PDA

View Full Version : [Style] Đám cưới hay hát

Vuti84
27/9/10, 10:08 AM
Hồi này Vuti đăng mục này rồi mà hổng biết nó chạy đi đâu (tìm lại hổng thấy).
Anh em giúp Vuti một số style bài hát hay nghe trong đám cưới (Vuti không có nhiều thời gian tìm từng style trên diễn đàn):
- Thương nhau lý tơ hồng.
- Và tôi cũng yêu em.
- Và con tim đã vui trở lại.
Thanks các bác nhiều và hứa (lèo) 1 chầu cafe cóc tại Nha Trang nếu các bác có dịp ra Nha Trang tắm biển. hihihi.... nói giỡn đó, tin thiệt đi.:a:

ThuyTien
27/9/10, 12:12 PM
Anh em giúp Vuti một số style bài hát hay nghe trong đám cưới (Vuti không có nhiều thời gian tìm từng style trên diễn đàn):
- Và tôi cũng yêu em.
Thanks các bác nhiều và hứa (lèo) 1 chầu cafe cóc tại Nha Trang nếu các bác có dịp ra Nha Trang tắm biển. hihihi.... nói giỡn đó, tin thiệt đi.:a:
Bạn muốn có đồ chơi, đồ đã có sẵn mà cũng không chịu đưa tay ra nhặt nữa...Chỉ có lần này thôi bạn nhé...mà cũng chỉ có 2 style thôi, còn bài Con tim... thì tìm không ra.

quanorgan1986
27/9/10, 01:13 PM
uh,dù sao mình cũng post cho bạn bài thương nhau lý tơ hồng.702

NTP
27/9/10, 02:00 PM
- Và tôi cũng yêu em.
Thứ bạn cần và xin thì AE ở đây sẽ sẵn lòng giúp cho,nếu có thể.
Nhưng (Vuti không có nhiều thời gian tìm từng style trên diễn đàn) thì cái này nghe hơi kỳ kỳ (!)
Nếu sau khi các bác trên up chia sẻ xong,mà bạn lại không có thời gian tìm nữa thì hóa ra vô ích sao ?
Những người chia sẻ cho bạn họ cũng đã bỏ công ra làm nên những thứ đó,hoặc ít nhất họ cũng phải tìm tòi lục lọi từ nơi khác....
Thế nên bạn cũng phải chịu bỏ chút ít thời gian ra mà tìm,rồi sau đó hãy xin (nếu như thứ mình cần mà tìm không thấy)

Vuti84
27/9/10, 07:19 PM
Spam một tí: Anh em cho Vuti xin lỗi vì cách xin chia sẻ hơi khiếm nhã.
Thật ra Vuti đã tìm trong diễn đàn mấy lần rồi nhưng không tìm thấy 3 bài này (có thể do cách tìm chưa đúng).
Thành thật cảm ơn anh em đã chia sẻ với Vuti những style Vuti cần.
hihihihi.... lần sau sẽ xin cách khác.

Oldman
28/9/10, 01:46 AM
Spam một tí: Anh em cho Vuti xin lỗi vì cách xin chia sẻ hơi khiếm nhã.
Thật ra Vuti đã tìm trong diễn đàn mấy lần rồi nhưng không tìm thấy 3 bài này (có thể do cách tìm chưa đúng).
Thành thật cảm ơn anh em đã chia sẻ với Vuti những style Vuti cần.
hihihihi.... lần sau sẽ xin cách khác.

Thật vui, vì cuối cùng bạn cũng nhận ra là khiếm nhã, nhưng vui hơn nữa, nếu bạn tự làm lấy và trao đổi hoặc chia sẻ với những anh em khác, bạn cần gì để có thể tự làm được, cứ phát biểu, anh em sẽ hết sức giúp cho bạn, để bạn tự đứng trên chân của mình, thay vì cứ "khiếm nhã" hết lần này đến lần khác. VAE có nghĩa là mọi người sẽ giúp nhau cùng tiến, người mạnh giúp người yếu để người yếu sẽ mạnh dần lên và giúp người yếu khác, chứ không có nghĩa là người mạnh làm hết mọi việc thay cho người yếu, để người yếu cứ mãi là người yếu.

Tyros_2
28/9/10, 02:04 AM
Anh OldMan cũng hay thức đêm nhỉ?

Tôi thấy Topic này rất lạ. Ba bài hát này đều rất quen. Chẳng nhẽ ko có style thì ko chơi đc ah. Điều này khiến tôi băn khoăn rất nhiều. Ví dụ nếu ko có những Style như : Và con tim đã vui trở lại, Và tôi cũng yêu em....v..v... thì ko lấy cái khác để thay thế đc hay sao?
Có thể thành phố nơi bạn sống nó vậy chứ như thành phố nơi tôi sinh sống thì những người đã có 1 vài năm kinh nghiệm bắt lợn thì hầu như họ chỉ có khoảng 100 style. Cứ thế dùng đi dùng lại mà vẫn chưa hết.
Trừ những anh em nhạc công ở huyện, quê thì hay phải Update style mới. Lý do là oánh đám cưới hát tùm lum tùm la, cái bài hát mới thì nhiều như chảy hội. Chuyện này thì là do mưu sinh nên tôi cho là bình thường.

Tôi thì chỉ có style Thương nhau lý tơ hồng do chính tay tôi làm. Còn mấy style kia cũng có nhưng ko đặt tên như vậy. Bạn có thể dzô đây mà Down. Có hàng đống style và song midi các loại. Trong đó chỉ có khoảng 50 style tôi làm + 50 style chỉnh sửa còn lại toàn đi xin. Mà xin thì cũng vứt đấy chứ hiếm khi sài. Còn Song Midi thì tôi đi sưu tầm chứ làm thì chẳng được bao nhiêu. Hy vọng sẽ giúp ích ít nhiều cho bạn

[Only registered and activated users can see links]

Vuti84
28/9/10, 03:53 PM
Chẳng giấu gì các anh em, Vuti chưa từng đi bắt lợn bao giờ, bây giờ mới đang tập tành thôi (Vuti không có ý định chọn bắt lợn làm nghề mà quan trọng để tập cho vui - nếu có thể thì ôm đàn làm vài chương trình trong xóm cho bạn bè hát chơi). Việc nghe và đánh lại cho hơi hơi giống với người ta thì Vuti có thể làm được, nhưng bảo phải tự làm lấy style cho mình quả thật đối với Vuti chưa quen (nói thẳng là chưa biết cách làm). Vuti sẽ cố gắng nghiên cứu vấn đề này.
Cảm ơn các anh em đã chân thành góp ý.

Oldman
28/9/10, 05:57 PM
Chẳng giấu gì các anh em, Vuti chưa từng đi bắt lợn bao giờ, bây giờ mới đang tập tành thôi (Vuti không có ý định chọn bắt lợn làm nghề mà quan trọng để tập cho vui - nếu có thể thì ôm đàn làm vài chương trình trong xóm cho bạn bè hát chơi). Việc nghe và đánh lại cho hơi hơi giống với người ta thì Vuti có thể làm được, nhưng bảo phải tự làm lấy style cho mình quả thật đối với Vuti chưa quen (nói thẳng là chưa biết cách làm). Vuti sẽ cố gắng nghiên cứu vấn đề này.
Cảm ơn các anh em đã chân thành góp ý.

Rất vui vì bạn đã tham gia diễn đàn, đa số anh em trong diễn đàn là người chuyên nghiệp, bạn là người chơi tài tử, nhưng tới thời điểm này bạn đã đóng góp đến 19 bài viết, chứng tỏ bạn có đam mê âm nhạc rất lớn. Chúng ta có chung đam mê, chúng ta đến với nhau bằng tất cả sự nhiệt tình và trân trọng lẫn nhau, những gì anh em gởi cho bạn đều là những thứ mà anh em vẫn sử dụng để kiếm tiền nuôi sống bản thân và gia đình hàng ngày, mong bạn sử dụng nó một cách có ích cho bạn và những người xung quanh, đừng lấy chỉ để chơi cho vui. Rất mong những bài viết cũng như đóng góp của bạn cho diễn đàn ngày càng phong phú và luôn là nơi giao lưu của những tâm hồn đồng điệu.

xx_quoctuan_xx
01/7/11, 01:19 PM
Cảm ơn.những đóng góp bổ ích như thế này.Anh em đi lợn sẽ dễ dàng hơn trong công việc!!!!!

Bạn hãy nhấn Thank thì thiết thực hơn là viết chung chung như vậy

NhatMinh
16/8/11, 11:21 PM
Bài này cũng gặp nhiều khi đi đám bạn hốt về mà dùng nha
Bạn ui mình thấy bạn đăng 3 bài kiểu này rùi Mong bạn có giúp đỡ anh em thì thật nhiệt tình hộ cái . Mình không biết bạn đăng những tin này có phải là để đủ điều kiện để download các phần khác của 4rum này không ( đây có thể hơi phản cảm nhưng bạn thông cảm ). Mong bạn thật sự nhiệt tình để anh em 4rum cùng phát triển chứ đừng dùng những từ ngữ như " hốt về mà dùng, được đó..." thật sự gây phản cảm cho những người khác có nhu cầu mà không có tài liệu để làm và học hỏi với 4rum của mình. Thành thật cảm ơn bạn. Nếu có gì hơi quá với vị trí của mình trong 4rum mong admin và ban quản trị thông cảm và bỏ qua cho mình vì mình rât ghét những kiểu đăng bài thiếu tính xây dựng như thế này nên có hơi bức xúc nên đi quá giới hạn. Mong sự đóng góp nhiệt tình từ phía bạn nguuyenxuanphoCAMAU để 4rum ngày càng phát triển

dong cute
16/8/11, 11:32 PM
Và con tim đã vui trở lạ đây ai cần thì dùng nhé hàng sưu tầm

toiyeucahat
18/8/12, 11:38 AM
Style Giã từ, gọi đò, giọt nước mắt cho đời

Nhocli_TayNinh
21/8/12, 11:24 AM
up một số sty thông dụng khi đi làm Anh em thấy hay thì thank nha :-t

Nhocli_TayNinh
06/9/12, 12:55 PM

tuyettrinh934
08/9/12, 01:50 PM
EM mới sưu tầm và chỉnh sữa. Anh em dùng thử nhé. Anh em đừng cười nha.Em mới tập làm..........

Mickeyguitar
12/9/12, 09:29 AM
Nếu đã ko đi bắt lợn thì bạn xin những bài hát trong đám cưới làm gì?bó tay

hoathuongthieulam
19/10/12, 04:15 PM
thak a đã có lòng chia sẻ style

honganh10383
12/11/12, 03:22 PM
Một số STY hay sử dụng bắt lợn",;;);;)Moi AE tham khao nhe!

honganh10383
12/11/12, 03:26 PM
Và đây nữa nhé!Một số STY hay sưu tầm!

honganh10383
12/11/12, 03:29 PM
Và đây nữa nè!mời các bác tham khảo!

songuitare
21/11/12, 05:08 PM
Một số style thông dụng để đánh nhạc đám cưới cho Anh em
đây là một số style đã được chọn lọc trong quá trình đi làm thường hay gặp
up lên để các anh em tham khảo !

thinhkpt
12/12/12, 07:49 PM
cảm ơn anh em đã nhiệt tình giúp mình nhé

lilryu
13/12/12, 02:37 PM
cảm ơn bạn rất nhiều cho các bài hát.: D

Tĩnh Lặng
31/12/12, 02:54 PM
Có tí xíu chia sẻ cho chú

Pass: vianhem.com

phuoctuongvo
01/1/13, 06:16 AM
Trời. Có cái pass cũng cho sai nữa

Tĩnh Lặng
01/1/13, 11:17 AM

Vẫn đúng là thế mà , gõ lại kỹ đi :d

nguyensondt
16/3/13, 10:23 PM

mình củng làm đúng theo hướng dẩn ba bốn lần sao máy củng báo lổi ko tải đươc bạn ProNo xem lại dùm cho anh em nhờ

thanhnam_gv
18/3/13, 10:08 AM

Pass chính xác đó bạn. Xem lại Caps Lock đi. Nếu vẫn không được thì vứt bỏ bàn phím, vì một trong các phím ký tự đó bị hỏng, hãy dùng bàn phím ảo có trong Win

caoboithienxa_usa
12/4/13, 12:57 PM
Đẹt có down đc đau mà to mồn không cho anh em pass ah???

hieudaigia.hp01
12/4/13, 01:13 PM
Kiểm tra lại link đi bác ơi, k down dc

toanthangdat
08/11/13, 08:15 PM
Mình xin tiếp tục được đóng góp cho diên đàn ,..............cùng bắt lợn mùa cưới nha.

toanthangdat
08/11/13, 08:41 PM
Vuti84 ..........Và con tim đã vui trở lại đây bác

sonsuco
12/2/14, 08:35 AM
hì nói gì thì nói đã là thành viên VAE hãy cố gắng trở thành 1 Tài tu

nh0kpj
05/3/14, 10:01 PM
Các anh chị cho em xin Styel Thương Nhau Lý Tơ Hồng với ạ,mới học đàn chưa lâu nên đánh vất vả quá,em cũng dạo quanh các bài đăng mà không tìm được!Vì em không viết được chủ đề mới nên đăng vào đây xin mấy anh chị lọc chủ đề giúp hộ em với!Em cảm ơn nhìu !

danhquang532
06/3/14, 09:09 AM
Mấy cái để trong uso ...............................................

KENNYS-VŨ
06/3/14, 01:14 PM
Các anh chị cho em xin Styel Thương Nhau Lý Tơ Hồng với ạ,mới học đàn chưa lâu nên đánh vất vả quá,em cũng dạo quanh các bài đăng mà không tìm được!Vì em không viết được chủ đề mới nên đăng vào đây xin mấy anh chị lọc chủ đề giúp hộ em với!Em cảm ơn nhìu !
Diễn đàn đã có rồi nha bạn lần sau nhớ tìm kỷ nhé...Thân...
Của bạn đây.::::

hoainam0928
06/3/14, 08:15 PM
Nếu ngày càng có nhìu bạn post style thì hay rồi, chúc diễn đàn ngày càng phát triển

hoainam0928
06/3/14, 08:18 PM
Cả nhà làm ơn cho em hỏi làm sao để được lên nick xanh nhỉ

kennguyenpro
06/3/14, 08:26 PM
Cả nhà làm ơn cho em hỏi làm sao để được lên nick xanh nhỉ
Bạn viết bài đóng góp cho diễn đàn sẻ được nick xanh nhé <:-P