PDA

View Full Version : Cách nâng và hạ Tone cho Beat - DucAnh

DucAnh
09/9/10, 12:58 PM
Mình cũng đóng góp bài cách nâng và hạ tone cho nhạc beat hay các file định dạng wav mà không bị méo tiếng hoặc bị giảm bass hoặc treble.(cái này mình đã có bài viết rồi nhưng chưa up hình ).

Waves DX Diamond Bundle v5.0 (H2O) (Đây là plug-in trong Soundforce 7,8,9,10 hay Sonar, Cubase 5, Nuendo 4 đều được cả !

Down load: [Only registered and activated users can see links]

Và hình hướng dẫn :

[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Cái này dùng hiệu chỉnh tempo và tranpose tổng hợp. Cũng vẫn không làm giảm bass hay treble cũng như không ảnh hưởng đến tone của beat !

ThuyTien
09/9/10, 01:04 PM
Đúng là phần này rồi.Dịch ton beat hơi bị hiệu quả đấy.

Tyros_2
09/9/10, 01:14 PM
Em đoán trong phần này chắc cũng có chỗ tăng giảm Tempo cho bài hát. Anh hướng dẫn luôn dùm em nhé. Thankss

DucAnh
09/9/10, 01:40 PM
Cái này dùng hiệu chỉnh tempo và tranpose tổng hợp. Cũng vẫn không làm giãm bass hay treble cũng như không ảnh hưởng đến tone của beat !

ThuyTien
09/9/10, 02:43 PM
Em đoán trong phần này chắc cũng có chỗ tăng giảm Tempo cho bài hát. Anh hướng dẫn luôn dùm em nhé. Thankss
Phần mềm Tăng,giảm Tempo đây.Nó chạy độc lập.Bạn dowload về dùng thử xem.Nếu dùng Change tempo thì sẽ thay đổi cả ton(chậm lại thì thấp xuống.Nhanh lên thì cao lên),nếu dùng Change speet thì sẽ giữ nguyên cao độ.
Link đây :
[Only registered and activated users can see links]

Sonkeyboard
09/9/10, 02:57 PM
Em thử cho tăng tone thành +8 bằng Waves DX Diamond Bundle v5.0 (H2O) các bác nghe thử nhé
Bản gốc đây:

đã nâng tone +8:

Như thế này là quá ngon đúng ko các bác :f:

ThuyTien
09/9/10, 03:07 PM
Trong trường hợp cần gấp thì mình thấy như thế này là quá tốt rồi.Bạn dùng phần mềm này phải ko? Waves DX Diamond Bundle v5.0 (H2O)

Sonkeyboard
09/9/10, 04:36 PM
Em thử cho tăng tempo bằng Waves DX Diamond Bundle v5.0 (H2O) các bác nghe thử nhé

Giảm tempo đây:

HamVui
09/9/10, 05:32 PM
Gói công cụ WAVE quá nổi tiếng rồi, đó là gói công cụ chỉnh sửa audio chất lượng và thông dụng nhất chứa đầy đủ hầu hết các công cụ cần thiết. Tính năng thay đổi tông và tempo chỉ là 1 trong hàng trămg công cụ của gói này. Trong kho plugin thu âm có bản Wave Mercury mới hơn, có thêm nhiều công cụ hơn và do Air bẻ khóa cài đơn giản hơn.
Ngoài ra để thay đổi tông và tempo cũng có thể dùng những công cụ có sẵn rất chất lượng của Cubase 5 mà nhiều bạn hiện đang dùng. Các thay đổi tông thì bác mykinyeu đã có bài viết thậm chỉ có demo làm cả bè luôn cho vocal từ giọng hát chính bằng cách đổi tông. Còn cách thay tempo trong Cubase rất đơn giản, dùng ngay trong cửa sổ chính bằng cách kéo chuột.
Để làm vậy cần chọn côn cụ con trỏ mà ta vẫn dùng, công cụ này có 3 cái, nhấn chuột vào công cụ con trỏ và chọn cái cuối cùng, đó chính là công cụ để kéo dãn hoặc co bài nhạc ( như vậy sẽ thay đổi tempo) nhưng tông vẫn ko đổi và ko ảnh hưởng tới chất lượng bài nhạc. Sau khi chọn công cụ đó như cách trên hoặc bằng cách nhấn 3 lần số 1 trên bàn phím, ta có thẻ chọn track audio, nhấn con trỏ mũi tên vô nút hình vuông nằm bên dưới cuối track và kéo dãn hoặc co lại nó theo thời gian mà ta cần trong khi tông ko bị thay đôi. Ngoài ra có thể dùng tổ hợp phím tắt đơn giản hơn, đang dùng công cụ con trỏ hình mũi tên theo mặc định, thay bằng các phải đổi như trên ta có thể dùng tổ hợp phím giữ nút Shift và nhấn chuột vô nút ô vuông kéo là xong, sau đó bỏ nút Shift để quay lại dùng như bình thường, khỏi nhỡ lầm thay đổi tempo của track.
Cách này thường làm trong trường hợp khi mà đoạn solo ghi trước bằng audio, ta cần ghép vào chố khác trong bài nhạc, nhưng do chơi live nên nhịp chỗ đó hơi khác, do đó sau khi copy đoạn audio solo ta cần kéo dãn hoặc co lại sao cho trùng với khuôn nhịp hoặc tempo của đoạn đó. Thủ pháp này cực công hiệu mà nhanh khi hòa âm bằng các VSTi và lẫn thêm nhạc cụ live

KuKon H2N
10/9/10, 11:19 AM
Bác Ducanh cho em hỏi nếu cài phần mềm này thì máy cần có gì và nhờ Bác chỉ giúp em từng bước cài đặt với. Em download về xong extract here thì nó ra 2 cái. Waves 5.exe. và cái thứ 2 là read me.txt.
(Em cài lên mà không thấy cái phần mềm đó đâu chỉ ra có 2 cái file PDF ở Start/programs/PDF)
Bác hướng dẫn giúp em với.

Xin chân thành cảm ơn Bác Ducanh và Thuytien rất nhiều. Em làm được rồi, rất pro:o:

hunghunghung82
10/9/10, 11:41 AM
mình dùng cái này và nâng tone lên, xuống +3, - 3 nghe đã méo rồi, nhất là tiếng kick.

DucAnh
10/9/10, 11:48 AM
Bác Ducanh cho em hỏi nếu cài phần mềm này thì máy cần có gì và nhờ Bác chỉ giúp em từng bước cài đặt với. Em download về xong extract here thì nó ra 2 cái. Waves 5.exe. và cái thứ 2 là read me.txt.
(Em cài lên mà không thấy cái phần mềm đó đâu chỉ ra có 2 cái file PDF ở Start/programs/PDF)

Cái này là plug-in xử lý âm thanh không phải trình độc lập nên chỉ sử dụng trong các trình nhạc như SoundForge hay Cubase hoặc Nuendo.

Nếu bạn muốn sử dụng được thì phải cài các phần mềm nói trên. Thân mến !

ThuyTien
10/9/10, 11:49 AM
Phần mềm này chạy trong Sona và Soud Forge.Bạn xem lại tại mục tăng giảm ton cho wav sẽ thấy.Có cả hình chỉ rõ cách sử dụng nữa đấy.

Sonkeyboard
10/9/10, 12:19 PM
mình dùng cái này và nâng tone lên, xuống +3, - 3 nghe đã méo rồi, nhất là tiếng kick.
Bác nói rõ xem, em dùng phần mềm này trong cả cubase và sony F 10 thấy ổn mà, bác thấy demo đó, bác có làm theo hướng dẫn của anh ducanh ko

trevans
09/10/10, 09:59 PM
Thanks! :) Đang chờ cái này! Mà cái này có bị meóp tiếng k nhỉ>?

Wow... Phần mềm này hay quá! Cám ơn bạn nhiều...! :)

AH_Studio
09/10/10, 10:12 PM
Có ba thằng Plugins nâng và giảm tông em thấy ổn định nhất là : Waves DX Diamond Bundle v5.0, thứ hai là plugins mềm trong thằng Cakewalk Sonar 4,5,6,7,8 .
Cuối cùng là dùng Cubase 5 với chức năng VariAudio , cái này chỉnh tông cho vocal lên xuống và tạo bè luôn nếu anh em chỉnh gam tốt. :a:

Kyorgan
17/10/10, 08:53 PM
Thanks! :) Đang chờ cái này! Mà cái này có bị meóp tiếng k nhỉ>?

Wow... Phần mềm này hay quá! Cám ơn bạn nhiều...! :)

Viết cảm ơn như thế này là thừa. Nếu nếu bạn thấy bài viết có ích cho bạn thì hãy bấm nút Thanks ở dưới bên trái bài viết. Có thể bạn chưa biết hoặc chưa quen với diễn đàn. Một bài viết của bạn như vậy tạm thời chưa cho là Spam. Nếu có 2 bài viết như vậy thì cả hai bài sẽ vào thùng rác đó ./.

khanh020119842011
08/12/10, 01:05 AM
đúng là cái này nâng tone hay ha tone rất hiệu quả,mình xài thằng này là thích nhất đấy,ít bị méo tiếng,nhất la tiếng bass hơn những phần mềm khác

Bạn nhớ viết hoa đầu câu và chấm cuối câu.

powellnguyen
09/12/10, 02:31 AM
Xin ACE giúp mình cách lên tone bài nhạc Wave bài đó của Nữ hát bây giò muốn lên Tone cho giọng Nam mình dùng phần mền loại nào lên Tone cho Wave bài hát đó mình giảm - hay lên + cám ơn anh chị em chỉ dẩn nha

AH_Studio
09/12/10, 09:09 AM
Xin ACE giúp mình cách lên tone bài nhạc Wave bài đó của Nữ hát bây giò muốn lên Tone cho giọng Nam mình dùng phần mền loại nào lên Tone cho Wave bài hát đó mình giảm - hay lên + cám ơn anh chị em chỉ dẩn nha

- Bạn có thể tăng và giảm tone bằng Waves DX Diamond Bundle v5.0 (H2O) nó được trích trong bộ Plugins Wave complete, có tên Wave soundShifter P và plugins trong thằng Cakewalk Sonar 4,5,6,7,8 .
- Vàxem trang này : [Only registered and activated users can see links]
- Thân mến

Quaiy
09/12/10, 09:21 AM
Với file Wav hoặc mp3 mà nâng, hạ tông chỉ là chửa cháy thôi. Mà nâng từ giọng nam qua nữ hoặc ngược lại là quá nhiều và chắc chắn sẽ méo âm thanh, nhất là tiếng drum.

TheThuongNT
09/12/10, 09:27 AM
Bạn lưu ý cách đặt tên đề tài, đề tài bạn đặt tên không liên quan gì tới nội dung bài viết

Xin Mod Và Các Bạn Giúp

Bạn cần đặt câu hỏi ở đúng box, box thắc mắc diễn đàn không phải chỗ để bạn đăng những câu hỏi về chuyên môn.

Cảm ơn anh_huong đã chỉ chỗ để bạn đăng câu hỏi, mình đã chuyển bài của bạn vào trong topic bạn anh_huong chỉ ra.

Cuối cùng: Việc dịch tone nữ thành tone nam bạn cần đo xem tone nữ là gì, tone cần chuyển là gì, từ đó tính ra khoảng cách thích hợp để dịch tone theo nguyên tắc chiểu nào gần hơn thì dịch theo chiều đó.

Chúng ta có 12 bán cung, bạn dịch lên x bán cung thì tone của bài nhạc khi dịch xuống (12-x) bán cung cũng có cao độ như vậy. So sánh giữa x và (12-x) số nào nhỏ hơn thì dịch theo chiều đó.

Lưu ý là việc dịch tone chỉ còn chất lượng một cách tương đối khi dịch +-3 bán cung trở lại mà thôi, dịch nhiều hơn chất lượng không còn tốt nữa, đây cũng là yếu tố cần quan tâm khi dịch tone, hiểu một cách đơn giản là không phải tone nữ nào cũng có thể dịch sang tone cho nam, tôi có thể dùng beat của mỹ linh (nữ cao) để chuyển cho tôi (nam trung) hát dễ dàng do tôi thường chỉ tăng +3 là vừa, còn nếu nữ trung thì tốt nhất quên khẩn trương cho nhanh vì biên độ dịch tone lớn quá (+5,+6)

thanhdart
11/12/10, 01:53 PM
Sao cứ tăng tempo là bị méo tiếng hoặc là tiếng nó ồm ồm,các bác có thể chỉ cặn kẽ hơn được không?

Cho e hỏi,các bác có có dùng CEP không.Không biết mình có thể dùng nó để tách nhạc mà không bị méo tiếng không nhỉ?

Gay quá,em đang cần chương trình để làm tempo cho bài nhạc nhảy chậm lại mà làm nãy giờ cứ bị méo ,không bik có bác pro nào dang online giúp e cái nào

Bài they don't care about us của MJ nha các bác,giúp e cái,merci beaucoup

HanJunKen
12/12/10, 11:09 AM
hì hì , thanks mà audition có add cái này vào được ko zậy anh

Sonkeyboard
12/12/10, 11:14 AM
hì hì , thanks mà audition có add cái này vào được ko zậy anh

Bạn đọc ở đầu topic đó
cách nâng và hạ tone cho nhạc beat hay các file định dạng wav mà không bị méo tiếng hoặc bị giảm bass hoặc treble nên đọc kỹ rồi hãy đặt câu hỏi bạn nhé

Phong Vân
28/12/10, 11:07 AM
thanks !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bạn viết kểu này thì vào thùng rác là cái chắc.Bạn hãy viết nghiêm túc chia sẻ cùng anh em ,hồi đầu tui cũng giống bạn mà lúng túng lắm cố lên.

Thuan PTSC
29/12/10, 01:40 AM
Với file Wav hoặc mp3 mà nâng, hạ tông chỉ là chửa cháy thôi. Mà nâng từ giọng nam qua nữ hoặc ngược lại là quá nhiều và chắc chắn sẽ méo âm thanh, nhất là tiếng drum.

Em thấy cái này của anh ThuyTien dùng cũng được lắm đấy.Các anh dùng thử xem sao.Em vẫn dùng thấy không bị méo tiếng lắm đâu.

quynhpro21
21/1/11, 08:18 AM
thank bác rất nhiều đúng cài mà e đang rất cần tìm :D

Sao cứ tăng tempo là bị méo tiếng hoặc là tiếng nó ồm ồm,các bác có thể chỉ cặn kẽ hơn được không?

Cho e hỏi,các bác có có dùng CEP không.Không biết mình có thể dùng nó để tách nhạc mà không bị méo tiếng không nhỉ?

Gay quá,em đang cần chương trình để làm tempo cho bài nhạc nhảy chậm lại mà làm nãy giờ cứ bị méo ,không bik có bác pro nào dang online giúp e cái nào

Em cũng bị giống bạn này bác có thể chỉ rõ hơn ko

ThuyTien
21/1/11, 11:45 AM
thank bác rất nhiều đúng cài mà e đang rất cần tìm :D

Em cũng bị giống bạn này bác có thể chỉ rõ hơn ko
Bạn nên đọc lại topic này từ đầu thì sẽ biết xử lý thế nào và mức độ xử lý được đến đâu nhé. Không nên chưa đọc mà đã hỏi rồi.

Nếu chỉ là giảm tempo cho bài nhạc nhảy thì bạn có thể hạ ton xuống một chút và không đánh dấu vào ô giữ tempo thì bài nhạc sẽ chậm lại và chất lượng sẽ ít bị ảnh hưởng hơn.

pé_mận
21/1/11, 02:00 PM

anh thử dùng windows Media Player -viewer -enhancement- show enhance... sẽ hiện khugn điều chỉnh ở dưới.nhấn mũi tên đến play speed setting để điều chỉnh tempo mà k bị méo tiếng rồi dùng CED thu âm lại

kiennhac.
25/1/11, 05:37 PM
Lâu nay thấy mọi người hầu như khá vất vả trong viện tăng,giảm tông của bài nhạc,tiện đây tui xin chia sẻ một chút kinh nghiệm.Để thực hiện điều này mọi người hãy sử dụng bộ Wave diamon,sau khi cài đặt xong thì hãy tìm trong đó phần SoundShifter P để căn chỉnh tùy theo ý muốn của mình.Chúc thành công.

Bạn có phần mềm này không? Hãy chia sẻ link down cho mọi người cùng sử dụng bạn nhé. Đã hướng dẫn thì nên hướng dẫn cho đầy đủ.

DucAnh
25/1/11, 05:59 PM
Nhắc nhỡ bạn kiennhac:
1 . Vấn đề này đã có thảo luận và giới thiệu rất cặn kẽ của nhiều người rồi .
2 . Bạn nên mở Topic đúng chuyên mục . Hãy đăng vào phần mềm chủ âm thanh. Thân mến !

CasioCTK
25/1/11, 08:29 PM
- Ngoài phần mềm tuyệt vời như các bác đã thảo luận ở trên, không biết có các nào sử dụng Mixcraft chưa? Đây cũng là một phần mềm nâng hạ tone mà theo ý kiến chủ quan của em là khá tuyệt đấy!
- Các bác có thể tải về tại: [Only registered and activated users can see links]
hoặc [Only registered and activated users can see links]
Để sử dụng chương trình này cho việc hiệu chỉnh tone, các bác thực hiện ADD bài nhạc cần chỉnh tone vào. Sau đó, nhìn vào góc dưới bên trái, các thẻ SOUND và thẻ TRACK có các thiết lập để hiệu chỉnh tone cho Beat, những thao tác này vô cùng đơn giản chỉ cần nhìn là thấy!
- Ngày xưa em cũng hay dùng thằng này để nâng hạ tone Beat cho sáo lắm!

DucAnh
25/2/11, 11:52 AM
Bạn quangphuong ơi ! Lộn topic rồi bạn. Bạn qua đây giao lưu và giới thiệu về mình nhé ! [Only registered and activated users can see links] Chào mừng bạn đến Vianhem.com. Thân mến !

peterkizumaki
26/2/11, 10:52 AM
Mình cũng đóng góp bài cách nâng và hạ tone cho nhạc beat hay các file định dạng wav mà không bị méo tiếng hoặc bị giãm bass hoặc treble.(cái này mình đã có bài viết rồi nhưng chưa up hình ).

Waves DX Diamond Bundle v5.0 (H2O) (Đây là plug-in trong Soundforce 7,8,9,10 hay Sonar, Cubase 5, Nuendo 4 đều được cả !

Và hình hướng dẫn :

:a:

Anh ơi, hình bị hư hết rồi. Anh fix dùm em với, đang đau đầu với vụ này thì gặp bài của anh, mừng quá !!

BuiDoi_Conan
28/2/11, 01:53 PM
Còn mình thì thường sử dụng thằng Mixcraft để dịch tone, nghe cũng hiệu quả lắm! Cách làm cũng rất đơn giản:

- Đầu tiên là insert ca khúc cần dịch tone.
- Chọn TAB Sound
- Mục Adjust Pitch by: 0.0 - ở mục này chỉ việc chọn số cần dịch ( tăng lên 1 số - tương ứng với nữa cung )

Sonkeyboard
28/2/11, 07:54 PM
Còn mình thì thường sử dụng thằng Mixcraft để dịch tone, nghe cũng hiệu quả lắm! Cách làm cũng rất đơn giản:

- Đầu tiên là insert ca khúc cần dịch tone.
- Chọn TAB Sound
- Mục Adjust Pitch by: 0.0 - ở mục này chỉ việc chọn số cần dịch ( tăng lên 1 số - tương ứng với nữa cung )Gửi luôn phần mềm trên cho anh em nào cần thử nghiệm:

bản không cần cài đặt

Acoustica Mixcraft 5.2 Build 151 Portable

[/URL][Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

or

hoặc bản cài đặt

Acoustica Mixcraft 5.2.152

[URL][Only registered and activated users can see links]
or
or

kiencangxanh
28/2/11, 09:28 PM
Mình cũng đã thử hạ bằng nhiều phần mềm rồi nhưng hạ tone bằng Waves DX Diamond Bundle v5.0 là ok nhất. Các bạn chưa dùng thử thì nên download về dùng thử. Sau khi dùng chắc chắn các bạn cũng sẽ nói giống tôi thôi.

phantu1962
04/3/11, 09:37 PM
Mình cũng đóng góp bài cách nâng và hạ tone cho nhạc beat hay các file định dạng wav mà không bị méo tiếng hoặc bị giãm bass hoặc treble.(cái này mình đã có bài viết rồi nhưng chưa up hình ).

Và hình hướng dẫn :

:a:

Xin chào bạn DucAnh! Mình đọc bài: Cách nâng và hạ Tone cho Beat - DucAnh, mình rất thích thú đó, nhưng khi download về cài đặt thì không thấy phần mềm đâu cả để mở giao diện , vả lại trong bài post của bạn thì hình hướng dẩn của bài đã chuyển sang Zing me, mình nhờ bạn hướng dẫn cụ thể cách cài đặt về phần mềm này và chèn lại mấy cái hình đó, không rõ mình gặp cái lỗi nào trong quá trình cài đặt mà sao không thấy xuất hiện phần mềm ra desktop để sử dụng . Thân nhờ bạn DucAnh post lại hướng dẫn từng bước cách cài đặt, còn cách sử dụng mình từ từ nghiên cứu mày mò cũng được. Cảm ơn bạn nhiều.
Chào thân!

VAE TeamBạn có phần mềm này không? Hãy chia sẻ link down cho mọi người cùng sử dụng bạn nhé. Đã hướng dẫn thì nên hướng dẫn cho đầy đủ.
Bạn và tôi ở thật xa nhưng sao ý giống nhau thật, tôi định nói lên câu này , nhưng bạn nói hộ cho tôi rồi, một lần nữa xin cảm ơn và đồng tình với bạn. Tôi không chia sẻ thì thôi còn post bài là viết cụ thể cộng với link download cho anh em.

DucAnh
04/3/11, 10:17 PM
Đây là Plug-in không phải một trình độc lập, khi bạn cài thì nó sẽ nằm trong plug-in tự động của phần mềm . Để thực hiện được , bạn phải cài một trong các phần mềm hổ trợ sau:

Soundforce 7,8,9,10 hay Sonar, Cubase 5, Nuendo 4 đều được cả !

(Cái này tôi đã viết hương dẫn bên trên).

Còn đây là hình : [Only registered and activated users can see links] bạn tải về xem nhé .

phantu1962
04/3/11, 10:18 PM
Gửi luôn phần mềm trên cho anh em nào cần thử nghiệm:
bản không cần cài đặtAcoustica Mixcraft 5.2 Build 151 Portable
hoặc bản cài đặt
Acoustica Mixcraft 5.2.152

Cảm ơn bạn Sonkeyboard nhiều nhé, tôi có download Acoustica Mixcraft 5.2 Build 151 Portable của bạn chia sẻ trên diễn đàn, tức nhiên mỗi phần mềm đều có tính đặc trưng riêng, nhưng theo tôi phải nói: Acoustica Mixcraft 5.2 thu âm rất rõ, tôi đang mày mò thử nghiệm nó có nhiều chức năng rất hay mang tính đời mới hơn so với Cool Edit Pro 2.0, Sound Forge 7.0, Ulead VideoStudio 11…., không biết đó ý chủ quan của tôi, chiều nay mấy cháu đến chơi tôi mở nhạc beat có thu âm thử nghe cũng tạm gọi.
Chắc còn nhiều chức năng tôi đang khám phá, khi nào xong tôi post lên cho anh em khỏi phải nghiên cứu, và bài thu âm thử đây:

Cảm ơn bạn Sonkeyboard

congthanh196
09/3/11, 01:15 PM
Em có cool edit pro rùi nhưng ko cài Waves DX Diamond Bundle v5.0 (H2O) đc. bac nào cài rui thì bớt chút thời gian hạ bài này xuống 2 tone giúp em với!!!!! thank trc!!!
Chia-Tay-Tuoi-Hoc-Tro-Beat.mp3 ([Only registered and activated users can see links])

TheThuongNT
09/3/11, 01:25 PM
@phantu1962: Nếu thành viên nào cũng sử dụng phần mềm và trình bày kết quả thực tế sau khi sử dụng như anh thì tốt quá, xem video của anh em thấy anh hình như đang sử dụng Internet explorer để duyệt web nên chữ ở phần đăng nhập mới không đúng vị trí, anh thử cân nhắc việc sử dụng firefox, opera hoặc google chrome làm trình duyệt xem sao

HoaiPhuong_kb63
09/3/11, 01:46 PM
Em có cool edit pro rùi nhưng ko cài Waves DX Diamond Bundle v5.0 (H2O) đc. bac nào cài rui thì bớt chút thời gian hạ bài này xuống 2 tone giúp em với!!!!! thank trc!!!
Chia-Tay-Tuoi-Hoc-Tro-Beat.mp3 ([Only registered and activated users can see links])

Của bạn đây (đã hạ xuống 2 cung): [Only registered and activated users can see links]

Tyros_2
24/3/11, 08:35 PM
Anh DucAnh ơi... Dạo này gặp anh khó quá. Em cài cái Plug-in Wave 7 & đã Transpose ngon lành nhưng lại bị khúc mắc ở chỗ chỉnh Tempo. Em vặn vẹo mãi ko đc. Anh giúp em với. Thanks..!

Hình ảnh đây ah :
18671868

DucAnh
24/3/11, 09:06 PM
À nếu không được thì Add ra SoundForge 10 để hạ tempo (cũng dùng Wave để hạ). Có nhiều cách mà !

Tyros_2
24/3/11, 10:29 PM
À nếu không được thì Add ra SoundForge 10 để hạ tempo (cũng dùng Wave để hạ). Có nhiều cách mà !

Em chưa thử SoundForge. Nhưng tại sao cứ nhất thiết phải là SoundForge vậy? Em ko hiểu. Vì trong khi Nuendo + Cubase cũng nhận mà. Thêm nữa trong bộ Wave7 đó đa số đều sài được chỉ duy nhất cái chỉnh Tempo là ko ăn thua gì cả.
Cho em 1 lời giải thích nhé.

hoangdanhmn
12/5/11, 01:42 PM
Máy của em là laptop dell vostro 1015. em tải phần mềm này về máy nhưng cài đặt không được. Khi cài đặt thì báo lỗi và khởi động lại. Các Bác có cách gì giúp em không. Xin cảm ớn

HoaiPhuong_kb63
12/5/11, 03:57 PM
Máy của em là laptop dell vostro 1015. em tải phần mềm này về máy nhưng cài đặt không được. Khi cài đặt thì báo lỗi và khởi động lại. Các Bác có cách gì giúp em không. Xin cảm ớn

Bạn down pm này về tăng giảm tone và tempo cũng tương đối tốt.

Pass: vianhem.com

hoaanhnguyennh
14/5/11, 03:59 PM
Em thì không học gì về nhạc chỉ biết nghe nhưng vì nghề nghiệp đưa đẩy em cần phải chỉnh nhạc, ừm cũng chỉ chỉnh sơ thôi về phần tông cao thấp í. Em vẫn hay dùng goldware mọi người có thể chỉ em chút ít về phần mềm này không, đi lang thang trên diễn đàn nãy giờ giờ thấy topic này*nhảy dzô* Thank mọi người.

HungMusic_NT
14/5/11, 05:57 PM
Em thì không học gì về nhạc chỉ biết nghe nhưng vì nghề nghiệp đưa đẩy em cần phải chỉnh nhạc, ừm cũng chỉ chỉnh sơ thôi về phần tông cao thấp í. Em vẫn hay dùng goldware mọi người có thể chỉ em chút ít về phần mềm này không, đi lang thang trên diễn đàn nãy giờ giờ thấy topic này*nhảy dzô* Thank mọi người.
Vậy tóm lại bạn muốn hỏi về goldwave hay phần chỉnh tone dùng Waves DX Diamond Bundle, nếu hỏi về goldwave thì xin nhắc nhở bạn là diễn đàn vianhem.com không được đăng các bài lạc đề, topic về goldwave ([Only registered and activated users can see links]) đã có mời bạn qua bên đó trao đổi, còn nếu hỏi về Waves DX Diamond Bundle thì bạn cụ thể muốn hỏi gì?

phantu1962
17/5/11, 10:01 AM
Em hoaanhnguyennh à!
Anh rất tiết câu nói này của em hôm nay anh mới đọc được, giá như sớm hơn thì hay nhiều, nhưng chưa muộn, anh xin chân tình hỏi em tí để hiểu và có hướng giúp gì được cho em:
Thứ nhất: Lĩnh vực nhạc em không học, chỉ biết nghe, như vậy em có thể giới thiệu em đang làm nghề gì mà phải đưa đẩy em cần phải chỉnh nhạc vậy.
Anh tư vấn luôn cho em rõ: giả sử em sang, thu đĩa CD cho khách thì em cũng phải biết về nhạc, nghe chỗ nào thừa thiếu bass, street rồi mix lại mới burn cho người ta, tại vì có nhiều đĩa âm thanh rất đục, nhất là nhạc beat lại cần phải lên xuống tone cho người hát theo yêu cầu, anh chưa nói đến những đoạn không cần thiết em phải cắt bỏ và lắp ráp, công việc này nếu mù về nhạc thì bó tay. Như vậy nghề nghiệp đưa đẩy một người không am hiểu gì về nhạc cho dù biết nghe vẫn là điều không phù hợp.
Thứ hai: Em vẫn hay dùng goldware, chứng tỏ soft này đương nhiên em sử dụng được, vậy nhờ mọi người chỉ em chút về phần mềm này, anh cảm thấy hơi bị thừa. Nếu như em chưa lần nào dùng goldware và chưa biết sử dụng, mới tải về, thì mọi người giúp em là đúng.
Thứ ba: Diễn đàn vianhem.com là sân chơi dành cho những người yêu nhạc, nơi đây tụ tập khắp mọi miền đất nước để giao lưu học hỏi và có tinh thần cùng nhau hợp lực xây dựng diễn đàn ngày càng hoàn thiện, ý nguyện này mang tính thương yêu đoàn kết và tâm huyết như anh em một nhà xứng với ba cái tên của diễn đàn đã tồn tại bấy lâu nay. Nếu như em đi lang thang trên mạng thấy topic này” nhảy dô” hỏi đôi ba câu rồi không ngoãnh lại thì hoàn toàn không phù hợp với anh em trong diễn đàn, anh xin chia buồn em chỗ này.
Mấy lời chân tình góp ý em như thế, mong em có cái nhìn và suy nghĩ trong cách giao lưu cộng đồng.
Chào em!

Quaiy
17/5/11, 10:56 PM
Hiện nay những anh chàng mù nhạc "bị đưa đẩy như thế này" là không ít. Họ cứ việc download download rồi ghi ra CD cho khách. Kể ra thật tội nghiệp cho người yêu ca hát, có nhiều người không biết mô tê gì cả, đầu tư nào tiền bạc, công sức tập luyện, trang phục . . . tốn kém mà lại tập nhầm Cửu âm chân kinh giả mà Hoàng Dung đọc cho Âu Dương Phong nghe nên bị tẩu hỏa nhập ma. Vì thế khi những anh chàng "bị đưa đẩy kia" thường tìm đến những diễn đàn âm nhạc, không những VAE mà bên Hocnhac.net . . . cũng vậy cứ đầy rẫy những câu đại loại như: " Em sắp diễn văn nghệ, cần bài . . ." hoặc " Tôi là GV âm nhạc cần bài . . . để . . ." đến nỗi diễn đàn trở nên ngộp thở bởi những ngổn ngang cỏ lá. Mà cũng lạ nhỉ! Đã mù nhạc rồi thì căn cứ vào cái gì để chỉnh nhạc vậy ta?
Tất cả những diễn đàn âm nhạc là nơi để học hỏi và trao đổi kiến thức, kinh nghiệm. Sự trao đổi bài chẳng qua là những người trong nghề cùng giúp đỡ lẫn nhau trong lúc khó khăn nhất là về mặt thời gian, chứ chả nhẽ lại có kẻ quanh năm đi xin xỏ rồi về bán lại sao! Tôi hiểu và đồng ý với bạn PhanTu1962.

bibibi
02/7/11, 11:11 AM
Trước đây sài Win XP thì cài Wave ok.nhưng giờ sài Win 7 thì ko cài dc.hik vì do HO2 bẻ khóa nên ko cài dc.cac Bác ai test trên Win7 dc thì cho Bi cái hướng dẫn nha.thanks

HamVui
02/7/11, 12:42 PM
Trước đây sài Win XP thì cài Wave ok.nhưng giờ sài Win 7 thì ko cài dc.hik vì do HO2 bẻ khóa nên ko cài dc.cac Bác ai test trên Win7 dc thì cho Bi cái hướng dẫn nha.thanks

Nếu xài win7 thì Bi cài luôn Wave7 do Air crack là chạy ngon. Bản này đã có trong kho Plugin thu âm, còn nếu muốn down nhanh 40' là xong thì lại đi tìm Tai rồ là có ngay :)). Cần chú ý nếu đã cài bản Wave nào trước rồi thì phải xoá sạch thì cài bản mới ko bị lỗi. Cách xoá mình đã post ở đâu đó trong mục Plugin âm thanh thì phải

bibibi
02/7/11, 02:12 PM
Cài dc rồi nhưng lại gặp 1 vấn đề khác nữa.Bi thử hạ tone 1 bài thì chọn Suondshift mono mà nó ko có tác dụng gì cả.khi đẩy max thì nhạc nhảo đi chứ ko tăng hay hạ dc.thanks

Bia333
02/7/11, 04:40 PM
Hixx.....vào Soundshiter P Offline ấy.....hixx....chọt không trúng chỗ nó không ép phê....hixx.

TrongDongStudio
08/9/11, 01:09 PM
Ok là xong thôi!!! Quên nữa nhấn vào Save nữa là xong!!!

midiki
31/12/11, 11:24 AM
Line die rồi bạn ơi .up lại giúp mình nha ,mình đang cần lắm .thank

Bạn trích dẫn hình, không phải link thì sao biết được link nào die ? Phải trích dẫn cụ thể nhé.

Các anh ai đang dùng phần mền tăng giảm tone beat nâng giúp em bài này lên 1 tone giúp em nha .bài ĐÊM GIAO THỪA NGHE KHÚC DÂN CA [Only registered and activated users can see links] Nếu được chỉnh lại âm thanh dùm em luôn .thank

HungMusic_NT
31/12/11, 12:46 PM
Các anh ai đang dùng phần mền tăng giảm tone beat nâng giúp em bài này lên 1 tone giúp em nha .bài ĐÊM GIAO THỪA NGHE KHÚC DÂN CA [Only registered and activated users can see links] Nếu được chỉnh lại âm thanh dùm em luôn .thank
Không biết bạn đang nói về bài viết của ai link die, lần sau trích dẫn bài của người đó nhé bạn, sử dụng Trả lời kèm Trích dẫn để anh em nắm bắt được nhé và sử dụng size chữ cho phù hợp. :)

HoaiPhuong_kb63
31/12/11, 02:10 PM

Đã lên 1 cung theo yêu cầu midiki: Dem giao thua nghe mot khuc dan ca (Len 1 cung).mp3 ([Only registered and activated users can see links])

Gia nhập 6 tháng rồi mà mới có 10 bài viết sao bạn? Tích cực tí nữa anh em sẽ nhiệt tình giúp bạn hơn.

lachinhan
31/12/11, 05:20 PM
Đã lên 1 cung theo yêu cầu midiki: Dem giao thua nghe mot khuc dan ca (Len 1 cung).mp3 ([Only registered and activated users can see links])

Gia nhập 6 tháng rồi mà mới có 10 bài viết sao bạn? Tích cực tí nữa anh em sẽ nhiệt tình giúp bạn hơn.

Bác nhiệt tình thật .. Hôm nào rãnh anh em mình cafe chơi, hoặc có nhu cầu vay vốn thì gặp em cũng được keke .....

midiki
10/1/12, 12:45 PM
Em cảm ơn nhiều .rất hay>:D:D:D:D:D
VAE Team :
Thấy hay chỉ cần bấm Thanks
Viết chi mấy chữ trở thành xì-pam

LongSad
10/1/12, 04:06 PM
Em tìm hiểu cũng có một cách khá là nhanh mà hiệu quả, mọi người xem hình và làm theo nhé, beat ra hát vẫn ok lắm nếu biết mix thì tốt hơn
Đầu tiên mọi người mở cubase.... và đưa file nhạc vào
Sau đó
Rồi lưu lại, ta sẽ có một beat hát theo tone mong muốn, giá trị tăng giảm có thể dùng chuột lăn, hoặc nhập số vào là được, chúc các bác vui nhé, mà nếu không có nhu cầu làm nhạc, thì có thể tải bản cubase không thư viện có hơn 100MB , và chuyên giảm tone, nâng tone nhé

Sonkeyboard
10/1/12, 05:22 PM
Tăng giảm tone theo cách của long sẽ bị méo nếu tăng nhiều, hiệu quả nhất vẫn là dùng VSTi trên, hoặc xài bản wave 7 hoặc wave 8 đều đó VST đó tăng giảm tone hiệu quả nhất

Tyros_2
06/3/12, 01:12 AM
Trong các cách Transpose của A.DucAnh đã Post thì hiện nay bộ Plug-in Wave 8 là hay nhất. Tuy nhiên bộ wave 8 này bị lỗi phần chỉnh tempo do đó phải cài Wave 5 song song. Tiếc rằng cái wave 5 này crack chỉnh Tempo vẫn chưa đc chuẩn cho lắm. Vì chỉ có thể chỉnh Tempo từng đoạn của bản Beat sau đó cắt - nối lại ,chứ ko thể chỉnh Tempo toàn bài đc.
Chính vì điều này nên T2 vẫn phải sài thêm soft Audacity để hỗ trợ. Nó nhẹ, nhanh & cũng tạm ổn. Phần mềm này khi cài xong thì chỉ Save As đc file*wav.
Uhmn... T2 gửi tặng các bạn file này để sau khi chỉnh sửa xong thì Save As thành *mp3 cho nó nhẹ nè:

Down về - giải nén - copy cả cụm file đó vào thư mục cài đặt của Audacity (ko nhất thiết phải Copy vào ổ C/progam thư mục cài đặt).
Tiếp theo bạn vào Audacity bình thường & móc 1 file Music Edit thử --> chọn Export As mp3. Nó sẽ hỏi bạn file *dll _ Bạn cần chỉ nó đến thư mục vừa copy theo đường dẫn này : C:\Program Files\Audacity\lame-3.97\libmp3lame-3.97 . Click vô File : *lame_enc.dll
Xong rồi đó. Có vấn đề gì thì PM T2 nghen. Hi vọng sẽ giúp ích đc ít nhiều. Ngoài ra phần mềm Audacity này còn hỗ trợ Convert - Save As ra các file : mp4, wmm,wma, Flac...v...v.. nhưng cần phải cài đặt plug-in hỗ trợ. T2 thấy các hạm mục này ko cần thiết cho lắm nên ko Up lên.

Chúc các bạn vui vẻ !!!

mr.tjn
05/4/12, 05:49 PM
nên dùng như pác chủ top thì hơn hoặc có thể dùng sẵn trong bộ wave. chuẩn nhất đấy:>

TrongDongStudio
05/4/12, 07:50 PM
Từ ngày đọc bài viết này của chú DucAnh, em toàn sử dụng cách này, đơn giản hiệu quả nhất...

ThuyTien
06/4/12, 12:07 AM
Trong các cách Transpose của A.DucAnh đã Post thì hiện nay bộ Plug-in Wave 8 là hay nhất. Tuy nhiên bộ wave 8 này bị lỗi phần chỉnh tempo do đó phải cài Wave 5 song song. Tiếc rằng cái wave 5 này crack chỉnh Tempo vẫn chưa đc chuẩn cho lắm. Vì chỉ có thể chỉnh Tempo từng đoạn của bản Beat sau đó cắt - nối lại ,chứ ko thể chỉnh Tempo toàn bài đc.
Chính vì điều này nên T2 vẫn phải sài thêm soft Audacity để hỗ trợ. Nó nhẹ, nhanh & cũng tạm ổn. Phần mềm này khi cài xong thì chỉ Save As đc file*wav.
Uhmn... T2 gửi tặng các bạn file này để sau khi chỉnh sửa xong thì Save As thành *mp3 cho nó nhẹ nè:

Down về - giải nén - copy cả cụm file đó vào thư mục cài đặt của Audacity (ko nhất thiết phải Copy vào ổ C/progam thư mục cài đặt).
Tiếp theo bạn vào Audacity bình thường & móc 1 file Music Edit thử --> chọn Export As mp3. Nó sẽ hỏi bạn file *dll _ Bạn cần chỉ nó đến thư mục vừa copy theo đường dẫn này : C:\Program Files\Audacity\lame-3.97\libmp3lame-3.97 . Click vô File : *lame_enc.dll
Xong rồi đó. Có vấn đề gì thì PM T2 nghen. Hi vọng sẽ giúp ích đc ít nhiều. Ngoài ra phần mềm Audacity này còn hỗ trợ Convert - Save As ra các file : mp4, wmm,wma, Flac...v...v.. nhưng cần phải cài đặt plug-in hỗ trợ. T2 thấy các hạm mục này ko cần thiết cho lắm nên ko Up lên.

Chúc các bạn vui vẻ !!!
Có một cách tăng hoặc giảm tempo mình hay dùng và tương đối hiệu quả là dùng ngay phần tăng giảm ton của các phần mềm thông thường như Sound, Sonar...nhưng đừng tích vào ô giữ nguyên tempo. Khi đó thì muốn chậm lại ta giảm đi nửa ton hoặc bao nhiêu phần trăm tùy ý, muốn tăng nhanh thì tăng tempo cũng theo cách như vậy như vậy. Khi ta không tích vào ô giữ nguyên tempo thì phần âm thanh sẽ không bị ảnh hưởng nhiều, vẫn trong mức độ chấp nhận được. Sau đó ta dùng phần mềm Wave trả lại ton như cũ. Làm vậy thấy cũng tương đối ổn đấy.

Quaiy
06/4/12, 10:15 AM
Nói chung khi dịch giọng một file audio: war, mp3 . . . đều ít nhiều bị méo. Drum nghe khó chịu, nhiều khi bị . . . ép quá, phải phối lại drum thì nghe ra mới ổn được!

VuongMinh2006
06/4/12, 10:18 AM
Nói chung khi dịch giọng một file audio: war, mp3 . . . đều ít nhiều bị méo. Drum nghe khó chịu, nhiều khi bị . . . ép quá, phải phối lại drum thì nghe ra mới ổn được!Dịch tone kiểu này tiếng bass nghe cứ lùng bùng khó chịu lắm anh ạ,nếu dịch tone ta nên vào nuedo sài đúng pugin của thằng nuendo em nghĩ ổn hơn là sài mấy phần mềm trên mạng

Quaiy
06/4/12, 10:21 AM
Dịch tone kiểu này tiếng bass nghe cứ lùng bùng khó chịu lắm anh ạ,nếu dịch tone ta nên vào nuedo sài đúng pugin của thằng nuendo em nghĩ ổn hơn là sài mấy phần mềm trên mạng
Tất nhiên là phối lại drum sau khi dùng plugin chạy trên Nuendo hoặc Cubase để dịch giọng em à!

DucAnh
06/4/12, 11:24 AM
Cái này dành cho các file có định dạng wav mà các bác, chứ nếu có Project thì còn nói làm gì. Nhưng mấy ai có đâu, chỉ có người làm ra nó mới có thôi. Cách này dùng đối phó với những ai có bản beat wav hay mp3 chứ không phải có Project của Nuendo hay Cubase.

òtimus
21/4/12, 11:48 AM
E đang dùng sound forge pro 10.0 . thì phải hạ tone thế nào ạ . e làm như chủ 2pic rồi nhưng ở thanh FX Favorites e không tìm thấy thẻ Waves để hạ tone ạ . xin mấy bác giúp e

HungMusic_NT
21/4/12, 11:52 AM
E đang dùng sound forge pro 10.0 . thì phải hạ tone thế nào ạ . e làm như chủ 2pic rồi nhưng ở thanh FX Favorites e không tìm thấy thẻ Waves để hạ tone ạ . xin mấy bác giúp e
Cài wave xong mở sound forge lên rồi nhấn vào đây là được

thíchđủthứ
22/4/12, 09:38 AM
Đối với soundforge 10 pro thì nên cài bản wave v5 vào ổ khác thì sẽ nhận gói wave. Cài gói wave "đời" cao hơn (7,8,9)thì phải cài lại win mới thì forge nó mới nhận được! Mà lên xuống tone thì xài v5 là được rồi!

giangmosschino
14/1/13, 08:35 PM
Các bác cho em hỏi muốn tăng giảm tempo của một bài hát đuôi wav hay mp3
trong cubase 5 thì vào đâu ạ?

nsndnam
17/2/13, 12:50 PM
eo ơi các bạn à các bạn dùng phần mềm này add vào trong plug in của audition cs6 mình chỉnh tone beat nghe ổn mà hok có bị méo gì hết

Longnhac8688
17/2/13, 09:00 PM
Các bác cho em hỏi muốn tăng giảm tempo của một bài hát đuôi wav hay mp3
trong cubase 5 thì vào đâu ạ?
Bạn vào Inserts - Pitch Shift chọn Sound Shifter Pitch Strereo là giảm hoặc tăng tone đó. Bạn nghịch thử đi nhé, rất hay .

pss51
17/2/13, 09:49 PM
Các bác cho em hỏi cách nâng hạ đàn thì vao đâu ạ kakakkaa

VAE Team: Sao không đọc từ bài 1 đến bài cuối ? Đã hướng dẫn hết rồi.

anthuyen79
12/3/13, 03:29 PM
Đang vọc vạch mà chưa ra cái gì cả, phải học nhều thoi:O)

khanhmusis
01/4/13, 02:31 PM
Bạn ơi! sao minh download không được plug-in file media ,bạn up lại đi và hướng dẫn cài plug-in vào Sound forge luôn. "thank'

halimdai
02/4/13, 09:15 AM
Mình cũng đóng góp bài cách nâng và hạ tone cho nhạc beat hay các file định dạng wav mà không bị méo tiếng hoặc bị giảm bass hoặc treble.(cái này mình đã có bài viết rồi nhưng chưa up hình ).

Và hình hướng dẫn :

Cái này dùng hiệu chỉnh tempo và tranpose tổng hợp. Cũng vẫn không làm giảm bass hay treble cũng như không ảnh hưởng đến tone của beat !

Cài Waves rồi sao vẫn chưa thấy nó xuất hiện trong Soundforce 10 của tôi vậy bồ , nhớ lúc trước có làm được , hôm rồi bung ghost xong cài lại nhưng tìm hoài chẳng thấy đâu...

Midi2657
02/4/13, 09:49 AM
Cài Waves rồi sao vẫn chưa thấy nó xuất hiện trong Soundforce 10 của tôi vậy bồ , nhớ lúc trước có làm được , hôm rồi bung ghost xong cài lại nhưng tìm hoài chẳng thấy đâu...
Bác mở Sound forge rồi vào FX Favorites => bấm Recreater by Plug-in ....nó sẽ dò và nhận ra bộ Waves mới cài.

HungMusic_NT
02/4/13, 11:53 AM
Bạn ơi! sao minh download không được plug-in file media ,bạn up lại đi và hướng dẫn cài plug-in vào Sound forge luôn. "thank'
Của bạn đây, click ([Only registered and activated users can see links]) .................................................. ............................................

manhhungmusic
07/5/13, 04:11 PM
Cái này dùng hiệu chỉnh tempo và tranpose tổng hợp. Cũng vẫn không làm giãm bass hay treble cũng như không ảnh hưởng đến tone của beat !

Anh dùng bộ waves nào vậy? Của em nó không có phần SoundShifter P Offline nhỉ. Bản của em 9r7, em đang cần FX này lắm :D

hunghunghung82
07/5/13, 04:19 PM
Bộ Wave Mecury có chức năng này. Mình không dùng Wave 9 nhưng chắc chắn sẽ có nó chứ.

hoangminhtrung
07/5/13, 04:31 PM
Anh dùng bộ waves nào vậy? Của em nó không có phần SoundShifter P Offline nhỉ. Bản của em 9r7, em đang cần FX này lắm :D

manhhungmusic
07/5/13, 05:24 PM
H2O crack à? Thôi em ko dám đụng bọn này, xung đột lung tung mệt lắm. Hì :D

Duongcam_90
08/5/13, 10:27 AM
E đang dùng bản 9r7 giống bác đây vẫn có phần này mà.nó nằm ở đây nè.

manhhungmusic
08/5/13, 10:52 AM
E đang dùng bản 9r7 giống bác đây vẫn có phần này mà.nó nằm ở đây nè.

Cái này tăng tempo của audio được ko bạn? Không phải tone đâu nhé. Mở ra giống hệt như bạn, chả tìm thấy cái nào mang tên SoundShifter P Offline cả. Mình tưởng cái SoundShifter P Offline mới được :D

Duongcam_90
08/5/13, 11:52 AM
Bác hỏi là tăng tone mà?bác nếu dùng cubase trong phần audio của nó sẽ có đó bác.bác làm như sau...
tempo gốc là cái ô bên trái tempo cần thay đổi là bên phải phần màu xanh đó bác.

dangtientri
15/8/13, 11:50 AM
Phần mềm này sử dụng tốt hơn mp3 shift key 1 bậc luôn. Cảm ơn chủ thớt nha. Giảm 1 cung mà vẫn ko nhão :)~, chi cần thế là quá đủ rồi.

dona ji
26/5/14, 07:29 PM
Link Đai rồi anh ơi.Có thể úp cái khác đc ko?
Thsank anh nhiều.

le duy
26/5/14, 08:50 PM
Link Đai rồi anh ơi.Có thể úp cái khác đc ko?
Thsank anh nhiều.
Trong bộ wave nào mà chẳng có plugin này! cứ gì bạn phải down ở link này.