PDA

View Full Version : Chỉnh phô và tạo bè trong Cubase 5

Mykinyeu
27/10/10, 06:41 PM
Cách chỉnh phô xem hình dưới đây!

Bước 1

[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Bước 2

[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Bước 3

Về tạo bè cách cũng vậy, ta mix riêng track vocal rồi Import vào track khác, sau đó cũng làm các công đoạn như trên chỉ có điều chỉnh lại tất cả các nốt theo bè mà bạn đã định. Chú ý cắt toàn bộ những đoạn Vocal không có bè!

VD:

[Only registered and activated users can see links]

Phong Vân
27/10/10, 09:36 PM
Vâng em đã và đang dùng cái này, nhưng chỉ nên chỉnh một chút thôi nếu không tiếng méo tệ lắm .:a:

hunghunghung82
28/10/10, 12:01 AM
Dùng chức năng này hình như không nghe được cao độ từng chữ trong khi chỉnh phải không anh Mykinyeu? Và nếu chuyển nốt lên hoặc xuống 1 quãng xa thì nó bị méo tiếng?

mymeocon
01/11/10, 07:51 AM
Vâng xài pitch warp chỉ dùng cho tuner là tốt nhất. Còn dùng bè thì em nghĩ melodyne sẽ tốt hơn rất nhiều.

hunghunghung82
01/11/10, 09:59 AM
Vâng xài pitch warp chỉ dùng cho tuner là tốt nhất. Còn dùng bè thì em nghĩ melodyne sẽ tốt hơn rất nhiều.

Ý kiến chuẩn, mình cũng thích dùng melodyne, hiệu quả, tiện lợi (theo quan điểm cá nhân)

Sonkeyboard
17/1/11, 05:36 PM
Bổ sung Video theo hướng dẫn của anh Mykinyeu cho những ai chưa thực hiện được:

[Only registered and activated users can see links]!

nhacsiduybien
03/4/11, 01:29 PM
Em đang xài cái tune trong bộ wave . Mà không chỉnh được độ dài của câu hát . nó chỉ chỉnh phô thôi . Có lẽ em sẽ xài qua melodyne thử xem sao.
Có bác nào hướng dẫn xài melodyne ko ạ ?

VuongMinh2006
03/4/11, 03:08 PM
Sao bảo thằng nuendo và thằng cubase cùng mẹ đẻ ra mà sao mình tìm cách chỉnh phô trên nuendo lại không thấy nhỉ.Chẳng giống cubase chút nào hết

cong trinh
03/4/11, 04:11 PM
Nuendo không có phần variaudio bác VuongMinh2006 ơi, làm sao mà bác chỉnh phô được. dùng melodyne di bác.

VuongMinh2006
03/4/11, 04:15 PM
Nuendo không có phần variaudio bác VuongMinh2006 ơi, làm sao mà bác chỉnh phô được. dùng melodyne di bác.
Vậy hả ? cảm ơn nhé nhưng mình thích chỉnh như trong cubase kiểu đó rất hay.Không biết phần mềm melodyne kia có chỉnh giống như vậy không nhỉ ?

kiencangxanh
31/12/13, 06:49 AM
Anh em cho mình hỏi khi mình dùng W8 thì cài một số hiệu ứng để thu âm thì thấy nuendo và cubase 5 k nhận đc là sao ? Mong ae chỉ giúp. Thanks !

xuanvu_nhutnhat
31/12/13, 10:47 PM
Cho em hỏi cách nối 2 nốt trong mục này vào thành 1 như nào vậy ạ? cắt ra thì em cắt đc nhưng chưa biết nối vào ?

Sonkeyboard
01/1/14, 06:09 PM
Dùng chuột kéo nó xuống thôi ???

thanhbinh88
16/3/14, 04:17 PM
Anh ơi trong cubase 5 làm thế nào để giọng vocal ngân dài và có giọng đuổi như thế này . Thanks Anh

boy_nat
17/3/14, 12:40 PM

Quaiy
17/3/14, 04:30 PM
Đã có một topic về melodyne. Bạn vào để tải nhé!