phải cộng layer mới có (ví dụ tiếng guitar vuốt khi bấm mạnh, tiếng Henry IV với tiếng string và tiếng timpany khi bấm mạnh hơn...) Bản thân cây xp30 mà không được làm tiếng thì cũng chưa chắc dùng được và tính năng phát MP3, sequencer và dùng battery thì xp30 không có.
    Nói chung tùy mục đích sử dụng thì mỗi người vẫn có sự lựa chọn khác nhau. Song song với việc âm nhạc bị ảnh hưởng bởi dòng Hip hop và Trance ngày càng nhiều thì một cây synthesizer thế hệ mới cũng đáng để suy nghĩ. (Ai tạo được tiếng gà gáy hip hop từ cây xp30 nào) Còn nếu chỉ chơi dòng pop thập niên và nhạc xưa thì cứ xp30 thui .

18. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới McCyan cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    q12.hcm
    Thanks
    2
    Được THANKS 0 lần
    Bác Mccyan nói hay quá..e đang sử dụng cây Juno Di..nhưng mà phần tiếng zin của nó e vẩn chưa vừa ý lắm..khổ nổi e lại kém phần sửa tiếng..đi xin giang hồ thì các a chê đàn...làm biếng sửa..may quá gặp đc a Mccyan hứa vài ngày nửa đem đàn qua rồi a giúp đở cho..hy vọng vớt vát đc chút ít...khi nào có kết quả mình sẻ thông báo cho a e nhé..

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối