PDA

View Full Version : [VSTi] Steinberg Hypersonic 2

Trang : [1] 2

HamVui
15/3/10, 03:55 PM
Có rất nhiều programs Virtual Synthesizer hay, trong số đó Hypersonic 2 của Steinberg là nhẹ và tương đối đơn giản trong khi lại có đủ các voice để có thể hòa âm mọi phong cách như Pop, techno, Hip hop v.v... Voice của mấy em YAMAHA 2100, 3000 thậm chí cả S900 chưa chắc đã dầy và nặng bằng đâu[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links]) (xin lỗi anh em bắt lợn nghe) , Đưa vào mix chỉnh cho kỹ một chút nghe rất hay!
Câp nhật link mới của bác mykinyeu. Bản này nhẹ hơn và crack tốt hơn, chạy được với Cubase5 và Nuendo4
DEMO

[Only registered and activated users can see links]
Steinberg.Hypersonic.VSTi.DXi.v2.0.INTERNAL-AiRISO (1.57Gb)
[Only registered and activated users can see links] ot.jpg ([Only registered and activated users can see links] ot.jpg)

Link download:

Upload lại link cho các thím nè
[Only registered and activated users can see links] :d
Pass là: khongcopass

Cách cài:
1-Down về giải nén cho đến khi được file đuôi *iso. Cài trình đĩa ảo để mở.
2- Chạy Setup để cài. Sau đó copy cặp Hypersonic 2 Content vào chỗ vừa cài
3- Chạy VSTi, lần đầu sẽ ko có bank tiếng, nhấn chuột vào màn hình bên trái và chỉ đến cặp Hypersonic 2 Content đã được nhớ vào ổ cứng ở bước 2

Tyros_2
08/5/10, 01:04 AM
Anh HamVui ơi..! Bộ HyperSonic từ Part 4 là bị Error rồi. Cả cái kèn đám ma Sona cũng thế. Anh xem lại giúp em nhé.
Và nữa. Lần trước em có thấy anh giối thiệu về 1 bộ Wav gì đó để chỉnh cho Vocal. Đại loại là em muốn cắt những tiếng sạn, sôi khi thu live đàn bầu..v...v...
Cho em xin lại cái Link nhé. Thanks!!!

hunghunghung82
08/5/10, 08:16 AM
T2 thử dùng cái này xem. Link của bác Hamvui đó
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Hoặc nếu không được thì sang daynhac.com:
Mình lấy ở bên đó, rất ổn mà

HamVui
08/5/10, 03:14 PM
Anh HamVui ơi..! Bộ HyperSonic từ Part 4 là bị Error rồi. Cả cái kèn đám ma Sona cũng thế. Anh xem lại giúp em nhé.
Và nữa. Lần trước em có thấy anh giối thiệu về 1 bộ Wav gì đó để chỉnh cho Vocal. Đại loại là em muốn cắt những tiếng sạn, sôi khi thu live đàn bầu..v...v...
Cho em xin lại cái Link nhé. Thanks!!!
Hypersonic 2
Cái Hypersonic 2 này để lâu có thể die một số link. Tai rồ thử lấy ở đây xem nhé:
DEMO

Link Download:

hoặc ở đây:

Cách cài đặt:

Chạy chương trình xong, cài Key H20 vа khởi động lại máy

Link download key H2O:
[Only registered and activated users can see links] d36b1174 ([Only registered and activated users can see links] d36b1174)

Còn cái plug-in để cắt tạp âm thì nằm ở bộ WAVE Mercury gì đó, xem lại mấy phần trước ko thu âm này. Cách dùng thì tìm bài Xử lý vocal trên PC xem nhé

phamha8528
17/6/10, 12:22 PM
Bạn ơi phần mềm hypesonic 2 có chạy dc tren window 64 bit ko?
cho mình hỏi về cách cài bộ stylus vói ?

VAE Team: Viết tiếng việt có dấu đầy đủ đi bạn?

Mykinyeu
17/6/10, 12:30 PM
Bạn ơi phần mềm hypesonic 2 có chạy dc tren window 64 bit ko?
cho mình hỏi về cách cài bộ stylus vói ?

Có! nhưng phải do Air crack chứ bộ đó trước do H2O crack bằng cách giả lập USB liscene là không dùng được.Ngoài ra chỉ có bản này mới tương thích với các sản phẩm mới của Steinberg được Air crack như Cubase5, Nuendo4 v.v.v.. Chịu khó down lại về và làm theo hướng dẫn nhé!

@RapidShare.com:
Part 1 ([Only registered and activated users can see links]) | Part 2 ([Only registered and activated users can see links]) | Part 3 ([Only registered and activated users can see links]) | Part 4 ([Only registered and activated users can see links]) | Part 5 ([Only registered and activated users can see links]) | Part 6 ([Only registered and activated users can see links]) | Part 7 ([Only registered and activated users can see links])

@SharingMatrix.com:
Part 1 ([Only registered and activated users can see links]) | Part 2 ([Only registered and activated users can see links]) | Part 3 ([Only registered and activated users can see links]) | Part 4 ([Only registered and activated users can see links]) | Part 5 ([Only registered and activated users can see links]) | Part 6 ([Only registered and activated users can see links]) | Part 7 ([Only registered and activated users can see links])

@HotFile.com:

Password: [Only registered and activated users can see links]

Cái này thấy trên Web cả tuần nay rồi, đã dùng thử,rất ngon:f:

DucAnh
17/6/10, 12:48 PM
Bạn ơi phần mềm hypesonic 2 co chay dc tren window 64 bit ko?
cho mình hoi về cách cài bộ stylus voi ?

Theo kinh nghiệm tôi học được từ bác mykinyeu thì riêng các Vsti Hypersonic 2 và các VSTi nào có crack hoặc setup bằng H20 thì không chạy được trên win 64bit. Đúng không bác mykinyeu ? Thân mến !:a:

Sonkeyboard
21/6/10, 10:58 PM
STEINBERG HYPERSONIC v2 VSTI ( FULL Version) (3,65Gb)

anh ham vui ơi bộ đó bị die rồi anh post lại giúp em dc ko anh

HamVui
21/6/10, 11:05 PM
STEINBERG HYPERSONIC v2 VSTI ( FULL Version) (3,65Gb)anh ham vui ơi bộ đó bị die rồi anh post lại giúp em dc ko anh
Bản này bác mykinyeu đã post lại ở trang 24. Bản đó nhẹ hơn (1.57Gb) và được bẻ khóa tốt hơn. Em quay lại trang trước mà down nhé!!!!

robung
15/7/10, 10:08 AM
AE down file setup này về thay cho file cũ là xong :a:
_[Only registered and activated users can see links]
Pass: vstclub

Quaiy
10/9/10, 11:13 AM
Có rất nhiều programs Virtual Synthesizer hay, trong số đó Hypersonic 2 của Steinberg là nhẹ và tương đối đơn giản trong khi lại có đủ các voice để có thể hòa âm mọi phong cách như Pop, techno, Hip hop v.v... Voice của mấy em YAMAHA 2100, 3000 thậm chí cả S900 chưa chắc đã dầy và nặng bằng đâu[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links]) (xin lỗi anh em bắt lợn nghe) , Đưa vào mix chỉnh cho kỹ một chút nghe rất hay!
STEINBERG HYPERSONIC v2 VSTI ( FULL Version) (3,65Gb)
Những Link trên down không xong thì có thể down tại đây:

Quaiy
11/9/10, 11:41 AM
Gỡi thêm cho Dongiangsinh bộ Link khác nữa, 2 bộ link này tải xen kẽ chung về
một thư mục rồi giải nén cũng OK:

cattienghat
09/10/10, 12:51 PM
Có! nhưng phải do Air crack chứ bộ đó trước do H2O crack bằng cách giả lập USB liscene là không dùng được.Ngoài ra chỉ có bản này mới tương thích với các sản phẩm mới của Steinberg được Air crack như Cubase5, Nuendo4 v.v.v.. Chịu khó down lại về và làm theo hướng dẫn nhé!

[/URL][Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
@RapidShare.com:

@SharingMatrix.com:

@HotFile.com:

Password: [URL][Only registered and activated users can see links]

anh ơi anh up giúp em link khác của bộ này được không. mấy libk trên die hết mất rồi. cảm ơn anh nhiều

vanthuchb
12/10/10, 10:56 AM
Của bạn đây cattienghat
[/URL][URL="[Only registered and activated users can see links] ot.jpg"][Only registered and activated users can see links] ot.jpg ([Only registered and activated users can see links] ot.jpg)

Link download:
hoặc:
Mã giải nén: [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

hoặc
hoặc:

Cách cài:
1-Down về giải nén cho đến khi được file đuôi *iso. Cài trình đãi ảo để mở.
2- Chạy Setup để cài. Sau đó copy cặp Hypersonic 2 Content vào chỗ vừa cài
3- Chạy VSTi, lần đầu sẽ ko có bank tiếng, nhấn chuột vào màn hình bên trái và chỉ đến cặp Hypersonic 2 Content đã đupowcj nhớ vào ổ cứng ở bước 2

Tyros_2
12/10/10, 07:45 PM
Anh Midi 2657 có cái tiếng mõ xa ko? Em thấy có rất nhiều bài sài cái tiếng đó. Rất đặc trưng và cũng hiệu quả.
Ko biết tả thế nào cho anh hiểu. Nhưng cái tiếng mõ đó nó cho nhiều Reverb cảm giác sâu thẳm và vọng lại. Hay sài cho Ballad.

Midi2657
12/10/10, 07:58 PM
Phải cái thèng ni không?

Tyros_2
12/10/10, 08:01 PM
Phải cái thèng ni không?

Đúng rồi anh ah. Còn cái nào nữa ko? Nó rõ hơn tý nữa. : Cộc , cách, tùng, cheeng....

VuongMinh2006
12/10/10, 08:04 PM
Đúng rồi anh ah. Còn cái nào nữa ko? Nó rõ hơn tý nữa. : Cộc , cách, tùng, cheeng....
bộ H2O có tiếng đó Toàn ơi ,tìm đi có đấy,hôm nay anh vừa mò ra tiếng đó

Midi2657
12/10/10, 08:16 PM
Xài đở đi đã,lâu quá không xài không biết để chổ mô rồi hỉ

Trịnh Ngọc Bảo
18/1/11, 09:03 AM
Tình hình là vừa bị mấy con vi dút nó gặm mất cái file gốc Hipersonic 1. Nhớ mang máng là bác Vuongminh2006 có thì phải :D, bác nào có làm ơn share giúp nhé, ngồi tô lại ít Play Along. Post đây ko biết có đúng box không nữa, nếu nhầm thì phiền ae chuyển giúp.

Thanks 100000000000000000 Phát :)!

Quaiy
18/1/11, 09:24 AM
Là Hypersonic chứ không phải Hipersonic. Trước khi đặt câu hỏi bạn nên tìm trong diễn đàn trước đã, VST này được viết rất nhiều rồi. Với tình hình bạn nói chắc là setup bản của H2O rồi, thường sau khi cài hypersonic 2 rồi cài các VST khác có thể bị xung đột, bạn thử chạy lại File crack của H2O có trong bộ cài đặt xem sao

Trịnh Ngọc Bảo
18/1/11, 09:33 AM
Thanks bạn đã edit giúp chữ (i) :D nhớ mang máng cái tên nó vậy nên ghi đại. Đúng là cái cũ của tớ là cái H20 đó, tớ ko cài VST nào cả, máy nhiễm virut nên cài lại win, cài xong cubase tìm cái thằng Hypersonic kia thì nó bị gặm mất rồi, giờ tớ muốn xin cái đó thôi. Giờ tớ sẽ seach thử diễn đàn, còn nếu bạn đã giúp thì làm ơn giúp nốt cái links thì tớ đã mất 1 bài spam này rồi.

TheThuongNT
18/1/11, 09:42 AM
Chỉ có Hypersonic 2 thôi bản sửa link [Only registered and activated users can see links] bản 1 không có trong diễn đàn đâu
Bản gốc [Only registered and activated users can see links]

Sonkeyboard
18/1/11, 10:06 AM
Tình hình là vừa bị mấy con vi dút nó gặm mất cái file gốc Hipersonic 1. Nhớ mang máng là bác Vuongminh2006 có thì phải :D, bác nào có làm ơn share giúp nhé, ngồi tô lại ít Play Along. Post đây ko biết có đúng box không nữa, nếu nhầm thì phiền ae chuyển giúp.

Thanks 100000000000000000 Phát :)!
Anh vuongminh xài Hypersonic 2 thôi anh ơi, nếu bác cần setup của Hypersonic 2 thì đây:

Tyros_2
18/1/11, 10:29 AM
Uhmn...
1 : H2Y tốt nhất là kiếm cái bản của thằng Air crack. Sài thằng H2O crack rất khó chịu.
2 : Kontack ko hiểu bác add Library kiểu gì? Bộ bác muốn load tên là gì? Thử sài bản Kontack mới nhất coi. 4.1.3 thì phải.

Trịnh Ngọc Bảo
18/1/11, 10:54 AM
Bạn ghi lại đầy đủ tên giúp tớ để tìm cho tiện, ko biết CD này nó có bán ở HP không chú Thương nhỉ? nếu có mua cho nhanh, down mấy cái links nặng này oải quá.

Sonkeyboard
18/1/11, 11:14 AM
Bạn ghi lại đầy đủ tên giúp tớ để tìm cho tiện, ko biết CD này nó có bán ở HP không chú Thương nhỉ? nếu có mua cho nhanh, down mấy cái links nặng này oải quá.
Tên đầy đủ của nó là Hypersonic 2 đó bác,H2Y là anh T2 gọi tắt thôi, link thì anh thethuong đã chỉ đó.

ellian
30/1/11, 12:27 AM
em cần link bộ hypersonic 2 rapidshare, bác hamvui hay bác minkyeu giúp em với..mấy cái link kia die hết rồi ạ
Bạn cần phải viết hoa đầu câu trước khi xin nhé

AH_Studio
31/1/11, 10:52 AM
- Giúp em với, cài lại em HyperSonic 2 tự dưng no giở chứng không load được Bank tiếng rồi, anh em giúp với ạ, em không thể nào load được Hypersonic Content

hoan7
31/1/11, 04:49 PM
- Giúp em với, cài lại em HyperSonic 2 tự dưng no giở chứng không load được Bank tiếng rồi, anh em giúp với ạ, em không thể nào load được Hypersonic Content
Giờ mà còn dùng Hypersonic 2 thì quá là cổ rồi bác à! Bộ đó còn không hay bằng Dimension pro!

Doan Guitare
31/1/11, 08:01 PM
Giờ mà còn dùng Hypersonic 2 thì quá là cổ rồi bác à! Bộ đó còn không hay bằng Dimension pro!
Không biết ông pro cỡ nào nhưng vối tôi H2y vãn là chuản đấy.....cụ Hướng cứ chỉ đên Hypersonic contentr là Ok

Quaiy
31/1/11, 08:46 PM

Remove đi rồi setup lại thôi AH à, chắc ăn hơn cả. Thằng hyper hay xung đột một số VST cài sau nó.

AH_Studio
31/1/11, 10:22 PM
- Cảm ơn anh em nhiều : hoan7 à, bạn nói như thế là bạn vẫn chưa hiểu gì cả, theo tôi ko có cái gì là vô giá trị, HyperSonic 2 ra đời cũng chưa phải là quá lâu, mới từ đời Cubase 4 đến nay...Nếu nói theo quan điểm riêng tôi không nói gì bạn cả, nhưng xét trên quan điểm chung thì bạn hoàn toàn sai...Cái gì là giới hạn nhir? Với công nghệ nhạc cụ ảo thì còn rất nhiều điều ở phía trước...Và tôi vãn khẳng định HyperSonic 2 vẫn có chỗ đứng nếu bạn biết sử dụng Effects của nó, và 1 tay nghề mix ổn định...Có trong tay thiết bị tối tân hiện đại chưa chắc bạn đã cho ra được 1 tác phẩm hay về khí nhạc và nghệ thuật đâu...Tôi cũng là 1 người trên con đường chinh phục nghệ thuật âm thanh...Giả dụ nếu chưa phát triển các dòng VSTi mới sau thằng HyperSonic2 bạn dùng cái gì để so sánh với nó...??? Nói gì không phải anh em bỏ qua cho nhé.
- Doan_guitare, Quaiy : mình dùng gỡ ra rồi và cài lại nhưng ko được nên mới cầu cứu anh em mà...Mọi lần chỉ Click cái là hiện ra bảng cho mình chọn đườn dẫn đến Hypersonic Content, nhưng lần này thì chịu....Có anh em nào giúp mình với ạ.

Tyros_2
31/1/11, 10:35 PM
Về vấn đề của Huong_Studio. Trước đó bạn vẫn sài H2Y ổn định đúng ko? Vậy sau đó bạn có cài Soft or Plug-in nào của bọn H2O crack ko?
VD: Wave lab 7 chẳng hạn. Vì có lần tôi cài thử mấy cái của H2O thì gặp trường hợp y như của bạn vậy.
Hay bạn chơi H2Y của thằng Air crack đi cho nó lành.

AH_Studio
31/1/11, 10:45 PM
- Cảm ơn Tyros 2 nhiều , mình cài bản của Air crack mà, nhung ko load được, bạn nói cũng đúng, mình có cài Wave Vocal do H20 crack...Mình thích em Hy2 do có mấy voice đẹp và cũng tiện những lúc làm việc cần gấp...Lại nhẹ máy...

- Cho mình xin Key của em Native.Instruments.Bandstand.VSTi với ạ, tìm trong file giải nén không có ạ...nó đòi key nhưng tìm hoài không thấy...

DucAnh
01/2/11, 03:27 AM
- Cảm ơn Tyros 2 nhiều , mình cài bản của Air crack mà, nhung ko load được, bạn nói cũng đúng, mình có cài Wave Vocal do H20 crack...Mình thích em Hy2 do có mấy voice đẹp và cũng tiện những lúc làm việc cần gấp...Lại nhẹ máy...

Setup Hypersonic 2 xong, vào cubase hay nuendo sẽ hiện bảng Browse, chọn đến thư mục chứa Hypersonic 2 => vào thư mục: "Hypersonic 2 Content/Combi Chains" rồi OK. Sẽ có được thư viện tiếng.

S_III
19/2/11, 11:24 AM
Hypersonic là cái mình đang cần để tích hợp với Cubase 5. Nhưng tìm lâu quá, anh em cho mình xin lại cai link đo nhé.
Nếu có mã giải nén và Passw thì cho lên luôn hộ mình. Thank trước.

king95
19/2/11, 11:55 AM
Hypersonic là cái mình đang cần để tích hợp với Cubase 5. Nhưng tìm lâu quá, anh em cho mình xin lại cai link đo nhé.
Nếu có mã giải nén và Passw thì cho lên luôn hộ mình. Thank trước.
Phải cố gắng chứ anh, chỉ có lật từng trang tìm kiếm mà anh ko làm được sao, chã nhẽ lại nhờ người khác đi lật trang cho anh tải, [-X[-X[-X

T2 : Cảm ơn vì câu nói.

Mykinyeu
14/3/11, 08:42 PM
Em đã cài đày đủ mọi thứ nhưng khi cài Hypersonic và chạy thì nó báo lỗi như thế này:"Flie SYNSOACC.DLL could not be located in the Windows system folders. Flie SYNSOACC.DLL does not have expected interface". các bác giúp em với. thankkk
Bạn cài bản của H2O hay Air, nếu của H2O thì bật cái hình giống USB ở góc phải màn hình lên màu xanh là được, chắc nó đang màu xám :)), có thể tệ hơn là bạn chưa cài được cái USB ảo đó!

congthanh196
14/3/11, 08:50 PM
Bạn cài bản của H2O hay Air, nếu của H2O thì bật cái hình giống USB ở góc phải màn hình lên màu xanh là được, chắc nó đang màu xám :)), có thể tệ hơn là bạn chưa cài được cái USB ảo đó!

Em chả thấy cái hình usb nào cả. bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn đc ko?? Em dùng bản của Air

Em đã cài lại cả chục lần rùi nhưng ko đc. Em dùng win 7,
lúc cài thì nó lỗi thế này
1828
khi chạy thì nó báo lỗi thế này
1827
giúp em với!!

Mykinyeu
14/3/11, 08:54 PM
À, bản đó thì không có USB ảo, cứ setup là OK, bạn setup lại đi!

Quaiy
14/3/11, 10:03 PM
Có lẽ bạn cài bản H2O bản này có thể không ổn với Win 7. Bạn tìm bản Air về cài đi, khả năng thành công là cao hơn.

Mykinyeu
14/3/11, 10:06 PM
Em đã cài lại cả chục lần rùi nhưng ko đc. Em dùng win 7,
lúc cài thì nó lỗi thế này
1828
khi chạy thì nó báo lỗi thế này
1827
giúp em với!!

Mình vẫn dùng trên Win 7 64 bit bình thường, bạn nên xem lại file setup, có thể bị lỗi khi download hoặc khi giải nén,bạn dùng File setup này xem [Only registered and activated users can see links]
Bạn có setup Wavelab 7 LE không? Nếu có thì gỡ ra nhé! :))

congthanh196
16/3/11, 01:18 PM
Mình vẫn dùng trên Win 7 64 bit bình thường, bạn nên xem lại file setup, có thể bị lỗi khi download hoặc khi giải nén,bạn dùng File setup này xem [Only registered and activated users can see links]
Bạn có setup Wavelab 7 LE không? Nếu có thì gỡ ra nhé! :))
Thank bác nhiều em cài đc rùi...
crack sẵn rùi à bác??

vantq
29/3/11, 11:22 PM
Bác nào có linh uTorrent Hypersonic.VSTi.DXi.v2.0 cho em voi. EM thích nó mà ko co thời gian đao lẻ từng lihk 1. =P~=P~=P~

Tyros_2
29/3/11, 11:40 PM
Bác nào có linh uTorrent Hypersonic.VSTi.DXi.v2.0 cho em voi. EM thích nó mà ko co thời gian đao lẻ từng lihk 1. =P~=P~=P~

Bộ H2Y mà còn ko có Time Down từng Link thì chắc chả bao giờ Down đc những bộ khác nữa. Hix...
Thiết nghĩ những người như em giờ còn là hạnh phúc vì có Link & thông tin để mà Down.
Anh bán 1G = 10 nghìn. Em chuyển $ vào số điện thoại của anh là đc rồi : 0974.1.2.1984
Bộ này 2G vậy là 20 nghìn.

Chú ý : Khi đã mua link của anh tuyệt đối ko đc phép bán hoặc cho người khác. Vì những link này anh phải nuôi dưỡng nó hàng ngày. Em nên tìm hiểu kĩ về uTorren thì sẽ hiểu lý do tại sao anh làm thế.

n0t-[bAd]
30/3/11, 09:17 AM
Bộ H2Y mà còn ko có Time Down từng Link thì chắc chả bao giờ Down đc những bộ khác nữa. Hix...
Thiết nghĩ những người như em giờ còn là hạnh phúc vì có Link & thông tin để mà Down.
Anh bán 1G = 10 nghìn. Em chuyển $ vào số điện thoại của anh là đc rồi : 0974.1.2.1984
Bộ này 2G vậy là 20 nghìn.

Chú ý : Khi đã mua link của anh tuyệt đối ko đc phép bán hoặc cho người khác. Vì những link này anh phải nuôi dưỡng nó hàng ngày. Em nên tìm hiểu kĩ về uTorren thì sẽ hiểu lý do tại sao anh làm thế.
Bó tay cái ông này =))
Nói thế bạn kia tưởng thật thì chết ^:)^ Nếu đc nạp 20k vào tài khoản đt thì bắn cho em 10k nhé 8->

vantq
30/3/11, 11:11 AM
Em đao ở trang 15 kho nhac cụ ảo mà không được ý. Các bác cứ chọc quê em hoài ah. dân miền núi đi dâu cũng bị chọc quê thế đấy. hIXXX

vantq
30/3/11, 03:18 PM
1895Nó xảy ra 2 lỗi, sau đó nó tự tắt Cubase 5 ra. các bác cho em ý kiến với, em vừa đao nó về xong và cài ra bị lun
1896

n0t-[bAd]
30/3/11, 04:29 PM
Bạn tìm trong kho VSTi có bản HS2 của AirISO cracked đó, bạn gỡ bản này ra rồi cài bản của Air vào là xài đc luôn...
Nếu vấn tiếc nuối bản HS2 này mà ngại down lại thì pm yahoo mình chỉ cách khắc phục qua team view cho. Khoảng 9h tối nay mình online vì tầm đó mới về ^^

Bangviet1982
13/5/11, 09:28 AM
Mình đang thử tập làm nhạc trên phần mềm! Nhưng lại chưa có hộp nhạc nào cả:(! Vậy nên có ai có hộp tiếng Hypersonic hoặc biết nó nằm ở đâu thì chỉ giùm mình cái với! ( Hướng dẫn cài đặt cái luôn. Mình gà lắm) ThanKs nhiều!

Link download hypersonic 2 [Only registered and activated users can see links]

HoaiPhuong_kb63
18/6/11, 08:03 PM
Các anh em ơi, cứu bồ với, mình vào control panel lỡ tay xóa mất "lisence control", khi mở Hypersonic thì nó báo như vầy:

Có phải cài lại HYPER ko? Cám ơn anh em nhiều.

Quaiy
18/6/11, 08:11 PM
Cài lại đi Phương, không sữa gì được đâu.

Mykinyeu
18/6/11, 08:35 PM
Các anh em ơi, cứu bồ với, mình vào control panel lỡ tay xóa mất "lisence control", khi mở Hypersonic thì nó báo như vầy:

Có phải cài lại HYPER ko? Cám ơn anh em nhiều.

Nếu anh dùng bộ do AIR crack thì cài lại mỗi setup thôi, sau đó vào Local Contents mà tìm đến chỗ để Library Của Hyper là ổn.

HoaiPhuong_kb63
27/6/11, 05:35 PM
Mình đang cài lại Hypersonic, khi mở lên thì báo như vầy

Nhờ anh em giúp dùm, cám ơn rất nhiều.

Quaiy
27/6/11, 06:05 PM
P copy Hypersonic 2 Content vào ổ cứng. Khi mở Hypersonic 2 trong Cubase, nó yêu cầu load Content thì tìm đường dẫn đến chổ vừa copy Hypersonic 2 Content là OK (Lỗi không load được plug-in)

BiaBia
23/7/11, 11:57 PM
Làm ơn cho xin cái link hypersonic 2 air cracked với , kiếm mãi ko ra . thanks các tiền bối

Nhớ viết hoa đầu câu

Quaiy
24/7/11, 07:59 AM
([Only registered and activated users can see links])Steinberg.Hypersonic.v2 ([Only registered and activated users can see links]) (Size: 1.64 GB)
([Only registered and activated users can see links])[Only registered and activated users can see links]
Down torrent đi bạn, seed rất OK

BiaBia
24/7/11, 08:35 AM
([Only registered and activated users can see links])Steinberg.Hypersonic.v2 ([Only registered and activated users can see links]) (Size: 1.64 GB) ([Only registered and activated users can see links])
([Only registered and activated users can see links])[Only registered and activated users can see links]
Bản này có phải do AirCrack ko anh?? chứ em sợ H20 lém nhe ?? đợi hồi âm cũa bro

Quaiy
24/7/11, 08:54 AM
Bản Air đó, tốc độ rất cao, lo down đi chứ dạo này link khó nói là bao lâu sẽ die lắm! (Anh xem manual của nó bảo là Air)

hdhthed
04/8/11, 09:52 PM
Tình hình là khi mình mở Hypersonic 2 trong FL Studio ,lúc mở thêm 1 cái Hyper nữa, tức là clone đấy, thì khi chơi Hyper không nghe tiếng, 1 trường hợp nữa là khi mình mở các project rồi thêm Hyper vào cũng ko nghe tiếng của Hyper . Mong các bạn giúp đở. Cám ơn các bạn rất nhiều!

Midi2657
04/8/11, 10:10 PM
Cái Hyper đó bạn đã gọi voice ra các tracks của nó chưa? Bạn thử đánh chuột vào phím của Hyper xem nếu nó cứng ngắt là cài chưa hoàn chỉnh.

TrongDongStudio
04/8/11, 10:36 PM
Theo cách của bạn - dùng "clone", ta sẽ được một track Hyper mới y chan như track cũ. Nếu không nghe được bạn nên xem lại bộ cài đặt Hyper 2 của bạn đi!!!

BinhOrgan
04/8/11, 10:50 PM
Bạn chưa chép thư viện tiêng vào phần cai đặt thì lam sao co tiếng...

hdhthed
04/8/11, 10:53 PM
Nếu mở 1 mình nó mà ko clone hoặc mở thẳng thêm 1 cái nữa thì được, chạy ok, nhưng khi mở thêm 1 cái nữa thì ko nghe tiếng đươc.
Khi mình clone nó báo là: There was an error retrieving the setting from the VST plugin "Hypersonic 2" it setting will not be saved..... .Lúc này có thể nghe được tiếng mặc định của Hypersonic 2 là " Welcome to the Matrix" nếu chuyển qua piano hoặc âm khác thì ko nghe được.

to Midi2657: voice ra các track là sao bạn, bạn nói cụ thể dùm mình với! Bây giờ mà mở 2 cái Hyper là ko xài được,hic !

Mình xin nhắc lại là, nếu mở 1 cái Hyper thôi thì chạy bình thường, còn nếu clone hoặc thêm vào 1 Hyper nữa là ko nghe được!

Quaiy
04/8/11, 10:54 PM
Clone là cách để giải quyết triệt để một vài track không có tiếng khi add VSTi vào. Tôi thường làm như vậy, bạn thử dùng VST khác xem sao, nếu VST khác có tiếng thì bạn cài Hyper chưa thành công hoặc bộ ấy bị lổi rồi.

hdhthed
04/8/11, 11:13 PM
Clone là cách để giải quyết triệt để một vài track không có tiếng khi add VSTi vào. Tôi thường làm như vậy, bạn thử dùng VST khác xem sao, nếu VST khác có tiếng thì bạn cài Hyper chưa thành công hoặc bộ ấy bị lổi rồi.

Bạn ơi, nhưng mà mình chạy 1 mình nó, ko clone thì ok ma, nếu lỗi thì sao nó chạy được!

Mykinyeu
04/8/11, 11:27 PM
Mình mở 2 track clone có sao đâu, vẫn ra tiếng bình thường :))

hdhthed
04/8/11, 11:44 PM
hic! mình đã quay film lại, để mai mình cho các bạn xem, vì mình đang cần Hypersonic 2 để làm bài nhạc! mà giờ nó bị zay, mình đang upload len youtube, có gì mai các bạn xem,bạn nào gặp qua trường hợp như mình rồi chỉ dùm minh nha! Thanks các bạn rất nhiều!

Lỗi nó như thế này, các bạn xem dùm mình!

VuongMinh2006
05/8/11, 10:23 AM
Các cụ nói chí phải nhưng vẫn không được gia chủ cho một phát thank nào,cứ tiếp tục đi =))

hdhthed
06/8/11, 05:44 PM
Các cụ nói chí phải nhưng vẫn không được gia chủ cho một phát thank nào,cứ tiếp tục đi =))

Bạn thông cảm, do mình mới gia nhập diễn đàn nên ko biết nhiều, mình tưởng thanks cũng bình thường, có gì đừng chấp nhất. Với lại mình cũng tưởng là thanks trong bài viết này thôi, hic hic!

Ủa Mod move bài mình vào đây rồi à? tưởng bị xóa topic, các bạn ai gặp trường hợp này giúp dùm mình nha!

Mong mod cho topic của mình ra lại chứ để chung vậy mọi người ko biết câu hỏi của mình. Thanks!
Không đăng bài kiểu up bài nhé bạn, không thể đưa ra ngoài được vì đã có topic Hypersonic II, đưa ra ngoài thì chẳng mấy chốc muốn tìm bài viết về HY2 sẽ rất khó và loãng

LongSad
24/8/11, 11:55 PM
Học viên cần Vsti này để chuẩn bị vào lớp học hòa âm, có links torent tải cho tiện bản Steinberg Hypersonic v.2 VST - DELiRiUM / H2O

Links đây: [Only registered and activated users can see links]
Bản này 1,5GB cũng đủ, mình đang tải tốc độ gần 500kb/s
( không biết có up bản này links torrent chưa, nhưng sắp vào lớp hòa âm cubase vì vậy tải bằng links hotfile mất thời gian hơn)

Sonkeyboard
25/8/11, 12:10 AM
Long ơi cái đoạn này VST - DELiRiUM / H2O là hàng H2O crack à, nếu vậy cái này cũ rồi nên xài của Air, hixhix

LongSad
25/8/11, 08:41 AM
Long ơi cái đoạn này VST - DELiRiUM / H2O là hàng H2O crack à, nếu vậy cái này cũ rồi nên xài của Air, hixhix
Em không để ý hàng H20 :D, lấy links của bác quaiy trang trước, tại nhanh nhảu

Lethien
26/8/11, 09:50 AM
hic! mình đã quay film lại, để mai mình cho các bạn xem, vì mình đang cần Hypersonic 2 để làm bài nhạc! mà giờ nó bị zay, mình đang upload len youtube, có gì mai các bạn xem,bạn nào gặp qua trường hợp như mình rồi chỉ dùm minh nha! Thanks các bạn rất nhiều!

Lỗi nó như thế này, các bạn xem dùm mình!
Cái này do nhiều lý do: Hyper 2 Air cũng là sản phẩm crack nên không tránh khỏi lổi lầm. Host của bác bị lổi chăng?. Chuyển hệ thống tập tin FAT 32 qua NTFS. Và cuối cùng xem HĐH có vấn đề gì không. Bác thử cài đặt lại tất coi thử có khắc phục được không.

nguyenken
10/9/11, 10:55 PM
Hi all, mình cũng có down 1 bản torrent của nhóm Air ghi là cho win 7. Mình cài vào xp thì nó vẫn chạy trong cubase nhưng nhấn phím bị dính và âm thanh bị thay đổi so với khi chạy 1 mình. Cho mình hỏi có phải bản này chỉ dành riêng cho win 7 ko? tên của nó là :
Steinberg.Hypersonic.v2 win 7 32 bits 64 bits.

Quaiy
10/9/11, 10:58 PM
Hi all, mình cũng có down 1 bản torrent của nhóm Air ghi là cho win 7. Mình cài vào xp thì nó vẫn chạy trong cubase nhưng nhấn phím bị dính và âm thanh bị thay đổi so với khi chạy 1 mình. Cho mình hỏi có phải bản này chỉ dành riêng cho win 7 ko? tên của nó là :
Steinberg.Hypersonic.v2 win 7 32 bits 64 bits.
Cho cả win 7 lẫn XP, cả 32 lẫn 64bit đó!!

nguyenken
19/9/11, 12:05 PM
H2 khó chịu quá, mình cài khi được khi không. Mới được rồi lại error. Mình gỡ đi cài lại hàng chục lần bằng your uninstaller và xóa sạch registry có chữ "hypersonic" vẫn không được. Dùng 2.3 cái setup khác nhau để cài vẫn bị lỗi như vậy. Khi mở trong cubase thì hiện ra dòng thông báo là "please try save gì gì đó, please contact steinberg, xem file cubase.log ...". Có ai gặp vấn đề này không, giúp mình nhé!

Quaiy
19/9/11, 11:26 PM
H2 khó chịu quá, mình cài khi được khi không. Mới được rồi lại error. Mình gỡ đi cài lại hàng chục lần bằng your uninstaller và xóa sạch registry có chữ "hypersonic" vẫn không được. Dùng 2.3 cái setup khác nhau để cài vẫn bị lỗi như vậy. Khi mở trong cubase thì hiện ra dòng thông báo là "please try save gì gì đó, please contact steinberg, xem file cubase.log ...". Có ai gặp vấn đề này không, giúp mình nhé!
Bạn chịu khó đọc lại những bài đã viết ở trên là sẽ setup được,

LongSad
19/9/11, 11:27 PM
Cài lại win đi bác :d, sự thật là vậy! bác lưu ý khi cài lại win thì cái Vsti nào hay lỗi ưu tiên cài trước, hôm trước dính một lần, đã tìm mọi cách mà không được, cài lại win ok ngay

nguyenken
26/9/11, 02:28 PM
Hi, mình đã cài được rồi. Do Cubase của Antony ko tương thích với bộ H2 của mình. Mình chuyển qua Cubase của Air thì OK. Thank u!

nhacsiduybien
03/10/11, 08:11 AM
([Only registered and activated users can see links])Steinberg.Hypersonic.v2 ([Only registered and activated users can see links]) (Size: 1.64 GB)
Link die rồi còn đâu . :D
Anh cho em cái link torren nhé

Tyros_2
03/10/11, 08:43 AM

Vào đó đọc bài viết cuối cùng chỗ :"Thông báo lớn" ấy. Đăng ký xong rồi từ đó khỏi phải đi xin nữa. Down bét nhè..!

Quaiy
03/10/11, 02:48 PM
Down nhanh nhé - link torrent đây:

LoiYeuThuong
06/10/11, 09:00 AM
Setup Hypersonic 2 xong, vào cubase hay nuendo sẽ hiện bảng Browse, chọn đến thư mục chứa Hypersonic 2 => vào thư mục: "Hypersonic 2 Content/Combi Chains" rồi OK. Sẽ có được thư viện tiếng.
Sao em vào như trên vào ổ C - Hypersonic là không vào được nữa nhưng không thấy "Hypersonic 2 Content/Combi Chains" luôn. Mong các bác chỉ các load tiếng của Hypersonic2. Chân thành cảm ơn các Bác, Anh, Chị, Em.

LongSad
06/10/11, 09:08 AM
Sao em vào như trên vào ổ C - Hypersonic là không vào được nữa nhưng không thấy "Hypersonic 2 Content/Combi Chains" luôn. Mong các bác chỉ các load tiếng của Hypersonic2. Chân thành cảm ơn các Bác, Anh, Chị, Em.
Bạn cài đặt file Hypersonic.exe nếu tạo ổ ảo thì lúc cài thư viện nó sẽ nằm trong bộ cài này bạn copy toàn bộ hypersonic content vào thư mục ổ C hoặc thư mục ổ để Vsti copy xong, bạn mới lấy được thư viện tiếng này, chứ không bạn cài không nó không tự động load ra đâu

Quaiy
06/10/11, 09:13 AM
Vấn đề này đã có nói nhiều. Bạn quay lại những trang trước để nghiên cứu.

trieuvan181
29/10/11, 11:59 PM
Mấy bac cho em hỏi. em chơi bên FL studio ko biết mấy con VST của mấy bác có add vô dc fl studio ko vậy

binh_phoma
30/10/11, 12:54 AM
Mấy bac cho em hỏi. em chơi bên FL studio ko biết mấy con VST của mấy bác có add vô dc fl studio ko vậy Hầu hết là được bạn ạ....30 kí tự ~~

vantq
17/12/11, 10:27 PM
Các bác cho em hỏi: Tại sao bộ Hypersonic của em cài ra, các bộ tiếng khác đều ok, vẫn nhận tiếng và kêu bình thường, nhưng riêng bộ String thì lại không nhỉ ??? làm thế nào được ạ, em đang dùng bản của H2O. Bác nào có bản của AIR (em nghe nói ổn định hơn) cho em xin linhk torrent với ạ. Em xin chân thành cảm ơn !

onelove142
23/12/11, 12:54 PM
Mấy cai link download died hết . rapidshare thì ko dơn dc . có bác nào giúp em link MF hoặc filesonic ko?

Quaiy
23/12/11, 01:02 PM
Link torrent cho lành đi bạn, xem phía trên đi.

congthanh196
16/1/12, 08:58 PM
Giúp em với. Sao em ko chèn H2 vào Sonar X1 bản 64bit đc. nó toàn báo lỗi thế này:

haibun9x
06/2/12, 02:59 PM
Giúp em với, em dùng Cubase 5 crack Air trên forum, nhưng khi cài Hypersonic 2 thì chỉ chạy mình nó là dc, còn mở trong Cubase 5 thì Cubase tự thoát luôn. ko hiểu tại sao, em dùng Hyper bản 1,57 Gb của Air luôn mà :(

à win của em là win 7 32bit

LongSad
06/2/12, 03:39 PM
Giúp em với, em dùng Cubase 5 crack Air trên forum, nhưng khi cài Hypersonic 2 thì chỉ chạy mình nó là dc, còn mở trong Cubase 5 thì Cubase tự thoát luôn. ko hiểu tại sao, em dùng Hyper bản 1,57 Gb của Air luôn mà :(

à win của em là win 7 32bit
Cái này là bệnh thường gặp bác ơi, bác phải buộc cài lại mọi cái, nhất là win7, cài lại, ưu tiên cài cubase 5 rồi cài Hyper ngay lập tức, lưu ý cài và nhìn đường dẫn chính xác, là ok ngay, cái này em làm tầm chục lần nay rồi :D được cả 9 lần bác ạ

Tyros_2
06/2/12, 11:02 PM
Uhmn... bạn kiểm tra cái VSTi Plug-in trong Cubase ổ C progam xem nó có File Hyper*dll ko? Nếu đã có rồi thì bạn Update lại tại Cubase để nó nhận cái file *dll đó là đc (hình như là F4 hay F5 thì phải. Ko nhớ chính xác cho lắm).
Ko cần phải cài lại đâu. Chúc thành công..! T2 rất thích bộ này.

haibun9x
07/2/12, 07:54 PM
Thank a T2 nhưng em vào plug-in information rồi ấn hết mấy nút update j đó rồi xong vẫn ko dc, cái hyper*.dll thì có trong thư mục vst plug-in rồi thì cubase mới hiện để load chứ, các VSTi khác ko sao, chỉ cái này là ấn vào thì cubase thoát luôn. em đang down bản Hyper khác trên mạng 1,54G ko biết phải của Air ko.
hay tại em cài Cubase vào ổ khác chứ ko phải ổ C ạ?

Tyros_2
07/2/12, 09:06 PM
Oách.,.,. ko cài Cubase vào ổ C mà vẫn chạy đc ah? Lạ nhỉ. Theo như T2 hiểu thì khi cài Cubase 6G thì mình có thể đáp thư viện tiếng sang ổ D. Như vậy khi Cubase vào Progam C chỉ có khoảng 100mb thôi.
Còn như bạn nói là cài full Cubase 6G sang ổ khác thì mình chưa thử bao giờ cả nên ko rõ cho lắm.

Mykinyeu
07/2/12, 10:09 PM
Thank a T2 nhưng em vào plug-in information rồi ấn hết mấy nút update j đó rồi xong vẫn ko dc, cái hyper*.dll thì có trong thư mục vst plug-in rồi thì cubase mới hiện để load chứ, các VSTi khác ko sao, chỉ cái này là ấn vào thì cubase thoát luôn. em đang down bản Hyper khác trên mạng 1,54G ko biết phải của Air ko.
hay tại em cài Cubase vào ổ khác chứ ko phải ổ C ạ?

Cái này thì ngày trước cậu em mình cũng bị rồi, mình phải cài lại Win, sau đó cài lại Cubase và Hyper thì ok!

haibun9x
09/2/12, 04:14 PM
Cảm ơn bác chắc phải làm theo cách của bác Mykinyeu chứ thử mấy bộ rồi, tại em kết từ ngày xưa dùng cái máy tính cũ chạy Hypersonic 1 :)

...

Em cài lại hộp Cubase Air Full, xong cài bộ Hyper của H2O thì dc rồi, tại em dị ứng với cái Syncrosoft License từ hồi cài Cubase 3 ko dc, bây h thì có cả Hyper vs Halion One chắc là đủ mấy tiếng tổng hợp rồi :)

Midi2657
10/2/12, 06:49 PM
Hyper II có đầy đủ tiếng của Hyper 1.
Không khó chịu thì không phải là Hyper, rất nhiều lý do gây lổi cho nó. Nếu cài máy lại thì mình cài Hyper sau cùng, lý do là nó đụng với crack của các VST khác ( Grand Piano chẳng hạn).
Bạn thử crack đè lại Hyper lần nửa xem sao.

huyanh
29/2/12, 01:16 PM
Có bro nào có lick torrent bản của Air thì cho em với. Cám ơn nhiều.

HoaiPhuong_kb63
29/2/12, 01:52 PM
Có bro nào có lick torrent bản của Air thì cho em với. Cám ơn nhiều.

Link Torrent Hypersonic: [Only registered and activated users can see links]

HoaiPhuong_kb63
03/3/12, 09:40 PM
Mình đang xài Win7 64bit, khi setup Hypersonic thì ko gặp trở ngại gì, nhưng khi xài thì gặp tình trạng như sau: chọn voice ra dùng thì bình thường, sau khi save project - thoát ra, mở project đó lại thì hiện lên 1 bảng nhỏ: Fl Studio engine launcher has stopped working - Windows can check online for a solution to the problem
Ở dưới có 2 hàng chữ: 1/ Check online for a solution and close the progam 2/. Close the progam

Nhấn vào hàng 1 thì nó chạy một lúc rồi Fl tự thoát ra luôn.
Nhờ anh em hướng dẫn dùm. Cám ơn rất nhiều.

Quaiy
03/3/12, 09:55 PM
Mình đang xài Win7 64bit, khi setup Hypersonic thì ko gặp trở ngại gì, nhưng khi xài thì gặp tình trạng như sau: chọn voice ra dùng thì bình thường, sau khi save project - thoát ra, mở project đó lại thì hiện lên 1 bảng nhỏ: Fl Studio engine launcher has stopped working - Windows can check online for a solution to the problem
Ở dưới có 2 hàng chữ: 1/ Check online for a solution and close the progam 2/. Close the progam

Có vẻ như Hyper bị lổi rồi nên không thể làm việc được. Hệ thống yêu cầu check online để nhà sản xuất hổ trợ, nhưng điều này chắc không thể vì chúng ta xài Hyper Air mà, đúng không! Điều có thể là remove rồi setup lại mà thôi!

DucAnh
03/3/12, 10:59 PM

FL chưa crack rồi. Setup rồi crack lại là ok thôi. Không phải Hypersonic 2 đâu.

mandani
20/3/12, 12:36 PM
Anh em nào có kinh nghiệm hoặc từng gặp qua rồi thì cho mình lời khuyên nhé. Mình cài Hypersonic bản 64bit (mua ở tiện software) vào win 7 64bit, chạy hypersonic độc lập thì okie, cứ mỗi lần vào Nuendo 4 để load hypersonic là Nuendo văng luôn. Mò mãi mà chưa tìm được nguyên nhân. Mong nhận phản hồi từ anh em nhiều... chưa có sound card rời nên chỉ mê hypersonic thui....huhu

binh_phoma
20/3/12, 02:59 PM
Làm gì phải mua bạn.... nên dùng bản trên diễn đàn mình up đầy link đó.. nên cài bản của AIR nếu dùng win 7...

mandani
21/3/12, 09:46 AM
Làm gì phải mua bạn.... nên dùng bản trên diễn đàn mình up đầy link đó.. nên cài bản của AIR nếu dùng win 7...
Mình down bản Air rồi nhưng install bị lỗi bạn à, (có lẽ do win 7 64 bit chăng? ) nên mua bản 64 bit về cài thử, may mà cài được khi standf alone. Theo thông tin từ vianhem, có lẽ mình sẽ cài lại win 7 32 bit, cài nuendo 4 rồi cài hypersonic lại xem sao. Anh em cho mình thêm lời khuyên nếu gặp qua trường hợp này nhé! have a nice day, brothers!

BinhOrgan
21/3/12, 09:53 AM
Minh cung vẫn sài binh thường trên win 7 64bit mà.CÓ thể bạn setup vào Program 64 rồi.ban thay đổi dương dẫn setup vào Program 86X nhé.thử đi

mandani
22/3/12, 11:16 AM
@Binhorgan: Cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình đã cài vào X86 mà vẫn thế.
Còn một nguyên nhân tiềm ẩn nữa có thể gây ra chuyện này: lúc trước cài bản H20 nhưng crack bị lỗi ---> gỡ, cài bản Air. Có thể những tàn tro của bản H20 nằm trong system32 hay registry đã ngăn cản bản Air. Tóm lại là mình sẽ cài lại Win. Hy vọng sẽ được rong chơi cùng Hypersonic. Thanks VAE a lot.

HoaiPhuong_kb63
23/3/12, 02:08 PM
Mình vừa gỡ Hyper ra và setup lại nhưng vẫn bị tình trạng sau khi mở lên với Nuendo:

Nhờ a,e hướng dẫn dùm. Cám ơn rất nhiều.

binh_phoma
23/3/12, 02:49 PM
Mình vừa gỡ Hyper ra và setup lại nhưng vẫn bị tình trạng sau khi mở lên với Nuendo:

Nhờ a,e hướng dẫn dùm. Cám ơn rất nhiều. E trước đây dùng win7 cũng bị lỗi này.. Sau khi chuyển sang vistar thì không bị nữa nhưng thỉnh thoảng lại bị mất tiếng (bật projeck lên các tiếng mình dùng chuyển hết thành tiếng mặc định Matrix).. lại mất công ngồi gọi lại tiếng

LanBui
23/3/12, 02:55 PM
E trước đây dùng win7 cũng bị lỗi này.. Sau khi chuyển sang vistar thì không bị nữa nhưng thỉnh thoảng lại bị mất tiếng (bật projeck lên các tiếng mình dùng chuyển hết thành tiếng mặc định Matrix).. lại mất công ngồi gọi lại tiếng

Mình đang dùng win7 64bit thì khg bị lỗi như A Phuong nhưng cũng bị lỗi như bạn, cũng trở về tiếng mặc định Matrix...cũng nản...

Tiểu Bảo
23/3/12, 03:05 PM
Cách nhanh nhất là tháo Hype ra và ghot lại máy. Anh làm nhạc nhiều thì sau khi đã cài đặt đầy đủ các phần mềm mà anh thích và hay sử dụng thì anh hãy tạo một bản ghot mới cho tiện. Nếu không ghot thì anh vào ổ C đã cài đặt Hype và xóa hết các file của Hype sau đó khởi động lại máy và cài lại Hype.

LongSad
23/3/12, 08:45 PM
Em thì lại thấy thằng Nuendo lắm bệnh , em cũng dính mấy phát, nhảy sang Cubase thì chả sao cả :D

BiaBia
29/3/12, 05:50 PM
Mấy bác cho em hỏi cái hypersonic2 này là chỉ chạy trên host Cubase và Nuendo thui hả? em chạy host khác mixcraft 5.2 có xài được Hypersonic2 này ko ạ ?

Sonkeyboard
29/3/12, 06:28 PM
Mấy bác cho em hỏi cái hypersonic2 này là chỉ chạy trên host Cubase và Nuendo thui hả? em chạy host khác mixcraft 5.2 có xài được Hypersonic2 này ko ạ ?

Có đều đều được hết, Biabia cứ cài đó, vào mixcraft chỉ đường dẫn tới file .dll của H2Y là được

BiaBia
30/3/12, 07:16 AM
Link Torrent Hypersonic: [Only registered and activated users can see links]
Mới down về , em cài rùi nó vẫn hiện USB nên đây là bản H20 rùi , hic cài toàn lỗi

LongSad
30/3/12, 07:38 AM
Mới down về , em cài rùi nó vẫn hiện USB nên đây là bản H20 rùi , hic cài toàn lỗi
Ở topic này có bản Air mà! Tại mọi người đưa lên nhiều links quá nên nó lại lẫn lộn! Nên cài ưu tiên đầu tiên khi cài win và cubase sau đó đén Hyper luôn thì không bị lỗi nào cả!

BiaBia
30/3/12, 09:23 AM
Ở topic này có bản Air mà! Tại mọi người đưa lên nhiều links quá nên nó lại lẫn lộn! Nên cài ưu tiên đầu tiên khi cài win và cubase sau đó đén Hyper luôn thì không bị lỗi nào cả!
Em down hết rùi , tất cả đều là H20 . bãn air đã chết link hết rùi hix hix . Longsad có thể up cái Cubase 3 or nuendo 3 do air crack ko ? up lên cho Bia với huhuu , ko chơi với bọn H20 nữa đâu

LongSad
30/3/12, 10:02 AM
Em down hết rùi , tất cả đều là H20 . bãn air đã chết link hết rùi hix hix . Longsad có thể up cái Cubase 3 or nuendo 3 do air crack ko ? up lên cho Bia với huhuu , ko chơi với bọn H20 nữa đâu
1. Cubase full 5 Air : torrent [Only registered and activated users can see links]
2. Bản cài Hypersonic Air : [Only registered and activated users can see links] Còn thư viện bác lấy từ bộ kia cũng được nhé!nếu k có thư viện thì em up sau

danielmastrol
01/4/12, 09:49 AM
Bác nào có links bộ Hypersonic không shar cho mình vs link trong diễn đàn die hết rồi (MF hay torrent càng tốt). Với lại mình có 1 bộ nexus 3.2Gb rồi liệu bộ Hypersonic này có hơn dc nexus hem

binh_phoma
01/4/12, 09:56 AM
Bác nào có links bộ Hypersonic không shar cho mình vs link trong diễn đàn die hết rồi (MF hay torrent càng tốt). Với lại mình có 1 bộ nexus 3.2Gb rồi liệu bộ Hypersonic này có hơn dc nexus hem Bạn chịu khó tìm lại trên diễn đàn có rất nhiều link còn dùng được.. cả torent cũng như link thường đấy.. bộ hypersonic là bộ tổng hợp.. nexus thì thiên về syth bạn nhé...

danielmastrol
02/4/12, 03:07 PM
Bạn chịu khó tìm lại trên diễn đàn có rất nhiều link còn dùng được.. cả torent cũng như link thường đấy.. bộ hypersonic là bộ tổng hợp.. nexus thì thiên về syth bạn nhé...
Bạn có thể cho mình 1 link cụ thể dc hem mình tìm mãi mà hem thấy trong diễn đàn

Midi2657
02/4/12, 04:17 PM
Ở Sài Gòn có 1 cái Link VST không bao giờ Die, đó là Link LamBa /Bùi Thị Xuân đó bạn.

S_III
02/4/12, 06:48 PM
Mình đang tìm tiếng Mandolin trong Hypesonic2 mà không thấy, anh em chỉ giúp mình xem nó nằm ở đâu nhé.

Quaiy
02/4/12, 07:29 PM
Ở Sài Gòn có 1 cái Link VST không bao giờ Die, đó là Link LamBa /Bùi Thị Xuân đó bạn.
Nhưng link này không free. Tải cở 1TB là hết vốn!

DucAnh
02/4/12, 07:45 PM
Mình đang tìm tiếng Mandolin trong Hypesonic2 mà không thấy, anh em chỉ giúp mình xem nó nằm ở đâu nhé.

Mandolin trong H2 không hay đâu. Anh lấy cái này về xài (chạy trong Kontakt). Đánh nhẹ một tiếng đơn, nhấn mạnh thành tremolo rất hay, giống các cụ trong hội cụ chiến binh đánh ấy. Tôi cũng đang xài thằng này dung lượng tuyệt vời => 4Mb. ;)) Cái này là: ngon bổ mà rẻ đây !!!!

thíchđủthứ
02/4/12, 10:22 PM
Hàng cùi hơn cả cùi bắp nhưng vẫn mong giúp ích được cho thí chủ khi cần:
Mandolin: [Only registered and activated users can see links]
([Only registered and activated users can see links])

vantq
24/4/12, 06:08 PM
Mandolin trong H2 không hay đâu. Anh lấy cái này về xài (chạy trong Kontakt). Đánh nhẹ một tiếng đơn, nhấn mạnh thành tremolo rất hay, giống các cụ trong hội cụ chiến binh đánh ấy. Tôi cũng đang xài thằng này dung lượng tuyệt vời => 4Mb. ;)) Cái này là: ngon bổ mà rẻ đây !!!!

Cho em xin bác cái Pass với bác DucAnh ah, không bit cái ni của bác có giống với của hoà thượng "Thich tiểu thư" kia không ah

vantq
26/4/12, 02:39 AM
Em cài Hypersonic 2 thỉnh thoảng lại bị như nầy, có bác nào giải quyết giùm em với

Quaiy
26/4/12, 08:55 AM
Em cài Hypersonic 2 thỉnh thoảng lại bị như nầy, có bác nào giải quyết giùm em với

Dùng bản Hyper II của tụi Air đi em, link trên 4rum còn tốt đấy!

DucAnh
27/4/12, 01:42 PM
Xin lỗi các bạn vì "quen" tay nên cái gì cũng đặt pass. Đã không còn pass, mời các bạn download nhé.
MANDOLIN (Ngon bổ rẻ)

hungkuter
27/4/12, 01:56 PM
Anh Quaiy cho em xin lại link dowload STEINBERG HYPERSONIC v2 VSTI ( FULL Version) (3,65Gb) em tối qua Anh Sonkeyboard xem máy cho em nhưng Anh bảo toàn bản không đủ nên em tính tải lải hết Mong anh giúp đỡ Link mediafire thì càng tốt nhé

HoaiPhuong_kb63
27/4/12, 02:15 PM
Anh Quaiy cho em xin lại link dowload STEINBERG HYPERSONIC v2 VSTI ( FULL Version) (3,65Gb) em tối qua Anh Sonkeyboard xem máy cho em nhưng Anh bảo toàn bản không đủ nên em tính tải lải hết Mong anh giúp đỡ Link mediafire thì càng tốt nhé

Hypersonic Air crack đây, nghiện Vsti rồi à, thấy cái gì cũng down hết hả bạn?
Link torrent: [Only registered and activated users can see links]

hungkuter
27/4/12, 06:48 PM
Kệ mang con nghiệm cũng được anh à :D

Sao cái này có 1g5 thôi cái này có đủ thư viện không anh

Không spam nhé, đã nhận nhiều thẻ rồi đấy!

Quaiy
30/4/12, 08:33 AM
Xin lỗi các bạn vì "quen" tay nên cái gì cũng đặt pass. Đã không còn pass, mời các bạn download nhé.
MANDOLIN (Ngon bổ rẻ)
Link này thì ông thầy phải cho mượn luôn user và password nữa nhé!

DucAnh
30/4/12, 09:00 AM
Link này thì ông thầy phải cho mượn luôn user và password nữa nhé!

Ấy chết...copy lộn link.
K ([Only registered and activated users can see links])hông biết ông TT có tặng thẻ không khi có cái link Mandolin mà "câu" đến 3 bài...haizzz

Pmaster
04/5/12, 12:58 AM
Các anh ơi, có ai bị lỗi này không ạ, Hypersonic 2 e cài từ 2010 tới giờ mà vẫn không xài được trên win 7 64 bit, chưa biết mùi vị nó thế nào nữa :((

Em xài win 7 unlimate 64bit, hypersonic 2 của air ạ.

VIET LOC
04/5/12, 09:07 AM
Đơn giản thôi bạn, lỗi là do chưa đăng ký bản quyền, bạn nên cài thêm bản crack của phần mền này vào. Xem lại trong File gốc xem có mục crack ko? nều có thì cài thêm vào nhé, chúc bạn thành công./.

binh_phoma
04/5/12, 12:05 PM
Win 7 có cái gì đó không tương thích.. 1 số tiếng thì bị thế, 1 số ko bị. b chuyển sang XP hoặc vista sẽ khắc phục được.. m trước cũng bị thế.. h chuyển sang vista rồi,, hơi nặng tí nhưng an toàn

koolpianist
04/5/12, 12:32 PM
Các anh ơi, có ai bị lỗi này không ạ, Hypersonic 2 e cài từ 2010 tới giờ mà vẫn không xài được trên win 7 64 bit, chưa biết mùi vị nó thế nào nữa :((

Em xài win 7 unlimate 64bit, hypersonic 2 của air ạ.

Bác Pmaster ơi, hình như lỗi này không phải do Hypersonic 2 không thích hợp với win7 64 mà là do không thích hợp với bản cubase đó thì phải, em cũng gặp trường hợp này giống bác, nhưng mở bằng Fl studio thì rất ok, không bị lỗi

n0t-[bAd]
04/5/12, 02:34 PM
Lỗi này ko phải là crack, bản của Air cài 1 phát ăn ngay chứ ko phải crack nữa.
Lỗi này mình cũng thường xuyên bị với Stylus, mình nghĩ là do bản Stylus của mình thôi chứ ko phải cubase. Trong trường hợp của bạn cũng có thể như thế, bạn down thử bản khác xem sao :-?

Pmaster
04/5/12, 04:31 PM
Mình đã thử trên tất cả: Sonar, cubase, nuendo, FL Studio...cái nào cũng bị lỗi cả. Đã download tất cả các bản hypersonic do Air crack vẫn không cách nào cài được :((

Quaiy
05/5/12, 08:43 AM
Mình đã thử trên tất cả: Sonar, cubase, nuendo, FL Studio...cái nào cũng bị lỗi cả. Đã download tất cả các bản hypersonic do Air crack vẫn không cách nào cài được :((
Phương pháp format cũng hiệu quả lắm. Hơi mất công nhưng là chiêu cuối cùng. Chắc phải dùng đến rồi đó!
P/s: Nhớ định dạng cho HDD là NTFS nhé.

hungkuter
05/5/12, 12:07 PM
Ghost lại máy rồi cài lại chắc Ok

Pmaster
05/5/12, 12:48 PM
Vừa cài lại máy xong, cài thằng này đầu tiên, vẫn bị dính chưởng :((

thíchđủthứ
05/5/12, 04:07 PM
Vừa cài lại máy xong, cài thằng này đầu tiên, vẫn bị dính chưởng :((
Thí chủ down cái này về cài vào máy, cài xong tháo gỡ em hyper ra, khởi động lại máy. Cài lại hyper thì sẽ được thôi (cài bản air cho win 7 64 bit nhé). Chúc thành công!
Hy vọng giúp ích được thí chủ! Nếu vẫn không được thì team bần tăng xem giúp xem sao :>

Pmaster
05/5/12, 05:38 PM
Thí chủ down cái này về cài vào máy, cài xong tháo gỡ em hyper ra, khởi động lại máy. Cài lại hyper thì sẽ được thôi (cài bản air cho win 7 64 bit nhé). Chúc thành công!
Hy vọng giúp ích được thí chủ! Nếu vẫn không được thì team bần tăng xem giúp xem sao :>

Em đã cài thành công, cảm ơn anh nha, hihi.

vantq
05/5/12, 05:51 PM
Bác cho cái hình ảnh để em dễ nhìn phát, dạo này không hiểu thế nào, không những h2o mà mấy phần khác cũng lỗi lung tung hết cả lên, mà em đang dùng virut BK bản quyền đó chứ. Thu thanhthif không thấy vấn đề gì, cứ lôi hộp nhạc cụ ra là y như rằng....

Chuoioff
07/5/12, 10:12 PM
Các Bác cho em hỏi cái lỗi này. Trước đến giờ em xài win XP & Win 7 - 32b vẫn dùng Hypersonic 2 (H20) bình thường. Sau này em chuyển qua Win 7 - 64 dùng bản của Air thì bị cái lỗi này:
- Dùng Sonar chạy Hypersonic + thêm mấy vst khác vẫn chạy phà phà, nếu làm xong xuất ra WAV luôn thì không sao. Nhưng nếu chọn save thì bị crash. Em đã thử nếu không chạy hypersonic mà chỉ dùng các vst khác thì vẫn OK. Chỉ là cứ dính đến hypersonic thì không save đc. Có Bác nào gặp trường hợp này chưa ạh ?

LanBui
07/5/12, 10:52 PM
Mình xài win7 64bit và xài Hypersonic của Air thấy không sao, hay bạn nên xài Hypersonic của Air thử xem còn bị không?

Chuoioff
07/5/12, 11:11 PM
Em cài lại Win 7 - 32bit vẫn bị nguyên hiện tượng trên nên đã quyết định kéo lại cả 2 bản H20 & Air:
Update link torrent cho các bạn vào sau:
Air:
[Only registered and activated users can see links] nt
H20:
2 link này khá ngon, em kéo toàn 800k - 1m/s đấy ạh ;;)

Chuoioff
07/5/12, 11:14 PM
Bác LanBui cho em hỏi bác dùng phần mềm gì load hypersonic vậy ?
Em dùng Sonar vừa down lại bản crack của Air vẫn bị tình trạng trên. Chờ nốt bản H20 test lại =((

LanBui
07/5/12, 11:24 PM
Bác LanBui cho em hỏi bác dùng phần mềm gì load hypersonic vậy ?
Em dùng Sonar vừa down lại bản crack của Air vẫn bị tình trạng trên. Chờ nốt bản H20 test lại =((
Mình xài Nuendo và Cubase. Vậy chắc tại Sonar nhỉ?

Chuoioff
08/5/12, 12:09 AM
Vâng, cảm ơn Bác. Vậy thì có lẽ em phải kéo bản Sonar khác rồi.

Pmaster
08/5/12, 01:03 AM
Em bị 1 tình trạng là: Khi tạo project mới, add hyper vào thì ko sao, còn mở 1 project cũ, hoặc mới, add các vsti khác, sau đó add hyper vào thì cứ như nó bị đụng, don't send ngay lập tức, có ai bị chưa ạ?

HoaiPhuong_kb63
08/5/12, 06:51 AM
Em bị 1 tình trạng là: Khi tạo project mới, add hyper vào thì ko sao, còn mở 1 project cũ, hoặc mới, add các vsti khác, sau đó add hyper vào thì cứ như nó bị đụng, don't send ngay lập tức, có ai bị chưa ạ?

Mình cũng bị y hệt như bạn, nếu muốn xài Hyper thì phải add nó trước...... add sau những vsti khác là bị văng ra ngay, mình chỉ mở Hyper dc khi làm trên Fl Studio thôi, Nuendo thì bó tay ko cách nào xài dc, cài đi cài lại Hyper mà vẫn ko ăn thua?

Midi2657
08/5/12, 10:32 PM
Không khó chịu thì không phải là Hyper, cùng một bản chia sẻ cho nhau nhưng mỗi máy lại bị một lổi khác nhau mới khó hiểu, máy mình đây xài hyper chỉ khoảng 3 tháng là nó đi chơi luôn.
Nếu đã ổn định thì nó chạy với Sonar ngon lành, bản save norman của Sonar có thể nhớ luôn bộ tiếng của Hyper và các thao tác sửa tiếng mặc dù bên Hyper ta không save gì cả.

Hahn Sugo
08/5/12, 11:28 PM
Hyper đúng là khó chịu thiệt, lúc trước em cài đi cài lại mấy lần mới đc. Nhưng nếu mà sài cho FL studio thì em sẽ phải lựa chọn nexus và Hyper chỉ 1 trong 2 mà thôi

Sonkeyboard
08/5/12, 11:37 PM
Bản của các bác hay lỗi nhỉ, em xài từ máy bàn đến laptop chưa thấy bị gì, phải chăng là nó có ưu tiên cho em nhỉ

Chuoioff
08/5/12, 11:50 PM
Em đã thử đủ cách không xong, bây giờ em đang kéo 2 bản Sonar X1 từ 2 nguồn khác nhau về. Cài thử cả 2 với cả 2 bản Hyper. Nếu không được lại phải chơi luôn quả Win khác. Không có ông Hyper này em đúng như cụt tay :-B

Sonkeyboard
08/5/12, 11:54 PM
Em đã thử đủ cách không xong, bây giờ em đang kéo 2 bản Sonar X1 từ 2 nguồn khác nhau về. Cài thử cả 2 với cả 2 bản Hyper. Nếu không được lại phải chơi luôn quả Win khác. Không có ông Hyper này em đúng như cụt tay :-B

Nếu mọi cách không được thì chuyển qua xài Halion 3 đi hay những bộ tổng hợp tương tự, có nhất thiết cứ cố thay đổi 1 cái món đó mà làm hại bao nhiêu món khác không, cậu bỏ nó chơi thằng khác đi cho lành ;));));))

Chuoioff
08/5/12, 11:55 PM
Em cũng có cả Halion 3 & Bandstand. Nhưng thao tác lâu thành quen rồi mấy bộ khác chỉ dùng tỉa tót thôi chứ còn đâu bắt heo vẫn phải dùng Hyper. Dùng mấy thằng kia 1 ngày không nổi một bài luôn anh ạh.

vantq
17/7/12, 12:58 AM
Anh ơi, cái này về cứ cài là được hả, hay cài nó xong rồi mới cài setup Hypersonic hả anh 8->̣ Em đang lên win 7-64bit

Tuan_jv80
25/7/12, 10:13 AM
Nhưng tom và epiano của HYP2 thì hay hơn DMS nhièu

guitaracoustic
26/8/12, 07:55 PM
HYPnayayf có cách nào dùng được với Fl không mọi người :(

HoaiPhuong_kb63
26/8/12, 08:04 PM
HYPnayayf có cách nào dùng được với Fl không mọi người :(

HYPnayayf là gì vậy? Hypersonic xài với Fl thoải mái.... setup xong rồi cho Fl scan là nhận dc Hyper ngay thôi.

hungkuter
26/8/12, 08:35 PM
xài tốt Mà như bác phương nói :D

Eddie R
27/8/12, 04:44 AM
Thêm link download cho anh em nào cần nhé :-B Mình mới check xong vẫn còn sống nhăn :-bd
Link ở mấy trang đầu các bác kia post bị die sạch r T_T

Steinberg Hypersonic VSTi DXi 2.0 INTERNAL-AiR

Uploaded.to:

FileFactory.com:

Share-Online:

Pass giải nén: xXxuploadxXx

vancanh2192
28/8/12, 12:28 PM
Không hiểu sao khi em bật Hypersonic lên thì Cubase lập tức bị lỗi "Has stopped working".
Lần nào cũng thế,em remove cài lại,cài thử nhiều bản khác nhau H2O,Air đều vẫn bị như trên.
Em bật Hyper ở ngoài desktop thì được.Nhưng khi trong cubase bật VSTi lên thì cubase bị lỗi đó ngay.
Đành remove Hyper.Có ai bị như em không ạ?Và ai biết cách khác phục thì chỉ giáo em với.

Eddie R
28/8/12, 06:09 PM
Không hiểu sao khi em bật Hypersonic lên thì Cubase lập tức bị lỗi "Has stopped working".
Lần nào cũng thế,em remove cài lại,cài thử nhiều bản khác nhau H2O,Air đều vẫn bị như trên.
Em bật Hyper ở ngoài desktop thì được.Nhưng khi trong cubase bật VSTi lên thì cubase bị lỗi đó ngay.
Đành remove Hyper.Có ai bị như em không ạ?Và ai biết cách khác phục thì chỉ giáo em với.
Tình hình là mình cũng bị như bạn và cũng chưa giải quyết được =.=" thấy mấy ae nói trên kia là phải cài lại win sau đó cài cubase rồi cài bộ Hy2 đầu tiên thì sẽ ko sao nữa =.=" bạn có thời gian cài lại win thì thử xem nhé

nghesybuon
31/8/12, 09:05 PM

@RapidShare.com:

@SharingMatrix.com:

@HotFile.com:

Password: [Only registered and activated users can see links]

Có link torrent không anh, cho em với, link này em pó tay luôn..))
Anh ơi, em tải được rồi, cài được rồi, khởi động Cubase lên thì chẳng thấy Hypersonic đâu cả, giúp em với.

dungmusic
03/9/12, 11:13 PM
Có Bác nào có Link Torrent không cho em xin với. Thanks sao much !

vancanh2192
05/9/12, 11:49 PM
Tình hình là mình cũng bị như bạn và cũng chưa giải quyết được =.=" thấy mấy ae nói trên kia là phải cài lại win sau đó cài cubase rồi cài bộ Hy2 đầu tiên thì sẽ ko sao nữa =.=" bạn có thời gian cài lại win thì thử xem nhé
Mình đã giải quyết được vấn đề này rồi.Nếu mình đoán không nhầm thì bạn đang dùng win 7 :)
Thông báo với bạn là Hy2 chỉ chạy được trên win Xp và win 7 Home nhé !Bạn về dùng xp sẽ ok ngay.Thân !

Quaiy
06/9/12, 08:19 AM
Mình đã giải quyết được vấn đề này rồi.Nếu mình đoán không nhầm thì bạn đang dùng win 7 :)
Thông báo với bạn là Hy2 chỉ chạy được trên win Xp và win 7 Home nhé !Bạn về dùng xp sẽ ok ngay.Thân !

Hầu hết anh em đang dùng Win7 Utimate 64bit chung với Hypersonic 2 đấy, nhưng với điều kiện dùng bản do Air crack chứ không phải bản H2O đã crack.

HoaiPhuong_kb63
06/9/12, 08:25 AM
Hầu hết anh em đang dùng Win7 Utimate 64bit chung với Hypersonic 2 đấy, nhưng với điều kiện dùng bản do Air crack chứ không phải bản H2O đã crack.

Anh Tường cho em xin link bản Air Crack, em cũng bị tình trạng nêu trên hoài nên đã gỡ bỏ Hyper rồi. Hơi tiếc vì nó vẫn có nhiều cái hay lắm, em chỉ sợ là phải cài win lại rồi setup Hyper trước mới dc thì mệt lắm.

Quaiy
06/9/12, 08:35 AM
Anh Tường cho em xin link bản Air Crack, em cũng bị tình trạng nêu trên hoài nên đã gỡ bỏ Hyper rồi. Hơi tiếc vì nó vẫn có nhiều cái hay lắm, em chỉ sợ là phải cài win lại rồi setup Hyper trước mới dc thì mệt lắm.
Tải cái tò - roằn này về đi HP.

Có lẽ do khi setup chưa bao giờ bị trục trặc như các bạn nên không thể có hướng khắc phục cụ thể được!

HoaiPhuong_kb63
06/9/12, 04:55 PM
Tải cái tò - roằn này về đi HP.

Có lẽ do khi setup chưa bao giờ bị trục trặc như các bạn nên không thể có hướng khắc phục cụ thể được!

Em vừa setup bản Air Crack, vẫn bị anh à, mở Hyper trước thì ko sao, nhưng mở các Vsti khác trước rồi mở Hyper lên là "Check online for a solution and close the progam 2/. Close the progam. Nhấn vào 1/. Check online.... thì 1 tí là thoát ra hết luôn. Pó tay rồi pm Quaiy ơi.

Sonkeyboard
06/9/12, 05:02 PM
Cái này em cũng đã bị, chỉ có cách cài lại win mới dùng được, còn không có cách giải quyết nào khác

HamVui
06/9/12, 05:16 PM
Em vừa setup bản Air Crack, vẫn bị anh à, mở Hyper trước thì ko sao, nhưng mở các Vsti khác trước rồi mở Hyper lên là "Check online for a solution and close the progam 2/. Close the progam. Nhấn vào 1/. Check online.... thì 1 tí là thoát ra hết luôn. Pó tay rồi pm Quaiy ơi.
Anh chạy riêng cũng vậy hay chỉ chạy trong HOST mới vậy thôi. Nêú chạy bản Standalone cũng vậy thì chắc do có một số phần mềm trong máy ko tương thích và như vậy chỉ có cài lại win thôi, còn nếu ko anh thử chạy trong Host khác xem sao

nghesybuon
06/9/12, 10:26 PM

Bác thử cách này xem, khởi động win với XP mini ( Safe ) sau đó chạy Cubase, (có thể sẽ không chạy được), rồi khởi động vào win lại, hôm nọ em cài Hypersonic 2 mà Cubase nó không nhận ra nên em đã dùng cách này. Em dùng Win 7 Pro. Thân !

Duongcam_90
12/10/12, 07:48 PM
Bác thử cách này xem, khởi động win với XP mini ( Safe ) sau đó chạy Cubase, (có thể sẽ không chạy được), rồi khởi động vào win lại, hôm nọ em cài Hypersonic 2 mà Cubase nó không nhận ra nên em đã dùng cách này. Em dùng Win 7 Pro. Thân !
hihi hên thui anh tuấn ah.em cài thằng Hypersonic 2 ni thấy ổn định nhất trong mấy cái vst em đã cài.em xài bản của AIR

mrlai_1102
23/10/12, 01:52 AM
bạn nào load từ 2 chanel Hyper trở lên mà ko save đc trong FL => mở lại thì preset tiếng mặc định thì dùng tạm cách fix này

Mình load Hyper trong FL thì bt, nhưng dùng chức năng FLRewrite để export track trong cubase5 thì toàn crash cubase thôi (kể cả add hyper trong cubase cũng crash luôn), ai help mình vs, mình dùng win7 32bit ai help mình vs

hoangleonhart
24/10/12, 08:35 PM
Cái Hypersonic 2 này mình thấy cũng ko hơn 1 là mấy, có khi dùng 1 cho nhẹ :-?

mrlai_1102
25/10/12, 12:13 AM
hic, mình bị crash cubase vs Hy2 win 7 32 bit, tìm mọi cách chỉ có nước cài lại win => cài FL + Cubase sau đó cài Hy2 rồi mới cài các vsti # mới khắc phục đc, nản thật :(

nghesybuon
26/10/12, 02:02 PM
hihi hên thui anh tuấn ah.em cài thằng Hypersonic 2 ni thấy ổn định nhất trong mấy cái vst em đã cài.em xài bản của AIR
Uhm, Chắc là do hên xui nữa, hix, bữa nay cài lại Hypersonic 2 thì Cubase nó cũng không thèm nhận nữa, chán, chưa tìm ra cách giải quyết?

nguyennien
27/10/12, 03:59 PM
Chẳng biết bộ Steinberg Hypersonic 2 này như thế nào. em làm xong trên sonar x1 đến lúc lưu thì nó báo thê này" check online for a solution and close the program" là thế nào vậy không biết nữa.có pro nào giúp em với

Quaiy
27/10/12, 04:34 PM
Chẳng biết bộ Steinberg Hypersonic 2 này như thế nào. em làm xong trên sonar x1 đến lúc lưu thì nó báo thê này" check online for a solution and close the program" là thế nào vậy không biết nữa.có pro nào giúp em với

Hôm nào rãnh rỗi, nếu không rãnh cũng nên sắp xếp thời gian đề format ổ C đi rồi từ từ ngồi cài lại, những PM nào cần thiết nên ưu tiên cài trước. Vừa cài vừa test để còn kịp phát hiện PM nào gây gổ nhau đặng xử lý ngay và để . . . né! Hypersonic 2 này ngó vậy mà chúa gây rắc rối!

hoangphi30
19/11/12, 11:09 AM
Cái này chạy trên bản cubase 5 protable dc không mấy bác. Sao thử hoài ko được, miệt ghê :(

Sonkeyboard
19/11/12, 07:24 PM
Cái này chạy trên bản cubase 5 protable dc không mấy bác. Sao thử hoài ko được, miệt ghê :(
Có soundcard chưa, cubase 5 protable chỉ chạy trên soundcard chứ onboard ko chạy đâu.

nguyennien
08/12/12, 01:54 PM

Bác này cũng giống em.cài win 7 hay win 8 cũng đều như vậy làm xong 1 bài export ra luôn thì không sao nhưng mà lưu lại để hôm khác làm tiếp là bị. Chưa biết làm cách nào với bộ này đây

HamVui
08/12/12, 03:17 PM
Bác này cũng giống em.cài win 7 hay win 8 cũng đều như vậy làm xong 1 bài export ra luôn thì không sao nhưng mà lưu lại để hôm khác làm tiếp là bị. Chưa biết làm cách nào với bộ này đây
Thằng này là hàng Crack nên vậy, hên xui thôi, như mình và nhiều anh em ko gặp vấn đề gì. Đùa vậy thôi mình biết vấn đề nó ở đâu nhưng cách giải quyết triệt để thì ko có. Trong windows tất cả các ứng dụng khi cài đều copy thư viện thực thi đuôi *dll nằm chung trong cặp System32, như vậy sẽ phát sinh trường hợp nếu cài nhiều ứng dụng sẽ có xác xuất các thư viện *dll trùng nhau và gây lỗi. Người ta gọi lỗi này là ko tương thích các ứng dụng. Để tìm được ứng dụng nào ko tương thích với Hypersonic thì bằng mò kim đáy bể. Do đó nhiều người chọn cách cài lại win trắng tinh thì cài Hypersonic ăn ngay

HoaiPhuong_kb63
08/12/12, 09:44 PM
Thằng này là hàng Crack nên vậy, hên xui thôi, như mình và nhiều anh em ko gặp vấn đề gì. Đùa vậy thôi mình biết vấn đề nó ở đâu nhưng cách giải quyết triệt để thì ko có. Trong windows tất cả các ứng dụng khi cài đều copy thư viện thực thi đuôi *dll nằm chung trong cặp System32, như vậy sẽ phát sinh trường hợp nếu cài nhiều ứng dụng sẽ có xác xuất các thư viện *dll trùng nhau và gây lỗi. Người ta gọi lỗi này là ko tương thích các ứng dụng. Để tìm được ứng dụng nào ko tương thích với Hypersonic thì bằng mò kim đáy bể. Do đó nhiều người chọn cách cài lại win trắng tinh thì cài Hypersonic ăn ngay

Tiểu sư phụ ơi, a vẫn bị như thế.... lúc trước xài win xp thì vô tư, sau này xài win 7 thì chịu. Nếu a muốn sử dụng Hyper thì phải mở nó đầu tiên, và các vsti sau gọi ra đều ok hết. Nhưng phải làm hết 1 beat, nếu nghỉ nửa chừng save project lại thì open ko ra được. Có lẽ nó khuyến khích mình làm cho xong để lấy..........$$$$$$$$$. Bó tay.

Sonkeyboard
09/12/12, 12:20 AM
H2Y bị hiện tượng này khá nhiều người bị anh ah, cài lại win vẫn ko được, phương án bây giờ là tìm bộ tổng hợp khác thay thế, ko có xài nó nữa

nguyennien
09/12/12, 09:15 AM
H2Y bị hiện tượng này khá nhiều người bị anh ah, cài lại win vẫn ko được, phương án bây giờ là tìm bộ tổng hợp khác thay thế, ko có xài nó nữa

Bác chỉ được cái nói đúng win XP thì ok ngay không vấn đề gì.không biết có bộ nào tổng hợp hay hơn bộ hypersonic2 không ? cho em cái link torren với

binh_phoma
09/12/12, 02:03 PM
Nói chung là tiếng dễ kết hợp và dễ dùng cho ae làm nhạc hiện tại thì khó có bộ nào ăn đk Hypersonic..e hiện dùng vistar dù có rất nhiều các bộ tiếng khác nhưng vẫn phải để dù rất hay lỗi lầm tùm lum...bác thử qua dùng dimiension pro của KW xem

Midi2657
09/12/12, 05:16 PM
Dùng Reason và sưu tầm các bộ tiếng Fantom, Motif, Korg Triton, Soundfont tiếng dân tộc là có thể li dị em Hyper đỏng đảnh này được rồi.

Quaiy
09/12/12, 10:58 PM
Nói chung là tiếng dễ kết hợp và dễ dùng cho ae làm nhạc hiện tại thì khó có bộ nào ăn đk Hypersonic..e hiện dùng vistar dù có rất nhiều các bộ tiếng khác nhưng vẫn phải để dù rất hay lỗi lầm tùm lum...bác thử qua dùng dimiension pro của KW xem
Thằng dimiension nghe mà chán chường. Thà vác cả lổi lầm của hyper 2 còn hơn!

Sonkeyboard
09/12/12, 11:57 PM
Thằng dimiension nghe mà chán chường. Thà vác cả lổi lầm của hyper 2 còn hơn!
Dimension cũng hay đó bố, không thua h2y đâu, sao mà chế ghê quá

hunghunghung82
23/12/12, 11:15 AM
Không hiểu sao, em chạy thằng HS2 này trên Cubase 5, tối hôm trước save với tiếng piano, sáng hôm sau mở ra, nó lại là tiếng Pad, điên hết cả người.

congkeyboard
23/12/12, 07:00 PM
hunghunghung82 save lai khi chon tiếng mới được

binh_phoma
23/12/12, 09:59 PM
Không hiểu sao, em chạy thằng HS2 này trên Cubase 5, tối hôm trước save với tiếng piano, sáng hôm sau mở ra, nó lại là tiếng Pad, điên hết cả người.

Cái này là lỗi thường gặp của H2 thôi..có lần bị, lần ko bị, nhưng nói chung là ..bị thế là thường xuyên ;))

nghesybuon
10/2/13, 09:29 PM
Em cài Hs2 xong khởi động Cubase, gọi Hs2 ra thì bị thế này, các bác giúp em với.[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links] x1.png)

bibibi
10/2/13, 09:48 PM
Em cài Hs2 xong khởi động Cubase, gọi Hs2 ra thì bị thế này, các bác giúp em với.[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links] x1.png)
Cái này do lỗi của Win 7 bác ah.bác gở CUbase ra và cài lại xem sao nếu ko dc nữa thì lên Google seach lỗi này của Win 7.mình nhớ là như z

nghesybuon
11/2/13, 08:40 AM
Biết là lỗi win 7 nhưng chẳng biết nó lỗi cái gì nữa, thằng Hs2 này khó chịu thật.

nguyennien
11/2/13, 01:51 PM
Bác này cũng giống mình nè không được đâu mình dùng win7 và win 8 luôn mà vẫn không được.còn win XP ăn ngay nên em không dùng bộ này nữa rồi:)):))

nghesybuon
11/2/13, 01:54 PM
Bác này cũng giống mình nè không được đâu mình dùng win7 và win 8 luôn mà vẫn không được.còn win XP ăn ngay nên em không dùng bộ này nữa rồi:)):))
Lúc trước mình vẫn dùng nó trên win 7 64 bit chạy bình thường bạn à. Giờ nó giở chứng đó chứ.:D

nguyennien
11/2/13, 02:25 PM
Tốt Nhất nếu không được thì dùng bộ khác cho lành bạn ah

mandani
21/2/13, 10:58 AM
Em đã cài thành công, cảm ơn anh nha, hihi.

Pmaster ơi, mình cũng đang gặp vấn đề như trên mà link MF mà Thichduthu up lên trên die rồi, Pmaster có thể up lại file này đưọc không? cảm ơn Pmaster nhé!

rexrex
23/2/13, 02:18 PM

E cũng bị y như bác này, không biết có bác nào rành vụ này thì chỉ em với. Cảm ơn các bác!

nghesybuon
23/2/13, 02:33 PM
E cũng bị y như bác này, không biết có bác nào rành vụ này thì chỉ em với. Cảm ơn các bác!

Ghost lại win hoặc cài lại win mới được bạn à. Mình cũng làm đủ kiểu rùi những cuối cùng Ghost lại rùi mới được.:D

nguyennien
28/2/13, 04:05 PM
Em mới dowload xong hypersonic v2 dành cho win7 nặng hơn 2gb luôn với 32bit và 64 bit giải nén ra nhiều file setup quá em không biết phải bắt đâu từ đâu.có Bác nào dùng chưa giúp em với

le duy
28/2/13, 04:45 PM
Em mới dowload xong hypersonic v2 dành cho win7 nặng hơn 2gb luôn với 32bit và 64 bit giải nén ra nhiều file setup quá em không biết phải bắt đâu từ đâu.có Bác nào dùng chưa giúp em với
Bạn cứ setup 1 file bất kỳ đều oke hết nó tự động liên kết các file còn lại, mình đã và đang dùng đấy!

thaichihuy
09/3/13, 12:27 PM
Link die hết ùi các bác check lại dùm e :(

pianiststudio
21/3/13, 01:07 AM
- Hiện tượng thông báo lỗi Cubase dừng hoạt động và tự thoát khi bật hype lên vẫn chưa thể fix được bạn ạ, mình tìm nhiều diễn đàn việt có mà ngoài cũng có.
Bản thân mình cũng bị lỗi như vậy. Đọc trên Dân trí thấy có phần mềm dọn rác tính phí được khuyến mại free liền cài vào, rồi nhấn vào cái nốt tìm và sửa lỗi regedit thì bị luôn, ức chế quá gỡ luôn phần mềm đấy và quay về CCleaner.
Để tránh gặp lại hiện tượng lỗi trên làm khó chịu với người dùng, các bạn nên và chỉ dùng phần mềm CCleaner để làm sạch hệ thống, vì đây là một phần mềm không can thiệp sâu quá vào hệ thông windows nên các bạn có thể tránh được tình trạng lỗi khi dọn dẹp regedit. thêm nữa phần mềm này có hỗ trợ tiếng việt khá là tốt.
- Cảm nhận về phần mình đối với phần mềm Hype 2 này chính là sự tiện dụng của nó vì cơ sở dữ liệu của nó rất phong phú mặc dù đôi khi tiếng không phải là hay. Mình thích một số tiếng bass của thằng này rất hợp với chân kich của drum từ auscotic đến dance. Chính vì thế Hypersonic 2 luôn là sự lựa chọn có trong máy của mình từ năm 2009 với bản 2 và bản 1 từ 2004. Các bạn nên tìm hiểu bộ này kỹ vì nó có ít nhược điểm so với các bộ tổng hợp khác.

- Nhân tiện đang có hứng mình xin tặng các bạn một bài beat được sử dụng nhiều tiếng của bộ Hypersonic 2.
Con đường đến trường D#m
Con đường đến trường Melody
Đây là bài mình làm từ năm 2010 cho Ca sỹ Quang Hào đi biểu diễn ở các trường đại học vòng quanh Hà nội. Đừng mách ông ấy là mình share beat nhá =))
( Bài này mình làm có hơn 1h vì thế các bạn đừng chém mình cho nhạc lởm nhá =(( các tình yêu )

HamVui
27/3/13, 02:56 PM
Về vấn đề lỗi Hypersonic2 như khi mở trong trình Host bị báo lỗi hoặc ko save các preset của project lại đuọc đã có nhiều diễn đàn nước ngoài đè cập và nói chung đây là lỗi bẻ khóa của Air và người bị người ko bị. Tuy nhiên có nhiều người đã phát hiện một số vấn đề ảnh hưởng đến lỗi của H2O
-Nghi ngờ là phần mềm H2Oo ko tương thích với phần mềm Office của Microsoft, cụ thể là bản 2010. Do đó các bạn thử tháo hết trình Office sau đó cài lại thử xem
-Một số lỗi liên quan đến việc đã cài vài lần phiên bản H2O trước do đó khi cài lại bị lỗi. Cách khắc phục cần tìm vè delete file SYNSOACC.DLL nằm trong cặp WINDOWS/System32
-Tìm xóa tất cả các file Hypersonic2.dll trong máy tính nếu trước đó đã cài và bị lỗi

Các bác thử cả hai cách, tẩy xóa lại registry sau đó cài lại xem, khi cài xong chú ý đừng mở ra vội mà cần chạy file patch Set HS2 Content Location nằm trong cặp Hypersonic 2 Content

Còn một điều này nữa với các bác cài bản Windows lậu, do hiện nay trên thị trường có rất nhiều bản win do haker làm và cắt xén nhiều service để cho nhẹ và tiện với người dùng phổ thông. Do đó đôi khi vì thiếu một số cái cần thiết nên H2O chạy bị lỗi. Với trường hợp này chỉ có thể tìm bản Windows khác và cài lại thôi

nguyennien
27/3/13, 09:31 PM
Trước em bị vậy nhưng không khắc phục được nên không dùng bộ đó nữa là xong.

rexrex
11/4/13, 03:34 PM
Về vấn đề lỗi Hypersonic2 như khi mở trong trình Host bị báo lỗi hoặc ko save các preset của project lại đuọc đã có nhiều diễn đàn nước ngoài đè cập và nói chung đây là lỗi bẻ khóa của Air và người bị người ko bị. Tuy nhiên có nhiều người đã phát hiện một số vấn đề ảnh hưởng đến lỗi của H2O
-Nghi ngờ là phần mềm H2Oo ko tương thích với phần mềm Office của Microsoft, cụ thể là bản 2010. Do đó các bạn thử tháo hết trình Office sau đó cài lại thử xem
-Một số lỗi liên quan đến việc đã cài vài lần phiên bản H2O trước do đó khi cài lại bị lỗi. Cách khắc phục cần tìm vè delete file SYNSOACC.DLL nằm trong cặp WINDOWS/System32
-Tìm xóa tất cả các file Hypersonic2.dll trong máy tính nếu trước đó đã cài và bị lỗi

Các bác thử cả hai cách, tẩy xóa lại registry sau đó cài lại xem, khi cài xong chú ý đừng mở ra vội mà cần chạy file patch Set HS2 Content Location nằm trong cặp Hypersonic 2 Content

Còn một điều này nữa với các bác cài bản Windows lậu, do hiện nay trên thị trường có rất nhiều bản win do haker làm và cắt xén nhiều service để cho nhẹ và tiện với người dùng phổ thông. Do đó đôi khi vì thiếu một số cái cần thiết nên H2O chạy bị lỗi. Với trường hợp này chỉ có thể tìm bản Windows khác và cài lại thôi
Để về làm theo cách của bác Hamvui xem sao, chứ mình bị tình trạng vậy nên cũng bỏ luôn, tìm mấy cái bộ tổng hợp khác xài cho đỡ đau đầu.

giangmosschino
11/4/13, 09:58 PM
Cả nhà ơi, có ai còn bản Hyper 2 full không cho em xin với. link trên này die hết rồi ạ

nguyennien
15/4/13, 09:17 AM
Em mới dow bản Steinberg Hypersonic 2 dành riêng cho win7 1GB64. Bác nào biết cài bộ Steinberg Hypersonic 2 dành cho win7 không giúp em với.

Sonkeyboard
15/4/13, 09:40 AM
Em mới dow bản Steinberg Hypersonic 2 dành riêng cho win7 1GB64. Bác nào biết cài bộ Steinberg Hypersonic 2 dành cho win7 không giúp em với.
Mở file .iso bằng ổ ảo, sau đó nhấp file setup và cài bình thường thôi :)

mrhaodj444
05/5/13, 01:57 AM
Cho em hỏi xíu nha. sao win 7 64 bit cài hypersonic 2 thì đưọc mà cài Driver H20 thì không cài đuợc và treo luôn. và vào Sonar 8 hay Fl studio Load cũng không đuợc

HamVui
08/6/13, 05:36 AM
Cho em hỏi xíu nha. sao win 7 64 bit cài hypersonic 2 thì đưọc mà cài Driver H20 thì không cài đuợc và treo luôn. và vào Sonar 8 hay Fl studio Load cũng không đuợc
Đa số các VST do H2O crack ko tương thích với Win 64, cái này trên diễn đàn nói rất nhiều rồi,cách giải quyết cũng đưa hết rồi!

dinhmenh245
09/6/13, 11:25 PM
([Only registered and activated users can see links])Steinberg.Hypersonic.v2 ([Only registered and activated users can see links]) (Size: 1.64 GB) ([Only registered and activated users can see links])

Gà quá làm ơn cho mình hỏi cái này dùng làm gì vậy??

congkeyboard
09/6/13, 11:50 PM
Trời.....Steinberg.Hypersonic. (Là hộp tiếng ảo...Dùng để làm nhạc trên PC

Mấy câu hỏi Kiểu này cỡ anh Hamvui phải xách dép mà chạy....

thanhnt9x
12/7/13, 02:23 AM
Link trên này die hết rồi có bác nào còn link sống không ạ ? :(

bamagachu
12/7/13, 08:18 AM
Bạn có thể sử dụng Link torrent:

giangmosschino
15/7/13, 04:49 AM
Bạn có thể sử dụng Link torrent:
Sau 2 ngày tải về, em nó bị erro các bác ạ. hình của em nó như thế này ạ.

bamagachu
15/7/13, 10:51 AM
Nếu đã có thư viện tiếng bạn chỉ cần tải về file setup của air sau đó tiến hành cài đặt và sử dụng bình thường (không setup từ file cài đặt của H20):

Nếu file torren lỗi bạn tải thư viện Hypersonic 2 theo Links sau đây:

Sonkeyboard
15/7/13, 10:53 AM
Sau 2 ngày tải về, em nó bị erro các bác ạ. hình của em nó như thế này ạ.

Em tải đúng bản của H2O rồi, tìm bản của Air mà tải em ah

giangmosschino
15/7/13, 01:00 PM
Link này thì chắc là của air rồi chứ anh? e tải link đó mà

bamagachu
16/7/13, 09:41 AM
Link này thì chắc là của air rồi chứ anh? e tải link đó mà

Bản của air hay H20 đều được, quan trọng là phải có file setup (14mb) của air (Steinberg.Hypersonic2.VSTi.DXi..INTERNAL). Nếu chưa có file này, các bạn tải ở đây:

Tiểu Bảo
16/7/13, 11:19 AM
Dùng win 7 thì xài bản 32 bit để cài các phần mềm các bạn ạ. 64bit nhiều cái chưa hỗ trợ.

bacmyviet
16/7/13, 11:33 AM
Dùng win 7 thì xài bản 32 bit để cài các phần mềm các bạn ạ. 64bit nhiều cái chưa hỗ trợ.
Ông này sao hỏa về à? win7 32 lớn hơn 4gb ram để làm nhạc vứt đi sao?

giangmosschino
16/7/13, 12:37 PM
Win 7 32 bit có cài đc cubase đâu nhỉ?

Sonkeyboard
16/7/13, 04:22 PM
Win 7 32 bit có cài đc cubase đâu nhỉ?

Win 7 32 bit cài cubase bình thường mà em, Nếu ram nhiều thì cài 64 bit luôn.

giangmosschino
16/7/13, 06:48 PM
Win 7 32 bit cài cubase bình thường mà em, Nếu ram nhiều thì cài 64 bit luôn.
em cài toàn bị lỗi thôi, hay chắc tại bản win thiếu cái gì đó nên làm luôn cái 64bit

giangmosschino
16/7/13, 06:50 PM
Nếu đã có thư viện tiếng bạn chỉ cần tải về file setup của air sau đó tiến hành cài đặt và sử dụng bình thường (không setup từ file cài đặt của H20):

Nếu file torren lỗi bạn tải thư viện Hypersonic 2 theo Links sau đây:

Em đã tải xong, và vẫn lỗi, không giải nén được ạ

congkeyboard
16/7/13, 07:31 PM

Bạn cài Thằng UltraISO chưa?????

giangmosschino
17/7/13, 06:29 AM
Bạn cài Thằng UltraISO chưa?????
Không phải, down về nó là file .rar , e giải nén nó ra file iso thì nó ra ntn. [Only registered and activated users can see links] Chứ Ultra ISO thì chỉ dùng khi nối file iso thôi chứ ạ? E có cái đónhưngs chắc chưa cần dùng

congkeyboard
17/7/13, 08:25 AM
Không phải, down về nó là file .rar , e giải nén nó ra file iso thì nó ra ntn. [Only registered and activated users can see links] Chứ Ultra ISO thì chỉ dùng khi nối file iso thôi chứ ạ? E có cái đónhưngs chắc chưa cần dùng

Vậy là lỗi File rồi...Dow lại đi còn thằng Ultra ISO để Bung nén chứ nối File gì bạn????

bamagachu
17/7/13, 11:16 AM

Giangmosschino xem lại nhé, mình vừa test lại tức thì, vẫn bung nén bình thường. Sau khi bung nén được file Hypersonic 2.iso. Mở file iso này bằng một trình đọc file iso bất kỳ sẽ thấy một thư mục chứa thư viện, một file cài đặt của air và file hướng dẫn. (có thể bung nén file iso này bằng winrar, 7zip vv... nhưng nhanh nhất là tạo ổ đĩa ảo sau đó mount file này vào ổ ảo để sử dụng. Nếu đã có ultraiso thì sử dụng luôn nó để tạo ổ ảo cho nhanh )
Chúc thành công!

giangmosschino
17/7/13, 04:59 PM
Thanks bác bamagachu, em đã tải về lại. lại được rồi ạ. Chắc tại đường mạng lúc tải về bị lỗi

giangmosschino
17/7/13, 09:37 PM
Ủa, các bác ơi. Buổi chiều tối nay em mở Hypersonic 2 ([Only registered and activated users can see links])
ra vẫn chạy bình thường các tiếng. Còn bh thì mở ra trong hộp tiếng chẳng còn cái nào là sao ạ? Bác nào chỉ giùm em với...

BeatNhacMienPhi
17/7/13, 10:41 PM
Ủa, các bác ơi. Buổi chiều tối nay em mở Hypersonic 2 ([Only registered and activated users can see links])
ra vẫn chạy bình thường các tiếng. Còn bh thì mở ra trong hộp tiếng chẳng còn cái nào là sao ạ? Bác nào chỉ giùm em với...
có lẽ H2o bị hư. bạn mở H2o và chạy lại thử xem. Mà mình nghĩ là cũng nên dùng vsti khác thay cho HS vì theo mình HS chất lượng âm thanh không hay.

giangmosschino
17/7/13, 10:56 PM
Dạ, em cũng không hiểu làm sao nữa. Rồi bỗng dưng vừa nãy có lại, em tử restart lại máy rồi thì vẫn thế. Bật Hypersonic lên thì nó ra hình này ạ, hình như nó báo không đọc được các tệp tin âm thanh

Midi2657
17/7/13, 11:32 PM
Dạ, em cũng không hiểu làm sao nữa. Rồi bỗng dưng vừa nãy có lại, em tử restart lại máy rồi thì vẫn thế. Bật Hypersonic lên thì nó ra hình này ạ, hình như nó báo không đọc được các tệp tin âm thanh
Chép bộ Content vào ổ của Hyper trong VST plugin, nó dò không ra nên không có tiếng nào đó mà.

giangmosschino
18/7/13, 07:28 AM
Thanks anh Hoài nhé! e làm được rồi ạ.