PDA

View Full Version : Nhờ tìm giúp Vsti drum của bài hát này

vtv_3
25/8/13, 09:46 AM
Các bác giúp em với ạ. Em đang tập tành làm nhạc beat. Em đang muốn phối bài này nhưng chưa chọn được tiếng drum cho giống với bản gốc này nhất. Em thừ Hypersonic, addictive drums cũng không giống

Vậy bác nào tư vấn cho em được không ạ? Em xin chân thành cám ơn

link bài hát: [Only registered and activated users can see links]

congkeyboard
25/8/13, 12:14 PM
Các bác giúp em với ạ. Em đang tập tành làm nhạc beat. Em đang muốn phối bài này nhưng chưa chọn được tiếng drum cho giống với bản gốc này nhất. Em thừ Hypersonic, addictive drums cũng không giống

Theo mình nha: SNARE Betterry 3.Còn lại KIT-HIHAT-COC-TAMPORINE-FILL. Drum Overkit

Nghe thu:[Only registered and activated users can see links]

vtv_3
25/8/13, 12:43 PM
Theo mình nha: SNARE Betterry 3.Còn lại KIT-HIHAT-COC-TAMPORINE-FILL. Drum Overkit

Nghe thu:
<embed src="[Only registered and activated users can see links]" width="420" height="250" allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></embed>

Cảm ơn bác, để em thử xem :)

Demo của bác giống quá đi :x. Bác soạn bằng phần mềm gì vậy ạ? Fl studio à?

Nhân tiện bác cho em xin luôn link down của mấy bộ trên nữa nhé :) thanks bác nhiều :)

vtv_3
25/8/13, 01:48 PM
Cho em hỏi tiếng string và tiếng sáo ở đoạn intro bài này thì lấy ở VSTI cho giống ạ,Bác nào biết thì chỉ em với.

[Only registered and activated users can see links]

congkeyboard
25/8/13, 03:19 PM
Cảm ơn bác, để em thử xem :)

Demo của bác giống quá đi :x. Bác soạn bằng phần mềm gì vậy ạ? Fl studio à?

Nhân tiện bác cho em xin luôn link down của mấy bộ trên nữa nhé :) thanks bác nhiều :)

Cái này gọi là được voi đòi (Bà tưng..) đây...em nay đang nỗi tiếng ai cũng mê...
Tên tuổi có đó em...Links một đống luôn...Em hỏi anh google..là ra thôi mà..<:-P

congkeyboard
25/8/13, 03:37 PM
Cho em hỏi tiếng string và tiếng sáo ở đoạn intro bài này thì lấy ở VSTI cho giống ạ,Bác nào biết thì chỉ em với.

[Only registered and activated users can see links]
Đăng 1 trang là thấy rồi bạn...đừng dăng nhiều trang..

TrongDongStudio
25/8/13, 04:57 PM

Không nhất thiết phải 100% giống đâu bạn, hay là được... Mình cũng có một thời gian "đòi hỏi" giống y đúc bản gốc như bạn vậy... Hihi... Bạn tải FL Studio 11 về đi, có bộ Drum như bạn mong muốn đó... Thân

vtv_3
25/8/13, 06:20 PM
Không nhất thiết phải 100% giống đâu bạn, hay là được... Mình cũng có một thời gian "đòi hỏi" giống y đúc bản gốc như bạn vậy... Hihi... Bạn tải FL Studio 11 về đi, có bộ Drum như bạn mong muốn đó... Thân

Cảm ơn những chia sẻ của bạn. rất vui được làm quen với bạn :).