PDA

View Full Version : Hỏi về Micro Shure

NTP
31/5/11, 08:17 PM
Tình hình là em đang xài loại Micro Shure SLX4 Wireless Reciver, chả hiểu sao tự nhiên không mở nguồn trên mic được nữa,gởi người quen đi SG sửa hộ,nhưng cũng không xong, họ bảo là không sửa được do nó hư boa mạch bên trong mic. Cái mic này rất hay,nên em rất muốn sửa nó lại,nhờ Ae nào biết nơi có thể sửa chỉ giúp với. Hoặc em muốn mua mỗi cái mic rời cùng loại,không mua hộp bắt sóng có được không?
Hình ảnh em nó đây ạ :
[Only registered and activated users can see links]

HoangNguyenCD
31/5/11, 08:40 PM
Sếp à thằng này có mấy khi bị bệnh mà lạ rứa??? Hồi trước em có sài và em dùng riêng một bộ ổn định điện ( tích đện giống máy vi tính) cho nó vì nó hay giở quẻ:D. Sếp tìm cái micro giống nó để mua lại thì em đảm bảo không có!
Bây giờ chỉ còn cách là sếp mang cho một ông thợ điện tử gọi là có tâm huyết ông ta sẽ có cách. Nếu không sếp gửi anh Tùng vì SG sẽ có cách chữa bệnh sếp à! Hỏng IC nào chợ Nhật Tảo cũng có:D

thaoprosound
31/5/11, 09:24 PM
Nếu micro của bác là đồ xịn mà muốn mua riêng 1 cái handheld thì hỏi đại lý của Shure, nếu ko có thì có thể order trên mạng (cái này hơi lích kích), đặt đúng dải tần số tuơng đuơng là xong.

Nếu thợ bảo là hỏng board mạch thì thay cái board này có khi cũng bằng cả cái mic mà ko có để thay đâu. Mà cái mic của bác có bị rơi rớt chi không mà lại bị bệnh này nhỉ ?

Nếu micro của bác là hàng "người nhái" thì thôi, tốt nhất đừng sửa mà nên mua cái mới.

Nếu không mua đưoc nữa thì alo em để cho 1 cái. Loại Sennheiser 135G3 China nhé (giống của bác HamVui nhưng giá rẻ hơn 1 tị )

Kyorgan
31/5/11, 09:29 PM
Cái bệnh này mà thầy ở gần tui thì thầy cứ chuẩn bị bữa nhậu mồi ngon là OK. Còn ở trong đó thì thầy cứ chuẩn bị ván xôi con gà "cúng thỉnh" đến booycol là xong ngay. (Khi còn ở Thiên đình hắn chuyên trị bệnh đó mà.):D. Bệnh này chắc chắn trị được vì dù có lắp ngược pin cũng không vào điện nên không phá được IC, dù có rơi chỉ có thể hỏng màng thu chứ không thể hỏng được board mạch.
.

@-HoangNguyenCD : Thầy NTP báo bệnh là mất nguồn 9V ở Mic không phải ở hộp thu. Sếp Tùng e rằng không quen "mổ xẻ" ./.

duyvuthanh
31/5/11, 10:55 PM
Tình hình là em đang xài loại Micro Shure SLX4 Wireless Reciver, chả hiểu sao tự nhiên không mở nguồn trên mic được nữa,gởi người quen đi SG sửa hộ,nhưng cũng không xong, họ bảo là không sửa được do nó hư boa mạch bên trong mic. Cái mic này rất hay,nên em rất muốn sửa nó lại,nhờ Ae nào biết nơi có thể sửa chỉ giúp với. Hoặc em muốn mua mỗi cái mic rời cùng loại,không mua hộp bắt sóng có được không?

Đã nhờ bóy cùn chưa? Nếu ở SG thì bác vác cả bộ ra Nhật Tảo: nó đảm bảo sửa được với giá 1/5 tiền mua mới thì sửa...còn không thì...hỏi nó mua lại giá bao nhiu:))Nó thu lại giá 1/5 giá sửa thì bác bán lại chọ em...1 chầu nhậu vậy:))

AnhTuan
01/6/11, 12:30 AM
NTP xem lại có lúc thợ chuyên dụng sửa ko được nhưng thợ điện tử quèn lại chọc ngoáy được cũng nên, nhớ xem lại cái công tắc ngay trên micro thật kỹ xem nó có hỏng ko.