PDA

View Full Version : [VST] Xin Gsonic stereo enhancer

laductuan
11/7/10, 10:03 AM
Bác nào có những cai này share em với:
Waves Mecury Bnudle 5 0
Auto Tune 5
Pantheon II Reverb
GSonic Stereo Enhancer
Tri Tone Digital class

Tocdai
11/7/10, 10:11 AM
Waves Mecury Bnudle 5 0
Auto Tune 5
Pantheon II Reverb
GSonic Stereo Enhancer
Tri Tone Digital class
Ui anh nì xin một lúc nhiều vậy ta? Em nghe auto tune quen quen, hình như ở diễn đàn có rùi thì phải

HamVui
11/7/10, 12:01 PM
Waves Mecury Bnudle 5 0
Auto Tune 5
Pantheon II Reverb
GSonic Stereo Enhancer
Tri Tone Digital class
Lại một đệ tử nữa của video dạy mix trên Nuendo 3
Waves Mecury Bnudle 5 0, Auto Tune 5 trong kho này có hết nhưng là bản mới hơn nhiều, tại sao cứ thích đúng bản cũ nhỉ. Còn Tri Tone Digital class chắc viết sai vì Tri Tone Digital là tên hãng và hãng này ko có plugin nào tên là Class cả
Còn đây là những cái bạn hỏi, nhưng ít ai dùng lắm vì đồ cổ rồi
Chú ý lần sau tìm và đọc kỹ đã hãy hỏi!!!!!!!!
GSonic Stereo Enhancer 1.0 DX (370kb)
Link download
[Only registered and activated users can see links]
Cái này chỉ có định dạng DX nên nếu dùng Nuendo4 thì chắc ko được rồi, bản chất nó làmg tăng không gian cho hiệu ứng stereo. Thằng này cũ lắm rồi chắc giờ chẳng ai dùng nên dùng những thằng khác cho hiệu ứng Stereo Imager có rất nhiều trong topic này, ví dụ thằng BT Stereo Imager ST2S nằm ở trang 6 topic này
Pantheon II Reverb VST 2.0(6Mb)
Cái này là plugin reverb có sẵn của Cakewalk. cũng cổ lắm rồi
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
[/URL][Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
Link download:
[URL][Only registered and activated users can see links]
hoặc
hoặc
hoặc

jenory
18/10/10, 05:32 PM
hix link die rồi anh chi ơi...có link nào mới up lên cho em cái GSonic Stereo Enhancer 1.0 DX với.

violet89
03/12/10, 06:58 PM
link die rồi bác ơi GSonic Stereo Enhancer 1.0 DX (370kb)
Link download
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

các bác ơi send em cai link gsonic stereo enhancer(chưa die) với:(

levanquyetth
10/1/11, 11:22 AM
ai có
GSonic Stereo Enhancer
cho mình xin với
chân thành cảm ơn,

youngkulz
31/3/11, 09:22 PM
Cho mình xin lại link GSonic Stereo Enhancer
Link die rồi không down đc

Tiện cho mình hỏi plugin TriTone Digital ClassicTone ở page nào vậy nhỉ

ThuyTien
31/3/11, 09:37 PM

- Link Gsonic stero enhancer die rồi, hiện vẫn chưa có người up lại
- Không đăng hai bài liên tiếp có nội dung quá ngắn, hãy sử dụng nút Sửa bài viết để thêm vào bài cũ
- Download TriTone Digital CLASSICTONE VST RTAS v1.0 AiR.rar

Sonkeyboard
31/3/11, 09:54 PM

Tín đồ này vào đây nhé, anh hamvui giải thích rõ ràng

youngkulz
06/4/11, 09:44 AM
Tín đồ này vào đây nhé, anh hamvui giải thích rõ ràng

Cái mình cần là Gsonic stereo enhancer mà
Ai còn share cho mình với nhé

minhphat
20/4/11, 08:40 PM
Cho em xin phần mềm Gsonic strereo enhancer .cảm ơn anh em nhiều.

leducloc91
29/5/11, 01:09 AM
mấy bác tìm giùm e cái "Gsonic stereo enhancer" đi... đừng đưa link die cho e nhá... e lục nát cái google mà ko có :((
Lần sau nhớ viết HOA đầu câu nhé bạn.

TheThuongNT
29/5/11, 09:31 AM
Các bài viết tìm kiếm gsonic stereo enhancer ở diễn đàn có nhiều, nằm rải rác ở một số nơi trong diễn đàn, lượng tìm kiếm từ khóa gsonic đến từ google cũng rất nhiều và cái quan trọng nhất là đến giờ vẫn không tìm thấy link còn sống của gsonic stereo enhancer, vì vậy đề nghị các mod khi thấy bài viết xin gsonic chuyển hết vô topic này ([Only registered and activated users can see links]) để tránh việc xuất hiện tràn lan từ khóa gsonic trong diễn đàn, gây khó khăn cho việc tìm kiếm và giúp cho các thành viên muốn tìm gsonic biết là hàng đó đã quá cũ và không còn phù hợp với công việc mix hiện nay nữa.

Cũng đề nghị anh em đưa ra một hướng dẫn và giải pháp thay thế gsonic và các plugin đã được đề cập trong hướng dẫn sử dụng nuendo 3

HamVui
29/5/11, 01:25 PM
Khổ vì mấy bác đệ tử chân truyền của bản video hướng dẫn mix trên Nuendo 3 do bác Tiểu Minh đăng bên KXV. Trong đó có hướng dẫn dùng Gsonic stereo enhancer để mở rộng không gian Stereo nên cứ phải tìm bằng được đúng thằng này.
Thực ra thủ pháp mở rộng không gian Stereo nếu lạm dụng dễ dẫn đến lệch pha hai kênh và hậu quả nghe ở dàn âm thanh mono như TV hoặc Radio sẽ bị mờ như nghe trong bị bông. Cái này thưởng chỉ dùng với các beat down trên mạng về chất lượng kém nghe ko nổi bật hiệu ứng stereo.
Hiệu ứng Gsonic stereo enhancer là hiệu ứng miến phí và nếu ko nhầm là định dạng DX chỉ chạy trên Nuendo 3 trờ về trước, ko chạy được trên Nuendo4 và Cubase5 giờ hâu như ko ai dùng nên trên mạng ko còn link nữa.Để thay thế hiệu ứng này tăng không gian của Stereo có thể dùng mấy plugin cùa các hãng nổi tiếng sau:
1-BT Stereo Imager ST2S: Hiệu ứng tăng độ rộng stereo của âm thanh
Cái này nằm trong gói NomadFactory Blue Tubes Effects Pack 3.2 VST-RTAS (12.7Mb) có ở trang 5 topic Kho Plugin xử lý âm thanh

2-S1 Stereo Imager là 1 công cụ nằm trong gói Waves Mercury Complete hoặc WAVE 7 đã có trong Kho Plugin xử lý âm thanh trang 2

3-Hoặc nếu muốn cũng miễn phí giống như Gsonic stereo enhance có thể dùng bản Stereo-Enhancer 1.0
Link down:

Cách dùng thì đơn giản, cứ kéo mấy cái thanh gạt ngang để tăng hiệu ứng không gian và nghe hiệu quả chọn giá trị tối ưu. Cái này phụ thuộc vào tai nghe và khả năng cảm nhận âm nhạc của các bạn, ko ai chỉ cụ thể được

AH_Studio
29/5/11, 03:00 PM
- Cái VST này đúng là đi đâu cũng có người xin, thật ra tôi đâu thấy nó hiệu quả là bao, sài tạm thôi, ngay trong bộ VST Wave đã có plugins lẻ làm được điều này mà...Ngoài ra còn có bộ VST Sonalksis.Studio.One cũng có 1 plugins nhở tên StereoTool có thể mở rộng âm thanh bị gom lại...
- Đa số beat tải về trên mạng đã bị làm giảm chất lượng chứ chưa nó đến việc âm thanh quá tệ, vì nhiều người dùng chùa mà...

mymeocon
02/9/11, 02:58 AM
Đây là link của Gsonic Stereo Enhancer nè...Trên net tuy link hơi khó kiếm chút nhưng vẫn kiếm được...hehehe

Quaiy
02/9/11, 08:45 AM
Anh bạn mèo đi biệt lâu nhỉ, mừng ngày trở lại.

mymeocon
02/9/11, 09:21 AM
Khi ra cubase 4 thì người ta bỏ đi DX plugin rùi, nên các anh em thích dùng Gsonic Stereo Enhancer trên cubase thì dùng host manager dx to vst nhé.

trinhhuythang
07/12/11, 10:20 AM
đây na! [Only registered and activated users can see links] g-in+v1.0.rar

vukieu2693
08/12/11, 09:59 PM
Ai lại đăng link kiểu cache idm thế này, link chuẩn đây [Only registered and activated users can see links]

vanmylx
09/6/12, 01:01 PM
Các bạn ơi ai có GSonic Stereo Enhancer cho mình Zới...!!Mình thành thật cảm ơn các bạn nhiều...Mình tìm đã rất lâu rồi mà tìm hoài ko dc....Thanks cả nhà nhiều...!!!

AH_Studio
09/6/12, 02:44 PM
Các bạn ơi ai có GSonic Stereo Enhancer cho mình Zới...!!Mình thành thật cảm ơn các bạn nhiều...Mình tìm đã rất lâu rồi mà tìm hoài ko dc....Thanks cả nhà nhiều...!!!
...Tôi không biết cái Plugins này nó có võ công gì mà thấy ai cũng hỏi cả...Nếu để mở rộng không gian âm thanh cho nhạc nền bị mono (gom giữa) thì đã có quá nhiều cách và nhiều plugins để làm việc này rồi...Đơn giản và dễ hiểu nhất là plugins Shift imager nằm trong bộ Plugins tổng hợp Wave complete 5,6,7,8,9....và plugins Stereo imager trọng bộ Plugins Nomand factory rồi...Cách dùng cũng rất đơn giản mà thôi...
...Lúc nào cũng thấy hỏi : ai có GSonic Stereo Enhancer.....Đó đã giải quyết rồi, giờ mình ko cầm tay chỉ việc nữa...hãy tìm Plugins đó mà dùng...quên GSonic Stereo Enhancer....

Thái Thư
22/6/13, 02:37 PM
Em tải về cài đặt nhưng không được
Ai cho em biết cái đó có cài được cho Adobe Auditon 1.5 không ?
Nếu cài được thì xin hướng dẫn em cách cài đặt
Thanks mọi người !

AH_Studio
22/6/13, 03:25 PM
...Quả đúng ko sai, đến giờ vẫn có người hỏi Plugins này, có vài cái khác hiểu quả hơn đó...Ví dụ plugins imager stereo của bộ Wave VST...

Thái Thư
22/6/13, 03:31 PM
...Quả đúng ko sai, đến giờ vẫn có người hỏi Plugins này, có vài cái khác hiểu quả hơn đó...Ví dụ plugins imager stereo của bộ Wave VST...

em cài toàn lỗi, chạy đến 100% là cứ đứng nguyên, không nhúc nhích gì nữa [Only registered and activated users can see links]

Anh hướng dẫn em cài với, hoặc anh cho em xin cái Gsonic Stereo Enhancher
em nghĩ cái của em lỗi

congkeyboard
22/6/13, 04:29 PM
Thằng này xưa rồi bạn.....Thiếu gì Plugin tương tự vậy....Nên từ giã em nó đi

Thái Thư
22/6/13, 04:37 PM
Thằng này xưa rồi bạn.....Thiếu gì Plugin tương tự vậy....Nên từ giã em nó đi

vậy còn cái nào tương tự như vst này, bạn cho mình xin

AH_Studio
22/6/13, 04:46 PM
...Bạn đọc lại bài tôi cmt đi...bài thứ 2 trả lời bạn ấy...bạn ko chịu đọc phải ko?

congkeyboard
22/6/13, 04:47 PM
Đây nha.......
Waves_Complete_v9.0

Toren nha:[Only registered and activated users can see links]

Bạn Kiếm phần imager stereo

Thái Thư
22/6/13, 04:49 PM
...Bạn đọc lại bài tôi cmt đi...bài thứ 2 trả lời bạn ấy...bạn ko chịu đọc phải ko?

có chứ, em đọc rùi, nhưng seach google toàn ra các trang nước ngoài, a có link tải Stereo Image không, cho e xin luôn !

trinhhuythang
01/9/13, 09:34 AM

catbui.hn85
14/10/13, 03:16 PM
theo mình thấy plugin GSonic Stereo Enhancer không hiện lên với nuendo 4.3 trở lên,với nuendo 3 thì ok
link tải mới up cho ai cần :[Only registered and activated users can see links]