PDA

View Full Version : Tư vấn Casio CTK 2200

dr.kat
12/1/13, 07:00 PM
Em muốn đi học Organ nhưng vì tiền bạc đang hạn hẹp nên em tính nhờ mọi người tư vấn giúp em cây Organ Casio CTK 2200 . Không biết cây nào được không ? và nó có thể dùng làm keyboard làm beat được không ạ ? mong mọi người tư vấn giúp em ! em chân thành cảm ơn ạ !

minhhuy93
12/1/13, 09:10 PM
Đàn nào mà chả làm được beat bạn ơi, tùy theo nhu cầu và kinh tế để chọn thôi, tham khảo spec tại đây nhé [Only registered and activated users can see links]

pianominhthanh
21/1/13, 03:49 PM
Em muốn đi học Organ nhưng vì tiền bạc đang hạn hẹp nên em tính nhờ mọi người tư vấn giúp em cây Organ Casio CTK 2200 . Không biết cây nào được không ? và nó có thể dùng làm keyboard làm beat được không ạ ? mong mọi người tư vấn giúp em ! em chân thành cảm ơn ạ !

bạn nói chung chung quá, không tư vấn đúng chổ dc! loại nào cũng làm được! tuy nhiên bạn cần nói rõ phần kinh phí hay tiền bạc hạn hẹp của bạn là như thế nào để "đồng bọn" tư vấn sát sao về model cần chọn, cơ bản là cây nào cũng làm dc! nhưng sản phẩm bạn làm ra có dc hay ho hay ko! hịu ứng thế nào mới quan trọng, chi tiết hơn bạn nhé!

triprokute
28/2/13, 05:37 PM
Em mới mua con ctk 2200 nhưng cắm dây usb vào máy pc thì không hiện ra ổ đĩa đâu cả. Làm sao bây h hả các anh ?

TheThuongNT
01/3/13, 10:16 AM
Làm gì có chuyện thời điểm này cắm đàn casio với yamaha vào máy tính xuất hiện một cái ổ cứng di động như USB
Korg thì có

triprokute
01/3/13, 06:00 PM
Vậy có thể cài thêm style cho đàn casio ctk 2200 không hả các anh ????

Manh85
04/3/13, 12:11 PM
Vậy có thể cài thêm style cho đàn casio ctk 2200 không hả các anh ????
Không cài được...............................

triprokute
11/3/13, 08:16 PM
vậy chế độ usb trên đàn để làm gì hả các anh ??

TheThuongNT
13/3/13, 08:57 AM
USB ở đàn CTK 2200 là để dùng chuyển tín hiệu midi từ đàn vào máy tính

quehuongtoi
13/3/13, 09:12 AM
vậy chế độ usb trên đàn để làm gì hả các anh ??

Chào bạn,

Đó là ngõ USB (ngõ kết nối giữa đàn và CPU máy vi tính), ngõ này giúp cho việc giao tiếp Midi với máy tính, làm bàn phím control cho các phần mềm làm nhạc.

nguyen.ntp
22/5/13, 03:30 PM
Nói để dễ hình dung hơn là giống như cây đàn thành cái loa phát, và cái máy vi tính của chúng ta thành cái máy chỉnh nhạc!^_^! vậy cho dễ hỉu! và cổng midi là nơi giao tiếp, kết nối cho 2 thiết bị này!