PDA

View Full Version : Bộ Lễ Seraphim - EL90 - Tặng các bạn đệm đàn nhà thờ

kazihaha
13/12/10, 10:54 AM
Bộ lễ gồm 5 bài, "Kinh Thương Xót" chất lượng âm thanh hơi bèo chút :mummy:

Download tại đây ([Only registered and activated users can see links])

Mình xin gửi tặng các bạn đã, đang và sắp bước vào phục vụ cho nhà Chúa.

Kinh Thương Xót

[Only registered and activated users can see links]

Kinh Vinh Danh

Tung Hô Sau Truyền Phép - Mẫu 3

Thánh! Thánh! Thánh!

Lạy Chiên Thiên Chúa

_Điệp_
13/12/10, 11:05 AM
Clip đầu tiên(39s) có chỗ nào bạn đánh sai không, mình nghe thấy 1 chỗ "vồ" ;)) bị rối lên vì không biết bài nào trong thể loại này nên không dám khẳng định.
Nhưng có cảm giác như thế...

kazihaha
13/12/10, 11:15 AM
Đoạn đầu tiên(39s) có chỗ nào bạn đánh sai không, mình nghe thấy 1 chỗ "vồ" ;)) bị rối lên vì không biết bài nào trong thể loại này nên không dám khẳng định.
Nhưng có cảm giác như thế...

39s trong bài nào bạn? Mình post 5 bài lận mà. :))

hoangkhanh75
13/12/10, 11:44 AM
Bạn có bản nhạc bộ lễ này không, phần nhạc đệm đó. Cho mình 1 bản nhé .
Cám ơn nhiều.

kazihaha
13/12/10, 11:53 AM
Cám ơn nhiều.

pm nick yahoo em nhá, anh sinh năm 75 à? Anh ở TPHCM giáo xứ nào vậy?

TheThuongNT
13/12/10, 12:19 PM
Cám ơn nhiều.
Bản đệm đàn Bộ lễ Seraphim ([Only registered and activated users can see links]) của Thầy Nhạc sỹ Tiến Linh, bản encore, hy vọng đúng bản bạn cần
Hoặc tải bản đệm đàn bộ lễ seraphim link PDF ([Only registered and activated users can see links])

Oldman
13/12/10, 05:40 PM
Bạn đàn tốt lắm, hy vọng sớm gặp bạn trao đổi thêm, rất mong bạn sẽ hướng dẫn mình phần pedal.

Phần thu hình như bạn để micro hơi sát, khi đàn lớn bị overload.

kazihaha
13/12/10, 07:37 PM
Bạn đàn tốt lắm, hy vọng sớm gặp bạn trao đổi thêm, rất mong bạn sẽ hướng dẫn mình phần pedal.

Phần thu hình như bạn để micro hơi sát, khi đàn lớn bị overload.

Mình quay bằng cái điện thoại của mình đó

hoangkhanh75
13/12/10, 10:21 PM
pm nick yahoo em nhá, anh sinh năm 75 à? Anh ở TPHCM giáo xứ nào vậy?

Mình ở Giáo xứ Tân Hưng . Bạn ơ gx nào vậy ?

Bản đệm đàn Bộ lễ Seraphim ([Only registered and activated users can see links]) của Thầy Nhạc sỹ Tiến Linh, bản encore, hy vọng đúng bản bạn cần
Hoặc tải bản đệm đàn bộ lễ seraphim link PDF ([Only registered and activated users can see links])

Cám ơn bạn nhiều, nhưng bản của thầy Tiến Linh không đệm chân bass, và đây lại la bản cũ trước 2005

lazycattom
13/12/10, 11:28 PM
Bộ lễ bạn đàn thế cũng ổn ..Có điều nếu có dịp bạn gé về nhà thờ chính Tòa ngay trung tâm thị xã Long khánh bạn nghe đàn bộ lễ ở đây thì bạn sẽ cảm nhậc đc rất nhiều đấy. Nhất là hồi con IC 10 gì đó chưa bị hư .Có dịp bạn đi ngang thì gé dự lễ 1 lần xem .vào chiều thứ 7 hoặc chủ nhật.

khong_dau_hp
14/12/10, 08:47 AM
Bác lazycattom ơi . không biết có dịp nào đi qua chỗ bác không . bác có thể giúp anh em cùng phục vụ nhà chúa bản nhạc và hợp âm của bộ lẽ seraphim với . cám ơn bác trước nhé

kazihaha
14/12/10, 10:24 AM
Bộ lễ bạn đàn thế cũng ổn ..Có điều nếu có dịp bạn gé về nhà thờ chính Tòa ngay trung tâm thị xã Long khánh bạn nghe đàn bộ lễ ở đây thì bạn sẽ cảm nhậc đc rất nhiều đấy. Nhất là hồi con IC 10 gì đó chưa bị hư .Có dịp bạn đi ngang thì gé dự lễ 1 lần xem .vào chiều thứ 7 hoặc chủ nhật.

Ý anh đang muốn nói về phần hòa âm hay là về phần kỹ thuật cây đàn hay là em đánh chưa tốt, bộ lễ này là bài tốt nghiệp Thầy em làm bên Roma về đó. Hiện giờ cũng đang đàn trên nhà thờ Đức Bà Sài Gòn.

Bác lazycattom ơi . không biết có dịp nào đi qua chỗ bác không . bác có thể giúp anh em cùng phục vụ nhà chúa bản nhạc và hợp âm của bộ lẽ seraphim với . cám ơn bác trước nhé

Noel này chắc mình cũng xuống Cẩm Tân chơi nè. Ngày 25/12 không biết có lễ khoảng 9h-10h không?

đã cập nhật link cho ACE tải về

khong_dau_hp
14/12/10, 05:06 PM
Kazihaha cho anh em bản nhạc . có cả hợp âm của bộ lễ với . cám ơn bạn truóc nhé

kazihaha
15/12/10, 09:27 AM
Kazihaha cho anh em bản nhạc . có cả hợp âm của bộ lễ với . cám ơn bạn truóc nhé

đã post ở trên rồi đó bạn, ngay bài viết đầu tiên ấy

khong_dau_hp
15/12/10, 10:14 AM
Bạn ghi giúp hợp âm với . Cám ơn bạn

kazihaha
15/12/10, 10:56 AM
Bạn ghi giúp hợp âm với . Cám ơn bạn

bản hòa âm thì thường không ghi hợp âm bạn à, với lại nhìn bản hòa âm là biết hợp âm nó là gì rồi, chắc bạn mới tập đánh phải không, thế thì cứ để dành bộ lễ này đi, đừng tập vội, kẻo hư tay đấy.

hoangphat
15/12/10, 11:29 AM
lễ cầu hồn thì thường đánh bộ lễ nào nhỉ.Thanks

Bạn hãy viết hoa đầu câu nhé.Cả 2 bài bạn không viết hoa đấy.

kazihaha
15/12/10, 12:29 PM
lễ cầu hồn thì thường đánh bộ lễ nào nhỉ.Thanks

Bạn hãy viết hoa đầu câu nhé.Cả 2 bài bạn không viết hoa đấy.

Có bộ lễ cầu hồn đấy, nhưng thường ca đoàn mình hát luôn bộ lễ seraphim này luôn.

fostina
13/1/13, 02:29 PM
Bạn ơi pass la gì vậy cho mình với để tải bộ sẻaphim xuống

maintenance
07/3/13, 12:28 PM
Bạn ơi! Pass là gì vậy bạn? Mình không download được! :(

dotienloisafa
21/7/13, 07:50 AM
các bạn nên tăng âm lượng của chân bas lên vừa đủ để tiếng đàn đệm nghe ấm và trang trọng hơn ,

nhakorg
25/8/13, 11:53 PM
Anh em ai cần gọi cho mình số này 0909155943 mình có bộ lễ tự hoà âm rất hay bảo đảm êm dịu và trang nghiêm chữ CHÚA dc đặt hợp âm nghe rất sáng và rất hay.
Con cảm tạ CHÚA vì những ơn lành mà CHÚA đã ban xuống cho gia đình con.